Kỉ niệm đáng nhớ

Re: Kỷ niệm đáng nhớ ... hồi ức của 1 ngày ...!

anh có xe này :-"
Phương híp bắn pháo anh là anh đến đốt nhà đấy nhé >:) :D:D:D ... ;;) ... ( giống phong cách HC quá =)) )

anh ....

.. lâu rồi ko viết gì cho anh ... lâu rồi ko còn chat với anh mỗi ngày nữa .. anh nhỉ ... từ hôm ấy .... từ hôm ...

... mess archive của e đã ko còn đc thấy nick anh từng ngày trong ấy ... ko còn đc ngồi đọc đi đọc lại 1 điều gì đó .. đôi khi chỉ là sự mơ tưởng của 1 con bé ngốc nghếch ... giấc mơ thật ngốc nhưng đã thật đẹp với riêng e ....

... đôi khi e tự hỏi mình đã bao h e dành cho a 1 tình cảm gì đó ... đã thực sự là như thế chưa ... sao câu trả lời lại luôn mơ hồ và chênh vênh đến thế ... vì tình cảm giữa anh và e cũng thật bấp bênh phải ko anh ... vì cả 2 ta đều ko xác định đc mình đang muốn gì và cần gì ... đã là yêu hay chỉ là sự vá víu những chỗ hổng hụt hẫng của mỗi ng` .... e cũng ko biết nữa .... nhiều lúc e muốn đến thật gần anh .... nhiều lúc với e anh chỉ là 1 ng` bạn ko hơn ... 1 ng` ma` e có thể ko nhớ nhung ko mơ màng mong ước 1 điều gì ... cuộc sống của 2 ta đã là 2 con đường song song vô tình bị bẻ ngoặt ở 1 khúc đoạn nào đấy ... và rồi mình lại tự sửa lại 2 con đường ấy .. để chúng h lại trở thành 2 con đường song song như ban đầu .... anh nhỉ? ....

... e nhớ trc khi bay ... khoảng cách thật xa nhưng e cảm nhận đc ... a vẫn thật gần ... và cả khi e đã đang ở Hn thân yêu ... cuộc sống của e vẫn có anh từng ngày ... như vốn nó đã từng thế ...

... rồi thì ko gặp anh .. ko chat với anh ...

.. e có nên tự bỏ lại những giấc mơ của mình để đi tìm 1 điều gì đó mới khác ... để sống cho e ko phải để cho 1 ai ... để vui cho chính mình ... khi e nói e ko còn thích a nữa đâu ... e lại bắt gặp a tình cờ thế thôi .... ánh mắt e sao cứ hoài tìm về phía ai đó ... nhưng rồi e nhận ra ... ta đã quá xa ...

... nếu ko bị chicken pox ... có lẽ e đã có thể gặp anh nhiều hơn ... có lẽ e đã có thể đi chơi với a dù chỉ 1 lúc ... e đã có thể ko trốn tránh ... e đã có thể nói 'e đi' khi a bảo đến đón ... tại sao e lại bị chicken pox chứ :( :( .. vì nó mà hè với e đã ko còn là 1 cuộc vui trọn vẹn ... vì nó mà e đã ko thể và cũng ko muốn gặp anh ... e thật rắc rối a nhỉ ... :-< ... tất cả cũng chỉ vì e ...

... hôm qua a nhắn e ... chỉ 3 chữ thôi mà sao e cảm thấy a đã xa quá thế ... có phải mọi thứ đã trở về là 1 con số 0 ko anh ... lỗi tại e ...

... e muốn a vui muốn a hạnh phúc ... dù trong hạnh phúc ấy có lẽ đã ko có e .. dù bên anh sẽ ko phải là e ... e vẫn muốn nói .. chúc a hạnh phúc ... chúc mọi chuyện xảy ra vừa qua với a sẽ tốt đẹp ... những gì a mong muốn có thể trở về với anh ... dù trong tất cả ko có e ... chỉ cần a thấy vui e đã tự thấy vui cho chính mình rồi a biết ko ... với e thế là đủ ... chỉ cần a ko còn phải nói với e "chán quá" ... "bực mình thôi rồi " :p :mrgreen: ..

...có thể a và e sẽ ko bao h có thể là những gì e mong muốn ... tình cảm có thể đã phôi phai hao mòn đi nhiều quá nhiều rồi ... nhưng e biết ... a đã từng đi trên con đường của e ... trang nhật ký đời e đã có tên anh ... giấc mơ đã thật đẹp ...

... mấy hôm nay cứ nghe suốt bài này ... thích rồi đấy ... ;;) .. :"< :mrgreen: :p

Nhiều khi em đã dối lòng
Rằng em chẳng đau chẳng buồn
Người ta đâu hay đâu biết rằng
Lòng em đã chết lặng từ lâu

Nhiều khi em cố gắng cười
Để anh thấy yên trong lòng
Thật ra thì em đang khóc thầm
Đằng sau những nụ cười kia

Đường rộng và dài anh cứ bước đi
Em đứng lại để nhìn anh quay gót
Đừng hỏi tại sao con tim em không biết đau
Vì em đã quá đau, mất cảm giác đau rồi anh

Đường rộng một mình anh bước tiếp đi
Em không cần tội nghiệp đâu anh hỡi
Xin anh đừng chạm vào cuộc đời riêng của em
Để em quên được anh

Đường rộng và dài anh cứ bước đi
Em mất cảm giác đau rồi anh

Chỉnh sửa lần cuối:

.. cứ mỗi lần e bảo ta xa nhau .... là 1 lần nữa a lại đến .... và e lại mất đi cái cảm giác "xa" ấy ... mau thật mau ..

.. hôm nay cũng ko phải là 1 ngoại lệ ... vừa mới post xong bài thì a đến ... :-<

.. và rồi e tự hỏi với e a là ai .. và với a ... e ở đâu ....

... đôi khi mệt mỏi ... nhưng e lại ngu ngốc thích cái mệt mỏi ấy chăng ...

.. chúng ta sẽ là gì của nhau ? ....

.. hâm lắm .. e .. và a nữa ... :-< ...

... mặc cho ngày dài rồi sẽ trả lời em ....

.. mặc thôi ... đi chơi đã .. :*

Chỉnh sửa lần cuối:

oạch dám em đánh toẹt mỏ. :D lại còn dám gọi mình là phương híp nữa chứ. ăn thịt anh luôn đấy.

mùa thu của 3 năm trước
ko ngơ ngác
ko nỗi đau
chỉ có những ngày thật đẹp
những ngày ko uổng phí
những buổi sáng trời thu hơi se se
có một chút lạnh đến khô khô
có những giọt mồ hôi của hơn hai chục con người
có những buổi chiều bó mình ở một khoảng trời chưa phải rộng lớn nhưng cũng đã ko còn nhỏ
có những mùa thu...

hôm qua mơ ...
tỉnh dậy vừa tiếc vừa sợ.......:(

Kỷ niệm đáng nhớ là hôm nay là ngày thức trắng đầu tien, ngồi nghe nhạc, suy nghĩ, làm bài, chơi game, dọc truyện, nhớ và.....đợi :D
Bây giờ là gần 4 h sáng, còn 3 tiếng nữa là đi học :D

yếu.

về thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

.. số chẵn và số lẻ ....

... thực sự là e thích chọn số chẵn a ạ ... ^^ ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Hà Nội mấy hôm mưa ... Hôm nào cũng có 1 đứa dở hơi lang thang dưới mưa và khóc ... Anh bảo em yếu đuối ... Anh bảo em thay đổi đi ... bởi cái vẻ bề ngoài và cách cư xử của em toàn đánh lừa người khác ... lần nào gặp em cũng là cười nói ... ai biết đâu ...

Uh nhưng em quen thế mất rồi ... Cái vẻ ngoài cười nói thực ra cũng chỉ để che đậy cho 1 cái gì đó quá dễ vỡ bên trong ... Em biết 1 khi em ko cười nữa, nước mắt sẽ rơi ... Anh hiểu em mà ... Những ai chơi thân với em đều hiểu em yếu đuối và dễ khóc thế nào ... Chỉ cần thế là đủ, những người khác nghĩ về em thế nào em có quan tâm đâu ... Thế thì anh bảo em thay đổi làm gì?

Anh bảo em thật ngốc khi cứ để hạnh phúc trôi dần xa như thế này mà ko chịu giơ tay ra đón lấy và giữ lại ... Nhiều đứa con gái ước đc. ở vào cái vị trí mà em đang có? Em có quá nhiều để người khác phải ghen tị? Ko, em chẳng có gì đâu anh ạ :)) Tất cả chỉ là ảo ảnh và phù du mà thôi ...

Sau bao nhiêu đau khổ và nước mắt, em vẫn chẳng quên được người ta ... vẫn thấy đau khi nhìn thấy người ta ở bên những người con gái khác ...

... Không có thật ...

Nhưng mọi thứ sẽ khác bởi hôm wa là 1 ngày đáng nhớ ... và bởi em đã quyết định rồi ... Phũ nhỉ ...

7/8 - HN mưa ...​

... mấy hôm nay chỉ mong sao cho mau lành seo. để đc nhắn tin cho anh ... 'a ơi .. chiều nay kem đi' ... ko biết đến bao h e mới có thể gửi cái tin nhắn ấy cho a .. a nhỉ ... e muốn gặp a lắm rồi .. gặp a để xác định cho e con đường của chính mình ... e sẽ phải tiếp tục bước về phía nào hả anh? ... gặp a để e có thể gỡ bỏ cái sự rắc rối đang quận lấy e mấy hôm nay ... e thực sự đang ko biết phải làm sao anh ah` ..... e nhớ a ...

... e đã nghĩ tình cảm mình dành cho a cuối cùng cũng đã phai nhòa đi nhiều thật nhiều theo cái dòng xô đẩy thờ ơ của thứ gọi là thời gian .. là khoảng cách .... có chắc e đã quên anh ...

... mấy hôm nay ngày nào cũng nghĩ đến a .. chán e lắm .. ko biết a đang làm gì .. a chơi suốt thế có vui ko ... và cả chuyện a với 1 số ng` ....

... nhiều khi e ko hiểu e đang làm gì nữa ... e phải làm thế nào cho đúng ... từ ngày quen anh ... e đã chẳng có tình cảm với 1 ai khác ngoài a .... có quá nhiều lần e đã quay đi ko đón nhận bất cứ 1 sự thương yêu nào ... từ ngày quen anh e đã cho đi quá nhiều thứ rồi phải ko a? ... e cho đi thật nhiều nhưng cũng nhận đc thật nhiều rồi .. có thể những thứ a cho với e sẽ mãi mãi chẳng bao h đủ ... những điều e mong có thể sẽ ko bao h e có đc ... nhưng làm sao e biết e sẽ có nó hay ko nếu e ko thử bước về phía có anh ... phải ko anh ....

... có lần a bảo "a quý e lắm" ... e nhớ cả lần a hỏi .. e yêu a nào mà quằn quại thế ... :)) .. e cười bảo e yêu a ... =)) .. rồi thì a bảo e "a cũng yêu e luôn" .. e bảo ko đc trêu e .. e bảo ko tin ... "ơ a nói thật mà lại ko tin a` >: P" ... a biết ko .. dù giây phút ấy có là thật hay đùa ... e vẫn thấy vui lắm a ah ... lúc ấy chỉ muốn hỏi .. "thế e nói a có tin ko" ... :p .. nhưng mà ko dám hỏi ... chỉ biết cười cười rồi lại trốn tránh sang 1 chuyện khác ... e luôn là thế ... e ko dám tiến gần tới anh .. chỉ vì e là người thứ 3 ... e vẫn thường ghét câu chuyện 3 ng` .. e ghét cả những ng` thứ 3 ... trớ trêu a nhỉ cuối cùng e lại bất đắc dĩ trở thành như thế ... e ghét cái vị trí ấy .. e ghét sự xen ngang vào chuyện của ng` khác ... vì thế mà đã chẳng bao h e dám lại thật gần a ... e chẳng dám làm xáo trộn cuộc sống tình cảm của anh ... e tin a sẽ chọn đc cho mình những gì là thuộc về mình ... tin a nên e ko muốn làm gì tác động đến tình cảm của a ... a sẽ là ng quyết định tình cảm của mình ... và dù quyết định ấy có ntn e hứa e vẫn sẽ luôn bên a mỗi khi a cần ... dù chỉ đóng vai trò là 1 ng` bạn hay 1 ng` em ... e ko cảm thấy buồn .... vì e biết trong a e đã có 1 vị trí nào đó rồi ... dù vị trí ấy có ở đâu .. với e thế là đủ ... chỉ cần mỗi lần a online a đều gọi e như thế ... e biết trong vạn điều e mong muốn e đã có đc 1 điều ...

.. uh ...

.. phải chăng e đang bước về phía có mưa nên mới lạnh đến thế ... mọi thứ cứ nhạt nhòa dần ... e sợ 1 ngày nào đó gió sẽ cuốn trôi đi tất cả những gì đang có giữa 2 ta ... ngày ấy sẽ là ngày nào của tương lai ....

.. vài tuần trước .. e đã ngu ngốc xóa hết mọi tin nhắn của anh trong máy anh ah ... tất cả những gì còn sót lại trong Inbox của e chỉ là 2 chữ "List Empty" ... e cứ nghĩ ta đã xa nhau thật rồi ... cuộc sống của e từ hôm ấy đã ko còn những dòng nhật ký viết cho anh ... và có lẽ cuộc sống của anh đã từ lâu vắng tên em nơi ấy ...

... nhưng e biết đâu rồi e lại gặp anh ... như thế .. đơn giản là như thế .. e và anh .... lại là những cái tin nhắn đã lâu rồi e ko nhận đc từ anh ... h cái list của e đã ko còn empty nữa anh ah ... vì tin nhắn của anh đã luôn ở đấy ... như vốn nó từng thế ....

... rồi chợt 1 ngày ... có 1 người đã đến gần em anh ah ... e biết giữa e và a ấy chưa phải là tình yêu ... ít nhất là với e .. tình yêu ko phải là 1 chốc 1 lát có thể có đc ngay như thế ... ít nhất thứ tình yêu chớp nhoáng ấy đã chưa bao h tồn tại giữa e và a ấy ...e nghĩ thế ...

... trưa nay ... ngồi nói chuyện linh tinh với mẹ ... thế nào lại nói về "yêu là cưới" ... mẹ bảo "cứ yêu đi mới biết đc nó tốt hay xấu .. nó có hợp hay ko chứ ... ko yêu thì sao biết đc nó thế nào mà cưới ..." ... e ấn tay vào má mẹ cười .. "ý mẹ là bảo con cứ yêu đi xong bỏ xong lại yêu ng` khác chứ gi hehe" ... cái đầu mẹ ngẩng cao lên nhìn trần nhà cười cười mẹ kêu "CHỨ CÒN GÌ NỮA" ... hi` ... mẹ mình chẳng giống con gái gì cả ... lúc đấy chỉ nghĩ "yêu mà như thế con ứ yêu đâu" ... nhưng rồi trưa nay e cứ nằm nghĩ về cái câu mẹ nói ... "uh thì mẹ nói cũng có cái đúng ...... " ... anh nhỉ ...

... nếu nói với a rằng e ko có tình cảm với anh ấy thì có lẽ e đã dối anh rồi ... nhưng tình cảm chỉ là tình cảm ... chưa phải là yêu ... e có nên thử 1 lần đến gần ... thử cái câu mà mẹ nói? ... e cứ nghĩ mãi nghĩ mãi ...

... nhưng còn anh? ... e yêu a ... e muốn nói là e đã yêu dù đó là thứ tình yêu bồng bột nông nổi nhất ... dù đó là thứ tình yêu ko mong đợi nhất ... e vẫn muốn a biết ... làm sao e có thể ở bên anh ấy khi e luôn nghĩ về anh ... e thấy mình thật xấu anh ah ...

... a ấy biết sự tồn tại của a trong e ... nhưng a ấy đã ko hỏi ... a ấy vẫn rủ e đi chơi ... hôm qua đã là lần thứ 3 e đi với a ấy ... a ấy đối xử với e như thể e đã trả lời 'có' cho câu hỏi hôm trc của a ấy ... e ko biết h mình phải làm gì ... có lẽ đã đến lúc e phải nhìn lại bản thân mình ... nhìn lại tình cảm thực sự của mình ... h ng` e muốn gặp nhất là a a biết ko ... e muốn xác định tình cảm của mình ... e phải làm sao bây h hả anh ....

...tất cả chỉ là vì e và a ấy đã gặp nhau vào 1 thời điểm ko tốt ... để h e như 1 con rối ko biết phải giật dây nào để bước tiếp ...

.. con đường nào là con đường dành cho e ....

Chỉnh sửa lần cuối:

... nước mắt của ngày hôm qua .... ở lại ...

... thế ... đã lâu rồi e ko khóc ... lâu quá rồi thì phải ...

.. khóc cho những thứ có đáng ko a nhỉ? ... cứ nằm thút thít 1 hồi ...

.. ôm thằng em đáng ghét sụt sùi 1 lúc .. rồi chùi hết cả lên áo nó ...

... hehe nó kêu oai oái .. nhảy dựng ra khỏi giường ... chạy đi giặt áo vì ... "sao chị bẩn thế hả giờiiiiii ơiiiiiiii ..." ... :| :* ... lúc đấy e đã cười thật ngon lành ... cười giòn vỡ tan những giọt nước mắt còn đọng trên khóe mắt ...

... e vuốt những giọt nước mắt thật buồn của đêm ... e sẽ ko buồn ko khóc vì những thứ nt nữa ... e đã từng nói "với e thế là đủ ... e sẽ ko đòi hỏi thêm bất cứ điều gì từ a nữa .. với e e đã nhận đc đủ rồi .." ... và có lẽ h e sẽ phải dần học cách chấp nhận cái "đủ" ấy a nhỉ ...

... e muốn nói e sẽ ko còn cố để quên a như ngày xưa e vẫn từng làm nữa .... thời gian rồi sẽ giúp e lật những trang nhật ký mới .. cho e những khởi đầu mới ... sẽ ko còn a của ngày hôm qua ở đó nữa ... có lẽ .. e và a ... đã trở thành quá khứ của 1 khúc đường vô tình bị bẻ cong ...

.. con đường của a và e có lẽ sẽ ko thể gặp nhau ở 1 điểm nào đó nữa rồi ..

... h ... e đã biết ghét và chấp nhận những con đường song song ko mong đợi ấy ....

...

Chỉnh sửa lần cuối:

chà, yêu hay ko yêu thì làm sao biết đc. vứt bỏ đc bao nhiêu thì càng tốt!níu kéo làm gì hả?

.. hehe nghe mày tao vứt hết rồi ... :x :x ;;) .... :p

...

... he` đã thật vui vì nhiều thứ ...

... cảm ơn HAO ... :*:*:*

Chỉnh sửa lần cuối:

..Blog for 9/8/06..bad day
..Hôm qua nhắn tin hỏi xem có nhớ 1 năm trước là ngày gì ko ? cả ngày ko thấy tin nhắn....---> lại nghĩ chắc quên mất rồi......mình còn tính đến chuyện là sẽ ko thèm nói chuyện nữa... Đến hôm nay, vừa nhận đc off là bà nội of him mới mất, đang bận vả rất mệt, hic ......gì thế này ? , và ko như mình nghĩ là đã quên, he vấn nhớ that day last year, hic.... vậy mà tí nữa thì mình lại ích kỷ ... Sốt ruột gọi điên đến nhà chỉ gằp his mum , oh dear !!!!! Thực sự là đột ngột quá, mình chẳng bit fải làm gì lúc này....... mới tí nc' mắt hôm qua mà mình đã định ko thèm nói chuyện nữa, suýt nữa lại hành động ngu ngốc ..... đáng chết, đáng chết.... I'm wondering how he is now ???

I thought yesterday was a bad day for me......but actually today is my bad day when I;ve heard 'bout his only trusted person_his grandmum , really !!!!!! I hate myself ........

.....

... a trót yêu e ... e chỉ sợ e sẽ ... ko yêu a ....

.... e ko sợ yêu xa ... e chỉ sợ e sẽ yêu dối lừa ...

....

Chỉnh sửa lần cuối:

Buồn thật đấy. Tớ xem cái đĩa mà thấy buồn quá, những kỷ niệm ngày nào giờ còn đâu, phải không? Chẳng còn gì, không còn ở nơi nào trên thế giới này, trong vũ trụ này, chỉ còn trong trái tim tớ...

Chỉ một chút gì để nhớ, ấy cũng ko muốn tặng tớ điều cuối cùng đó hay sao?

1 week already ...

Xa HN được đúng 1 tuần rồi đấy ...

Hôm đấy ... đã chọn cho mình 1 ngày bình yên lắm ... 10h sáng mở mắt ra ... 17 new sms và 22 missed calls ... Sống chậm 1 hôm ... Ko dạy sớm, ko đi ăn sáng, ko nhận lời đi đâu với bất kì ai cả ... Ở nhà cả ngày với bố, mẹ và em gái :) ... Thực ra thì cũng chẳng được bình yên lắm ... vì cứ thỉnh thoảng lại có điện thoại, tin nhắn rồi chuông cửa ... But still ... ko lăn lê ngoài đường hít bụi, ko phải nhìn cảnh người người hối hả ... cảm giác lạ lắm ý ...

Chẳng hiểu sao lần này đi lại homesick badly thế này ... Hơi tí là khóc chẳng hiểu đến bao h mới lớn được ...

*Sigh* ... Sewanee lại mưa ...

Back
Bên trên