Kỉ niệm đáng nhớ

Re: Kỷ niệm đáng nhớ ... hồi ức của 1 ngày ...!

HỌc hành nhức đầu quá :)| Nhưng vẫn thích ngủ, ko cưỡng đc :)| :))

Cứ rời khỏi mớ sách vở là lại muốn khóc >:p Mà ko sao khóc nổi 8-|

Ôi, vớ vẩn, nhảm nhí, 10 ngày nữa thi, bây h ko còn thời gian để nghĩ những chuyện ấy nữa...8-|

Mà sao vẫn muốn khóc.....

Nếu moị chuyện ko chấm dứt trước tháng 9... Liệu mình có làm cho nó chấm dứt đc ko 8-| Nếu....

Ôi thôi, ko nếu nữa.... Đằng nào cũng 4give 8-|

How come???

chán quá đi mất .... hôm nay mình chăm thật .. ngồi làm final major project từ sáng đền tận 7h30 tối >.< ... lâu lắm rồi mới ngồi học chăm chỉ ... :| :| ... cơ bản làm đến đâu sáng đến đây chẳng bị stuck chỗ nào nên cứ vèo vèo ngồi làm 1 mạch ... :"> :biggrin: .. làm xong đc cảm giác thật là mãn nguyện .. lại tự nhủ sẽ thưởng cho bản thân đc lên net ngồi chơi loăng quăng tối nay :)) :)) .. mặc dù bài vở thì còn rõ n` .. :| ... mà mình phải hoàn thành tất cả xong trc thứ 4 tuần sau .. :| .. thứ 5 lên London ... thứ 6 bay .. thứ 7 về >:-D< ... :(( 2 năm xa bố mẹ ... 2 năm xa bạn bè .. 2 năm xa thủ đô ... :| :| :| .... ko biết lúc về đến HN mình sẽ có cảm giác như thế nào ... 1 đứa con xa quê sau 2 năm trở về .... lạ lẫm lắm đây ....

... bố mẹ và thằng e đáng ghét đang đi nghỉ mát ở Nha Trang :(( .. rồi bố mẹ bảo còn đi Huế Đà năng các thứ nữa ... :(( :(( ôi sao nhà mình đi chơi xé lẻ nhiều thế ... :(( :(( .. ;;) ... mình còn về nhà trc khi bố mẹ đi nghỉ mát về :|:| ... bố mẹ sẽ bất ngờ lắm đây :"> :"> .. hehehe cứ nghĩ đến lúc bố mẹ nhìn thấy mình .... ko biết bố mẹ có ... nhận ra ko :)) :)) ... :| ...

.. đáng ghét cái bệnh chicken pox :(( :(( ông trời dã man thật .. trc khi về Vn thì còn làm cho mình quằn quại bệnh tật chi chít khắp ng` ... :| :(( ôi hết xinh rồi :(( :(( .. bây h trông như ma ý :(( :(( :(( ... huhuh đã xấu nay còn thảm bại hơn :|:| .. về Vn chẳng dám đi ra đường nữa mất :( :( :( huhuhu ác lắm ... :( :( ....

... dạo này lên net chẳng có gì cuốn hút nữa rồi ... cuộc sống thật là nhàm chán ... HAO cũng chẳng còn gì hay ho nữa ... mình thay đổi quá n` rồi thì phải :( :( .. bây h ko còn lạc quan yêu đời như 2 năm trc nữa :(( :(( .. chẳng còn hứng thú với cái gì của cuộc sống nữa rồi :|:|:| ... >: P ... chán mi lắm cơ hanchin ạ .. :-< ... cảm giác tất cả đều xa xa ... cảm giác giữa mình và tất cả đều có 1 khoảng cách nào đó .. mơ hồ nhưng .... ôi sợ cái cảm giác nt này lắm :(( :(( ....

.. càng ngày càng thấy mình vô tâm ... càng ngày càng thấy mình hờ hững với nhiều thứ ... hờ hững với cả chính bạn bè mình .... chán lắm Thủy ạ ... :-< .... sao lại thế :( :( ....

... thôi cố gắng cắm đầu làm nốt FMP ... xong liên lạc với trng ĐH bảo nó mình chuyển địa chỉ nhà >.< ... xong pack hành lý .. rồi đi về thôi :(( :(( ... từ bây h đến thứ 5 tuần sau sẽ bận rộn lắm đây .. :|:|:| :-< .. ko biết có thu xếp kịp ko ... bênh với tật :(( làm 2 tuần này ko bc chân ra đường ... :( ... bao nhiêu dự định mua sắm quà cáp cho bố mẹ ông bà .. cho các bác cô chú anh chị e ... cho bạn bè :(( :(( .. ôi thôi sụp đổ hết rồi :(( :(( ... bây h đến thứ 5 mình chẳng có tí thời gian nào để lên city cả :(( :(( đừng nói là đi shopping >.< ... làm thế nào bây h :(( :(( >.. sau 2 năm xa quê .. tay trắng trở về ko quà ko cáp ... :| :| :| ... :(( :(( .. huhuhu làm sao đây làm sao đây :( :( ...

.. thứ 7 CN này sẽ chết dí trong nhà để cho lành bệnh ... :( ... hy vọng thứ 2 bệnh tình thuyên giảm >.< cho con còn đến trường để hoàn thành FMP :(( :(( ... thứ 2 thứ 3 thứ 4 chắc cắm mặt ở trường để hoàn thành hồ sơ năm nay + hoàn thành FMP ... :(( ... ko biết có kịp ko .. :| :| ... thứ 4 xong còn phải đóng gói cái desktop rồi chuyển qua nhà chair nhờ chair giữ hộ mấy tháng hè >.< ... xong tối về nhà chắc thức cả đêm để dọn phòng + pack hành lý :(( :(( .. sáng thứ 5 lên London .. chiều thứ 5 chắc phải vớt vát đi shopping đc tí nào hay tí đấy vậy >.< .. quan trọng nhất là mua chai rượu Whisky Johnie Walkercho bố kỳ >.< .. mua nc hoa hoặc mỹ phẩm cho mẹ Thủy :(( :(( ... ko biết mua gì cho anh Giang và Minh nữa :( :(( .. huhuh bố mẹ ông bà mình thì chẳng có quà cáp gì trong khi đấy lại phải nhẩy chồm lên đi mua quà cáp cho bố mẹ chồng :(( :(( :(( ... chết mất thôi :( :( ... huhuhu ....

.. thứ 5 chắc qua nhà KL ngủ thôi ... chị yêu bảo chị yêu đi công tác từ 26 đến 30 mới về :(( ... :| .. thế là ko có dịp đc đội nồi cơm điện ngồi ô tô chị yêu vi vu quanh London rồi ;;) .. thôi để sau hè vậy :D:D ... :mrgreen: ...

.. sáng thứ 6 sẽ dậy sớm đi ra airport với KL và aTR ... thứ 7 :x là có mặt ở nhà rồi :* :* ... :| .. con Phương điên khỏi đi đón tao nhé ... KL bảo có gì bố mẹ KL đưa tao về rồi ;;) .. mày ở nhà đi con hâm >.< .. bắt tội bố mày đi lên sân bay :| :| ...

.. ôi và sau tuần sau sẽ là thời gian ăn chơi nhảy múa của mình :x :x :x ... nghĩ thôi đã ko thể bình tĩnh đc rồi >.< .... thôi đi hoccccccccccc đã .. :(( :(( :(( .. huhuhu ....

ko phải đón ah, ặc ghét mày, tao cũng nghĩ đến lúc bọn mình đc chơi thỏa thích mà cũng lao đầu vào học, tưong lai là động lực duy nhất khiến tao bật khỏi giường!

:x :x .. điên ơi tao sắp về rồi nhưng mà ... chưa mua quà cho mày :(( :(( ... 2 tuần vừa rồi tao ốm điên cuồng ko thể bc chân ra khỏi nhà :(( tan tành kế hoạch mua sắm cho mày và bạn bè rồi :(( :(( .. tao về mày đừng thịt tao nhé tao sẽ đền bù huhuhu :(( :((

ko phải là kỉ niệm đáng nhớ , chỉ là hồi ức của 1 ngày ,or more 0:)
nó cũng chẳng thể nào hiểu đc, tại sao đêm qua lại khóc ướt gối ,để rồi, sáng nay thức dậy thấy hai bờ mi nặng
nó chỉ muốn khóc , ko to đến mức mà mẹ có thể nghe thấy , mà chỉ là kìm nén :) , thế mà lại dai dẳng , hơn bất cứ trận mưa rào mùa hè nào 0:)
nó thấy hơi thở mẹ thật gần. nhưng rồi lại xa , lại gần, như thoi /:) , nó biết nó thèm 1 vòng tay hơn bất cứ lúc nào , nhưng .... 0:)
ôi chữ nhưng , nhưng nọ nhưng kia, chỉ để nó tự biện hộ cho chính bản thân mình , hèn nhát, chỉ giỏi trốn chạy :)
nhiều thứ đã làm nó thay đổi , mạnh mẽ khác thường, mà cũng có nhiều chuyện làm nó trở nên mềm yếu , cũng rất khác thường 0:)
không chỉ có nó thya đổi ,thái độ của mọi người với nó cũng khác , cảm giác như nó chẳng thể tin tưởng 1 ai nữa , bất kì ai :)
chính nó cũng chẳng rõ cái j` đang quay cuồng trong đầu óc , là buồn là vui là là khát khao thấu hiểu hay dửng dưng xa cách
nói về dửng dưng , nó rất giỏi về khoản này ^_^ , ko cần nói, ko cần diễn , ko cần làm j` cả, chỉ lướt qua
anh nó bảo 2h thì ngủ đi , ừ thì ngủ, ngủ rồi thì chẳng thể biết đc bất cứ cái j` , lại mộng mị linh tinh vớ vẩn .tự kỉ ám thị

1 ngày cũng hơi buồn 1 chút ...nhưng ngẫm ra cũng ko nên buồn vì chuyện như thế, vì những người như thế..vì cũng chuyện đó nhưng có những đứa bạn thật tốt bụng :x

Ngày hôm nay mọi chuyện vẫn cứ từ tốn mà đi =; nhưng mình ko từ tốn đc b-(

Haizzzzz. Dạo này vô dụng quá :)| Cứ dứt sách vở ra lại nghĩ linh tinh /:) Và có lẽ sẽ chẳng bao h ngừng nghĩ đc =;

Chui vào box Văn thơ, đọc lại Cỏ mềm. Ngày trước mình vốn chẳng thích truyện của MN trên HHT, lại ko đọc 2! =;, nhưng những truyện gần đây anh MN viết thì lại ko rời mắt ra đc 8-|

Cỏ mềm :(( Ôi, sao lại đọc vào h này, chết ngu :(( Nhiều cảm xúc quá =; mệt =;
Có j` mà cảm xúc :-? Quen thì quen :-? nhưng mà chuyện của mình đã đến mức divorce đâu nhỉ :-? mới chỉ là những rạn nứt ... 8-| AIza, đừng tự lừa dối mình nữa [-x....... Có thể ngày ấy sẽ đến, và mình cũng sẽ bình tâm để cảm thông và tha thứ, như Vân, dù rất đau 8-|

Và cũng là bố đã dạy con mơ ước... đã có lúc con giận bố, đến mức con tự hỏi, những ước mơ của con mà chính bố đã mang lại, có đáng thực hiện hay ko :))
Chúng ta đều đã đủ lớn cho những suy nghĩ cần thiết. Nếu em vẫn còn tình yêu với mơ ước của riêng em. Đừng để ai phá vỡ, dù đó là người từng gây dựng ước mơ ấy nơi em…

Cảm ơn tác giả :)

Ko phải chỉ vì câu văn ấy mà mình tiếp tục hold on, nhưng những dòng chứ màu olive ấy đã làm cho mình gọi tên được cảm xúc và suy nghĩ, cái này mình vốn hơi kém :p :-"
...

Nhưng Vân còn có An....

Mình thì có ai đây :-?

Nào nào, lại vớ vẩn rồi [-x

Khóc lóc j`, rách việc =;

...

Một ngày từ tốn :))

Ngày 18/3/05 , hình như hôm nay lại trở về hôm ấy rùi , còn trở về cả ngày 24/12/04 nữa chứ :D. Trở về thực sự í , ko chỉ đơn giản là sự kiện đâu :D

... hôm nay là ngày thứ 3 ở Hn rồi ... mới về thấy thật lạ .. cái cảm giác sao sao ý .... hôm nay thì lại vui rồi ... mặc dù bệnh tật chi chít khắp ng` :( :( khổ thân con :( :( ....

... vẫn chưa liên lạc với bạn bè mấy ... để các bạn thi ĐH xong nhé ^^ :x :* ... hôm nay Phương hâm gọi :* ... nhớ mày lắm con điên ... mấy hôm nữa mới gặp nhau đc .. :( thôi cố gắng chờ tao hết xấu đã :(( :(( :(( ...

... hôm nay anh hai liên lạc rồi ^^ ... muốn đi gặp anh hai quá .. 2 nằm rồi còn gì .. :p ... anh hai bảo có quà cho mình ^^ :mrgreen: .. :| trong khi mình về thìtay trắng thế đấy ... :( :( ... phải làm gì chuộc tội đây >.<

... YJ đáng ghét hôm nay mò thế nào vào đc tận nhà mình .. :(( :(( .. YJ lại còn kéo theo cả anh SNam nữa .. ặc ặc >: P .... ghét YJ lắm nhé .. :| .. làm e cứ luống cuống hết cả lên ... >: P :| .. làm mình vô duyên chết đi đc >.< .. YJ nhớ e đấy :( :( :( ...

.. hehehe lúc YJ đến lần 2 buổi tối .. cả nhà mình còn chạy ra xem mới sợ chứ :)) :)) .. YJ trông hoảng loạn phết nhé :)) :p đáng đời ... :D:D ... :p

.. hôm nay a Xòe đến nhà mình .. đc e họ mình khen là đẹp zai .. sợ chưa :)) :)) .. :p aXoe mà biết chắc sướng phập phồng ;;) ...:p ...

... hôm nay vui hơn nhiều hôm qua rồi ^^ ... vui rồi ... xong rồi mọi thứ lại giải quyết xong ^^ nhẹ nhàng thế ... :x ... thôi xong vui rồi .. :* ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Hôm qua đến trường gặp con Nhun thú , ớ người ra 1 lúc mới nhảy vào và ôm chầm lấy nhau ,thực ra thì cũng chỉ hơi thân thân nhưng chả hiểu sao khi nó về thì lại thấy mừng đến thế .CHợt nhớ lại và phát hiện ra những kỉ niệm ngày học cùng nó chính là những lúc 2 đứa có tình cảm gắn bó với nhau mà chỉ xa rùi quay về mới nhận thấy :)

hôm trc YJ cho nghe bài này .. thấy hay hay ... nghe mãi mấy hôm nay... :p .. :mrgreen: .. :x .. ^^

"mai yeu minh anh - tra my"
Mãi yêu mình anh - Thùy Chi

Trời mây dần trôi, em mơ về chốn xa cuối trời
Một mình em nơi này quạnh vắng ngồi nhìn mây theo gió bay
Yêu là chi mãi em thầm nhớ mong bóng người
Dù anh đã đi về nơi xa, em vẫn nhớ riêng mình anh

Biết hay không, em nơi này nhớ mong người sẽ quay trở lại
Có hay không người đang ở phương nào
Chờ anh, đợi anh mãi mãi

Người đi theo gió về chốn xa
Nơi đây em vẫn mong chờ
Và một ngày kia gió mây mang anh về với em, ước mơ

Tình yêu em đó, sẽ không rời
Một lần được hát bên người
Một lần được yêu dẫu anh đang nơi nào với ai
Mãi yêu mình anh

Người hay không, em đã biết bao lần khóc trong mơ vì anh
Một lần thôi được hát với anh bài ca giấc mơ tình yêu

Nhớ phút giây ngày xưa, phút giây em được yêu
Em ngồi đây cùng anh hát bài ca tình yêu

Tình yêu cháy sáng của chúng ta
Anh đã đưa em lên trời cao cùng bay với trăng sao
Trong ánh sáng lung linh tình yêu
Tình ta bay vút trên bầu trời cùng tiếng ca hoà trời mây

Tình yêu em đó, sẽ không rời
Một lần được hát bên người
Một lần được yêu dẫu anh đang nơi nào với ai
Mãi yêu mình anh

.. hôm trc YJ uống trà thôi mà cũng say hay sao ý :)) ... đêm hôm đi về nhà còn gọi điện hát bài 3 con gấu trong Full House :)) :> .. :p chẳng biết hát có đúng là tiếng HQ ko nữa hay .. bịa .. ;;) :)) :p ...
.. dạo này YJ rủ đi chơi suốt mà ko đi đc >.< tiếc ơi là tiếc chán lắm lắm lắm .. :(( :(( .. cuồng chân chết đi đc :( :( ....

.. :x hôm qua mới mua mấy cái áo mới :x .. 2 cái quần 1 cái váy .. thích chết đi đc :"> :mrgreen: ... mà xong nhìn người mình .. chán chẳng buồn mặc quần áo :(( :(( :(( .... :( ... chicken pox I hate uuuuuuuu :(( :(( ông trời bất công ông trời ác nhân ... :( :( :( :(( ....

con nhợn, tao thi xong rùi, sang nhà tao đê! :D
oạch ôm trong mình 1 khoảng lặng...........sao thấy lo lo, rối bời, bố sợ con bị sỉtet nên đa cho tiền đi mua sắm. sướng quá

... ôi con điên mày có tiền đi mua sắm ahhhh``````` :eek: ... tao đi mới ... :> :> :> =p~ ... mặc dù tao bệnh tật chi chít khắp ng` nhưng đã đủ dũng cảm đi ra khỏi nhà rồi :(( :(( :(( :D :mrgreen: ... hôm nào qua đây đưa tao đi chơi đeeee :* :* .. tao ko có xe và cũng ko biết đi xe :(( :(( :(((((((( huhuhuhu ...

.. mà sao hôm qua tao gọi cho mày ko đc con điên .. hôm nay gọi định rủ đi chơi thì số máy mày bị sao ý ... nó bảo thuê bao quý khách gọi bị làm sao ý 8-} ... đề nghị liên lạc gấpppppp >: P ... :nono: ...

... mà xong nhìn người mình .. chán chẳng buồn mặc quần áo
???

Em Thủy đã về đến nhà rồi sao, chuyện to thế này mà anh ko biết nhỉ. Dạo này mất liên lạc quá.

.. a hè này có về ko a Yogi ;;) .... :>

em Thủy tổ chức offline đi là sẽ biết ngay , không biết cảm giác gặp em THủy ntn nhỉ ???

nếu có off cho tao đi với, làm wen với mí anh dẹp giai

thể nào tao cũng .... ko cho mày đi .... :)) :)) =))))) .. :p :mrgreen: ..

.. con điên hôm nào đi đâu chơi tao gọi ;;) ...

.. ah CN này tối lên Toilet pub với tao ko con điên .. ;;) .. đi ko :> :x :* ....

.. a Yogi : .. e làm sao mà tổ chức off đc ;;) :p :mrgreen: a đang ở Hn rồi cơ ah` .. :D

e Thủy biết khiêm tốn từ bao h thế ?

Hhehe .........lâu lém không vào đây không biết vẫn sôi nổi thế này ....Hôm qua nói chuyện với con Thủy, mừngkhông tưởng được chứ ....Hẹn hò thứ hai , đi ăn , lên phố tình yêu , đi chụp ảnh ....vui quá đi mất ....

Back
Bên trên