Kỉ niệm đáng nhớ

Re: Kỷ niệm đáng nhớ ... hồi ức của 1 ngày ...!

.. có đứa sắp chết ...

... đọc blog của nó thấy sợ ...

... nếu 1 ngày mở mắt ra và đc ng` ta nói cho là mày chỉ còn sống đc ít lâu nữa thôi ...

... ôi mẹ ơi lúc đấy chắc phát điên ... hic ... mặc dù đôi khi ng` ta thấy trống rỗng muốn biến mất quách cho xong ... nhưng đến lúc có đứa bảo "mày biến mất đc đấy nếu thícH" ... hic chắc lúc đấy vắt chân lên cổ mà trốn chết huhu ... ! ... lạy chúa cái post mình viết này ko bị giống cái trang Nhật ký của Lý Nhược Đồng hay cái cô diễn viên quái j mới chết bên Đài Loan >.< ... hic ... chết là hết .. sợ thế ...

.. hnay thế nào đập vỡ choang 1 cái cốc to đùng ..

... ng` cứ run lên ... ko hiểu chuyện j đang xảy ra ...

... cứ có cảm giác như có 1 thứ j đó đang bên cạnh mình tự nhiên biến mất .. ko hiểu là thứ j .. chỉ là cảm giác thôi ...

... mệt ... hoảng >.< ... sợ ... nhặt mấy mảnh thủy tinh mà đầu óc cứ loạn cả lên bao nhiêu chuyện vòng vòng xoay trong đầu, hiện ra trc mắt ... huhuh ... tại sao thế ...

... anh Chinese mới đi làm hnay rất nhiệt tình với mình ...
.. a ý hứa sẽ dạy mình học tiếng TQ thành thạo ... gật đầu lia lịa như kiểu ... "cháu cứ yên tâm j chứ chuyện đấy ... nhỏ thôi" :)) ... làm mình cũng thấy vui vui 1 tí ...

... ứ muốn về sớm ... thế là ở lại bar đến 12h mới gọi taxi đưa về ... chẳng hiểu mình về nhà làm j nữa ... haizzzzzzzzz ....

... ông e ơi sang mau đi ... chị buồn quá ... biết là e sang sẽ phải lo lắng n` hơn ... lại đc ông anh Chinese kêu .. "em cháu mà sang đây thì cháu ko chỉ làm chị nó đâu ... mà còn phải đảm nhiệm cả vai trò 1 ng mẹ " @-) .. ặc ặc .. khó đỡ thế ko biết .. :-< :-< ... nghe xong thật là vai mình n` gánh nặng quá huhuh :( ... hồi 15 16 tuổi cho đến bây h vẫn tự đi làm để có cuộc sống độc lập ... ko dựa dẫm xin tiền bố mẹ mặc dù 2 bạn lúc nào cũng đòi gửi tiền sang cho con gái :-?? >.< .. khổ thế ... bố mẹ nhà ng` ta thì chả ai muốn gửi tiền sang cho con tiêu mà cái nhà này như kiểu tiền n` lắm ý :)) .. mặc dù có bao h = tài sản của thiên hạ đâu :)) ... bố mẹ kiếm đc tiền thì cứ trả tiền học cho con là đc rồi .. còn lại bao nhiêu thì giữ lấy mà tiêu rồi giữ cho em hoặc giữ cho con sau này con vay tiền làm vốn hahaha :)) ... mình ghét cái kiểu hơi tí mở mồm ra xin tiền bố mẹ ... cái j dễ có đc quá ng` ta ít khi biết trân trọng .. thế cơ đấy hahaha :)) nghe triết lý x đỡ đc ...

... e sang đây đưa chị đi khóc ... lâu rồi ko khóc ... tại ở 1 mình muốn khóc cũng chẳng có ai bên cạnh để xem mình khóc :)) ... mà khóc 1 mình lại càng tủi thân ... hic ... ghét thế ...

... đóng blog thì nhận đc mess của N ... rồi có bạn ở Đức cũng mess cho ... ôi cứ lâu lâu đóng blog thế này lại đc quan tâm hỏi han ý nhờ :)) ... mình giả dối x đỡ đc :| ... cảm ơn các bạn lần này đóng blog ko phải là tiêu cực như những lần trc ... đóng để sống khác ... ít ng` đọc ít ng hiểu thôi ... thiên hạ ai cũng biết hết chuyện về mình thì còn j là thú vị nữa nhỉ nhỉ :)) ...

... biết đâu ngày mai sẽ ra sao ...

... mắt díp ... tay run ... ng` lạnh thế ...

... mấy hnay chờ ng` gửi nhạc cho mà mất tích ... buồn thế ... có lẽ mình h phải tự đi tìm nhạc cho chính mình thôi ... mong chờ với mình rồi sẽ luôn trở thành 1 con số 0 vô nghĩa .. !

...

... chả hiểu sao mình thường hay có những quyết định quan trọng về đêm :)) ... mà những cái quyết định đấy đôi khi ngớ ngẩn ngu si vô cùng :| .. như việc blog bị đóng toi rồi ... :| ... :-??

... nhưng chuyện này quan trọng hơn ...

... uh .. quyết định rồi ...

... e sẽ thử yêu anh ... anh ạ ...

... dù có thử hay ko e cũng ko biết tương lai chờ đón điều j ... thế thì tội j ko cứ bước anh nhỉ ? ...

... uh e sẽ yêu anh ...

... ko bắt đầu phải là có tình cảm rồi thích xong mới đến yêu chứ nhỉ :)) .. dài dòng phức tạp quá hehehe ...

... thôi kệ ng` cứ bước lướt thướt gió cứ đi ... mưa cứ rơi nước mắt cứ đợi ...

...

... ngày mai ah` ...

... chờ a gọi đi ...

......

... mộng du .. bị hoang tưởng ^^ :)) ... mình điên x nó rồi khó đỡ thế 8-}...

... đừng quên e chỉ là cô bé ...

... nước mắt tuôn theo trẻ con ...

... nép dưới vai ai .. dài lâu ..

...

Chỉnh sửa lần cuối:

...

... mơ ...

... hwa mơ ... mơ lại 1 giấc mơ ngày xưa mình đã từng mơ ...

.. ngày xưa mơ thì chỉ thoáng quá .. hwa mơ rõ hơn .. thấy mặt những ng` đi cùng mình .. hohoh ...

... mơ là có mấy đứa đi chơi chạy chiếc hò hét ... xong đi mua bóng bay ... dùng bóng bay để bay đến 1 hòn đảo nghe nói là đáng sợ lắm =)) ... bó tay giấc mơ đẹp :D ...

... vẫn nhớ cái cảm giác bay trên trời nhờ ... 1 quả bóng bay :| ... 2 tay giữ chặt lấy dây bóng (cũng ko hiểu sao 1 quả bóng bay lại có 2 cái dây để mình giữ 2 bên nữa :| đúng là mơ :|) .. >.< .. bay cao lắm .. xa nữa ^^ ... bay xong thì đáp xuống cái canô mọi ng` đang chờ ở dưới .. cano đang lao vùn vụt sóng tung tóe ... ^^ ... xong đến đảo nhé ... toàn khói sương che mù mịt .. mấy đứa thấy 1 cái rạp bán đồ linh tinh .. nào là khuyên tai, giấy dán, dây đeo chìa khóa blah blah =)) (sao lúc trc khi bay, mấy đứa bảo nhau đây là đảo hoang nhỉ =)) ) ... tất cả tưởng cái này là đồ free thế là xớn lên chọn hết cái này đến cái kia đứa nào cũng lấy 1 đống =)) ... mắt nhắm mắt mở chuẩn bị đi thì chị chủ hàng ló mặt ra ôi giời =)) cười méo mặt =)) .. mình nhớ lúc đấy mình tưởng đồ free tay mình lấy 1 đống đúng bản chất tham lam =)) ... mặc dù đang trong giấc mơ nhưng mình biết là mình đang nằm cười rung ng` ... chả biết tả sao nữa ... thấy giấc mơ đơn giản mà thoải mái ... trong cơn mơ mình cười rất thích thú ... cười như trẻ con ... bay như trong chuyện cổ tích ý thích lắm ... ^^ ...

.. uh thế là ngủ mơ ko thèm dậy ... =)) ... mơ luôn 1 mạch đến 11h ... bật dậy :| .. thôi chết đi làm :| ... 8-} ... nhưng mà mình oai vãi =)) ... đã đi làm muộn vẫn ung dung ngồi nhà ăn sáng lên net =)) ... chờ thằng manager gọi điện :)) ... bởi vì đầu đã nghĩ ra 1 lý do rất hay =)) hahahah ... thế là hnay gần 12h mình mới thèm đến bar =)) .. muộn gần 1 tiếng hehehe ...

... chẳng hiểu dạo này mood mình làm sao nữa ... bề ngoài thì vẫn cười nói vui vẻ ... nhưng bên trong hình như là buồn bực cái j ý ... đến mình cũng ko biết ... cho đến sáng nay >.< ...

... cãi nhau với thằng manager ... mắng luôn :)) ... chú đấy mặt mày đau đớn ko nói j ... khổ .. lúc sau mình phải cười cười nói nói cho nó đỡ mang cái mặt đưa ma đấy >.< ... !

... mess up cả cái bar huhu :(( đầu nghĩ 1 đằng pha đồ uống 1 nẻo ... ! ... Niko kêu ... 'what's wrong with u today Thuy' .... "I dont know I dont know .. dont ask" ... rồi lại cười ...

... 1 lúc sau lại quát thằng manager =)) ... nó im luôn đi vào trong kitchen :-?? ... chả hiểu mình là manager hay là nó nữa bó tay :mrgreen: ... Niko bảo ... "u're like Ivana .. or Magarita now ... today u'r not Thuy anymore" ... ac ac 8-} ...mình nhịn lại cái bar ... uh hnay mình mess it up ko khác j Ivana hay Magarita ngày xưa làm ... mình cũng ko hiểu tại sao nữa ... nhưng mà thnx Niko ... ^^ ... 1 câu đấy thôi và 1 nụ cười + 1 cái nháy mắt ^^ đủ để wake me up after the storm or smth ... cảm thấy mình ngày xưa hay cười với mọi ng` .. lúc nào cũng vui vẻ .. vì mình chẳng bao h upset hay ít nhất chẳng bao h tỏ ra bực bội j đối với bọn nó cả .. nên bọn nó mới quý mình ... h mình như thế xem chừng thật là đáng ghét ko chấp nhận nổi X( b-( ... thế là quay lại cười với Niko 1 cái rõ tươi ^^ ... và đi pha cafe ...

... 1 ngày ko bận rộn nhưng mình lại làm cho mình bận rộn hơn 1 chút ... để bởt những cái khoảng thời gian chết đi 1 chút ... để suy nghĩ bớt đi ... cười n` đi ...

... nhớ bố mẹ ...

... nước mắt hwa .. nước mắt hnay .. đều là nc mắt của trẻ con ...

.. trẻ con thôi ...

.. dạo này toàn về nhà lúc nửa đêm ! >.< ...

.. hnay đồng hồ vặn nhanh lên 1 tiếng :( thế là mất toi 1 tiếng ngủ của tôi :(( ... mai phải ngồi hì hục viết bài essay ko thứ 3 phải nộp rồi huuhu :(( khổ thân con .. :| .. may mà Hana yorri dango hết từ tuần trc :| ko mai có tập mới bảo x nào mình học đc ^^ :x ...

... hwa thì ở lại bar rồi gọi taxi về ... hnay bà manager xinh tươi kêu để tao give mày a lift ^^ :x ... bà manager yêu quý mình lắm nên mình cũng yêu quý bà ý lắm lắm ^^ :* ... mình ghét đứa nào nói xấu ng` mình yêu quý ... hồi j nghe đc thằng Alex nói xấu bà manager của mình mình ghét nó từ đấy =)) .. đến h =)) ... 1 ngày đẹp trời tự nhiên mình thái độ với chú ý =)) ... chú ngây ngô chẳng hiểu j ... hehehe từ đấy đến h có vẻ ngại mình :)) .. tí thôi nhưng mà ... để cho mà biết ... b-( đứa nào nói xấu sau lưng cái kiểu đấy thì biến ko có chơi bời bạn bè quan hệ j hết b-( ... xấu tính ... mà nó lại con trai nữa chứ ... x j tính tình kém cả đàn bà b-( ... mình ghét b-( ... lại nhớ con Phương hâm :* .. con chó của tao :"> :* ... ngày xưa tao nhớ mày kể chuyện cái Nga lớp mày ... mày bảo tao ... "tao ghét nó ... vì nó nói xấu mày" ... lúc đấy tao thấy vui lắm ý Phương ạ .. vui vì tao có 1 đứa bạn như mày :* ... con chó của tao cố lên nhé :* ...

... hnay đang nói chuyện với Niko về cái j ý nhỉ .. thì tự nhiên nó nói 1 câu 'I will teach u to drink' ... tự nhiên đầu lóe sáng :)) ... lúc đấy như kiểu mình thèm đc uống rượu lắm ý :)) :-?? ... thấy trong phim ng ta vẫn uống rượu lúc buồn mà =)) ... thế là mình kêu ... "ok teach me ... I want to drink wine" ... :)) ... nói thật đấy ^^ ... Béo nói đúng cái j cũng nên biết uống ... lúc đầu định thử uống bia nhưng mà mẹ ơi .. vừa dí cốc bia vào gận miệng thì >.< .. eo tởm cái mùi bia sao nó khó chịu thế x đỡ đc >.< ... mùi còn ko ngửi đc uống x nào đc :(( :| ... thế là đổ cả cốc bia đi ... nhìn sang đống rượu .. nhưng mà ứ dám mở ra thử uống :)) ... manager nhìn thấy nó đánh cho hết hâm :)) ... với cả uống nhỡ say 1 cái biết làm thế nào >.< .. thôi chờ thằng e sang mua rượu về nhà tập uống :)) có bị làm sao thì có ông e ... tất nhiên là ko cho nó sờ vào rượu rồi ^^ ... há mồm vào xem ... đánh cho toẹt mỏ =)) ... lại nhớ câu này của cái Trà lớp mình ngày xưa :)) nghe đến phũ =)) ...

... mình hỏi Miko uống rượu nào mà sweet sweet 1 tí cho dễ uống ... thế là chú kêu uống loại Rose ... bao h thử mới đc ... tự nhiên thèm thế ... em ơi sang mau đi chị muốn uống rượu :| :| ....

.. hết ngày rồi .. đi mơ tiếp hí hí :* ... tạm biệt 1 ngày ko xấu :* :x ...

----

.. ko chịu đi ngủ :( ... đành ngồi nghe thử mấy bài hát trong danh sách poll sắp tối tuần 4, 5 ... nghe Tiễn bạn lên đường mà lòng cứ buồn rười rượi ôi :(( tâm trạng khủng khiếp ... nhớ ngày xưa bài piano Vn đầu tiên mình biết là bài này ... hay khủng khiếp .. mình học đánh bài này ko bản nhạc :(

nay biệt ly .. tôi tìm anh trên lối đi ...

... biệt ly đêm nay ... sân ga ... sương mờ trắng .. buồn ...

.. hành trang trên vai quay gót đi .. ko màng những j :( ...

... và tôi ko sao ngăn nỗi đau .. nuốt lệ vào tim ...

... gượng cười ... vẫy chào lần cuối ...

.......... ôi j thì lại đang nghe What if của Châu !!! ... ôi giời ơi giọng hay quá :(( ... bài cũng hay nữa huuh .. thế này mấy h con mới ngủ đây .. !!! .. 2h sáng rồi >.< :| ...

.. what if I had never let u go
would u be the man I used to know
... what if I had never walk away
'cause I still love u more than I can say ...

.. if I stay
.. if u try
.. if we could only turn back time

.. but I guess we never know ...

!

Chỉnh sửa lần cuối:

Cái dòng đó viết ra... và mình ko hiểu j :(( cảm thấy shock...:(( ko tin nổi :(( sao lại thế :(( mai thì bít làm thế nào :((

hnay phải ngồi làm essay vì thứ 3 nộp rồi huuhu :(( ... trong khi ở Man chắc h nay đang tụ tập chơi bời mình nhục thế :(( ... chẳng bao h có cơ hội đi chơi đàn đúm n` :( ... số mình là số ko đc chơi ko đc hưởng niềm vui hạnh phúc :| =(( ...

... dont know the point ... hesitating ... confusing ...

... love me? ... love me not? ...

...

... Chỉ một mình anh ... Yêu ... Mùa hè kỷ niệm ... We are one ...

... Bờ vai dịu dàng ... Và em đã đến ...

...

"... đừng nên khóc nhé ... đây bờ vai dịu dàng ... vòng tay và ôm lấy em ..."

...

... mơ ...

... anh ...

... bâng khuâng ... bối rối ...

... nửa muốn ..
... nửa ko ..

... e muốn nghe 'GIấc mơ có thật' ... có ng` sẽ hát ... nhé ...

... 1 ngày ... mộng của tương lai ... thời gian sẽ hé cửa cho mọi mong chờ ...

...

... chờ ... lại chờ ...

... yêu ... sẽ lại yêu trở lại ...

... 28.10 ...

... 04.03 ...

... 04.04 ? ...

... thời gian ....

... what will come will come no matter what ...

...

Hôm nay thoải mái hơn hẳn... nói chuyện đc, vỡ ra nhìu điều....
cái cảm giác có ai đó dõi theo :D vui... lo... bất ngờ :D:D:D ko hiểu j cả :))

.. đang nghe Với Anh .... thấy buồn ...

.. ngồi nghe Quê Hương htrc Tín gửi ... nhớ nhà ...

..

... hic vừa đánh vật xong với cái essay >.< .. htrc làm đc 1 nửa chả hiểu kiểu j cop vào usb .. về nhà mở ra chả thấy đâu 8-} ... như hâm :( .. thế là hwa phải ngồi làm lại .. hnay làm nốt >:p ... mình thà viết thêm 1 cái essay nữa còn hơn là làm cái trò Bibliography dở hơi X( ... hic lần đầu tiên làm cái đấy :(( thấy sao mà nó lằng nhằng thế giời ạ >.< ... sắp xếp chữ cái theo alphabet rồi liệt kê hết tên ông này bố ông kia :(( ... sốt cả ruột :(( ...

... cuối cùng thì cũng làm xonggggggggg ... !!! ... sáng mai đem đi nộp ... ! ... tối mai về ngồi tìm sound add thêm vào cái short tv commercial cho project multimedia nữa ... thứ 4 nộp ... thế là xong 1 cái project nữa 8-} ... mình tâm đắc với cái commercial clip mình làm lần này lắm ^^ ... chắc chắn là đc trên 70% hí hí :"> :mrgreen: ... thôi thôi nói trc lại bc ko qua 8-} ...

... vẫn còn 1 project về làm 32 pages portfolio :(( ... 1 project làm A2 or 48-sheet poster :-< ... cả 2 cái đều phải nộp sau easter huhuhuh nhục thế :(( kiểu này holiday để học chứ có phải để nghỉ đâu khổ ạ :(( ... lại còn bài presentation mìh phải làm ngay sau hôm nnghir easter ... con có nhục ko cơ chứ :(( ... sao ko bao h thấy hết project thế này mẹ ơi :(( .. làm xong cái này là đã nhớ ngay ra chưa làm cái kia 8-} ... đến chết vì học học nữa học mãi mãi mãi 8-} >.< ... !

----

... h mình ko tưởng tượng ... cũng ko nghĩ n` nữa :* .. what will come will come no matter what ... :* ... thứ 3 tuần sau lên Man chơi 1 hôm ... thứ 4 đi ra sân bay đón e zai là vừa :* .. Béo bảo sẽ bắt thằng ku mang cái đàn sang cho mình !!!! ... ôi con yêu bố mẹ chị yêu em :* :* :* .. hí hí .. tuần nữa là có đàn để đánh rồi !!! :x ... có đàn rồi sẽ ko lên net n` nữa ... suy ra mắt sẽ ko đau nhức mỏi mệt nữa .. :x ... ko lang thang trên net n` nữa thì sẽ ko suy nghĩ n` nữa :* ... e ơi sang mau đi chị mong e lắm huhuhu :(( :x ... :* .. sang đây đưa chị đi biển .. đi biển để khóc để hét cho hết buồn ... để rồi bắt đầu 1 cuộc sống mới ... :*

.. hnay vừa mua 1 chai Rose về ^^ ... tối sẽ thử ngồi uống xem rượu nó vị ra làm sao hehehe ... hy vọng là loại Rose nó ngọt ngọt 1 chút như thằng miko nói ... >.< ...

... ít nhất uống ở nhà vài 3 cốc có say thì còn lên giường ngủ :)) ... phải khóa cửa phòng mới đc ko linh tinh tối nay hát Kìa con bướm vàng :)) thằng flatmate nó nhẩy sang bụp cho hết hâm =)) :mrgreen: ... hehe phải đánh dấu ngày hnay vào lịch mới đc ... ngày đầu tiên uống rượu =)) ... uống rượu giải sầu =)) hahaha mình đến chết ...

... hic chưa uống rượu đã nhức đầu rồi hic >.< .. hè đến rồi la la la ... ^^

... bâng khuâng ...

... cảm giác nhẹ tênh ...

... rồi nặng trĩu ...

... đầu tự nhiên đau ko chịu đc ...

... mắt mờ ảo 8-} ...

... rồi ... chẳng làm sao cả ...

... thèm ăn kem .. thèm ăn bánh kem ... mặc dù trong tủ lạnh có bánh kìa ...

... nhưng lại ứ có cảm giác muốn ăn ...:( ...

... thèm chơi ... thèm xem phim mà dạo này x có phim hay ...

... thèm đc là e của ngày mới quen anh ...

... đơn giản và ... thế thôi ...

...

... cả tuần invi ...

... chạy đi chơi chat chit với 1 ng` khác ... ko anh ...

... là e sẽ yêu mới lại ...

.. hay là chỉ để đại khái cho quên anh ... >:p

...

... rồi nhận ra 1 điều rất thật rất ngu xuẩn X( ...

... e đã chưa bao h hết yêu anh ...

... e ghét anh .. và em ghét chính em ...

... ghét phải đi yêu 1 ng` sẽ ko bao h yêu mình ...

... e thề là ngoài anh ra e sẽ ko bao h yêu thế này nữa ... e sẽ chỉ hâm 1 lần thôi ... . số 1 là 1 con số quá nhiều b-(

... e đi yêu ng` khác đây ... :mrgreen: ... :*

Chỉnh sửa lần cuối:

.. huhuhuh đúng là rượu thì vẫn là rượu :(( ... rượu ko hề dễ uống huhu ... tưởng Rose ngọt là ngọt thế nào ... :(( có khác j mấy loại rượu trc đây mình từng ngửi qua đâu :(( ... huhu cái vị thật là .. khó đỡ 8-} .... thôi thế là xong chai Rose ... mình ko uống đc rượu huuhuhu :(( ghét cái vị nó vì rượu chẳng có loại nào ngọt cả :(( :(( ... huuhuh ai uống rượu thì đưa địa chỉ mình post cho 8-} ... mới nhấm môi 1 tí đã ko chịu đc cái vị của rượu rồi ... thế mà lúc đầu mình định uống vài 3 cốc :)) .. chắc nôn quá 8-} ... khiếp kinh khủng >.< ... sao Béo bảo cái j cũng phải biết uống huhuhu .. con chịu thôi :(( .. nhớ hồi đi ăn tiệc Béo uống rượu thay bố mới oai chứ 8-} ... cứ nghĩ đến là khó tả 8-} ... làm sao mà Béo mình uống đc mấy cái loại vị đắng chát thế nhờ >.< ... con chịu thôi ... để mỗi hôm nhấm 1 tí rượu xem có quen ko :)) ... >.< mặc dù .. ghét uống nó b-(

... hnay ...

... cảm ơn anh ... cảm ơn anh tối nay cho e bớt bâng khuâng ...

... hehhe ...

... đồ đáng ghét kia sắp về đến VN rồi đấy ... về thì đừng quên mua j cho e đấy nhá ...... !!!! .... mình mong đc quà huhuhuh ... :(( ...

...

... e cố gắng là chính mình khi anh ở bên cạnh ... nên xin a hãy cố gắng vì e nếu có thể ...

... ko cố gắng đc thì ... thôi :mrgreen: ... mình yêu ng` khác hợp hơn =)) .. dạo này mình nhố nhăng quá ... như trẻ con đi học yêu ế :)) ... hâm x đỡ đc ^^ ...

... đùa đấy :p

... hwa ngồi chơi cả tối ...

.. nộp xong đc 2 cái projects tự thưởng chơi tẹt xăng 1 hôm =)) thế mà phim thì chẳng có phim j hay để xem =(( ngồi chán chẳng biết làm j huhuh :(( ... may mà có anh BUZZ chơi game cùng em :x ... khổ thân anh bị em hành hạ ... thương nhờ :( ...

... hwa mẹ gọi ... thế là thằng em mình sẽ sang đây sớm hơn dự định 1 tuần .. tức là thứ 3 tuần sau bay thứ 4 có mặt ở UK mất rồi :(( ... suy ra tiếp là chỉ còn 3-4 ngày nữa thôi là mình ko phải sống 1 mình nữa rồi wuuuuhuuuuuuuu ... :X ... và cũng suy ra là ý định đi chơi mấy hôm với Man bị hủy :(( huhuuhu ... thôi đành lê lết lên London đón ông em cùng cây đàn yêu quý :* .... ui sắp có đàn ở nhà ko phải ra Uni tập đàn nữa rồi !!! oh yeah ;;) :"> :x ...

... mẹ kêu .... nếu mà đi lại vất vả thì thuê 1 cái xe đi từ London về Sund =)) ... mình bảo thế thì 600 bảng là ít :)) ... mẹ chứ : ... uh mẹ sẽ cho em 600 bảng con đi thuê xe đi 8-} ... bó tay mẹ mình !!!! ... mẹ ơi thế thì để 600 bảng đấy cho con về Vn chơi rồi còn đưa e sang còn hơn =)) ... :(( ... huhuh đấy :(( khổ h cứ nghĩ đến lời Béo nói là chỉ muốn bay quách về Vn :(( .... huhuhuh ... sao số tôi khổ thế này chẳng lẽ 2 năm mới đc về nhà 1 lần huhuuh :(( .. khóc hết nc mắt :-< ...

... sắp tới tháng 10 Man định tổ chức festival ... làm thì chắc phải làm giúp đỡ mọi ng` 1 tay rồi nhưng chẳng biết mình có tham gia cái festival đấy đc ko :(( cứ nghĩ đến đoạn mình cùng làm với cả nhà xong đến lúc festival thì mình ko lên Man đẻ tham gia đc :(( cứ thế thôi là muốn đâm đầu vào tường rồi huhuhuu :( ... đời mình nhục lắm ý ... từ ngày sang Uk đời mình nó cứ leo thang đi xuống hay sao ý 8-} ... cứ nhục dần 8-} ...

... thôi thôi chuẩn bị cắp cặp lên London đón chú em thôi :* ... wwuuuuuhoooo ^^ :xxx

Chỉnh sửa lần cuối:

....

....

.... I dont know what to say ...

... I want to tell but I cant ...

... my pride is too high ... yes ... that girl is my eyesore ...

... no actually it's not ...

... it's just ... I'm selfish ... I'm so mean, isn't it? ...

... n because she f.u.c.k.ed me up first ... I hate the way she thinks about people n judges them ..

... she offended me so bad ... one time, I let it go ... the second time ... ok it doesnt matter to push me down ... but the third time is too much out of my limit ...

... n I thought u chose to be with her n leave me behind ...

... oh it can be my illusion but so what? ... she's still there beside u ... but I'm not ... definitely NOT ... so what? ...

... yes I mean nothing at all ... u proved me her words ... hahaha nothing at all ... yes NOTHING ...

... I thought I would leave ... I think I'm meaningless now rite? ...

... n today I dont know what's wrong around u ... 'world full of pain' ? ... is this that painful? ... I'm wondering what's going on ... n stupidly worry about someone who even have nothing to do with me anymore ...

... I actually gonna write some comments ... but in the end I erase all .. 'cause I remember my position ... my meaning ... hahaha it's NOTHING u know ... I will be so ridiculous to leave u first n then come back saying 'I never want to leave u' .... hahaha it's soooooo ridiculous rite?? ... n she can laugh at me badly hahaha ... I'm wondering ...

... yes my Pride is high as u can imagine ... but I can put it down if it's 4 something important to me ... I think to me ... u r ... but eventually I realised the NOTHING is me ... me ... me ... what can I do .. what should I say ... everything I write 4 u now should be ironically ridiculous ...

.. so should I leave 4 good ... ? ... should I ... I guess ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Vừa nhận đc tin sét đánh
Thực ra đã biết trc sẽ có ngày này
Từ tháng 2 đã nói với mình rồi
Nhưg sao giờ đột ngột quá
Chỉ 1 cái message send cho cả group

Vào blog
Tìm cái blast chung
Nhưng chẳg còn
Bù lại ...

Thế là
Chẳg còn lí do để onl nữa
Thực sự ko còn ...

Nghe Konayuki
Only Human
Và khóc

Shock chứ
Buồn chứ
Nhưg ko sao
Vẫn sẽ luôn ủng hộ , cổ vũ ng ta
Jia you hết sức nha ^^
Tháng 5 gặp lại ^^

ngày dối trá..
ngày này mấy năm về trước, chúng ta chia tay vs nhạc sỹ tài ba :"Trịnh Công Sơn"...
ngày này năm ngoái.. mình đi thi lấy học bổng....
ngày này năm nay, mình ngồi nhà chơi... : -< thật buồn tẻ, sao mình muốn đi học thế... sao mình muốn đến trường, để gặp 1 và chỉ 1 người mà thôi... mong sao.. [- o<
1 người mà luôn luôn thường trực trong mình.. :" >
nói vs nàng 1 câu : je t'aime....

Chỉnh sửa lần cuối:

.. biết ngay mà .. lần nào về Vn xong a cũng mất tích biệt luôn ... hic .. chả biết có mua j cho e ko hay chỉ nói thế thôi >:p .. ghét thế ...

... định ra biển 1 tí cho thoải mái mà ... ngại, lười + vửa tắm xong = ko đi nữa :( .. hic thôi chờ 1 tí .. tuần sau thứ 4 là em zai yêu quý sang rồi :* ... e ơi sang mau lên ... !!!

... tí sẽ dọn nhà dọn cửa để đón chú ý ;;) :* ...

... dạo này toàn vào HAO nghe nhạc ... hic ... ai hát cũng hay hơn tất cả các ca sĩ Vn mình từng nghe 8-} ... :| ... quá chuẩn :-< ... lại đc tâm trạng nữa >.< ... ôi thật là ko biết đỡ thế nào :-< ...

... sắp đến svuk rồi mà chả có hứng thú đi nữa ... may mà dude 201 còn sang uk tham gia svuk nên mình còn có tí motivation j đấy ... >.< ... thôi nào đi chơi 1 tí cho đỡ chán ... dưới này chán như j :(( ... trên Man thì lúc nào cũng thấy đàn đúm party ... :-< ... haizzzzzzzzzz ..

...

'... và e biết ta vẫn yêu nhau ... cớ sao e 1 mình ... e vẫn chờ mong anh về ...' ...

... dạo này kiếm đc n` nhạc hay quá .. nghe mãi ko chán ... toàn nhạc các thí sinh gửi dự thi HAO !!! ... hay quá trời quá đất ... :-<

... 'từng ngày qua đi qua đi rất nhanh ... người trên phố đi bên nhau rất vui' ...

... có những điều tưởng như rất thật
... lại hóa thành ảo vọng xa xôi
...

... sao lần nào xuân về cũng thế ...
... năm ngoái cũng thế ...
... năm nay vẫn thế ...

... đi ... xa mãi ...

... ốm ... cứ ốm linh tinh ... mãi ...

... tối qua bị đau đầu kinh ... như có điện chạy qua chạy lại 2 bên thái dương :| ... nhức khủng khiếp ... trán nóng ... ngủ ko xong ... cứ tưởng bị đau đầu vặt như hồi trc ... cứ ngủ sáng dậy là hết ... mà nằm mãi trên giường từ 10h đến 2h sáng vật lộn mãi ko đc .. đầu cứ nhức mãi đau lắm ... trán cứ nóng lên mệt lắm ...

... 2 rưỡi lóc cóc dậy ... thuốc ...

... nằm đau đớn 1 lúc ... mồ hôi cũng toát ra đc ...

... đỡ rồi ... ngủ .... thế thôi ...

... e nhớ cái đêm của ngày như thế này gần 1 năm về trc ...

... ' thật nhiều suy tư ... em cười với những nỗi buồn ... ngọn sóng cũng biết tiếc thương cho những bước chân e hôm nào ' ...

...

... dạo này mất đi nhiều thứ ... bị bỏ lại n` lần ...

... nhưng mà e ko sao ... e vẫn vui đc mà ...

... vì tự nhiên cảm thấy nhạc thật là có tác dụng trong những lúc như thế này ^^ ... uống thuốc cũng thế ... :)) ...

... và e chờ cơn mưa đến ... để lòng lạnh và nước mắt ko lẩn tránh .... để mưa làm e biết e ko bao h khóc đâu mà ... ko khóc cho người và cho anh ... ko khóc e ko khóc cho ai cả ...

... mưa đi mà .... bởi nắng hanh cho e quá n` nỗi buồn ...

[mp3]http://www.hn-ams.org/hoatdong/tienghatHAO2007/Baiduthi/010_Others/BaiMoi/S10_LeVietNgocMai_VaConMuaToi.mp3[/mp3]

Chỉnh sửa lần cuối:

... đi LOndon ...

... chờ em ... thấy em ... đón em về ...

... xách đàn đến nhục :( ... cuối cùng cũng xong xuôi về đến nhà ...

... e ngoan lắm ... từ lúc sang nghe lời chị lắm ... htrc chị đi làm khóa cửa ở nhà ... thế là ở nhà ngồi chat với hết bạn này đến bạn kia ... xong rồi ngồi nói chuyện với bố mẹ suốt cho đến khi chị về ...

... đi làm về nhà cửa gọn gàng, đồ đạc hwa bê về tung ra đã đc e dọn dẹp sạch sẽ ^^ ... chị cười 1 mình vì ... chẳng sao cả ...

... chị ko mắng e to tiếng ... sẽ ko cau mày tỏ vẻ khó chịu hay cáu giận j e cả ... vì chị nhớ 1 câu bà nói lắm .. 'con đừng để e nó tủi thân nhé' ... chị yêu e lắm ... chị biết dù ở ngoài e có cư xử bướng bỉnh, dù đôi lúc thái độ rất là thái độ nhé b-( ... nhưng tận sâu bên trong e chị là 1 thằng con trai tốt nhất, đáng yêu nhất ...

... chị sẽ học tập giống mẹ ... để chăm sóc cho em và yêu thương em ... vì e là đứa e trai duy nhất của chị ...

... lúc nãy chị mệt quá e yêu ạ ... dạo này hay bị nhức đầu ... cũng đôi khi cảm thấy gánh nặng trên vai thật là quá nặng đi mà ...

... nhưng mà ... thôi sống đi ... ko sống thì phí ... !

... tin nhắn của 1 a quen từ hôm đi giải đá vòng loại ở Man ... oh forgot it, man ... dont have to care 4 me that much .. it's the third mess now n I still havent replied him yet even one ... am I too harsh? ... oh forget it ...

... tin nhắn của ... bấm reply rồi ... nghĩ nội dung để viết ... nghĩ 1 lúc ... rồi lại xóa đi ... back to the main menu ... a mess I never replied ... a person I guess I will say 'regret' after all ... but ...

... tin nhắn của ....... lại là những cái tin nhắn luôn làm e khó xử và khó nghĩ nhất ... khó reply nhất ... bao h e mới dám nói với anh 2 chữ 'xin lỗi' để mong a quên e đi ... đôi lúc để xin lỗi cũng là cả 1 nghệ thuật nhức đầu ý ... !

... uh uh ... và nếu quên mà dễ dàng như thế thì yêu đã chẳng còn có nghĩa j hohoho ...
...

... htrc thấy có ng` lên chat ... gọi hỏi tí thì lại bỏ đi ... làm mình thấy mọi chuyện cũng đơn giản ý mà ... just take it easy as it should be ...

... hnay lại đc anh gọi + gửi nhạc tiếp cho ... mơ hồ ơi ... mông lung ơi ...! ...

...

HAO như hâm X( đánh 1 bài rõ dài ... xong mất luôn ... X(

Back
Bên trên