Kỉ niệm đáng nhớ

Re: Kỷ niệm đáng nhớ... hồi ức của 1 ngày...

nhớ quá
nhớ đúng 1 năm về trước
giờ này mình đang trong lớp hóa
và đã ...

hum nay vừa thi xong nhưng lòng ko thanh thản vì chắc chắn kết quả ko như ý muốn. chợt nhớ tới 1 web mà hồi trc hầu như ngày nào cũng vào. h nó chỉ còn là qk hay đúng hơn mình chỉ là qk của nó. TSVB :) ko bít chọn topic nào đành viết vào tôic của con bạn crazy của mình vây. Ko thể nói h chúng ta mới thay đổi, mà chúng ta luôn thay đổi và dù là sự thay đổi tốt hay xấu đều ta đã có quá nh kỷ niệm với nó. Nhưng thực sự thay đổi thì chính là lúc này đây. Khi nhìn lại chúng ta ngạc nhiên đến sững sờ có phải là mình ko? mỗi ng có một cách riêng để bao biện cho sự thay đổi của mình. tôi bao biện nó bằng sự cảm thông của mmọi ng. ko bao h dám trách rằng sao mình ko sinh ra trong một gia đình tốt hơn nhưng luôn tự ti về chính mình và hoàn cảnh của mình. ko phải tôi tưởng tượng mà là sự thật đc che dấu cho đến khi tôi nhận thức đc thế nào là bị coi thường. và nhận thức về điều này rất sớm. chỉ vì ko giàu có và quyền lực, chỉ vì ko thể đi du học vì bố làm nghề tự do.chỉ vì thi kq kém, chỉ vì vô vàn điều khác mà tôi thấy trong ánh mắt họ, nh ng máu mủ của tôi. tôi đã tự khép minh trong cái vỏ bọc lanh lùng và ngu ngôc. nhưng "thay đổi" cuối cùng đã đến. và tôi bắt đầu nhận thức đc bản thân, rằng tôi hơn thế và còn hơn thế nữa. cái mà đáng nhẽ phải biế đc từ đầu. h ? tôi khác. tôi biết tôi là ntn tôi có thể làm gì, tôi biết con đg tôi di , tôi chọn nó. "và tôi sẽ tạo ra thành công khác biệt với mọi ng."

có nhiều thứ đáng nhớ thế mà giờ quên hết rồi

cũng hay

chả sao cả

quên thì thôi

cái blog của nợ thật đấy .. đôi khi muốn viết cảm xúc của mình ra nhưng rồi lại sợ ... sợ n` ng` vào đọc ... n` cái đầu suy nghĩ về mình ... mặc kệ cái blog điên ... !!!

... dạo này cảm giác buồn lắm nhưng lúc nào cũng cố tỏ ra vui vẻ !!!
... mệt mỏi và chùn chân ... bế tắc vô cùng trc cuộc sống ...
... nhưng rồi lại cố phải tỏ ra kiên cường bản lĩnh ... tao đếk chịu đc tao nữa mày ạ ...

... tao lúc nào cũng nói là phải làm cái này phải thay đổi cái kia ... nhưng tao quá kém cỏi ... tao vẫn chưa thể thực sự bắt đầu làm đc trò j ra hồn nữa ... mọi thứ gần đây cứ rối tung lên .. tao phải suy nghĩ n` ... lo lắng n` .. cuộc sống !!! ... sao chứ ... !

... bố mẹ đôi khi cũng hỏi ... e sang nt có làm gánh nặng cho tao ko ... biết trả lời thế nào ... tao cứ nói ... ko .. ko ... để bố mẹ yên lòng .. yên tâm làm việc và khỏi lo nghĩ n` ... bố me ma` ... cũng chịu quá nhiều mệt nhọc rồi ...

... nhưng mà mày ơi tao kiệt quá ... ko ... thật ra tao vẫn đủ sức ... chỉ là tao quá yếu ớt trc chính bản thân tao ... tao ko đủ sức mạnh và lòng kiên trì để vượt qua chính mình ... tao thấy xấu hổ vô cùng ...

... đôi lúc thấy cái gánh nặng tao đang mang trên vai sao thật khó khăn đến thế ... vất vả quá mày ạ ... tao chẳng muốn kể lể chuyện gia đình rồi chuyện riêng tư lên trên này làm j cho mệt thêm cái đầu của xã hội ... có điều ... làm sao để trút bỏ những bất lực đang đè nén tao suốt thời gian vừa qua ... tao biết tao phải nỗ lực ... nhưng ... !

... chuyện j cũng phải suy nghĩ ... chuyện j cũng bế tắc cũng khó khăn ... có thể tao đang quá cường điệu những thứ khó khăn trong cs mà tao gặp phải bây h ... nhưng ... !

...

... tao vẫn từng ngày cố gắng hết sức để mình ko yếu đuối ... ko chán nản ko bỏ bê ...

... tao vẫn cố gắng để sống vui vẻ sống mạnh mẽ mà ...

... sống yếu kém cũng mệt ...
... sống cố gắng mạnh mẽ cũng mệt ...

...

... buồn quá mày ạ !

mày ah. tao ko biết cái đó nó nặng nề vất vả ntn nhưng mày nè, hãy nghĩ đó là một niềm tự hào, một điều chứng tỏ rằng tuy "bé nhỏ" nhưng có thể làm điều "to lớn". mày nhé. lúc khó khăn nhất là lúc phải nỗ lực nhất. cố lên, Thủy! :D

...
... mai là sinh nhật anh ... anh sang đây từ hôm nào cũng chẳng báo em biết ... sao bảo đừng trốn nhau ... sao bảo yêu nhau ...
... sao bảo dối gian ... thật dối gian ...
...
'... để rồi bên nhau tin yêu mất đi ... sao quá vội vàng ...'
... sang ko báo, đi ko chào ... anh làm e thất vọng và buồn lắm ...
... làm e ghét lây cả Tuyên rồi ...
... dạo này Tuyên cũng hết yêu em rồi ... biết e buồn biết e ko vui nhưng Tuyên chẳng nói j ... chỉ thế thôi ...
...
... anh em bạn bè ... chỉ thế thôi ... sao bảo yêu nhau ghê lắm ... sao bảo meaning n` lắm ...
...
... có phải là giả dối ko ...
... em buồn quá anh ạ ... tại sao những ng` e yêu quý ... lại ko hiểu e bao h ... những lúc e cần nhất là những lúc ở xa vời nhất ... lạnh lùng và phũ phàng nhất ... e phải làm sao? ...
... khóc ư? ... e đã khóc quá nhiều rồi ... khóc đến ko muốn khóc nữa ... a có hiểu e ko ...
... e ko cần tình yêu đặc biệt của anh ... e ko cần anh làm ng` yêu của em ... ko cần j ở anh cả ... chỉ cần anh như 1 ng` bạn ... 1 ng` bạn có giá trị ... 1 ng` bạn biết quan tâm lẫn nhau ... quý mến nhau ... sao khó thế hả anh ...
... tại vì anh là con trai vô tâm vô cảm ... hay tại vì em chưa đủ tốt để đc quan tâm ...
...
... Tuyên nói em thay đổi ... thế e thay đổi thế nào bây h ... thay đổi thế nào để hài lòng mọi ng` đây ... em là em cơ mà ... cuộc sống cứ đi mãi ... thời gian cứ trôi hoài ... làm sao em có thể vẫn giữ lại đc em của ngày hôm qua ... e muốn lắm chứ ... nhưng e ko biết làm thế nào ... ai chỉ cho em làm thế nào đi ... tại sao bảo e thay đổi nhưng lại ko bảo e phải ntn ... e sẽ trở thành ng` ra sao nếu như e ko phải là em ... trở thành 1 ng` hài lòng những ng` khác? ...
...
... nếu như dối gian là cách sống của cuộc đời ... của những thứ đời em có đc ... của bạn bè của n~ ng` e thương yêu đối với em ...thì e biết mình đã sai ... đã sai khi sống 1 cs như thế ...
... e đã sai rồi ...
... vậy thì e xứng đáng cho những giọt nước mắt của ngay` hôm nay rồi ... e cứ khóc sẽ khóc để cuốn trôi mọi nỗi buồn ... để làm trong sạch cuộc đời em ... để mang dối gian trả về cho quá khứ ...
...
... bởi vì e ko muốn sống 1 cuộc sống bấp bênh chơi vơi ntn ... những ng` em yêu ở đây .. vẫn đang ở đây ... nhưng sự yêu thương sao quá mong manh đến thế ...
...
... e thực sự đang buồn lắm ... đau lắm ...
...
... một niềm tin có còn tin đc hay ko? ...
... một tình yêu có còn yêu đc nữa ko? ...
..

.. đùa nhau ah` ...
...
.... kể ra lại thấy buồn cười ...
...
..
. yêu đương j cơ =)) =)) ...
..
...

... I know if I stop now ... we will break apart n never mean to be again ..!!! ... but that's all I can do ... n that's all u wanna do ... am I wrong? ...!

... remember well a ... my last word is 'happy birthday'! ... I keep my promise as far as I can ... u made promises to break them, rite? ...
... I've learnt it well ... from yah ...
...

...
...
... sao anh ý nói chuyện fake thì x đỡ đc thế ... cho mình 2 chữ bình yên na' ... nói chuyện đc 5s thấy mệt mỏi thì đừng hỏi luôn ... !!! ... anh ơi sống lại đi sống như thế ko đc đâu!!! ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Hi hi hi Thủy !!! Sorry hum sn Thủy Lâm ko gửi rì, thực ra định gọi điện về như năm ngoái nhưng thằng Phúc bồ nó bảo Thủy sang Anh từ lâu rùi >.<
lần sau phải cho số ở NewCastle để mọi ng còn gọi sang chứ :D

ngày ấy
tôi đã yêu
tôi đã tưởng rằng sau first love sẽ ko còn 1 ai nữa
nhưng
chỉ 1 cái nhìn
tôi đã yêu
1 ngày thật đẹp
để tôi in vào trong trái tim khuôn mặt giọng nói và tên của 1 người
kỉ niệm thoáng qua
nhưng ko phai
sẽ ko phai

Hi hi hi Thủy !!! Sorry hum sn Thủy Lâm ko gửi rì, thực ra định gọi điện về như năm ngoái nhưng thằng Phúc bồ nó bảo Thủy sang Anh từ lâu rùi >.<
lần sau phải cho số ở NewCastle để mọi ng còn gọi sang chứ :D

hè 08 về nhé .. 3 năm rồi còn j .. chả thấy mặt mũi đâu :D .. năm sau về đi còn mua quà sn cho ng` ta chứ :p tặng quà = lời suốt thế thôi ah```` :p... :x

... yêu nhau 1 sáng tinh mơ ...

... xa nhau 1 sáng tinh mơ ...

... ôm nhau cho biết ta yêu nhau thật rồi ...

... e ra đi ... e đem về thương yêu ...

...
...
... biết đâu ta xa nhau ta yêu hơn bao h ...
...
...
... chỉ là mộng mơ ...

...
... biết đâu ...

Có người iu từ bao giờ thế ?!?! O_O

hahha từ cái đầu Lâm ý hehhe .. :D chả yêu ai bao h hehhe :D

Dạo này hay hoài cổ :|. Càng ngày càng thấy chán ghét cái nơi này :|, mấy cái người này :|. Mệt :|. Càng nghĩ lại càng tủi thân, càng bực, càng buồn, có lúc cả ghen tị, oán trách, hối hận đủ cả @-).

Nhớ. Nhớ rất nhiều thứ. Không cụ thể. Chỉ là thấy nhớ ngày xưa. Từ cái ngày xửa ngày xưa xa lắm rồi, đến ngày xưa gần hơn, gần hơn nữa. Nhớ vu vơ, nhớ quá khứ không tài nào trở lại được. Ko thể được. Nhớ đến nhiều người. Những người đến, rồi đi. Cũng không làm sao được, không khác được. Ngồi khóc như hồi nào còn hay khóc :)), cũng trở lại được phần nào cái ngày xưa ấy :D. Tái hiện cảm giác :> :).

Muốn nói với Lucie vài câu. Rồi lại thôi :). Những điều đấy, nếu có nhận ra đi nữa thì thay đổi được gì? Đời vẫn thế, biết sao được?

Giờ còn níu được ai, giữ lại được điều gì thì níu giữ. Nếu nó không phải là hôm nay, thì mất vĩnh viễn.

Tin tưởng thêm một lần nữa. Thử làm ashin một lần nữa ^^.

ậy cái điểm >+++++<
gét quá, cứ mập mờ, nhập nhằng k rÕ ràng.
khó chịu rồi.
i-)
cũng đến lúc buông nhau ra rồi...

sáng ngủ dậy trong đầu ko có j
...
... empty dã man thật ... haizz ...

...
... htrc gọi điện cho Tuyên thì nói chuyện nhạt như đấm vào mặt >.<" ... nản quá ... chả gọi lại nữa đâu hehhe :p ...
...
... sắp tới trên London có show LSE ... show LSE mình chưa đi cái nào ... năm ngoái thì phong phanh là hoành tráng + hay lắm ... xem qua clip thấy ổn phết ... mà ko biết năm nay thế nào ... ko biết có nên đú tí ko ... đời có mấy lúc đâu :( ... nhưng mà xa quá ... đi train hay coach cũng phải 7 tiếng ... ngại thì thôi rồi .. :-< ... chẳng lẽ mua air ticket bay từ Newc xuống Heathrow :| .. nếu mà nhặt đc tiền là đi luôn đấy =)) ... đợt vừa rồi đi Man chơi bời tung tóe hết nửa tiền máy bay về Vn x nó rồi ý hahha ... kiểu này đi Man 2 lần là = vé return về Vn rồi =)) ...

... ko biết nên đi hay kooo ... mà chả biết em mình nó có muốn đi cùng ko nhờ ... 7 tiếng đi 7 tiếng về ... lên chỉ để xem LSE có mấy chưa đến 4 tiếng hahhah ... độ chơi thì như đừng hỏi =)) ... chỉ sợ đi về mệt ko đi học đc :(( ... hsau deadline cái project mới hiểm ác của nó chứ huhuh ...

... mà tình hình plan là Xmas lên London đú với các anh chị em bạn bè rồi ... htrc chị Mai triệu tập lên London đú + party sn mà mình ko đi ... h lại leo lên đấy xem show LSE ... chị M mà biết thì mình đi chết đi hehhe :D ...

... tình hình là để xem thế nào ... LSE show thì tụ tập n` trai tài gái sắc rồi .. ko đi đời hơi phí :( .. mà đi cũng nan giải ... sao Man ko có ngành mình học cơ chứ :(( ... ko h này đã đàng ăn chơi ở Man xinh đẹp rồi huhuh :(( ... đi chơi đâu phải ngại ntnày hic ... :-< ...
..
...
....
..... dạo này cuộc sống bt cực kỳ luôn ý .. chả biết vui buồn là j luôn .. ảo thì thôi rồi ...
...
... vô cảm phát khóc :| ...

sắp đến rồi :) gần 1 năm rồi đấy :)
thật sự k tin vào nhg j xảy ra đâu

noel năm nay sẽ làm nhg j chưa làm đc năm ngoái :>

đang ngồi ăn mì tôm, nhớ bún chả muốn phát khóc :((

ngày hôm qua thôi chứ đâu
nhớ là nhớ ...
mới hôm qua thôi
hôm nay ko đc gặp
ngày mai chắc cũng ko
ngày kia thì ko nốt
ớ thế đến thứ 3 mới đc nhìn à
nhớ quá

Back
Bên trên