Kỉ niệm đáng nhớ

Re: Kỷ niệm đáng nhớ ... hồi ức của 1 ngày ...!

.. lại lười rồi cả tối chả học hành gì cả cứ lang thang thôi :(( :(( :(( .. hư lắm thế này thì bảo sao ko hư .. bảo sao ko học kém đi ... :| .... có ngày rồi hối hận ko kịp đấy ... đi học đi .. >: P ....

.. cả tối ngồi chơi linh tinh rồi đem ảnh ra làm ... ^^ thích cái tác phẩm này thế .. ^^ mặc dù đơn giản nhưng trông ... hay ... :-< ...

thôi ko chơi nữa nhé ... tối nào cũng chơi thôi >: P ... học điiiiiiiii .....

--------------------

.. có 1 số thứ ... changing ...

... thấy mệt mỏi với 1 số thứ ... thế đấy ... chuyện buồn bao h cũng đều đến cùng 1 lúc ... làm ng` ta ko thể lết đứng dậy được ... chỉ biết nằm vật ra mệt mỏi ... chuếnh choáng 1 cơn tê ....

... cuối con đường là hoa hay là cát bụi ... là nắng ánh hay là giông tố cuồng phong .... ai có thể biết đc .... :-< ... cứ đi đã ... :-< ... chuyện gì đến thì sẽ đến ...

... có những điều chất chứa trong lòng muốn bật ra nói mà sao cứ nghẹn ngào đến thế ... lòng cứ nặng trĩu đến thế ... đơn giản 1 cảm giác nhói lòng ... nhẹ nhàng và thoáng qua .... nhưng làm ng` ta phải suy nghĩ n` .... rồi thì khoảng cách ... rồi thì sự trái biệt về nhiều thứ ... những xung đột nảy sinh ... âm ỉ ... chỉ nhỏ nhoi .... nhưng da diết đến xót xa ... có lẽ ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Hôm qua ...ko thể quên được ..lịch sử lặp lại nhưng cũng như lúc trước ..dù ko thành công vẫn vui :D

.. ko ... ko đau ....

.. trẻ con ơi ... vững vàng lên ... cái gì cần quên thì phải quên đi .... quên đi ....... quên đi .....

... ko đau ...

.... nhưng rất đau ..... :-< ... finger bleeding ... beating u I will hit u ....

.. god .... bring on ... I'm ready .... I'm stading here .... playing the game with you ... let's ......

... mưa ....

... vừa liếc qua xem trang dự báo thời tiết .... thấy mai mưa ... cái hình mây những 2 giọt nước ... mưa to đấy .... trẻ con ạ ....

... lại nhớ những ngày mùa mưa Hn ... những cơn mưa xối xả ... lộp độp ... những giọt nước mưa ngã nhào trước cửa kính xe ... cả trên những chiếc áo mưa đang phần phật đập trong gió ....

... mưa Hn mang đến cho người ta cái cảm giác mát lạnh thoảng hồn ... cái cảm giác nhẹ lòng ... nhẹ tâm ....mưa xuống ... mọi thứ đều như được cuốn đi theo nhịp thở của không khí ... những làn gió lộng thổi con người ta lâng lâng ... cái cảm giác trút bỏ .... có lẽ với con bé ... sống ko thể thiếu mưa .... nhất là những cơn mưa Hà nội ... nó yêu mưa .. từ những cơn mưa bóng mây đến và đi nhanh như 1 buổi hẹn gặp tình cờ ... từ những cơn mưa ngâu đầy ngẫu hứng ... đến những cơn mưa rào rả rích .... mưa ... mưa để quên ... mưa đến... để xóa nhòa đi những ký ức buồn .... để phôi phai đi những nỗi đau .... để quyện với ai hai hàng nước mắt .... để xoa nhẹ hơi thở ngột ngạt của cuộc sống ... để mang tới cho ai cái cảm giác lành lạnh ... man mát ... cái giác sống lại 1 ngày nắng sau cơn mưa ....

... có lẽ những cảm giác về mưa như thế ... đã khiến nó ngồi cả tối hôm qua trút hồn mình vào bức ảnh xanh xanh màu lá non ấy ... nó đặt tên cho tác phẩm mà nó gật gù tâm đắc ấy ... After The Rain .....

--------------

... mấy hôm nay Man nắng nóng quá cơ ... cái áo 2 dây cất trong tủ cả năm bây h cũng đến lúc đc đem tung ra ngoài nắng ....
... nóng ở đây có lẽ còn lâu mới bỏng cháy đc bằng cái nắng xứ Hà Thành của nó... 15 năm phơi mình dưới cái ánh chói chang rát da rát thịt ấy ... thế mà chỉ 2 năm xa quê ... sức chịu đựng nóng hạ của nó đã dường như cạn quệ ...

... "chẳng hiểu hè này về Vn có sống được ko đây" ... vừa than thở .. nó vừa vuốt giọt mồ hôi đang lăn trượt trên má .... dưới nắng ... đến giọt mồ hôi cũng ánh lên long lanh đẹp 1 cách ko thể tha thứ được ....
..................

... có 1 người đang buồn ....

.. đừng buồn aT nhé .. ^^ vui lên anh .... life is too short mà.....

Chỉnh sửa lần cuối:

Đợi mãi mới trả lời được đấy ;)
Anh bảo này,đến 1 hôm nào mà em buồn hết cỡ,anh hết cách an ủi em thì để anh cover lại bài memory của em cho em nghe nhé,anh hát được rồi.
Hi vọng ngày đấy ko đến,hi vọng em ko phải buồn đến mức đấy :)
Thủy ơi chán quá,buồn quá,tức quá

NHớ 1 ngày mà thấy gần gần lại được 1 chút , chắc cứ phải từ từ thế đã :)

Có một ngày, đi trên bus và nhận ra nó học cùng lớp br với mình
Và những ngày tiếp theo, mình và nó đã biết đứa kia là ai, đã biết rằng có đứa kia tồn tại trên đời
Có một ngày, mình phát hiện ra là mình luôn muốn nhìn thấy nó ở bến xe, luôn mong thấy mặt nó, luôn mong dc đi cùng nó
Và những ngày tiếp theo, mình chỉ có nó và nó mà thôi
Có một ngày, xe bus chuyển bến và nó đứng chờ cùng bến với mình
Và những ngày tiếp theo, mình cùng nó chờ nhau ở bến xe
Có một ngày, đi trên xe và nó phởn lên và nhận mình làm vợ, lúc xuống xe rồi còn quay lại nhìn mình, điều mà mình luôn mong nhưng không mơ tới, nó trước đến giờ xuống xe là đi thẳng không quay đầu lại
Và những ngày tiếp theo, hầu như lúc nào cũng là nó xuống xe và mình ở lại, và nó quay lại nhìn mình nhiều hơn, 2 đứa cùng cười...
Có một ngày, nó tan sớm hơn mình một tiết, mình thấy buồn vì chắc nó về trước rồi, nhưng thấy nó vẫn ở lại chơi br, hình như nó chờ ai đó...
Và những ngày tiếp theo, dù nó học 4 tiết nhưng luôn thấy nó tiết 5 ra bến bus với mình
Có một ngày ức chế đến phát cuồng, và rồi nó ngồi nghe mình tuôn ra một đống thứ linh tinh, về viết thư rồi vứt cho nó
Và những ngày tiếp theo, nó ít lạnh lùng với mình hơn
Có một ngày, mình sờ má nó và phát hiện ra má nó rất mịn
Và những ngày tiếp theo, mình có thói quen vuốt má nó khi mình gặp, vuốt má nó khi dỗ nó lúc nó buồn, rất thích vuốt má nó
Có một ngày, mình phát hiện là dựa vào vai nó rất thích, áp đầu vào tai nó còn thích nữa, mát lắm
Và những ngày tiếp theo, luôn muốn ngồi cạnh nó trên xe, gục đầu vào vai nó ngủ
Có một ngày, trước khi xuống xe, nó đã biết nói câu "về nhớ"... từ trước đến ngày đó nó chỉ thấy bến là lẳng lặng xuống, cùng lắm chỉ tạm biệt = cách tát mình thôi...
Ngày hôm sau, lại là nó xuống xe và " anh về đây"...
Và nhờ có nó, cuộc sống của mình sẽ có thêm rất nhiều "có một ngày" và "những ngày tiếp theo"
Cảm ơn, vì đã làm cho cuộc đời em có những kỷ niệm đáng nhớ, có thêm những hồi ức đẹp của "có một ngày" và "những ngày tiếp theo"...

Chỉnh sửa lần cuối:

Lê Thành Tuyên đã viết:
Đợi mãi mới trả lời được đấy ;)
Anh bảo này,đến 1 hôm nào mà em buồn hết cỡ,anh hết cách an ủi em thì để anh cover lại bài memory của em cho em nghe nhé,anh hát được rồi.
Hi vọng ngày đấy ko đến,hi vọng em ko phải buồn đến mức đấy :)
Thủy ơi chán quá,buồn quá,tức quá

... áy náy thật đấy em chẳng biết cách an ủi đâu ... nên anh có bảo em anh buồn thì em cũng chẳng an ủi đc anh điều gì ... :| ... 1 đứa thật là vô tích sự :)) .. :| ... :mrgreen: ... anh còn buồn ko đấy ^^ ....

.. hôm nào a thu lại bài memory gửi cho em nhé ... :D .. để thi xem ai hát hay hơn ai :p nhờ ... :mrgreen: ...

... con ng` ta sống đc phép buồn anh ạ .. nhưng đừng buồn lâu quá ... phí lắm .. thời gian mà ... :p :x .. :*

....

.. mà e hồi trc ko tin anh Tuyên biết đá bóng :( :( :|... bây h dù thấy ai cũng ca ngợi tài năng đá bóng của aT mà em vẫn ... ko thể tin đc .. :shock: ... hôm nào anh xuống Man biểu diễn em xem nhé =)) =)) :)) ...

.............................

... James hâm ... ^^ .... u made my day ... :* ... hehe ...

.. cứ hôm nào đi làm mà có James là thể nào cũng vui cả ngày ^^ ... chẳng cảm thấy mệt mỏi gì cả >.< ... cười phớ lớ .. và rồi thì moody ^^ .. thnx switiii :*:* ... ^^

Bích Hữu HAT ơi anh có biết đá bóng đâu :( anh chỉ biết sút bóng vào mông các bạn thôi,em muốn xem anh đá bóng thế nào thì đưa mông đây anh sút cho.
Mà anh ko thu bài memory rồi so sánh đâu,em hát chán lắm hí hí

Nhật ký tuổi 17 - 1 chiều mưa ...

... hôm nay đi làm trời đã âm u ..
.. đoán thể nào hôm nay cũng mưa to ^^ ....

.. thích thế ... lâu lắm mới đc ngắm mưa to như thế ... đã lâu lắm rồi mới có dịp dơ cái bàn tay bé nhỏ của nó ra hứng những giọt nước mưa chạy dài trong hơi thở của khí trời lành lạnh ... man mát ... những cơn gió xuân đi hạ về mơn trớn .. cảm giác sống dễ chịu và yên bình biết mấy ...

.. mỗi khi mưa rơi là mọi thứ chất chứa trong lòng con bé lại trôi tuột hết ra ngoài .. theo những hạt nước đang rơi ... nó đang hoà mình vào với mưa ... với tiếng thở ... với tiếng nhịp của bản tấu ca mưa đầu hạ ... khúc hát trong mưa vang lên nhẹ nhàng mà như ôm chặt lấy lòng con bé ... như đang xoa nhẹ hồn nó những vết xước bấy lâu nay ,,,,

..... giọt nước mưa rơi nhẹ .. trượt tuột khỏi lòng bàn tay nó ... rơi xuống ... và vỡ tan ra ... nó như cảm nhận đc mọi thứ kìm nén trong lòng nó cũng như thế ... gặp mưa yêu ... mọi thứ sẽ tự hoà vào cái khí trời nồng nồng man mát ấy ... để tan ra và phôi pha ... để nó biết ... nó đã vui trở lại ...

... những cơn mưa rả rích ngả mũ đưa xuân đi ... phơn phớt cái khí lạnh còn vương vất của tiết trời mùa đông .... thanh thoát đến kỳ lạ ...

... lại 1 mùa hè nữa sắp về trên con đường đời của nó ....

.... mưa ... 1 đứa thích mưa .. yêu mưa như nó .. thì làm sao ko thể too moody trong 1 ngày mưa rơi như hôm nay đc cơ chứ ... mưa to ... những giọt nước mưa đập vào kính cửa sổ .. hắt nhẹ vào mặt nó ... mưa thật thích ... ^^ ...

.. yêu mưa ... thích được sống trong 1 căn phòng có thật nhiều cửa sổ ... ^^ .... nó hôm nay đi làm đc cho ra đứng drive thu .... 4 phía thì 3 phía cửa sổ ... trước mặt thấy mưa .. quay bên trái thấy mưa ... quay bên phải thấy mưa .... cái cảm giác ấy làm nó như muốn nhẩy cẫng lên vì sướng ... vừa đi làm .. vừa ngắm mưa rơi ... còn gì thích thú hơn ? ....

... 1 cảm giác bình yên ... tràn ngập hồn nó ... nhẹ nhõm ... hồn nó như vơi vớt đi đc quá nhiều thứ ... và rồi để nó biết 1 điều .... nó rất yêu .... mưa .... những cơn mưa để xoa dịu đời con bé ....

.. buồn cười chết đi được... :D .... hôm nay đi làm .. :D ... lúc cash up cái cửa mở toang ... mình cầm 1 đống tiền đứng trc cửa sổ nhắm mắt mơ màng đếm đếm nhẩm nhẩm =)) =)) .. ông chủ nhìn thấy mắt lồi cả ra ngoài hớt ha hớt hải chạy chạy lon ton vào trong =)) ... tóc tai dựng lên .. nhíu mày đầy vẻ bất mãn =)) ...

.. "Nooo .. No no Thuy ..:shock: [-(.. the door is open and you open your till .. :shock: - hớt hải ông chủ lại thao thao nói tiếp như táp nước vào mặt mình =)) đầy đe dọa ... :)) - .. Thuy [-x.. if one day someone comes and attacks u .. with the gun, they say "give me the money" .. so? ... " .. ánh mắt đầy vẻ sợ hãi "1 ngày mai như thế sẽ xảy ra" .. =)) :)) .. ông chủ của mình nói đễn chữ "so" .. thì quay ra cắm mắt nhìn chăm chăm vào mình với vẻ mặt vô cùng hãi hùng và đầy dọa nạt :)) ... mình cũng quay ra nhìn ông chủ ... liếc mắt chớp chớp kiểu rất ngây thơ =)) :)) ... gật gật gù gù như biết lỗi .. còn trong đầu thì ... " well ... if someday someone tell me that .. I will just ... give them the money .. :)) .. 'cause it's not mine anyway =)) =)) .. so who cares?? " :| =)) :)) :)) ... lúc đấy tí nữa thì mình há mồm ra cười vì cái ý nghĩ của mình =)) ... trước cái vẻ mặt đầy biểu cảm của ông chủ .. sao mình lại có thể chà đạp lên nỗi sợ hãi mất tiền của ông ý cơ chứ :(( :(( .. :| .. =)) .. so mean I am ... :)) :)) ...

.. it's just so damned funny ... :)) :)) ... I wrote down on a tissue to record the dialogue I had had with my boss =)) =)) .. and couldnt stop laughing at it .. :)) :)) :mrgreen: ...
.. one of my colleagues unintentionally read it =)) .. and ... dear me .. he cried out :)) :)) .. he just opened his mouth as wide as possible and crazily laughing at me ... :)) :)) ...

... damned funny ^^ ... it was raining outside ^^ ... :x .. :* ... it made me a good mood =)) =)) :)) .. hope that day will never come .. so I will have no chance to let my boss down completely .. =)) :)) :)) :mrgreen: .. sorry boss I was making fun of u :"> :mrgreen:

6-7/4/2006 , hihi ko thể nào quên được, những ngày mà tình bạn đang vô cùng tuyệt vời ...có lẽ mình nên quan tâm đến những người bạn như vậy hơn là đâm đầu vào chuyện kia :)

.. hôm qua cuối cùng sau 1 hồi bị anh Zuzu dụ dỗ vào đọc blog của anh ý ... mình cũng quyết định cướp tạm cái nick của anh Tuyên cho hôm trc để ... đi đọc blog và comment blog mọi ng` .. :"> .. :mrgreen:

.. cả ngày hôm nay cứ ngồi loanh quanh đi xem blog rồi vào blog bạn bè comment .. cái cảm giác vui vui ... thấy như 1 thế giới có quá nhiều ng` quen .. đông đúc và nhộn nhịp ... mỗi ng` 1 tâm sự ... mỗi ng` 1 hoàn cảnh khác nhau ... chỉ có 1 điều duy nhất là ...họ đều đang sống đâu đó trên TG này ... và họ đều là những diễn viên bất đắc dĩ ... đang quay những thước phim của chính mình ... ghi lại những đoạn mốc .. những góc quay đặc biệt của riêng họ ...

.. ngày xưa ... mình nhìn cuộc sống như 1 trò chơi ... mỗi người đều có thể tham gia rất nhiều những trò chơi khác nhau của riêng minh ... có ng` sẽ thắng để đi tiếp trò chơi ấy .. có ng` sẽ thua và bắt đầu 1 trò chơi mới ... win .. lose ... dường như hồi bé ta đã nghĩ nó quá dễ dàng ...

... sau 17 năm ... con bé lại nghĩ khác ... nó đặt cuộc sống như 1 bộ phim truyền hình dài tập ... mà trong đó mỗi ng` đều là 1 diễn viên ko chuyên ... họ sống và diễn ... diễn trong chính bộ phim của họ ... cái cảm giác ấy thật lạ ... khi mà nó sống và cảm nhận mình đang diễn bộ phim của chính mình ....

... nó đang quay ... những thước phim quay chậm của riêng nó ....

Hôm nay lần đầu tiên cái cảm giác rạo rực cứ như thế từ nãy đến h ..có những người bạn như vậy thật là tuyệt !:x

Ngày đó thật là tuyệt vời!
Đó là ngày mà tôi đã gặp em!
Trái tim tôi rung bần bật!
Sao em lại đẹp đến thế?
Chẳng biết em có yêu tôi không?

.. đùa chứ em Trung .. >.< chị chẳng bao h thấy ai tả .. tim ... rung ... bần bật ... cả .. :shock: ... nghe như kiểu bị sốc điện ý =)) =)) :)) :)) ...

-----------

... mấy hôm nay có blog cái chả học hành gì cả cứ hơi tí là vào blog chơi :( :( ... mình thật quá hư .. :| :| ... tất cả chỉ tại anh Tuyên tự nhiên đi cho mình pass :(( :(( :| ...

... học cũng chán mà chơi cũng chán .. :-< ... chẳng biết bây h làm gì để vui ... >.< .. ngày xưa có bao h hơi tí là chán đâu ... :| .. sao dạo này chán nhièu thế nhờ 8-} .. 8-} ... :-< .. dở hơi xừ nó rồi ... :( ... >: p ...

... đi bẻ gẫy răng cái đứa làm mình suốt ngày chán đeeee .. =)) =)) ... ghét vật ... đã thế ta ghét mi cái đồ đáng ghét .... >: P ... đồ đáng ghét ... :( ...

Và cuộc sống là thế
em thân yêu có biết....:)

những giọt buồn và những phút vui nhanh
tựa hơi thở em treo bằng mí mắt
là khói thuốc anh không bao giờ tắt
bởi được đốt lên bằng nỗi nhớ về em
với tình yêu anh tựa kể đứng xem
góc thờ ơ...
nhưng chẳng rời ánh mắt.
góc thờ ơ...
có một người góp nhặt
từng chút miên man gửi gió mang về :)

tình yêu nhanh đúng như một lời thề
đến rất chậm và vụt đi rất vội
có phút nào em thấy mình có lỗi?
....

không.:)
đừng em, thế quá đủ rồi em.
anh còn yêu và sẽ mãi dõi xem
bóng hình em nhạt nhòa trong ngày nắng
trong chiều mưa và những đêm lạnh đắng
...khi cô đơn em đã nhớ về ai?...|-)

Chỉnh sửa lần cuối:

Trần Bích Thủy đã viết:
..

... đi bẻ gẫy răng cái đứa làm mình suốt ngày chán đeeee .. =)) =)) ... ghét vật ... đã thế ta ghét mi cái đồ đáng ghét .... >: P ... đồ đáng ghét ... :( ...
Ôi thương chị Thủy quá, ko biết bây giờ còn cái răng nào nữa ko;;) AI lại tự đi bẻ răng mình bao giờ, lớn rồi, có thay răng nữa đâu;;) :p.
Thích bài thơ của anh Nhật thế:x
tình yêu nhanh đúng như một lời thề
đến rất chậm và vụt đi rất vội
có phút nào em thấy mình có lỗi?
....
Đã có lúc em thấy mình có lỗi0:) |-)

Chỉnh sửa lần cuối:

Phương ơi mày hại tao rồi .. :(( :(( .. Phương ơi mày ... :(( :((

.. hôm nay em rất muốn khóc ... khóc thật to ...
... nhưng nước mắt em đã chẳng thể trào ra ... dù trong lòng em rất muốn ...
... từ ngày thích anh em chẳng bao h cảm thấy quá buồn ... cũng chẳng bao h em cảm thấy vui ... và chẳng bao h em thấy em muốn khóc... dù chỉ là 1 chút ....nhưng hôm nay em biết em đã cảm thấy đau vì ai đó ... em muốn khóc vì 1 cái gì đó ... vu vơ vớ vẩn là thế ....

... babe I was speechless when listening to what u said to me ... why ... why babe .... I just made a wish because it was 777 ... I just made a wish .. because I believed everything wouldnt go on like that ... but why my wish was completely destroyed so quickly that I couldnt tolerate .... it broke me down babe ... why u're too harsh on me ... I'm feeling the pain ... it truly hurts ... the pain ... it's not just a bit anymore ... it's too much for me ...

... I wanna cry out loudly ... I wanna throw everything away ... it's really too much ... you are too much this time babe ...

... now I know my wish ... that silly wish will never come true ... even if I'm begging God again and again thousands of times ... u will never come ....

... Iam having a curse .. right God? ... god u're pushing me too hard ... I told u I have my own limit ... why u wanna see me shedding tear ... am I not pitiful enough? ... dont mess up with my life ... please dont mess up with my feeling .... I'm feeling myself miserable ... the most silly girl in the world ... what have I done that u give me a heavy punishment ... am I being punished, god? ...

... I lost ... u beated me up ... why I'm feeling desperately bad ... I couldnt get up to face the game .... I dont wanna play anymore ... please leave me peace, god ...

... I'm hating u to make me fall for him ..... I'm just a silly player ...

... em thực sự ko muốn quên anh ...

... em tự hỏi lòng mình em cần bao nhiêu thời gian để vứt bỏ mọi cảm xúc em dành cho anh ... em phải chịu đưng bao nhiêu để có thể quên đc anh ....

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên