Kỉ niệm đáng nhớ

Re: Kỷ niệm đáng nhớ ... hồi ức của 1 ngày ...!

Đặng Minh Phương đã viết:
cố gắng... cố gắng :)... có chị vào động viên an ủi nè :)... Bị ốm mà vẫn được đi ăn với bạn bè, đi chơi bời, vậy là hạnh phúc rồi đó :p... chỉ sợ ốm lúc chẳng có dịp gì để gặp ai thôi :( mình sẽ cuộn tròn trong chăn và gặm nhấm nỗi buồn 1 mình thì khổ lắm :( Em mau khỏe nhé ;) Mau khoẻ, mau khỏe, biết cảm giác lúc bị ốm nó thế nào rồi... :*:*

.. em cảm ơn chị P pokemon :p ... :D:mrgreen: ... đúng là những lúc ốm ru rú ở nhà cũng buồn thật chị ah ... :-< ...

... chẳng hiểu sao em ốm kiểu gì mà vẫn còn sức lên net post bài :)) :)) :mrgreen: ... chắc em chỉ ốm về đêm thôi :| .. :mrgreen: ...

...........................

... hôm qua ... "... ko đc ốm ... " ... cái stt ngắn củn bên cạnh cái nick sáng choang trên YM .. :)) ... trông giả tạo vật :| .. :( ...

.. hehe chair là ng` đầu tiên hỏi thăm em .. ^^ cảm động tí ngất ah ... :D ... hôm qua ăn sn Ngọc xong chair thấy ốm quá .. ho liên tục ... chair còn mess bảo phải đi ngủ sớm ... get well soon ... :x ... hic hôm qua mệt quá lăn ra ngủ thiếp đi ... sáng dậy 1 đống mess >.< ... mệt mà vui vui ... :mrgreen: ...

... bất ngờ thật đấy khi anh ĐV vào hỏi thăm em ... em thật sự bất ngờ :p ... thnxx anh dù chỉ là vài câu hỏi han ngắn ngủn .. em cũng thấy vui vui .. thấy đc quan tâm ... :mrgreen: ... rất xúc động ... :"> ...

... "bị ốm sao ... đã đỡ nhiều chưa..." .... anh Tuyên ơi em yêu anh :)) :)) ... :p jk :p yêu như yêu gấu bông thôi :D hehhee >:) ... hôm nào em xuống Bir chơi đá bóng nhé ^^ :x ...

...........................................

... hôm qua đi sn Ngọc .... cũng vui ... nhưng mà món phở thì siêu dở của nó :)) :)) làm mình ăn nửa bát nghẹn ngào buông xuống ... :| .. mọi ng` nhìn lại tưởng mình hiền lành e thẹn lắm .. =)) cũng buồn cười :)) :)) ... chết mất nhà Ngọc ... lots of problem :| ... nầu xong từ 7h mà tất cả ngồi chờ vêu mặt để Ngọc với anh Tiến đi lấy bát ... mất gần 2 tiếng ... :shock: ... số phận 1 đống bánh phở đã trần ra sao thì hôm qua ai cũng biết rồi đấy :)) ... :|... :-< ... đc cái bù lại khoản bánh gato ... những 2 cái lận .. to uỵch ... anh Tuấn tham lấy miếng to nhất cuối cùng ăn đc 1/3 thì bỏ đấy :)) đúng là no bụng đói con mắt .. :)) ... may mà hôm qua ko ai lôi kem ra chiến đấy ko thì có lẽ hôm nay flu của mình cứ gọi là .. :| ... may may ...

... tối gần 11h rủ nhau chơi ngêu sò ốc hến ... đến chết :))... đặt tên loạn lên cho nhau xong thì =)) =)) .. anh Dương được đặt tên của em Linh .. cái tên dễ nhất mà ai cũng nhớ :)) .. thế là 11 ng` ai cũng chỉ nhớ mỗi anh Dương tên là Linh =)) =)) :)) .. khổ thân anh Dương ôm 1 sấp bài xong thua bị sai khiến bơi cạn với cả đi dáng ng` mẫu .. =)) :)) .. anh Dương nhìn chair mặt rất kiểu nịnh bợ =)) ... cuối cùng chair quyết định "Dương ra hôn thằng Thành 1 cái" .. =)) ôi dời ơi đc cái dễ quá anh Dương nhảy chồm ra hôn anh Thành 1 phát mặt anh Thành đỏ bừng cả lên :)) :)) :)) ... chết mất :)) =)) ...

.. lúc anh Dương bị sai khiến .. anh TRung đen ngồi cứ "anh ơi .. đàn ông tí đi ..." .. "anh ơi .. lịch sự tí đi .. làm đi anh" .. =)) =)) :)) .. đến lúc sau anh Trung thua .. ôi giời ngất :)) anh Dương sai khiến xong cũng "TRung ơi .. đàn ông tí đi em " .. =)) =)) :)) ... cuối cùng anh Dương "Trung ra liếm lưỡi Tuấn" .. =)) :)) :)) .... ngất :)) ...

... cứ nghĩ đến thấy vui thật ... mặc dù vừa cười vừa ho ... trán nóng ran .. nhưng mà các cụ bảo .. ăn chơi chịu đựng ... :p ... hối gì .. :D :mrgreen: ...

... lúc mọi ng` đã về hết rồi ... cái cảm giác bị ốm thật là đáng sợ ... leo lên giường 1 cái là nhắm mắt cố ngủ để tránh cơn đau ... mệt thật ... may mà uống 2 viên thuốc ko chắc chết .... sáng 8h30 đã phải lóc cóc dậy đi làm ... vừa ốm vừa mệt ... thế mà rồi cũng sống sót qua 8 tiếng làm ... :-< ... mai lại đi làm .. :(( .. bình thừong là đã nghỉ quách rồi đấy :(( nhưng mà tháng này đã nghỉ mất nửa tháng rồi :| .. tuần sau lại nghỉ tiếp để lên London đi đêm Trịnh với các chị ... :| ... đành phải cắn răng đi làm cho nó .. "ngoan" .. :(( :| .. dạo này làm đc bao nhiêu tiêu bấy nhiêu :| ... sợ mình thật ... :| ..

-------------

... hôm qua mẹ ạ ... lúc bổ honey melon xong ... đứng lên 1 cái chân con trẹo 90 độ .. :shock: .. crackkk .... :(( eo ơi lúc đấy ng` con liêu xiêu có cảm giác như chân bị tàn phế ý :| :| ... nó ko cử động .. và nó cứ lắc lư ko đc điều khiển bởi não ... :(( :| ... huhu phải trấn tính đặt nhẹ chân xuống đất đứng tầm 10 phút .... sau cơn đau chân tê rực lên .. buốt và nhức mất 2 phút ... con có cảm giác như lúc đấy chỉ cần con cử động nhẹ chân thôi ... các mạch máu ở chân sẽ đứt hết ra vậy ... con sợ lắm ... về Vn phải đi khám bệnh thôi :(( :(( .... con sợ lắm mẹ ơi :(( :(( ...

... hôm qua em bị ốm .. sốt chắc ko cao lắm .. :D .. hic ... Ngọc thì ngồi tự nhiên bên cạnh chat chit .. gõ cành cạch bàn phím ... cả mấy tiếng đồng hồ ... em đã siêu khủng hoảng ... đau đầu điên lên đc vì cái bàn phím phát ra tiếng gõ quá to ... em ko đành bảo Ngọc xuống nhà mà chat ...có 1 lúc ko chịu nổi cơn đau đầu ... em đã bảo Ngọc ... hay N xuống nhà chat cho Thuỷ ngủ 1 chút ... Ngọc thản nhiên ngồi chat tiếp .. mặc kệ em đang nóng ran trên giường ... em .. ko thể nhắm mắt vào ngủ đc ... dù chỉ là 1 phút ... lại nhứng tiếng gõ bàn phím .... ai đó vẫn đang chat ... 1 ng` bạn em tự hỏi??? ...
... bỗng im lặng ... em thiếp đi ... chỉ 15 20 phút sau ... lại những tiếng gõ bàn phím ... những cái cửa sổ chat kêu ko ngừng nghỉ ... đùa chứ em điên quá .. :)) :D ... em quá chán ... em nhổm dậy hỏi Ngọc ... "Ngọc đói ko ... có muốn ăn gì ko để xuống nấu" ... lại cái vẻ mặt thản nhiên ấy ... "tớ vừa ăn xong rồi" ... Ngọc lại quay ra nhìn chiếc máy tính ... lại nhứng tiếng bàn phím ... cành cạch .... hoá ra cái lúc mình đc thanh thản ngủ 1 chút 15-20 phút đó là lúc bạn mình đang nấu cơm dưới nhà ... :))
... lúc nghe thấy Ngọc bảo .. Ngọc ăn xong rồi ... em như chết đứng người .... nhưng thôi mệt quá ... em lại nằm xuống .. cố ngủ thêm 1 chút ... cố ngủ để qua cơn đau ... để ko cảm thấy đói ... nhưng mà ... cành cạch cành cạch .... em điên mất ... em cố gắng bảo Ngọc xuống nhà dùng cái máy dưới nhà ... nhưng ... kết quả chỉ vẫn là 1 con số 0 .... bực quá ... em lấy hết sức chồm dậy... nhẩy ra khỏi giường ... và em đi xuống nhà ... :| ... NGọc ko xuống thì em phải xuống thôi ... em chẳng thể chịu đựng thêm đc ... em sẽ ốm đến chết mất ....
... xuống nhà ... em định đi nấu ăn ... hỏi Ngọc có ăn thêm gì ko để em nấu ... Ngọc bảo thôi ... ra bếp ... em đến lăn quay đập mặt xuống đất với 2 chữ gọi là "bạn bè" .... em ốm ... em chưa ăn gì ... còn Ngọc ... ngồi đó chat ... và Ngọc đi nấu ăn .. nấu 1 mình và .... ăn 1 mình :)) .... thế đấy ... em lúc đấy đứng sững dưới bếp 1 lúc ... tự hỏi em cái em gọi là "tình bạn" ... có thật ko ... ... em lóc cóc đi nấu ăn với cái trán nóng ran ... ng` như sắp gục xuống vì mệt .. đầu óc quay cuồng .. cái tiếng bàn phím vẫn còn đâu đấy bên tai .. :| .. đến chết .. :| ... ngồi chờ cơm 1 lúc thấy ng` mệt quá ko chịu đc .. em đi lại 1 lúc quanh nhà rồi lên gác ... định ngồi chơi với Ngọc 1 chút cho quên ốm .... mở cửa phòng ....
... em đi tự tử thật đây ... :| ... Ngọc đang nằm trong chăn và ... ngủ ... trong khi em ... đang 1 mình lủi thủi dưới nhà nấu cơm ăn ... :)) ... em lúc ấy chỉ thấy buồn cười thôi ... :)) ... tại sao em lại có 1 đứa bạn vô tâm đến như thế :)) ... có lẽ đã quá vô tâm ....
.... h nghĩ lại .. em tự hỏi ... vì 1 thứ tình bạn như thế mà em phải bỏ đi những gì em muốn ... nhường cho N thứ em muốn ... liệu có đáng ko? ....
... bây h ... em vẫn sẽ nói ... đáng chứ .... vì ít nhất em đã coi Ngọc là bạn ... đã là bạn em ... em ko muốn tranh giành ... hãy để kệ thế thôi ... rồi mọi thứ sẽ qua .. có lẽ dù em có nhường Ngọc hay ko thì maybe điều em muốn cũng sẽ ko thuộc về em ... vậy hãy để mọi chuyện kết thúc sớm ngay từ bây h ... phải ko a ? ......

Chỉnh sửa lần cuối:

Thủy ngốc,khi đã là tình yêu thì không có sự nhường nhịn,vì đã là tình yêu thì làm sao lí trí em có thể điều khiển được nữa,hì hì feelings chi phối em hết rồi :p Em đã quên được 1 chút rồi thì cố gắng tiếp nhé ;) đó chỉ là 1 chút tc thoáng qua thôi,vui vẻ lên em ;) đừng có nghĩ là tình bạn như thế có đáng vì để dứt bỏ 1 tình cảm khác ko ;) nếu nghĩ thế em càng thấy khó chịu trong người.
Anw,đã đỡ ốm nhiều chưa đấy :) ko ngờ em con gái mà kém quá,chẳng biết chăm sóc bản thân gì cả /:) anh hỏi gì cũng không biết /:) thế thì ốm dài dài mất,có gì không hiểu thì cứ hỏi anh hoặc các chị HCKL ý,anh tưởng con gái thì ai cũng phải biết chứ :D
Btw,HCKL anh đọc cứ nghe như Hoàn Châu Cách Cách :D

Lê Thành Tuyên đã viết:
Thủy ngốc,khi đã là tình yêu thì không có sự nhường nhịn,vì đã là tình yêu thì làm sao lí trí em có thể điều khiển được nữa,hì hì feelings chi phối em hết rồi :p Em đã quên được 1 chút rồi thì cố gắng tiếp nhé ;) đó chỉ là 1 chút tc thoáng qua thôi,vui vẻ lên em ;) đừng có nghĩ là tình bạn như thế có đáng vì để dứt bỏ 1 tình cảm khác ko ;) nếu nghĩ thế em càng thấy khó chịu trong người.
Anw,đã đỡ ốm nhiều chưa đấy :) ko ngờ em con gái mà kém quá,chẳng biết chăm sóc bản thân gì cả /:) anh hỏi gì cũng không biết /:) thế thì ốm dài dài mất,có gì không hiểu thì cứ hỏi anh hoặc các chị HCKL ý,anh tưởng con gái thì ai cũng phải biết chứ :D
Btw,HCKL anh đọc cứ nghe như Hoàn Châu Cách Cách :D

đã phải là yêu đâu :p ...

.. với cả em nhỡ bảo quên đi rồi .. :D ... :mrgreen: .. có lẽ chưa đủ 18 tuổi nên tình yêu thực sự chưa đến anh Tuyên nhỉ :)) :p .. :mrgreen:

hôm qua nấu cháo .. xong lên nhà ngồi net ... đang ngồi vào HAO .. vào đây đọc bài anh Tuyên mới nhớ ra mình nấu cháo dưới nhà =))=)) :)) .. chưa thấy đứa nào vụng về như mình :)) .. cháo cháy :)) :)) =)) .... chết mất ... anyway .. may mà chạy xuống kịp thời nên chưa bị làm sao :| ... hic ... anh Tuyên nhé anh bảo nửa gạt gạo ... em cho nửa gạt mà sao nó thành cả 1 nồi cháo to đùng thế .. @-) ... ăn thế này thì ăn cho cả tuần ah .. :| :(( :(( ... :| .. :nono: j/k :p ...

... hehee anh Tuyên biết nấu cháo gà cháo thịt nhưng có biết nấu cháo hoa đâu :-" =)) =)) :)) :p ... anyway thnx anh n` :p :x ... may mà có ng` dậy mình nấu cháo .. :D ... :mrgreen: .. :">

Chỉnh sửa lần cuối:

thì ý anh nói là em vẫn còn nhường nhịn nên tình cảm đó của em không phải là tình yêu :)
Chúc mừng em có nồi cháo ngon :D mà em ăn khỏe thế thì 1 bữa cũng hết,lại con chả vờ ăn 1 tuần ko hết ;;)
Mà "gạt" gạo là cái gì :| người ta gọi là bơ gạo chứ :p haha Thủy cong lại sáng tác từ chuyên môn gì đấy :D

hôm nay chị yêu gọi từ Lon lên ... hỏi xem em yêu ốm sao rồi ... nhớ chị yêu quá ... sắp đc gặp chị yêu rồi ... chị yêu giữ gìn sức khỏe nhé ... chắc sau đợt Trịnh chị yêu sẽ càng gầy hơn mất ... chị yêu ăn nhiều Mc Donald vào cho béo :)) :)) :p :mrgreen: ...

... dạo này hay ngồi nhớ chị Chu thế .. :( .. :| ... sao thế nhỉ :( .. :-s ... lâu ko bị chị Chu quát mắng ... lại nhớ ah :p :mrgreen: ...

... có 1 ng` chị ... cảm giác lần đầu mới gặp thật gần gũi biết bao ... sao dạo này ... giữa chị em mình ... lại cứ sao sao ý ... biết đâu đó chỉ là sự cảm nhận vu vơ của em hopefully ... cái cảm giác hình thành khoảng cách trong quan hệ ... thật là khó chịu biết bao .. :-< .. chắc tại mình nghĩ nhiều quá nên hâm mất rồi ... >.< ... :-s

..................

.. càng ngày càng thấy mình trở nên vô tâm hơn ... thấy mình quá hững hờ ... thật chán .. :-< ....

.... thôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ... ko chán nữaaaaaaaaaaaaa .... dạo này mình bị làm sao thế nhỉ ... tự nhiên dạo này cứ toàn buồn với chán đời ... mình bị điên ah .... :| ... ngày xưa có bao h biết chán với buồn đâu ... càng lớn càng dở hơi ... :| .....

......

,.... hí hí hôm nay đi học lây bệnh cho ông tutor .. :)) =)) ... :))

.... khổ thân ông tutor sáng ngày đến mặt còn tươi tỉnh yêu đời .. :( ... cuối cùng cả ngày cứ hắt xì .. cắm mặt vào tờ giấy vệ sinh :(( :(( ... :| ... mình thật là tội lỗi =)) =)) :| .. :mrgreen: ...

... hôm nay moody thế ... nghe never say goodbye - ost của my girl xong thấy hưng phấn cả ngày ... bây h đến trường chỉ cò ngồi làm FMP ... đời học sinh đi học giá mà lúc nào cũng sướng thế này :(( thì mình thề mình sẽ đi học suốt đời .. :| .. eo ôi goo day .. :x

.. hôm nay vừa ngồi học vừa nghe never say goodbye ... ng` cứ lắc lư theo vì .. quá hay ... :x .. làm mình phấn khích hẳn làm đc bao nhiêu thứ .. ^^ :x ... thích rồi đấy .. :"> ... hôm nay thật là thú .. ^^ :x ...

Chỉnh sửa lần cuối:

mong 1 ngày trôi qua thật smooth...................chiều nay thi Lý nè....hic hic.....sao mà ghét Lý wá đi.......bài này mà hỏng thì coi như hỏng hết....mà kể ra cũng hỏng rồi..., nhỉ ? :-s

........dạo này hay chán đời wá....vui buồn thất thường........có lẽ ...chẳng ai chịu nổi mình đâu nhỉ .....??! ........ nhiều lúc sao mà mình lại cần "người ta" đến thế........mong dựa vào vai "người ta" đến thế ...nhưng rồi mỗi lần sau khi nghĩ thế...lại chợt tỉnh ra rằng : mày ngu lắm ! hãy cứ mơ vậy thôi.....mày đâu phải duy nhất với hắn.....mày đâu có cả trái tim của hắn chứ !? mong muốn là mong muốn vậy thôi.......hãy cứ để trong lòng, mà nếu đc...vứt nó đi...đừng tiếc để rồi phải buồn mãi.......
Sao mà bỏ đi đc, sao mà quên đi được chứ ???:| Mà nếu mày có dựa đc vào bờ vai của hắn đi chăng nữa cũng...đâu phải là mày có hắn đâu...t/c này là gì mày đâu có gọi tên đc...mày chỉ biết chỗ dừng của nó ở đâu thôi...Có đc ở bên hắn đi chăng nữa thì ...mày cũng hãy nhớ rằng.......mày chỉ là 1 con bé...ko đủ khả năng làm điều gì để trái tim hắn là của mày đâu, Ki à ?? nếu đc ...quên di mà sống cho tốt hơn bây giờ.......... Mày ko cảm thấy mà đang sa sút hay sao......mày quên mày là ai à......mày quên mày phải làm gì để xứng đáng với những gì mày đang có à......hay mày cung thờ ơ trước những gì mà người khác hy sinh cho mày ... để giờ đây mày chẳng còn là mày nữa....tỉnh lại đi...đừng quên những gì mày đã có và đang có là bao nhiêu nhưng vất vả của những người thân iu quí của mày đấy.....tại sao có lúc mày thấy hối hận rổi mà mày vẫn ko thể đứng dậy mà sửa sai bản thân.....sao mà KÉM thế.......kém thế.......kém thế sao ko chết đi.........để ko phải buồn...mà cũng ko làm phiền đến ng khác.........Mày xem lại đi....mày đâu có xứng đáng với những gì mày có đâu.......mày luôn đc che chở....luôn đc giúp đỡ, đáng lẽ ra mày phải hơn hẳn nhiều người khác chứ......sao lại để kém hơn những đứa ko có điều kiện như mình .......... Lúc nào cũng thế....có thể đọc vanh vách những khiếm khuyết của mình.....nhưng biết rõ vậy rồi mà mày chẳng làm gì cả, chẳng biết sửa đi......chẳng biết đứng dậy mà tự lực......vẫn để ng` khac phải lo cho......Mày ko thấy mày đáng ghê tởm sao ??? ...... Mày ngu lắm........ngu lắm..........ai cũng thấy nhục nhã thay cho mày.......Rồi đây mày sẽ ko còn bạn bè nữa đâu...........tỉnh lại đi.......Mày khóc mà làm gì .... khóc à ..........nước mắt ko làm mày mạnh mẽ lên đc đâu........chỉ có nước mắt thôi thì mày làm đc gì nào......đã kém cỏi rồi còn ko biết cố gắng.....lại còn mít ướt....nc' mắt thì tốt đẹp gì chứ.....Mọi người lại cứ tưởng mày giỏi lắm...hoc giỏi này...ngoan này...có chí này......Nhưng thật ra....mày có đc bao nhiêu trong những cái tốt đẹp ấy chứ.......chỉ là con sô 0 thôi......liệu mày có thật sự có đc bằng chính sưc mày ko......có đc vậy ko ......... mày chỉ giỏi dựa giẫm thôi.....vậy mà lúc nào cũng mơ.....mơ làm gì khi khi biết mình là ai.........nhiệm vụ thực sự của mày là gì........mày chỉ là 1 con vô dụng...lo cho chính mình còn chẳng xong..........còn mong muốn đc điều gì tốt đẹp chứ.......lúc nào cũng để ng` khác phải lo cho mình....ko biết tự lập....lại còn ghen tị với anh mày nữa....anh mày còn xứng đáng hơn mày nhiều lắm.........còn biết tự lập......biết chịu đựng....biết thay đổi để có thể sống tốt..........thế còn mày......mày là em cũng ko có nghĩa là mày ko làm đc.......mày chỉ vì ngu vì lười thay đổi mà thôi..............lúc nào cũng kém thế sao mày vẫn ko biết nhục hả kim anh.................tính khí thì thất thường, ko ai chịu nổi..........:(( chỉ biết khóc mà ko biết đứng dậy...........chỉ biết dựa giẫm mà ko biết tự lực......mày sẽ còn như thế đc đến bao giờ..........rồi mọi người sẽ xa rời mày..............vì mày chỉ là 1 đứa kém cỏi...ko biết cố gắng.....lại còn ích kỷ nữa..........mày sao thế............................Y_Y..........................

...Có lẽ...mọi người chỉ nên đọc những dòng này chứ ko thể và cũng ko nên....nhìn thấy những giọt nước mắt cứ rơi ... cứ rơi như lúc này đây.........nhục quá phải ko ? kém quá phải ko ?... Đừng ai phải thương hại cho Ki chỉ vì những dòng này .. Ki ko xứng đáng đâu...mình Ki khóc là đủ rồi.........là đủ rồi..........T_............

Chỉnh sửa lần cuối:

.......... hờn ...........

ah ha the day.......may thich anh y, yeu lam gi cho kho vi khi yeu may se chia tay, chang co j am mai mai...........tao yeu no 5 nam rui van bo nhu thuong:))

... mày ... cười cái gì ... vui lắm đấy mà cười .. >: P ... con vô duyên ... >: P ...

... cứ lúc nào thấy buồn là lại nhớ mày .. nhớ T .. nhớ N .. nhớ bạn bè ... cái cảm giác lạc lõng ... ko bao h có thể mất đi được ... cái cảm giác tìm kiếm mòn mỏi 1 thứ ko bao h có thể tìm thấy ở nơi đất khách ... tại sao tao lại vẫn đi tìm?? ... mải miết đưa mắt nhìn quanh để cảm giác cái sự cô đơn buốt trong tim ... tại sao ....

... mày ơi tao muốn về .. :( :-< ... chỉ còn hơn 2 tháng nữa ... và rồi 2 tháng hè trôi qua ... trở về để rồi lại ra đi ... sao hờn thế ....

..................

... tao chẳng biết tâm sự với ai cả ... những lúc đau đớn cần tìm 1 bờ vai để tựa vào .... biết tìm về phương nao khi mọi hướng chỉ còn lại .. gió và bụi ...

... tao muốn chẳng có chuyện gì xảy ra cả ... h thì lại mệt mỏi quá ... thích 1 người ... và ko thích 1 người ... và rồi tao bỏ mặc cả 2 con đường ... tao chẳng tiến đến gần ng` mình thích .. tao cũng chẳng đi trên con đường có ng` đứng chờ tao phía trước ... tệ thật đấy ....

.... tao đã bỏ đi cái tình cảm chấp chới của 1 chớm đông lạnh ... và tao cũng từ chối đón nhận 1 tình cảm tao ko mong đợi ... rồi tao tự hỏi liệu h trong tao ... còn lại gì ....

-----------............------------

...... thôi chẳng nghĩ nhiều nữa ... mai lên London phục vụ cho đêm nhạc Trịnh rồi ... nhanh thật .. mới đấy ngày nào ... đêm Trịnh rồi cũng đến ... lúc nãy chị yêu gọi bảo ... hẹn em yêu mai gặp nhau ... mới chợt giật mình nhận ra .... uh mai đã lên London rồi .... thời gian sao nhanh quá .... chợt .... thấy hình như mình đã bỏ phí nhiều ngày chìm trong cái cảm giác của sự đau đớn vô cớ ... để rồi khi tỉnh thức ... muốn níu kéo lại những quãng ngày mình đã bỏ lỡ .... mà chẳng thể ... thế mới biết ... ko đc buồn lâu ... ko sau này hối hận đấy ....

.. thôi cố lên .... mọi chuyện rồi sẽ qua ....... cười .... let it be ... babe let it be ...

..."Hạnh phúc đã ngủ yên trong những ngăn kéo của quên lãng" ....'' Hãy yêu như đang sống và hãy sống như đang yêu "

Chỉnh sửa lần cuối:

cuối cùng cứ định là tối mai lên Lon với các chị .. cuối cùng ở Man có party cho vụ ISF kia ... lúc đầu có định đi đâu ... thế mà đùa thế nào chair lại đi múa vé cho mình lên Lon sáng thứ 7 thật ... :| :| .. chair ơi là chair
( chair làm em áy náy quá .. :| .. em chỉ đùa thôi mà
...

.. nhưng mặc dù áy náy thật :"> ... mình vẫn vui và cảm ơn chair
) :mrgreen: .. 1 câu chuyện đùa lại thành sự thật ... và rồi mai lại đi chơi với vietsoc Man ...
) ... cái tuần này đi chơi lắm thế ko biết :| ... đếm thứ 6 vừa đi chơi về sáng thứ 7 đã lóc cóc xách đồ lên Lon đi chơi tiếp .. :| ..tối Cn lại hckl tụ tập với cả hội Trịnh thể nào cũng tụ tập Cn nữa ... thế là lại chơi bới .. :shock: ... thứ 2 mới về ... minh dạo này chỉ toàn chơi với tiêu tiền thôi
(
( .. con xin lỗi bố mẹ
(
( ....

.. anh Tuyên thân thương ... :| ..

.. mấy hôm nay anh gọi em mà em chẳng trả lời anh gì cả ... biết sao ko :( ... em sợ chat rồi ko dứt ra được ... chẳng hiểu nữa hic ... tại sao mình lại thế .. lúc cần thì gọi anh còn lúc ko cần thì chẳng trả lời anh .... sao anh ko ghét em đi hả anh Tuyên :(( ...:-< ...

... nhiều lúc thấy mình thật là ích kỷ ... khi buồn thì dáo dác tìm ng` để chia sẻ ... để gục xuống khóc ... lúc ko bị làm sao thì chẳng đoái hoài đến ai ... mình có phải là đứa rất rất vô tâm ko ...

... u re so mean babe ... :-< ... what should i do ... feeling bad ... bad me .. i'm a bad girl .... :-< ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Lộ rõ bản chất xấu rồi kìa :|
Thế mà anh quí em rồi mới chết chứ :D haha ngộ nhể,em càng kiểu đấy hình như anh lại càng quí em :D keep scoring :))
Đùa chứ anh ko gọi em nữa đâu :) lâu nay ko chat chit nữa rồi :) anh chỉ gọi hỏi xem em ốm đau thế nào thôi,chứ anh cũng đang vắt chân lên cổ mà học bài đấy :p

----------

Cái topic này hay nhỉ,viết 2 bài liền đều được :D thảo nào bài em cứ lên vùn vụt.
Đi London vui vẻ nhá

Lê Thành Tuyên đã viết:
Lộ rõ bản chất xấu rồi kìa :|
Thế mà anh quí em rồi mới chết chứ :D haha ngộ nhể,em càng kiểu đấy hình như anh lại càng quí em :D keep scoring :))
Đùa chứ anh ko gọi em nữa đâu :) lâu nay ko chat chit nữa rồi :) anh chỉ gọi hỏi xem em ốm đau thế nào thôi,chứ anh cũng đang vắt chân lên cổ mà học bài đấy :p

----------

Cái topic này hay nhỉ,viết 2 bài liền đều được :D thảo nào bài em cứ lên vùn vụt.
Đi London vui vẻ nhá

.. eo lại cái mặt :) đáng ghét kìa .. :shock: .. @-) ... :| ... anh thi tốt nhé :*:* .. đọc bài anh Tuyên xong get a great mood .. thích thật đấy... :* :p ... em sẽ đi chơi vui vẻ cho anh thèm ... >:) ....

ah .. em đỡ ốm rồi :* ... :)) hôm trc em đi học lây hết ốm cho ông tutor rồi =)) =)) :)) ... đúng là đi học xong về tự nhiên hết ốm .. còn ông tutor thì hắt xì cả ngày :)) cứ chúi đầu vào tờ giấy vệ sinh .. :-s :( .. :mrgreen: :p ...

... :D ... cuối tuần vui vẻ mọi ng` ... :* ....

... đang ngồi học là đang ngồi học ... ko học bài là ko học bài ... :)) ..

:| ..có đứa trong lớp ko ngồi học ... :| ...

-------- +++++++++ ----------

.. em ơi ... đánh thức hạnh phúc ngủ quên nào ..... quên lãng ... ta tìm về 1 thời bình yên .... chuyện gì buồn thì cũng buồn rồi .. cái gì qua thì cũng đã đi qua hết rồi ... vậy em hãy sống hết mình nhé ... :* ... sống như đang yêu em nhé :* .... "sống như thể ta sẽ chết vào ngày mai" .... nắng lên ....

Chỉnh sửa lần cuối:

Thủy ơi ko phải má chùa đâu mà cứ thơm chùa suốt thế nhé :D thích thì ra mà gặp anh phò mã ý ;;) hehehe
Mai lên thủ đô thì mua quà về cho dân miền quê nhé :)) anh ở quê lâu lắm rồi chưa được nhìn thây cái xe bus 2 tầng nó là thế nào,mà cũng chả hiểu cái underground nó đi thế nào :D đúng là quê thật nhể....
Hết ốm hết buồn chưa?Mà em ăn xong nồi cháo hoa chưa thế :D

ôi có bài này hay thế .. :x :x .. nghe nhạc hay thật ... LK hát hay thật đấy ^^ mặc dù ko đc đẹp zai lắm ... :D :mrgreen:

[mp3]http://3689341.streamer.soundclick.com/jarry_lo/13/04/freemp3/tincucsat+tuyetyeuthuong.mp3[/mp3]

.. anh Tuyên : .. má thì ko phải chùa nhưng mà càng :* thì thể nào cũng càng đc khuyến khích nên em cứ thế mà :* thôi ... :">. hehhe :mrgreen: .. giời ạ đc 1 hôm làm dáng õng ẹo chưa .. :)) :p ... phải ai cũng đc em :* đâu hehe anh Tuyên nhờ .. ;;) :p :mrgreen: :p ...

.. nồi cháo em ăn ko hết em đổ đi rồi :(( :(( mình nấu cháo cũng dở :| ... ko thể tưởng tượng đc 8-} .. :(( :(( ...

... mà phò mã nào anh cứ trêu em rồi tai tiếng chết em đấy .. :shock: ... :| ... làm gì có chuyện gì đâu ... :| ... anh H anh ý nghe đc anh ý bẻ cổ anh =)) =)) :)) :p

Anh H sợ anh 1 phép mà :D
Thủy cong trả lời nhanh thật đấy :| em cứ ngồi thù lù 1 đống để trả lời hết à ( nghe "đống" cứ thế nào ý nhỉ Mr. Green )
Thủy mà thơm nữa là anh tát vào mặt đấy nhé :D
Mà điểm em 115 rồi sao anh có mỗi 13 :| anh thấy bài anh chất lượng hơn bài em mà

... chưa thấy hôm nào buồn như hôm nay .....

... mẹ à .... mẹ có buồn ko ..... :-< ... con ko muốn thấy béo buồn .... phải làm sao ... con phải làm sao ... :-<

thế mà bảo đi ngủ từ tối nhá :p
Thủy ơi em buồn như thế thì đi toilet đê :D
Học hành đêm hôm như con cú :(( buồn ngủ quá Thủy béo ơi mà ko được ngủ này,đấy mới gọi là nỗi buồn :((

Hồi ức...
Đó là hồi còn bé tí tẹo, hồi còn ở nhà cũ, là con một chứ chưa phải chị cả của 2 đứa em như bây giờ... Bố mẹ chiều lắm, hay dẫn đi chơi. Mình suốt ngày phá phách ở nhà hàng xóm, hay lê la cùng đứa bạn đến giờ mình đã quên cả mặt lẫn tên, chạy dọc theo bờ mương hái hoa dại... Rồi mùa lũ về, đi vớt gỗ mà ngã lên ngã xuống giữa bãi nước rộng mênh mông... Rồi có lần, rủ con bạn lên đê chơi, về bị mẹ trói tay mắng cho một trận, vì tội dám ra đường cái chơi mà không báo cho bố mẹ...
Đó là hồi ông bà còn ở nhà tập thể, cuối tuần nhà mình và nhà dì lại kéo về, mình và mấy đứa em ruột, em họ chỉ mong có vậy để được tụ tập với nhau, phá ầm trời... Hồi đấy sao mà vui thế, loạn hết cả lên, những ngựa già, bé khỉ, chó sứt, lợn lòi... nick name đặt theo tuổi từng đứa... Có những hôm bố mẹ bận không đưa đi được, mình gào thét, khóc lóc cả đêm... Cả đợt cậu ở nước ngoài về nữa, nhà ông bà lại càng vui, càng đông đúc, lũ trẻ con đến chơi với cậu, nghịch loạn cả căn hộ tập thể bé tí...

Rồi thời thế thay đổi, ai cũng khá khẩm lên, nhà mình chuyển đi, bỏ lại khu tập thể cảng xập xệ thời đó cả một quãng thời tuổi thơ ngây ngô và nghịch ngợm của mình, đến khu nhà mới, chẳng biết ai với ai, lạnh lùng, buồn bã...
Ông bà ngoại cũng chuyển nhà mới, mình và lũ em lớn dần, bận rộn với học hành, với bao kế hoạch riêng, chẳng đến nhà ông bà nhiều nữa, mà có đến, cũng chẳng chơi đùa phá phách vui vẻ như xưa... đâu còn có con nít nữa chứ...
Thế nên hồi ức bao giờ cũng đẹp. Để nghĩ lại, thấy được những ngày tháng vui vẻ hồn nhiên mà mình không bao giờ muốn quên đi... mà chỉ sợ rằng cuộc sống bận rộn với bao lo âu áp lực sẵn sàng khiến những hồi ức đó biến mất hoàn toàn khỏi tâm trí... Nghĩ lại đôi lúc thấy xót xa... Những ngày ấy sao mà đi mãi không quay về ...

Back
Bên trên