Học bổng Hàn Quốc

Ờ, round 3 nhận 20 inter, trong đó có 2 VNese. Hình như hồi trc cũng nhận như thế, giờ policy nó đổi rồi :)

Bạn Hiển ơi,có đúng qua vòng 1 là đc nhận vào,vòng 2 la xét học bổng ko đấy, tớ sợ mừng hụt lắm

Tớ cũng nghĩ là tớ mừng hụt rồi í 8-}

Đổi policy là đổi tn cơ :-? Hay chị Huyền Anh thử hỏi xem có thêm tí thông tin nào về tuyển sinh round 4 này k :| Sao cứ đụng đến lúc mình thi thì lại lận đận thế này cơ chứ =((

Không cần lo đâu, đúng là qua round 1 là đc vao trường rồi, congrats lần nữa nhé.
About the policy change, tại ở mấy trang đầu với cả theo lịch sử UIC thấy mỗi năm nhận 2 inter students, năm nay nhiều hơn nên nghĩ vậy :D

25, thứ 6 thi học kỳ :-<

Phỏng vấn ng ta hỏi những j ý nhờ các ấy 8->

Ờ, tớ cũng chưa thấy mail báo j cả. Bạn Hiển ơi thế lần trước ng ta phỏng vấn có lâu k? Hỏi những gì :D

Officer làm việc chăm chỉ ghê, đến 11h Korean mà vẫn thấy còn update info:x

ờ, tớ cũng vừa nhận đc điện confirm ngày giờ, chị ở adm office giọng nhẹ nhàng nhỉ

Hơ hơ, nói ra chắc các bạn sẽ không thích, nhưng chị giọng dễ thương đấy mai không interview đâu, hồi trc cũng mừng hụt :p
Sry vì báo trễ nhé, dạo này đang thi hk, hôm nay vừa xong, nghỉ ngơi chút mai, hoặc tuần sau học thi tốt nghiệp tiếp. Về nội dung phỏng vấn ngày mai (plz don't tell them tomorrow that you have already known the questions :)
1- Introduction, e.g good..., how are you...? Keep in mind that time in HN is GMT+7 while in KR is GMT+9 and watch out for good morning and good afternoon thing.
2- Into the main part, I can't remember 100%, juz the important ones:
- Why did you choose to apply to Underwood International College?
- How did you first hear about UIC?
- What do you think you can contribute to UIC (campus)?
- Although we...., we do not have enough scholarship.... In case you don't have the scholarship, will you still go to UIC?
- Do you apply to any universities in your country?
--> Đấy, chỉ nhớ mấy câu ấn tượng như vậy thôi, nhưng không chính xác lắm về các từ ngữ đâu. Thêm mấy câu nữa là kết thúc, tầm 10-15 phút gì đấy. Anyway, don't take it too serious, relax yourself, take a shower and go for it :D.
Ah, good luck :)

Thanks bạn Hiển. Tớ chả đc chị nào nhẹ nhàng gọi điện confirm cả mà là một anh :)) Cũng đoán là sẽ hỏi như thế nhưng tớ hỏi này. Câu cuối nếu trả lời là ko thì có sao k nhở vì thực tình tính sơ sơ thì ko hb một năm phải đến 15k ý :))

Ờ, tớ cũng đang k hiểu phải trả lời câu đấy tn:-<

Có ai gặp rắc rối gì chuyện nộp app fee k? Tớ gửi trực tiếp trong package luôn, k biết có vấn đề j k :-ss 150$ chứ ít ah :-s

@Hằng: Thực ra đáng lẽ nên wire-transfer, nhưng nếu pass round 1 tức là chả sao đâu.
@Hương: Ờ, kinh nghiệm bản thân tớ thấy nên thành thật, mà than nghèo kể khổ chút cũng đc, nhưng nên thật là đc, người ta thích cái đấy hơn :)
1 anh confirm à, có khi mai lại 1 chị/cô giọng dễ thương interview đấy, sướng :))

Ờ, tớ cũng đang k hiểu phải trả lời câu đấy tn:-<

Có ai gặp rắc rối gì chuyện nộp app fee k? Tớ gửi trực tiếp trong package luôn, k biết có vấn đề j k :-ss 150$ chứ ít ah :-s

Gửi trực tiếp á :| Tôi ko rõ nhưng ở một số trường thì nếu mà để cash trong package luôn nó sẽ bắt mình nộp lại, nhưng nếu trong trg hợp tiền không bị thất lạc thì chắc nó sẽ chỉ phàn nàn mình thôi.

Tại hồi app Kaist Mrs Oanh cũng bảo là để cash trong package luôn vì deadline đến nơi rồi, có tiền mới process hồ sơ cho mình 8-} Cô cũng bảo năm chị HA app cũng bị lằng nhằng cái fee mà, nên tôi để luôn trong đấy :| Mong là k thất lạc đi đâu hết, vì hình như lúc chiều anh ở office gọi cho Cảnh cũng bảo là thất lạc app fee của nó :|:|:|

tớ thấy sv UIC nói là toàn đích thân Dean phỏng vấn đấy, anh/chị giọng nhẹ nhàng là admission officer thôi

Cám ơn bạn Hiển :x
Chúc các bạn phỏng vấn tốt >:D<
Tớ phỏng vấn 12h, mất cả xem phim =((

Mọi người sắp phỏng vấn rồi nhỉ. Ơ, mình không phỏng vấn vẫn thấy hồi hộp, lạ /:)
@All: You guys are all welcome :D

Back
Bên trên