Du học Anh

năm sau e mơi' hê't lơp' 11, nhưng ma` đu? 17t ru`i (e sinh thang' 6) thi` co' đươc nhâp hoc Foundation ko?

40 also can... who cares about your age of studying in this country dude

Chỉnh sửa lần cuối:
e nghĩ là chỉ cần bảng điểm tốt, Ielts, recommendation letter la` okie chứ? Vi` cái mác hs ams cũng rất được tín nhiệm ở UK muh

What da hell are you talking about then? :D
Yeah, rite, if you can have IELTs score over 6.5 and no band is lower than 6, you should submit this to your application form. If not, so forget about this lor and take time to do it again in the UK
Recommendation is not that important as what you expected, since the UK colleges for A-level only care about your GPA (grade point average). Some colleges, if your GPA is higher than 8.5 or about 9.0, will give you a 'special offer' for the tuition fee.

What i have said about the age of studying, I mean you dont need to worry about how old you are to enroll the A-level or foundation courses. However, If you are too old sth like 22-23, you will have less chance to get in top famous Universities like Oxbridge. Since their policies are limited age, I mean they restrict students who are too old to enroll the course.
And last but not least, eventhough HN-Ams has a very good tuition quality (i mean teaching quality) in Hanoi, there are many other schools also good. So dont be too 'dependent' on the name of your school. Since only a few UK colleges know about this.
The most important thing to get in a good College for A-level is your GPA. Otherwise, I aslo cannot forget to say that some colleges required you to prove your family's finance that can afford your tuition fee, whether or not you have received a financial hardship.

Chỉnh sửa lần cuối:
có ai bít cái Alevel 1,5 year ở Dudley là ntn ko ạ? nó bảo là 6 tháng intensive English rùi học maths của AS + 2 sub của Alevel, chả hỉu thế nìu???

sao lại chỉ có 2 A2 với 1 As học thế này thì làm sao vào đại học được

Nếu mà nó cho em học như thế thì thôi em ạ, vì như thế em không đủ để vào đại học anh mà cả ở những nước khác cũng không được vì at least em phải có 3 A2's level hoặc 1A2 4 As's hoặc 2A2's 2As's còn nếu chỉ được như em thế kia thì đành bó tay thôi, cũng có thể có vài trường nhận nhưng toàn mấy trường phọt phẹt thôi học như thế vừa tốn công vừa tốn thời gian. À quên anh tường năm sau em mới đi, nếu đi 18 tháng thì em nên contact với trường sớm đi + hình như đến bây giờ thì phải hoàn thành xong hồ sơ nộp sang học và chọn môn thì phải. Một số trường nó không flexible lắm cho mình trong việc chọn môn, VD nếu môn đấy ở trường nó nhiều người học quá mà các lớp đều đã kín hết chỗ thì nó sẽ bắt mình chuyển sang môn khác hoặc ko cho mình học thêm nếu đã đủ 3 môn rồi. Vì thế nên đăng ký sớm và confirm với nó

.. theo anh chỉ có 3 điểm thì không vào được đại học ạ.. :eek: .. thế em học AVCE/BTEC National Diploma thi anh thấy sao hả anh Hiếu ??? ... /:)

Lê Doãn Anh Tuấn đã viết:
nguyen le tran đã viết:
@Chi Hien: Chi hoc Foundation ah? Em cung dang nghi den chuyen thang 9 nam sau di hoc Foundation, tiet kime thoi gian^_^ The em het lop 11 ma` hoc foundation co' dc ko ha chi? Chuong tri`nh co' kho' lam ko?

Học foundation có thể tiết kiệm được thời gian nhưng hiệu quả của nó không cao vì em khó apply được vào các trường tốt hơn nữa lại bị giới hạn số trường đại chấp nhận (hình như năm nay chỉ có 19 trường chấp nhận foundation).

.. em thấy anh Tuấn cũng rành về AVCE của em.... thế theo anh nó có hơn Foundation không ạ ?? .. và có dễ xin financial aid không hả anh ???

@ Thủy: anh xin lỗi vì không trả lời được cái câu hỏi của em, anh còn không biết AVCE của em là chương trình như thế nào, em post cụ thể lên đây rồi để anh search thử xem.
Còn A-level ko phải 3 môn không vào được, mà nếu điểm của em không phải 3 môn A2 (full a-level) thi em không vào được. Còn nếu như điểm của em là AAA thì em vẫn có thể vào nhiều trường đại học đỉnh lắm, kể cả LSE hay Imperial :D

.. cảm ơn anh Hiếu ... anh Tuấn hôm qua đã phone to explain cho em rồi ạ ... em cũng cảm ơn anh Tuấn nhiều ... :) ...

...

hum wa e đi gặp đại diễn của trường Dudley, chán wa', té ra 50% đấy là discount cho VNese sts, thế thì chán òm, hix, lại còn ko được ở hostel chứ. MÀ sao nó lại ko cho U18 ở hostel nhỉ?

Em ơi ở hostel nhục lắm, anh bị nó đầy cho ở hostel 1 tuần đã thấy ngấy đến tận cổ rồi. Nêu trường em Boarding thì ở trong hall là sướng nhất, nhưng damn strict. Còn không thì cứ ở host family, đắt một tý nhưng được cái chẳng phải làm gì :D

hum nay đi exhibition, chả đông lắm, chắc vì làm ngày thường ^_^
nhìu trừơng thật, hoa cả mắt, cuối cùng quyết định...chả vào trường nào trừ trường mình định học ^_^
@Châu: ấy đã chọn được trường chưa?

Hôm nay cũng định mò lên đấy để gặp mấy bà chị Hội đồng anh, NHưng ối giời ơi, mệt wa, không bò ra khỏi nhà được, mai lên vậy :D ko lên các ba ý giết chết

em u vào trường chị học này: padworth college
trường chị là boarding,ăn ở ở đây tốt lắm
hình như nó đang về cho scholarship 50%(cả ăn ở+tuition)

Chỉnh sửa lần cuối:
ôi, giời Pit ơi, tớ về nhà vác theo 1 đống sách, vẹo cả người ! Ta đã lùn nay lại càng lùn hơn ! Nhưng ko sao, mình sẽ cố để "tuy chị ko cao nhưng người khác vẫn phải ngước nhìn" ! :D
Tóm lại là vẫn linh tinh lắm. CTC với Concord kiêu vãi lên được ! bellerlys thì rank chỉ có 488 -> kém quá ! Bath thì chưa biết thế nào, nhưng mà bà principal có vẻ cũng thích mình ! Hé hé ! Mà mọi người thấy Broxtowe, Bellerbys với Bath Academy thì cái nào tốt nhất ???

Anh thì sẽ chọn Bellerbys. Not good impression about Broxtowe, it s no different from a Vietnamese town: chaotic, ton of VNese, infamous.
Bath: is this University of bath or what else. Since I only knew about Bath University, one of the best Unis in England but kinda like china town college :D

Can anyone recommend me some of the 100 best colleges

Back
Bên trên