Du học Anh

suýt chết thôi anh, em bỏ rùi mà
quyết tâm tháng 9 đi Dudley vậy ^_^
cũng tốt, có thêm thwoif gian mà improve E

Tài chính kô rõ ràng thì đúng là khó mà fulfil it without any help lắm.Anh thấy là có thể vay tiền ngân hàng rất dễ mà em.Thực ra thì anh cũng ko tin là thành công lắm nhưng thấy bọn bank teller nó bảo thủ tục khá đơn giản.Chỉ cần thế chấp sổ tiết kiệm,sau đó làm cái biên nhận vay tiền của ngân hàng.Đến lúc pv thì nhân viên NH đi theo mình để show cái giấy đó cho embassy.Nó chỉ cost you merely 200.000 vnd.Đấy là according to bank teller,nhưng mà mình doubt what they said,sao lại có thể dễ thế đựợc nhỉ.Bạn nào confirm hộ với.

Em Tran cố đi tháng 1 đi em à,nếu TA em ổn,cảm thấy mature enough và thêm nữa tài chính bố mẹ có thể lo thì theo anh em nên đi càng sớm càng tốt,just my own thought.

Các anh chị bảo em nên học A Level hay là IB bây giờ ? Em thích IB hơn, nhưng học IB có vẻ khổ quá, mà em lại toàn thấy dân tình học A Level - Hơi hoang mang

Anh chị hoặc bạn nào cho em list best 9 Colleges ở Anh với

Nếu apply online thì kiểu gì ạ ? Điền vào cái appication form, người ta sẽ xem xét mình có đáng cho học bổng ho rồi gửi thư thông báo cho mình ạ ?

Học IB lợi thế hơn AL chứ, nhưng mà nó ko popular với VNese lắm^_^
@Anh Tuấn: Nhà em đâu có cm được tài chính đâu anh. Với cả em tưởng alf vay tiền thì ko được tính chứ? Nó đâu có chắc chắn? Tự nhiên dồn 1 cục vào để cm rùi mìn rút ra hết thì sao? E nghĩ là embassy nó ko chấp nhận đâu T_T

Ai bảo em là IB lợi thế hơn A-level. Cũng như nhau cả thôi vì cả hai cái đều được chấp nhận là international certificates.
IB: thì có thể học nhiều môn hơn, nhưng trường trình học dễ hơn rất nhiều so với A-level
A-level: học ít môn hơn MAx 6 môn, khó hơn IB nhiều. Thêm nữa, anh chưa thấy bọn Uni nó offer điểm IB như thế nào, vì nó toàn convert điểm A-level thành Ucas points thôi.
Cuối cùng list 9 trường A-level đỉnh nhất có list ra đây thì cũng chẳng đứa VN nào vào được vì nó ko accept intel' sts.
Anh chỉ biết mấy trường hay có học sinh VN học thôi. Tất cả đã được post ở những bài trường em Châu chịu khó tự tìm nhé. :D
GUd luck

Quên còn chuyện xin học bổng cái này em phải tự contact với trường vì có một số trường nó không có budget để tài trợ cho em học đâu. Nhưng nói chung phải contact hoặc vào website của trường mà đọc.Cái này thì không ai giúp được em hết đâu phải tự làm thôi

IB học 1 năm hả anh? Em thấy chỉ có mấy đứa có cảm hứng chuyển wa US mới học IB, còn thì toàn AL thui mà. Bên US nó đánh giá IB cao hơn AL ah?

Em này đúng là chẳng biết cái gì cả :D
IB hay A-level thì đều 2 năm thì phải (anh không chắc lắm sẽ check lại). CÒn bảo nộp sang Mỹ em có điểm IB lợi thế hơn A-level, nực cười. ANh đang nộp sang Mỹ đây này.

em đã vào webs mấy trường rồi. Em thấy cả application form rồi - thế thì apply online luôn được ko ạ? Sau đó nhà trường sẽ xem xét xem mình có đáng được học bổng ko đúng ko ạ ?

Các anh chị thấy trường Exeter thế nào ạ ???

Anh không biết là nó có cho học bổng không vì thường là mình phải thi mới được học bổng chứ nó không tin academic results của VN. Em thử hỏi nó xem có cần phải làm test hoặc interview gi ko

À vâng ạ. Em cám ơn. À, nếu học về psychology thì có thể làm những nghề gì ạ ? ( nghề nào nhiều tiền ý ! )

Anh Minh Hieu Dam - anh học NSL cấp 2 hả ? em cung thế ? anh hơn em 2 tuổi nhỉ . Anh cho em ID trên Ym được ko, có gì em hỏi anh luôn cho tiện ! Nếu anh ko thích thì thôi, ko sao đâu ạ . Còn nếu anh ko thấy phiền hà gì thì em rất cám ơn

Trường hợp ko chứng minh được tài chính của em có phải thế này ko:tài khoản dưới 6 tháng có số tiền lớn quá mà income của bố mẹ mặc dù cao cũng ko giải thích nổi đúng ko?Anh cũng ko sure nhưng khoảng 2 tuần trước anh có đến techcombank thì bọn nó nói đã làm rất nhiều trường hợp cho vay tiền ảo thế này,mà cả du học Anh cũng có,chưa có ai bị reject,thế mới lạ.Mà cũng có nhiều đứa bảo anh làm cách này vì chính bọn nó successful rồi.Anh cũng confused lắm,chả tin là có thể dễ đến mức thế.Giờ thì anh đang cày TA,phải put CMTC aside đã.Anh suggest là em cứ thử đến bank xem,biết đâu lại được.Được thì về kể cho anh để anh có thêm experience.

Ko hiểu Dudley college có gì hay mà em mê thế?Có phải là vì bảng điểm trên 8 có scho 50% đúng ko?Sit down and think twice đi em.Anh thấy trường này nó thiên về kĩ thuật(chắc em ko interested lắm),với lại ranking thì thảm hại,mà 1 số chỉ số còn ko có.Tại trước thằng bạn anh định nhắm trường này nên anh có biết sơ sơ.

Nếu cảm thấy mọi thứ đều ổn chỉ vuớng mỗi visa thì theo anh em cố tìm cách mà solve em ạ.Đi càng sớm càng tốt,chứ mai này có chuyện gì xảy ra mà ko đi được thì tiếc lắm(mặc dù DH ko phải là thiên đường).Đừng như anh,già lụ khụ mới nghĩ đến DH:_:.Gud luck em!

Đặng Minh Châu đã viết:
Các anh chị bảo em nên học A Level hay là IB bây giờ ? Em thích IB hơn, nhưng học IB có vẻ khổ quá, mà em lại toàn thấy dân tình học A Level - Hơi hoang mang

Anh cũng chỉ có comment với em là nên học A vì hiện nay IB la hệ đào tạo được coi là mới hơn nữa các trường đại học vẫn prefer A hơn.
Điều quan trọng nữa là sau khi em đi học, nếu em muốn đi làm ở trên nước Anh thì theo anh được biết nó vẫn hỏi đến bằng A. Lợi nhiều hơn hại.

Đặng Minh Châu đã viết:
Nếu apply online thì kiểu gì ạ ? Điền vào cái appication form, người ta sẽ xem xét mình có đáng cho học bổng ho rồi gửi thư thông báo cho mình ạ ?

Chuyện apply online thì em cứ vào trang web của trường rồi chịu khó ngồi tìm nhưng cũng không có nhiều trường như vậy.
Đặc biệt với một số trường tốt thì em phải làm test và thêm một số điều kiện khác như bảng điểm học của em thế nào thì nó mới có thể cho em ít hay nhiều học bổng. Được bao nhiêu nó sẽ thông báo cho em qua email (anh thấy thường là thế) sau đó sẽ có thư chính thức gửi về nhà.

Anyways, chúc em thành công và chọn được trường tốt.

.. Thủy apply online này ... nhưng thường apply online thì không có học bổng đâu ... nếu muốn có học bổng thì chỉ kiếm trường tư thôi vì trường công không mấy khi nó cho học bổng . Lý do : tiền học đã rẻ hơn rất nhiều so với trường tư nên ở trường tư có học bổng thì cũng bằng học trường công không học bổng ,.. có khi học trường công mà vẫn còn rẻ hơn ... vd luôn thằng bạn thi được 50% học bổng ở 1 trường London mà tính ra tiền học vẫn còn đắt gấp đôi Thủy ... 8-} ( đấy là đã giảm 50% rồi đấy ... 8-} ) ...mà apply online thì đừng hy vọng nhiều là họ hỗ trợ học bổng vì thực ra hầu như là không có đâu ... chỉ thi trực tiếp kiểu như Vn thì mới có thôi .. :)>- ...
.. IB là gì vậy ạ ??? ... sao không thấy ai nhắc tới AVCE/BTEC Nationla Diploma của em nhỉ ... :((

Back
Bên trên