Du học Anh

@Tran: hỏi ngộ thật, thì em nghỉ 1 term thì tât cả những đứa học 18 tháng với em đều nghỉ 1 term mà, nếu mà em không học được nó sẽ chuyển em xuống khóa học 2 năm của năm tiếp theo, thế là mình mất 1 năm ngồi chơi xơi nước. ANh thấy học 5 term cũng vui căn bản không phải học với nhiều chinese khóa anh có mỗi 2 chinese với 5 VNese còn lại toàn Malay với Sing. Chơi với bọn này vui hơn.
CÒn học 5 term hay 6 term thì kiểu gì nó cũng phải dạy mình từ đầu chứ ai lại mình học sau nó lại dạy tiếp thế thì đúng là hiểu cái quái nào được

.. sao em không biết về vụ 5 với 6 term .. :(( .. nhưng em học 2 năm thì chắc là 6 term ... /:) .... em thấy cái campus của em có đúng 1 mình em là international .. còn chưa thấy 1 international nào ở cái campus của em cả ... toàn British ... :(( >..khô đủ đường ... bọn nó nói như gió ... 8-} /:)

.. Tran xin học bổng thì là học trường tư phải không ??? .. bao nhiêu 1 kỳ đã biết chưa ??? ... có muốn xuống đây học với tớ không ... tớ sẽ xin cho cái application ... hoặc ấy lên net apply cũng ok ... ;)

Chị biết 2 trg` Abbey và ber rồi. Chị cũng hỏi qua tình hình của Abbey có vẻ tốt hơn. Có em nào đang học Abbey Cam không? Chị hỏi cái 18 tháng term bắt đầu khi nào?

@Thủy: trường của tớ là state, nó cho thì cứ offer thôi, tội j` ^_^ nếu ko được thì tớ cũng đi trường này, ko đắt lắm, 5000p/year, mà Bir cũng gần Man thui^_^
@A.Hưng: e thix Cam lắm anh ạ, nhưng mà e còn thix Bir hơn ^_^
@C.Hiền: bạn e định sang Bell-Ox nhưng mà thành phố đấy bé wa', lần trước nó đi học hè đã luộc hết city rùi nên đang lưỡng lự ko bít có nên chuyển wa Brighton ko???

Nói chung ở Oxford buồn lắm em ạ, nếu em thích Party thì sang thành phố khác thích hợp hơn, ở đây ko nhộn nhịp , tấp nập như ở London, thời tiết thì lúc nắng lúc mưa, phong cảnh đẹp, nhưng yên tĩnh, mà cũng chẳng bé lắm đâu em ạ, chị ở đây sáng đi học, đến chiều phải làm BT, tối làm BT, chỉ có cuối tuần đi chơi thôi, bận rộn , chưa đi hết cả TP đc

ở đây nhiều trường học lắm, chị nghĩ đến Oxford là tuyệt nhất, ở London ko an toàn

Hơ bạn Hiền này học trường nào ở Oxford thế nhỉ.... nếu không nhầm đấy mới là 1st year đúng ko. 1st year đâu có đến nỗi bận lắm nhỉ..chỉ có 2nd year mới hơi bận chút thôi :D

Muốn học thì bận, muốn chơi thì vẫn có thời gian em ơi. Nghe Hiền nói Ox hay quá, chị hỏi về Alevel tại bé em gái chị năm sau sang, nhưng chưa biết nên đi đâu. Ox có vẻ hay quá. Hiền học trường nào em? Có trg` nào ở Ox có foundation không nhỉ?

ở Ox hình nhwu em chẳng thấy có cái coll nào nổi nổi nhỉ? Ah, trừ Bell-Ox ra ^_^
Sinh hoạt phí ở Cam có đắt lắm ko ạ? Hix, anh Hưng ui em đang phải tính đến chuyện chuyển sang Cam vì trường Dudley này kiêu quá, ko bít nó đã vứt bộ hồ sơ của em đi chưa nữa T_T

nó nằm ở Dudley, cách Bir 10 miles, như thế đỡ ồn ào hơn là nằm trong thành phố

Oạch... anh thấy sống ở chỗ hoang vu quá cũng khổ lắm... về sau lúc cần vận chuyển rồi muốn đễn các thành phố lớn cũng rất khó. Còn cái chuyện ồn ào ở Anh á, chừ Zone 1 London với cả vài cái Centre chính như ở Birmingham, etc... thì nước ANh đúng là bắt đầu chết từ 6h chiều nếu không muốn nói là 5h.... Mà với cả dân tình đi pub thì cũng chủ yếu là weekend... chứ còn ngày thường nó làm mửa mật còn đâu mà hơi để đú... em không cần phải lo quá thế. Anh thấy cho cùng học gần trung tâm vẫn tốt hơn,both academically and socially :D

ai ju'p em với, chuyện cm ta`ì chính í
e định đi tháng 1 này luôn, vừa được hb của Bell
acc mở lâu rùi nhwung bi h ko đủ 60 vì vừa xây nhà nên rút bớt ra
nhà e có nhà cho thuê, giấy tờ đầy đủ+ chwungs minh lương bố mẹ, thế có đựoc ko?

Được, chỉ cần chứng minh có khoảng 30.000 là đủ...cộng lương bố mẹ... NHưng nói chung đi xin visa thì nên nói thật có bốc phét cũng vừa vừa thôi
gud luck em :D

ở tt tư vấn ng` ta bảo là làm 1 cái hợp đồng bán nhà giả để có 1 nguồn tiền, có nên làm thế ko? Em sợ nếu bị phát hiện thì tiêu T_T

Muốn học thì bận, muốn chơi thì vẫn có thời gian em ơi. Nghe Hiền nói Ox hay quá, chị hỏi về Alevel tại bé em gái chị năm sau sang, nhưng chưa biết nên đi đâu. Ox có vẻ hay quá. Hiền học trường nào em? Có trg` nào ở Ox có foundation không nhỉ?
Em cũng học ox hồi A levels, bây giờ thì chuyển đi nơi khác rồi. Theo ý kiến cá nhân thì Ox có môi trường học tập rất tốt. Nhìn chung là thành phố này nhỏ, đi vòng quanh center của nó chắc mất chừng 15', đẹp và yên bình. Tất nhiên ai mà thích cuộc sống ồn ào, tất bật thì không thích ox một chút nào hết. Chắc là con gái thì thích ox hơn. TUy nhiên có một điều là chi phí sinh hoạt ở Ox cũng đắt ngang ngửa london, thậm chí còn đắt hơn /:) . Ở ox có bell chắc là nổi tiếng nhất. Hồi trước em học abacus college, cũng có khóa foundation, chất lượng cũng được. Nếu chị muốn tìm một trường vừa tốt vừa rẻ em suggest new college ở dưới nottingham. Em cũng có một đứa em học dưới đấy. Tiền học chừng 3000/năm. Mà cơ sở vật chất thì phải nói là great. Hơn nữa trường này lại ít international students, phần lớn là British nên tốt hơn cho việc luyện tiếng Anh :)

Kệ mấy cái bọn trung tâm tư vấn đấy, toàn tư vấn lăng nhăng, em lên chỗ chị GIang với chị Thảo ở tầng 6 Tràng Tiền Plaza á. Các chị đấy là của Prudential vơi BC liên kết, chuyên tư vấn học sinh đi học ở Anh :D thế em nhé... đừng lo và nhất là đừng nghe mấy bác ở trung tâm tư vấn :D

Em tiêu rùi, ko chứng minh được tài chính
mẹ e ko đồng ý làm cái giấy mua bán giả đấy
thế là ko đi tháng 1 này được rồi
lại ở VN thêm 9 tháng T_T

Đồng chí này có vẻ không chịu nghe advice của khóa truớc hay sao ý nhẩy. Chẳng hiểu làm giấy tờ mua bán nhà giả để làm gì since bọn interviewer nó có care em ban được nhà hay không đâu đúng là vớ vẩn. Một congà nữa chết vì tin các công ty du học của VN

Back
Bên trên