Du học Anh

hâu in tâm, cso j` tớ vói ấy cùng dắt tay nhau về nước ^_^
bi h chọn xong trường rùi, cho e hỏi về cái ngành học 1 tẹo, e định học HRM, có khó lắm ko ạ?

HRM là gì hả em.... anh sợ abbrevation lắm... em viết đầy đủ ra đi :D

I think it's Human Resource Management...right? Reading a degree in HRM makes it hard for you to find internship/full-time opportunities abroad. Other than that, it should be a good deal.

.. /:) .. có khi em phải chuyển sang A-levels học thôi anh Tuấn ạ ../:) .. :(( .. học cái này bây h khó quá .. :(( .. phải lập trình .. :(( .. lại còn cả lập trình game mới nhục chứ .. :(( ... mà em thì ngu dốt cái code từ lúc mới sinh .. :(( ... /:) .. cõ lẽ phải chuyển .. /:) ... anh bảo em chỉ học Maths , further maths với Media thì có đủ điểm không .. hay vẫn phải học thêm 1 môn nữa ??? .. /:) .. mà tháng 12 em xin chuyển thì có kịp học đợt tháng 1 không anh .../:) .. :((

Chắc là vẫn kịp đấy em ạ, hỏi luôn xem cái trường em học có A-level không. Media, maths, futher maths thí là 3 môn ổn quá rồi còn gì. Nhưng anh nghĩ em nên lấy thêm mỗn nữa đi 4 môn vẫn tốt hơn
Gud luck

Dạo này không thấy em Hưng vào đây, nhưng vẫn chứ chúc mừng SN nhé...chúc em vui vẻ nè, may mắn, học hành thuận lợi , càng ngày càng nhiệt tình với HAO

:beerchug:

oài, sn anh Hiều ah? ^_^ happy b-day 2 u ^_^
này mọi ng` ui cái học chuyển tiếp wa Sing có j` hay ko ma` seo e thấy bọn bạn e cứ đâm đầu vào thie nhỉ?

Dạo này em hơi bận mấy cái vụ apply vào các cái trường nên cũng không có nhiều thời gian lăm, nên không thường xuyên vào HAo được, cám ơn mọi người đã nhớ tới em.
Em vừa xong mấy vụ đại học, hehe có mấy cái offers rồi :)
TO Tran: học chuyển tiếp cũng là một cách thức hay, nhưng nếu em đã định đi nước nào rồi thì thử ở lại học tiếp ở nước đó xem sao, dù sao cũng đã quen khí hậu địa hinhg rồi mà, cứ như đại ca Hiếu kia vẫn còn vương vấn MỸ mà bỏ cả Imperial :))

oạch có phải sinh nhật anh đâu hà em Trân, sinh nhật Hưng đấy chứ.... chúc mừng sinh nhật chú nhá... mong chú ko phải lang bạt như anh
@TRân: chuyển tiếp sang Sing cũng hay, nhưng anh nói thật, học ở Anh rồi thì cứ học tiếp thôi, nhà anh mà có tiền để đóng cho Imperial :D :D thì anh cũng chiến tiếp không phải ra nông nỗi như bây giờ.... Mà thôi take a new challenge cũng tốt mà :D :D
@hưng: đã nhận được cái offer nào chưa hả nhóc, hôm trước có đi LSE rendezevous ko :D :D thấy năm nay hoành tráng wa, hơn năm ngoài nhiều. Mình mà ở anh chắc cũng bay từ Imperial sang LSE để giúp các anh chị 1 tay :D :D
@Hà: lâu lắm mới gặp mà chị, dạo này con xinh tươi không thế :D :D :D

Theo dõi topic đã lâu nhưng bây giờ mới có câu hỏi...:D, cho em hỏi về cái Irwin college ở Leicester với..:-?, trường đấy chất lượng giảng dạy như thế nào ạ ? :D

Phạm Châu Phương đã viết:
Theo dõi topic đã lâu nhưng bây giờ mới có câu hỏi...:D, cho em hỏi về cái Irwin college ở Leicester với..:-?, trường đấy chất lượng giảng dạy như thế nào ạ ? :D
nếu anh không nhầm thì trường đấy học cũng ổn đấy em ạ!!trường đấy không rộng lắm!!Nếu như để học alevel ở đấy thì cũng ổn

hịc!trái đất càng ngày càng nóng lên có khác!!Mùa đông năm nay có ít tuyết quá!!!

ặc, cái tật láu taud đánh chết ko chừa. sorry a Hiếu và happy b-day 2 anh Hưng nhá ^_^
chuyển tiếp là trước đại học í, e cũng ko rõ lắm nhwung mà hình nhwu là học ở Sing 2 năm rùi sang học đh ở UK, nhưng mà có chắc chắn sang được ko? nhỡ đâu... ặc...

Tức thằng cha phỏng vấn người Tây Ban Nha quá :(( Tiếng Anh đã khó nghe thì chớ, lại còn vặn vẹo mấy cái thuộc về sở thích cá nhân nữa chứ :(( :(( Vớ vẩn bị Imp reject mất :((

Chỉnh sửa lần cuối:
@trân: nếu học 2 năm o Sing nghĩa là em học A-level sing cái này equivalent với GCE A-level ở ANh thế nên chắc chắn là nộp snag ANh được. ANh có ông bạn cũng học Ở Sing nộp sang ANh bây giờ học UCL
@Tuấn Anh: năm ngoái em di interview cũng thế, nó còn hỏi em một đống là mày biết gì về polymers ko, rồi Habor Process cái NH3 ý... em interview đến gần 30' ăc ặc, cuối cùng 1 tháng sau nó mới gửi offer. Lão interviewer của em là scotish.. chỉ muốn đấm cho 1 cái vào mặt :D :D

Chỉnh sửa lần cuối:
như thế thì rẻ hơn nhỉ, nhwung mà trường nào ở Sing cũng có thể apply sang UK được ah? E tưởng phải có link với trường ở UK chứ?
@*_*@: Torquay là ở đâu vậy???

Chẳng link liếc gì hết. Có điểm A-level thi em apply đâu cũng được chẳng cần link liếc gì. Nên hiểu là, A-level là international Qualifiction ....

Kiểu này chắc không dám đi interview nữa quá, nghe các anh nói mà sợ à.
To anh Tuấn Anh: năm nay anh có apply Cam hay Õ không, anh đăng kí trường nào thía ạ :)

MInh Trung đã viết:
hịc!trái đất càng ngày càng nóng lên có khác!!Mùa đông năm nay có ít tuyết quá!!!

.. Man cho em cha co tuyet may ... ma cong nhan toi thang 11 , gan 12 roi ma em thay cung lanh nhung van chua phai mac ao len .. :)) .. b-) .. khong hieu toi thang 1 no co lanh lam khong .. :D

... :( .. moi nguoi dung noi ve A-level nua ..:(( .. tui than em ...:((

Bùi Mạnh Hưng đã viết:
Kiểu này chắc không dám đi interview nữa quá, nghe các anh nói mà sợ à.
To anh Tuấn Anh: năm nay anh có apply Cam hay Õ không, anh đăng kí trường nào thía ạ :)

Balliol, Oxford.

Back
Bên trên