Du học Anh

Bùi Mạnh Hưng đã viết:
THiệt hả, :D nhưng mà thôi không sao, cuối cùng thì cũng là quá khứ rồi,
hôm nọ đi Birmingham em thích cái thành phố đó quá đi, thích không chịu được, có lẽ năm sau chui vào đó mất

Birmingham có cái j thú vị đến thế ah? Half term trc' đến đấy mỗi 1 ngày, chỉ để ý cái biggest shopping centre Bull Ring thôi. À mà cảnh tp buổi tối nhìn từ trên cao xuống trông đẹp phết.

@Chị Hà: thax chị nhá, thì e cũng thi rùi, chỉ cso điều ko bít kq seo thui ^_^
học ở đấy ko phải học ta chị ạ,đây là hb cho AL ^_^ chứ học ta ở EF thì còn phàn nàn j` nữa ^_^

Birmingham, er..., nice city but pretty dangerous to go pub and bar at weekend. And then as far as you know, England is bar-club tradition :)) :)). So If I were you, let forget about Birm

mọi người cho em hỏi .. học Alevel ở Broxtowe thì có tốt không ạ ??? :| ... ( anh Tuấn không vào đây nhá .. :D .. ) ...

Em đừng hỏi làm gì Tuấn nó lại cho 1 bài dài vào đây bây giờ :p
Nott là tp nhiều VN vơi TQ, nhưng chất lượng thực ra chị nghĩ cũng không đên nỗi nào, bằng chứng là nhiều người ròi khỏi Brox và vào những trường đh rất tốt, Đấy là tùy theô quan điểm của mình thôi...

thế thì khả năng phát âm tiếng Anh của mình sẽ không cao so với các vùng khác ít Vn ạ .. :-?
.. chị Hà đang học uni gì đấy ạ .?? .. :D...

Ko sợ đâu em ạ, cứ nói chuyện với bọn nước ngoài là được, như trường anh cũng một đống VN nhưng anh chơi chủ yếu với nước ngoài chỉ có 2 đứa bạn VN, vì thế nên nói được Singlish :D :D với American Accent. English accent thì khó với cả chuối, hưng lên thì nói được chứ bình thường toàn nói giọng mỹ... mà giọng mỹ cool hơn, có cãi nhau với bọn nó thì nghe cũng có uy lực hơn.... :)) :)) :)) cái này là cảm thấy thế thôi chứ, cái accent nào chẳng là TA nhẩy...miễn nói đúng ngữ pháp, trôi chảy nó hiểu là ổn. Anh thấy ai cũng chê Singlish thế mà ko hiểu sao bọn Sporean với Malay thi speaking toàn 8 với 9 mình lẹt đẹt cả đời vẫn 7 :)) :)) chán lắm...thôi kệ nó vậy :D :D
Chị Hà học ở Dundee đúng ko ạ ?

trời, vậy không nên nghĩ đến Bir hả bro, nhưng em trông nó đẹp thiệt mà, còn Norwich thì sao bro? Có kinh nghiệm cho em biết đi

I just heard about Norwich but havent been there before:D :D. But hope it' s nice then.
Er... More about Birmingham. I had a friend from Thailand. He went to Birm last year for his interview at Chemical Engineerning depart (Same as me then). He got bully at Bir on the last day of the interview, and then he said, there are several sexual assaults in the same day. That' s why, all my feelings to Birmingham is dangerous and kinda gangbang place.
So.... tt s only my point of view then. Hope you will get the real experience when visting there. I' ve been there, but b4 the story was told :)) :)) :))

Bùi Mạnh Hưng đã viết:
trời, vậy không nên nghĩ đến Bir hả bro, nhưng em trông nó đẹp thiệt mà, còn Norwich thì sao bro? Có kinh nghiệm cho em biết đi

One more thing, accent dân Bir rất buồn cuời =p

Có phải ý em là truờng UEA ko?

dạ, cái Norwich em nói chính là UEA đó ạ, có ai có thong tin gì mà thấy hữu ích thì cho em hỏi với ạ.
Em rất cám ơn

Chị đứng là học Dundee. UEA là trường tốt đấy. Chị rất thích trường đây. Nhưng mà nắm ngoái apply scho không đươc nên không học vì trường đó cũng khá đắt :(
Trường đó dạy ngành những ngành như Bio, Geo or Env Sci chị đang học rất tốt Trường design khóa học rất hay lại có hệ thống lab hiện đại . Ai mà học như chị thì mà có đk học UEA thì cố gắng nhé

UEA rank cũng khá cao, cũng không quá xa London, nói chung là tốt. Có nhiều người VN học ở đây thì phải :D :D

cha`o moi nguoi,
Anh chi hay ban nao cho em biet Bath Academy co tot khong a? Em dang apply cho no'. Ma` scholarship cua no cho co bao gom ca tien o khong a? Em khong thich o vung nhieu Asian qua vi` noi tieng Anh voi China va Sing thi chan lam a.

Mọi người ơi cho e hỏi 1 tẹo với ạ: sau khi học xong 1 năm MA thì cơ hội ở lại làm việc 1 năm có cao ko ạ? Phần visa xin ở lại làm việc có khó ko? Hình như bây giờ có chính sách mới là làm visa MA sẽ được thêm 1 năm ở lại làm việc phải ko ạ? Chị em định t9 năm sau đi học MA và mún ở lại 1 năm, liệu có okie ko?

Trời Chân đã học tới MA rồi hả? MA=master of art (?)

Chính sách mới của chính phủ Anh là cho SV nước ngoài được đc ở từ 1 đến 2 năm để tìm hay làm việc. Chị cũng không rõ lắm thế nào nhưng nghe mấy người bảo là cơ chế có thông thoáng hơn nhiều. Cái này phải hỏi mấy anh chị học PG

kiếm việc làm ở UK có dễ không chị VH ơi .,.. :( ... chị có đi làm thêm không ạ ??? .. em muốn kiếm việc mà khó quá .. /:) ...

Hì hì, ko hiểu là apply qua Ucas thì có được trực tiếp apply thêm một số trường nữa ko nhỉ? Hình như đã có đọc ở đâu đó nói rằng impossible vì mỗi nguời sẽ gắn 1 số và Ucas sẽ check. :(

Tham nhỉ, he he =p

Bạn nào cho mình cái link để mình check được hông? Million thank.

@Chị HÀ: ko phải e, mà là chị em chị ạ ^_^
chị cso thể hỏi chắc chắn cấi phần này cho em được ko ạ? Càng nhanh càng tốt, thax in advance^_^

Back
Bên trên