Du học Anh

Kiểu này chắc là em aim cái UEA quá, em cũng có nghe nhiều người nói là cái trường đó tốt, nhưng khổ mỗi một cái là em chuă đến thăm nó bao giờ.
Nhưng cái trường đấy em tưởng là nó tự xét scho chứ đâu có phải apply đâu ạ, em cũng bảo nó nhưng nó nói cần phải chờ đến tháng 4

Uh, anh thấy dân mình khen UEA ghê lắm đó em. Thế sao mọi người ít quan tâm tới Newcastle, Sussex, Lancaster, Brunel, Essex thế nhỉ, anh thấy khá tốt, nếu như ko muốn nói nhiều môn tốt hơn UEA.

I would say that Lancaster is really good. But I'm not so sure about the rest.

Em nghĩ là cái đó còn tùy vào môn mình học nữa chứ, đâu phải trườn nào cũng mạnh như trường nào về một môn nào đó đâu ạ

Nguyễn Lê Trân đã viết:
@Chị HÀ: ko phải e, mà là chị em chị ạ ^_^
chị cso thể hỏi chắc chắn cấi phần này cho em được ko ạ? Càng nhanh càng tốt, thax in advance^_^

http://www.hm-treasury.gov.uk/pre_budget_report/prebud_pbr04/assoc_docs/prebud_pbr04_admba.cfm
Em bảo chị em xem nhé. Chị mới là dân UG nên không biết lắm đâu. Thật đấy

@Thủy: em hỏi đi làm thêm thì hỏi nhầm nguời rồi. Chị là đứa lười biếng nên chẳng làm ăn gì. Em có thể ra job centre ở city centre nếu em ở Man hỏi việc hay là xem báo the Herald (không bết viết đúng chính tả không?) vào ngày thứ 4 hoặc thứ 6 có phụ truơng kèm theo chuyên môn đăng jobs part-time. Thật ra kiếm việc thì cũng không phải là không kiếm đc vấn đề là việc thế nào thôi. Em hỏi chị Hương ở Man cùng em ý, chị ý chắn biết nhiều hơn chị

trời ơi, giải SVUK năm 2004 hồi tháng 4 mới ở cam, còn năm sau thì chưa ngã ngũ chị ạ.
Còn làm thêm thì cần phải năng động chăm hỏi han một chút là được >:D<, chúc may mắn

Tình hình là năm sai giải SVUK có thể được tổ chức ở Birmingham. Nhưng có thể nói Nott là nơi lí tưởng nhất:p, giải SVUK lần 1 ở Nott đã để lại cho mọi người những ấn tượng không thể quên. Ma` em Hiền làm gì mà quan tâm đến giải đá bóng thế??/ ARS không tham gia đâu, chưa đủ trình:)).
Còn về chuyện làm thêm , ai lên đại học rồi thì anh nghĩ là nên đi những nếu còn đang đi học Alevels thì chỉ nên đi làm năm đầu, từ năm hai thì tập trung mà học vì vừa làm vừa học ko đơn giản đâu mà ở bên này muốn kiếm grades cao để vào các trường tốt khoai phết.

thax chị Hà nhìu nhíu nhá ^_^
cho em hỏi thêm 1 tẹo alf đi hcoj MA thì cm tài chính ntn ạ? Nếu t9 năm sau mà cả e và chị e đều đi UK thì có khó khăn trong việc cm tài chính ko ạ?

Phạm Anh Tuấn đã viết:
Tình hình là năm sai giải SVUK có thể được tổ chức ở Birmingham. Nhưng có thể nói Nott là nơi lí tưởng nhất:p, giải SVUK lần 1 ở Nott đã để lại cho mọi người những ấn tượng không thể quên. Ma` em Hiền làm gì mà quan tâm đến giải đá bóng thế??/ ARS không tham gia đâu, chưa đủ trình:)).
Còn về chuyện làm thêm , ai lên đại học rồi thì anh nghĩ là nên đi những nếu còn đang đi học Alevels thì chỉ nên đi làm năm đầu, từ năm hai thì tập trung mà học vì vừa làm vừa học ko đơn giản đâu mà ở bên này muốn kiếm grades cao để vào các trường tốt khoai phết.

Em thì thích tổ chức ở Oxford, khỏi đi đâu xa, đỡ tốn tiền :D:D:D. Em quan tâm đấy thì kệ em chứ, anh tưởng ai cũng đen tối như anh à :)) hehehehe :)), hay quá, tháng 4 mình phải đi xem mới đc

Sao không tổ chức ở cam nữa nhi, cái đợt vừa rồi, em ở Cam bị bắt làm tour guide mết quá, mà không biết là có quen ai không.
Không khóe toàn người quen à:D

Nguyễn Lê Trân đã viết:
thax chị Hà nhìu nhíu nhá ^_^
cho em hỏi thêm 1 tẹo alf đi hcoj MA thì cm tài chính ntn ạ? Nếu t9 năm sau mà cả e và chị e đều đi UK thì có khó khăn trong việc cm tài chính ko ạ?

Em ơi, chị đã bảo là chị không biết dân post thế nào? CHị mới học năm 2 UG còn lâu mới ra trương :p Chị nghĩ cứ visa là phải CM tài chính nhưng làm visa ở UK thì không cần CM tài chính nhiều. VD như bạn chị vừa gia hạn thì CM 2000 bảng. lên xếp hàng trong 1 buổi là xong.
--------------------------
Giải SVUK năm nay chắc là tổ chức ở Birm ngày 4/5 tháng 4. rất tiếc là không xuống xem được :(( Chán quá là chán. chắc là vui lắm

@chị Hà: hì, em biết rùi chị ạ, em chỉ hỏi thế thui, ai bít thì giải thích hộ e 1 tẹo, ko thì cũng ko sao mà chị, dù sao cũng thax chị nhìu ^_^

em thấy kiếm việc làm ko khó lắm đâu
ngay như cái vùng hẻo lánh như em mà em lò dò ra hỏi thử cái hàng thai restaurant , nó cho làm thử, làm cũng chả mệt mấy, 6 tiếng từ 6h đến 12h, xong ông chủ hàng đưa về nhà, 35 bảng 1 tối, lại còn đuọc khen chưa thấy ai thích làm việc như mày ( hic )...nói chung ko có gì, chỉ cần mình ăn nói lễ phép , cố gắng học hỏi vá nếu người ta đòi hỏi kinh nghiệm , vì giống như em chả biết gì mà người ta lại tuởng em đã làm ở nhà hàng truớc đó rồi, em cứ hứa là tao sẽ cố hết sức để học, là người ta cho thôi...
tuy nhiên em cũng ko biết nhiều vì chỉ đi làm có 1 buổi, sau đấy lại nghĩ thôi nên xin phép ko đi :D

hehe, còn cái job centre cũng tốt , vì người ta sẽ tận tình huớng dẫn mình, cứ vào cái máy đấy xem , rồi in ra một đống, có đt ở đấy gọi luôn, chắc thử một loạt cũng đuợc một cái, nếu ko người ta sẽ lấy số đt để gọi lại cho. à mà thêm một cái nữa em biết là nếu mình có insurance number thì luơng sẽ cao hơn khá đấy ;) cái này phải gọi điện ( em có nhưng ko mang, nếu muốn tìm cứ hỏi ở truờng sẽ có ngay ) rồi đi pv, hơi mất công tẹo nhưng có ích phết :D
hi`hi`, biết thế thôi, hy vọng giúp đuọc ai thắc mắc :p

hic, hình như svuk tới ở Bir thì phải, nếu thế thì ko biết phải ngủ nghê thế nào bi h?
mà sao ko gặp ai truờng mình cả...:(..chán quá ..à mà Hưng học CTC đúng ko?

Đấy là chỗ em yến thế thôi, lên London đi em , làm trên này biết thế nào là khó kiếm việc, mà nó trả mình bèo ko thể tả. Năm ngoái anh cũng làm... mới tấm thia thế nào là nỗi đau kiêm xiền.

Hix bạn này tư vấn cho em thế này có chết ko. Thiếu gì đứa nhà con một bị reject visa vì tài chính ko rõ ràng và ko mạnh rồi, mah nhà em này ko những ko phải con một mah cả 2 chị em đều có ý định đi du học, unless là nhà em quá giàu, win đuợc học bổng quá ngon. Anh nói thật chứ hopeless lắm em ah, sorry là anh ko thể work out cái solution nào tốt hơn là...

to Yến: mình đâu có học CTC đâu, nếu mà CTC thì có anh Hiều đó, mình chỉ học Bellerbys thôi à :D.

Về chuyện việc làm cũng lằng nhằg lắm, khi nòa ít tiền là ta muốn đi làm liền,làm nhiều quá là lại chán, như em nè, mời nghỉ việc xong haizzzzzz

Đàm Minh Hiếu đã viết:
Đấy là chỗ em yến thế thôi, lên London đi em , làm trên này biết thế nào là khó kiếm việc, mà nó trả mình bèo ko thể tả. Năm ngoái anh cũng làm... mới tấm thia thế nào là nỗi đau kiêm xiền.

London được trả nhiều hơn đấy chứ em?! Xin việc ở Anh tùy xem mình muốn làm việc gì. Hình như nếu làm cho restaurant của châu á có vẻ bị bóc lột, tuy không phải limit giờ làm với trả tax. Chị thấy dễ nhất có lẽ là làm sales consultant cho fashion clothing. Chỉ cần viết cái CV, in đẹp đẹp một chút, dán cái ảnh lên cho bắt mắt rồi mang đến đưa. Brand nào càng luxury thì lương họ trả càng cao. Tốt nhất là đưa được CV cho store manager. Không hiểu hầu hết sinh viên VN bên này làm thêm nghề gì, hình như có thêm nghề phiên dịch (nhưng cái này income không ổn định lắm), làm móng tay móng chân (có đứa bạn chị đi làm thử kêu mệt mà độc hại không chịu nổi), bưng bê (giờ giấc khuya khoắt vất vả nhưng được tips thì phải, tùy từng restaurant, càng posh thì càng được tip nhiều), làm cashier trong siêu thị thì lương hơi kém.

Trần Tuấn Anh đã viết:
Hix bạn này tư vấn cho em thế này có chết ko. Thiếu gì đứa nhà con một bị reject visa vì tài chính ko rõ ràng và ko mạnh rồi, mah nhà em này ko những ko phải con một mah cả 2 chị em đều có ý định đi du học, unless là nhà em quá giàu, win đuợc học bổng quá ngon. Anh nói thật chứ hopeless lắm em ah, sorry là anh ko thể work out cái solution nào tốt hơn là...

Chết TA nói thế sợ quá lần sau không dám nói năng gì nữa. Đã bảo là không biết rõ lắm, mình chỉ biết đc cái gì thì post lên share với mọi người thôi chứ đâu có phải là tổng đài 1080 mà cái gì cũng biết.
Thật ra đã dính vào chuyện visa là thấy lằng nhằng nhưng flatmate của mình là người TQ vừa làm xong CM tài chính như thế để ra hạn visa nên mình nói thế thôi...Còn mỗi trường hợp mỗi vấn đề mình cũng chịu thôi

.. đúng là kiếm việc còn cần may mắn nữa chị Y ạ ..:( .. hic .. chỗ chị ở đây chứ em ở Man tìm mãi mà vẫn chưa được ..:( .. hic ..:( .. buồn quá .. :( ...

. mà giải SVUk là cái gì thế ạ ... ai giải thích cho em với .. :(( .... :|

Back
Bên trên