Du học Anh

Em lên http:/www.svuk.org.uk/forums đọc các bài ở phần hoạt động thể nào cũng có thông tin về giải SVUK 3

Chỉnh sửa lần cuối:
cảm ơn anh TA
nếu cả em và chị e đều được 50% học fi' thì sao ạ? MÀ MA thì phải cm bao nhiêu ạ? Nếu 2 đứa làm visa thì phải số tiền phải cm= AL +MA?

Em thử tính tuition fee sau khi đã discount 50% của 2 chị em, cộng với living expense. Nếu tài chính của em ko chứng minh được, ko mind thì em post case của em lên đây xem anh có thể give em advice ko, bởi vì mỗi case một khác em ah.

Sorry, anh vừa check lại. Mỗi trường qui định 1 giá khác nhau, cái trường ở New thì chính xác nó bắt mình chuẩn bị 585 bảng mỗi tháng, damn! Để anh sửa bài ko mọi người sợ chả dám đến Uk.

Chỉnh sửa lần cuối:
áááááá... oack .. anh Tuấn ơi .. ở suburb London mà gần 600 bảng 1 tháng á ... 8-} điên cuồng vật ạ ..8-} .. còn đắt hơn cả ở host Man 8-} :| .. em sinh sống ở đây cũng có khoảng 2500 1 tháng all expenditure .. :| >.. sống ở London ác mộng thế kia thì ..:| .. em nghĩ anh nói quá thế nào .. [-( .. thằng bạn em ở London mà cũng chỉ tầm 350 ,400 là hoang phí lắm rồi ..:| ...

em hồi trước cũng có nghe về svuk ở Anh .. bây h mới biết web .. thankx anh Hưng nhiều ạ .. :D ..

Chỉnh sửa lần cuối:
A cho e ID được ko ạ? E còn nhìu chuyện dể hỏi lắm, post hết lên đây chắc ...tiêu wa'
Mà a đang ở đâu vậy? VN? GB?

... học đại học mà học những trường kiểu MMU ( manchester Metropolitan Uni - rank tầm 70 ) hoặc các trường có rank tầm đấy thì thế nào ạ ??? ... triển vọng gì không ạ ?? .. hay vào đại học thì nên học trường kiểu Lancaster ạ ??

Nếu em thích trường đó thì cũng chẳng sao cả, nhưng mà ranking của trường ảnh hưởng tới kết quả xin việc của em sau này thôi mà :D, chúc em vui vẻ, chọn được trường mình thích

Trường kiểu là thế nào hả em Thủy...với cả xem em chọn học ngành nào đã chứ, nếu em học technic mà đăng ký LSE thì chắc em sẽ bị reject luôn, hay đăng ký học Econ lại vào imperial cũng thế. Em phải nói cụ thể chứ , kiểu trường này, kiểu trường kia thì anh đúng là chịu...mà cái rank chỉ là phần nào thôi

.. em hướng học Marketing Advertising trong uni ... :| ... tìm trên time nhưng không có rank của cái này nên ... :( .... mọi người có ideas hay hints gì không .. :(

Em Thủy thân mến :)), em vào ucas.com mà xem...trong đấy có nhiều lắm, em cứ chọn vài trường rồi lên đây cho bà con đánh giá, đúng là anh cũng thấy cái SW rồi FT nhưng anh cũng chẳng hiểu là gì hết :(

.. anh ơi .. :D .. SW là Sandwich còn FT là full time .. :D ..mới tìm ra .. :p ..:D ..

.. em lên ucas tìm đáy chứ .. nhưng mà tiếc là ucas nó không sếp theo ranking .. :( ... nên chả biết thế nào ..:( ...

.. mà anh có biết web nào có bản đồ UK không hả anh ..:D ... chi tiết nhé .. :D . thankx in advnace ..;) ..:D

to anh Tuấn : ..:| .. cái link 1 không biết cách sử dụng ra sao hết ..:| ... cái đấy hình như là của london đấy chứ .. :| ... cái thứ 2 refresh 3 lần nó vẫn cant displayed .. :( ... cái thứ 3 thì :( ... nó chỉ chỉ cái mỗi cái khu trường đại học đấy .. :( .. còn cả vùng xung quanh và toàn bộ Uk thì không có .. :(( .. như thế thì em không xác định được nó nằm chỗ nào UK .. :(( ... :( ..
.. anyway , thank you very much for your help .. :)

to chị HA : .. em đã vào time tìm lâu rồi chị ạ .. nhưng cái chính là nó không có rank cho marketing .. :( .. thế nên em mới hỏi mọi người có ai biết cái nào khác mà có không ạ .. :( .. hoặc có liên quan cũng được ạ .. :D ...

Uh nhỉ chị quên mất. Hay em chịu khó vào ucas search xem nhg~ Uni nào có các courses j về marketing rồi vào timesonline xem rank về business của mấy trg` đấy ntn. Như thế chắc cũng đc nhỉ.

À, chị có bản đồ các trg` ĐH ở UK đấy, đc trg` phát. Em thử hỏi gv trg` em xem.

.. em cảm ơn chị nhiều ạ .. cái map em đã search được trên google rồi .. :D ... còn cái kia thì em cũng đã làm giống như ý chị bảo.. :( .. thấy không chính xác lắm vì cái rank cho 100 uni nó sếp không theo khóa học .. /:) .. nên cũng khó khắn .. /:) ..:( .. /:) ...

,, anyway .. thanks everyone .. ;) ..

hà hà, thế này cái bài viết kia của anh có phần nhầm rồi, nhưng mà em ko nên care quá vào cái ranking...tất nhiên nó cũng quan trọng, nhưng nếu em định học marketing thì em cứ xem trường nào có..rồi ngó cái ranking toàn diện của nó...nếu được thì ghi vào list..làm cái list khoảng 10-12 trường, rồi chịu khó mỗi ngày chui vào webiste của 1 trường ngắm nghía mộtn lúc... xem có khoái không, nếu em có xiền thì đến tận nơi để tận mục sở thị xem nó thế nào... rồi đến tháng 9 năm sau chỉ cần điền vào form trường nào mình thích thôi. "à quên em cứ order brochures về đọc là được

... dạ em biết rồi .. cảm ơn anh nhiều ạ .. :D ..

em xem có trường Leicester .. mọi người có ý kiến gì về trường này không ạ .. :-? .. :D .. có cả 1 trường là university of central England in Bir .. :) .. mọi người cho ý kiến cho em .. :D .. cheers ... ! :)

Mà em Thủy cho anh hỏi là em đang học ngành gì vậy, nếu là khoa học xã hội thì LSE đi đỡ nghĩ nhiều, còn tự nhiên thì khi nào ra YM nói chuyện với anh , fire_phoenix2211
Mà năm nay em đã vào đai học rồi à, sớm thế

to anh Hưng : .. em đang học Multimedia ( khóa BTEC National Diploma :| ) ... em đang hỏi ý kiến mọi người để xem có nên chuyển sang học Alevel vào năm tới không ..:( ..
... nếu chuyển sang học A-level thi 2 năm nữa em mới vào đại học cơ ..:( ... em chỉ định hướng trước cho future thôi ..:(( ...
à .. em định học ngành mảketing ( definitely marketing advertising ) .. :) .. em add nick anh rồi .. có gì anh em mình làm phát chat .. :) ..

Back
Bên trên