Du học Anh

Thế tóm lại mọi người có đồng ý offline trên London không? Ai đồng ý thì lên tiếng cái có gì bàn cụ thể luôn:D

Dạ, nên em thấy cái kế hoạch của anh Tuấn là hay nhất đó ạ, năm nay sứ quán tổ chức cho hội Việt Kiều trước, sau đó là cho SV, mong là năm nay không có chán như năm ngoái,
to Mr Sam: trên đó em là HSBC, chắc bác chẳng biết đâu,
to em Thủy: Man giờ lạnh lắm, lên đó chỉ ở nhà quây quần bên lò sưởi thôi :D
to chị Hiền: chị đang học gì ở đâu thế ạ???

EM đồng ý đi chơi ạ, ở đâu cũng được :D, nhưng cho em thi xong cái hihi.
Em thi bài cuối hôm 22

Chỉnh sửa lần cuối:
hix hóa ra Hưng là HSBC: tình hình này là chú đã từng lượn lờn vờn với hội LOndon3 đúng ko , anh London1 cơ...hẹn chú lúc nào xuống London ...

@ em Thủy: chắc em hay vào photo album tìm '' nửa kia '' nên chỉ tia mỗi cu Linh ( keep it real ) .. :) j/k ...Mà neway em cũng là newbie ...làm sao biết hết các anh chị phải ko ....lolz
À, em là bạn học của cu Đức ah .....
@ Every1 : mình ko phải Armser nhưng nếu các bạn cần some1 willing 2 bring a huge contribution for our community thì SAm sẵn sàng..nếu lên London có gi cần hỏi fell free 2 ask then...

Yours

Vậy là nói chung có một số người thống nhất rồi nhỉ, em lúc nào cũng sẵn sàng sau khi thi xong :D

Chị ở Oxford em ạ, khiếp, năm sau chuyển nhà thôi, ở đây 1 năm là đủ già roài, TP gì mà chán thía ko bít

Bây giờ đã có Hưng, Hiền, Lâm đồng ý Offline, còn ai nữa không lên tiếng nhanh nhanh cái nhỉ:D

@ chị HIền; chị còn chê Ox thì Cam của em còn tồi tệ thế nào nữa, hay là lên LONDON cho vui đi chị ơi??

Uh, chị em mình đều ở 2 cái thành phố có cái Shopping Center bé tí tẹo em nhỉ, hôm đến Nott, mình choáng :D:D:D nhiều ng ko chịu đc , chả bù ở đây, thứ 7, CN cũng chả có cái gì chơi, chả lẽ suốt ngày vào Museum chơi, chán chít. Buồn ghê gớm

@ anh Tuấn : Tết năm nay là bao h nhờ, em chả có lịch âm

umn, cả nhà ơi cho hỏi giữa UCL với cả Warwick thì nên chọn trường nào nếu ngành học là maths and econ?
hình như là mình chỉ xin scholarship của 1 trường firm choice được thôi đúng ko ạ?
nếu chọn UCL mà ko đủ điểm thì liệu có negotiate với trường đc ko nhỉ?

Nguyễn Tùng Lâm đã viết:
hix hóa ra Hưng là HSBC: tình hình này là chú đã từng lượn lờn vờn với hội LOndon3 đúng ko , anh London1 cơ...hẹn chú lúc nào xuống London ...

@ em Thủy: chắc em hay vào photo album tìm '' nửa kia '' nên chỉ tia mỗi cu Linh ( keep it real ) .. :) j/k ...Mà neway em cũng là newbie ...làm sao biết hết các anh chị phải ko ....lolz
À, em là bạn học của cu Đức ah .....
@ Every1 : mình ko phải Armser nhưng nếu các bạn cần some1 willing 2 bring a huge contribution for our community thì SAm sẵn sàng..nếu lên London có gi cần hỏi fell free 2 ask then...

Yours
.. :eek: .. :| ... sao anh biết thằng Đức à .. :eek: .. :| .. ơ .. :| >. khi nào phải hỏi nó mới được .. :-? .. b-) ... hôm trước trên London chỗ nhà nó tổ chức cái gì thế ??? .. nó gọi em mời ( :D:p) xuống London chơi cùng nhưng mà ... :( .. không đi được .. :( ...
.. :)) .. mà vụ cái anh Linh gì đấy là tình cờ thôi .. :)) .. thấy nhiều ảnh quá nên kinh hoàng .. :)) .. :smoking: .. chứ có phải tìm ai đấu .. :smoking: .. :nono: ...

.. :) .. mọi người xuống Man cho mát mẻ ạ .. :D:D .. ( anh Hưng không được ngăn cản công cuộc lôi kéo của em .. :nono: .. )

Chỉnh sửa lần cuối:
to Ms Mai: hình như là có mỗi first choice thôi bà chị ạ, hôm nào người ở Cam tập trung cái nào, lâu rồi cũng chưa gặp nhau mà, mang tiếng ở cùng thành phố quá. Mà em nghe nói là bÀ chị có " tin mừng " à, chúc mừng nhé.

Ai thích đi chơi nào ???

@Mai: Học bổng thì em có thể xin cả 2 trường 1st và 2nd choice, mỗi trường sẽ cho em một dạng học bổng khác nhau ( như cho hs VN-nước nghèo, cho học sinh có thành tích quốc tế...). Còn Maths với Econ thì anh nghĩ nên chọn Warwick hơn. Với các trường nổi tiếng như UCL hay War thì việc không đủ điểm offer đồng nghĩa với reject, không có cơ hội negotiate:).

Trần Bích Thủy đã viết:
.. :) .. mọi người xuống Man cho mát mẻ ạ .. :D:D ..

Mọi người đi Man đi, tỉnh thì cũng bình thường, còn mát lắm, mình đi an dưỡng tăng được 3 KG :D

P/s to thủy: tăng cường công cuộc lôi kéo :p

Chỉnh sửa lần cuối:
To Mai: Vẫn có thể negotiate cái này là chắc chắn... VD nếu offer của mày là AAA mà mày chỉ được AAB. Năm ngoái bạn tao vẫn negotiate được mà, học Med hẳn hoi.
À quên, về chuyện học bổng, nếu mày ko afford được trường thứ nhất thì có thể bảo counsellor viết cho một cái rec/letter gửi đến trường firm choice bảo là bây giờ cháu nó ko có tiền vào học, mà cái second choice của cháu ý nó cho học bổng, vì thế nếu trường các bác có hảo tâm cho học bổng thì cháu nó mới vào được còn nếu ko thì cháu nó đành phải vào cái second choice. Thế là trường các bác sẽ mất đi một nhân tài. Năm ngoái tao đã định làm rồi, counsellor đã viết cho tao rồi, nhưng về sau tao lại máu đi mỹ hơn nên tao cũng chẳng thèm gửi cái letter đấy đến Imperial.
Neway, congrats for your offer at Camb

Mọi người ơi cho em hỏi, có ai có cái đơn xin ở Birmingham không ạ? em cũng muốn nôpk nhưng mà chắng biết viết ra sao cả :(.
Các anh chị giúp em với ?? Em cám ơn trước ạ

@Tuấn: Thếm chú Tuấn đi offline nữa, tình hình là bàn họp ở đâu đê, xuống MAN cũng được nhưng mà ở MAN làm gì có Tet party đâu nhỉ:D, xuống đây đi chơi không xong lại lên London thì hơi mệt đấy nhỉ:(. Hay xuống Nott đê, mọi người chắc nhiều người chưa xuống Nott, xuống Nott là hợp lí nhất. Chú Tuấn ủng hộ ý kiến anh đê nếu không ra đường gặp anh chú chạy không kịp đâu:))

.. b-) ... thôi .. :D:D .. mọi người đừng xuống Man ,, dưới này lạnh lẽo hoang vu chán lắm .. :( ..chả có gì chơi cả .. :( ... em rủ thế thôi chứ xuống Man lại lủi thủi đi về là phiền lắm đấy .. :D:D .. :p ..
.... anh hưng định đắngky trường nào ở Bir thế ??? ... có ai biết trường Central England ở Bir không ạ .. /:) .. cái đấy có vẻ kém phải không ạ ??? ... /:) ..

Phạm Anh Tuấn đã viết:
@Tuấn: Thếm chú Tuấn đi offline nữa, tình hình là bàn họp ở đâu đê, xuống MAN cũng được nhưng mà ở MAN làm gì có Tet party đâu nhỉ:D, xuống đây đi chơi không xong lại lên London thì hơi mệt đấy nhỉ:(. Hay xuống Nott đê, mọi người chắc nhiều người chưa xuống Nott, xuống Nott là hợp lí nhất. Chú Tuấn ủng hộ ý kiến anh đê nếu không ra đường gặp anh chú chạy không kịp đâu:))

Thôi bác có ý thì em cũng có lòng :p : Nott ở giữa Midland, thôi mọi người đi Nott đê, phiền Vietsoc một lần offline :D. Còn đi London thì mình có đề nghị là thôi (tại đi nhiều quá rồi ---> chán :D).

To bác Tuấn: khi nào bác rỗi, em mời bác đi ăn cơm một bữa ;)

Trần Bích Thủy đã viết:
.. b-) ... thôi .. :D:D .. mọi người đừng xuống Man ,, dưới này lạnh lẽo hoang vu chán lắm .. :( ..chả có gì chơi cả .. :( ... em rủ thế thôi chứ xuống Man lại lủi thủi đi về là phiền lắm đấy .. :D:D .. :p ..
....

Vừa định giúp thì đã bác bỏ /:) , chắc sợ mình đi Man đây :-s :(( Buồn quá !!!

Từ nay có London và Man se là hai nơi không đặt chân tới nữa [-(

Hehe, cám ơn thiện chí chú em, thế định mời anh ra restauran hay là sang nha` nấu ăn, lâu rồi anh cũng không sang đấy, không biết tình hình bên đấy thế nào? mọi người đều ổn cả chứ, có gì mới không?;)
Bây giờ rút gon 2 địa điểm là Nott với MAN, nếu mọi người xuống Nott offline thì chắc chắn sẽ khá đông vì dân AMS mà hay lên HAO dưới này khá nhiều, tình hình ăn uống tụ tập, đi lại dễ dàng, cũng không tốn kém:D. Mọi người xuống NOtt đeeeeeeeeeeee

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên