Cho em hỏi về Personal Statement ( Uk ) với

hic, anh Lâm có ở lse ko ạ...hehe mà anh có phải ở London 1 ko ạ :D hehehehhe ;)
Lse trường thì bé, mà có khí ko có cái hội họp gì thì dân mình vẫn phi vào như kiến cỏ ý chứ , có cần gì đâu :D mà lse bé thế có sport centre với bể bơi ko ý nhỉ...[-(
bọn TQ bên này thì lại có vẻ đông qua nên chả hội hành gì hết, ko đoàn kết như anh em VN :D đi đâu cũng thấy lườm nhau :p

chị à,hôm t7 đi gặp bạn Hà nói chuyện vui qué :D lâu lắm được nói tv với đồng bọn :D

hehe Samti cũng biết đường mò mẫm vào HAO ah B-) yeah ca ngợi London nhiều vào để năm sau LD1 thêm cổ động viên nữa chứ ;;)

@Yến: LSE không có sport centre và swimming pool riêng đâu. Có sport centre của uni of London đấy hoặc không thì đi LA fitness, Oasis centre cũng gần trường thôi. London uni không như mấy campus uni up north em ah :p Btw thế đã quyết định trường nào 1st choice chưa?

To Yến: Hôm nọ chị lên Open Day ở nhờ nhà mấy anh chị gạo cội ở LSE . Thấy bảo không khí học hành căng thẳng lắm. Được cái có nhiều công ty đến offer việc làm thực tập cho hs năm 2, năm 3. Tiền lương cứ gọi là $-)
Mà cái Yến này mới năm nhất đã bàn ra bàn vào nhiều thế hả em? Chị thấy Hà bảo em đi Open Day của Warwick mà đầu óc cứ dreaming of LSE, viết tên trường đầy ra giấy như viết tên người yêu :-?

chết, thế anh này là anh Sam ạ :D hehehehehe
em cũng mang tiếng cdv London 1 đấy chứ :D mà đã lần nào cổ vũ gì đâu :p hehehe mới hứa hẹn thế đã

hic,chị ơi, thì em đã bảo nó kể cả ko có student union thì chắc cũng chẳng giảm appli đi là mấy...em đến ngó 2 lần rùi, vẫn ko to hơn như mình cố hình dung tí nào...nhưng mà là ước mơ của em mà :x :x ...chị học khóa gì hả chị..
chà gay go nhỉ ;;) :D :) :p =))

Em Yến thích trường vừa to vừa đẹp, mà ranking hằng năm thì cứ tăng vùn vụt thì vào Brookes ý :D :D

Em ui, đừng vào Aston làm gì :D, cái trường bé tí, có 2-3 cái building cũ cũ, xấu xấu :D, nghe mấy anh chị học Bir Uni kể trường đấy hay hơn nhiều, mình bắt đầu thích rồi đấy :x

À quên, ai ở London cho em hỏi tí: Southampton Place ở Zone mấy ạ? 1,2 thì tốt, chứ em ko thích ở Zone 3,4 đâu :D, chả biết hè này nên đến London hay Bournemouth đây

Chỉnh sửa lần cuối:
hic...chị ơi em vào truờng nào cũng đuợc ko vào brook đâu :D
ớ sao em nghe tả bảo truờng tuy bé những hiện đại, building xây mới đẹp lắm cơ chị ạ ?? hic...hay là dân Bir lại chê roài, cùng tp dễ ghét nhau lắm :D em đùa tí nhưng đúng là chả hiếu thế nào nữa ...năm sau chị vào đâu ạ :p

ơ nhìn lên mới thấy :x chị Hiền cũng scorpion :x

Chỉnh sửa lần cuối:
O, Yen oi, Ha nao` lay Warwick lam` 1st choice day?;;)...Goi. ban y' vao day cho tao bat tay lam` quen voi. Nam sau co' khi la` schoolmate:p...May` di open day cua Ww thay the nao`? Dep. chu;)

Vũ Hoàng Yến đã viết:
...chị học khóa gì hả chị..
chà gay go nhỉ ;;) :D :) :p =))

Chả hiểu nó hỏi chị nào, cứ assume là nó hỏi mình : Chị Acc n Fin em ạ. Cóc thích lắm nhưng chẳng còn khóa nào khác, eco khó lắm :-s

Southampton Place hình như ở ngay Zone1, mình cóc phải Londoner nhưng cứ tin mình đi.

To QA: Hà 'đen' ( :D) hóa2 02-05 ý, nó học Acc n Fin đấy, xem có cũng course kô?

hhee, Jang chim hâm à, em biết chị học gì từ lâu roài hỏi làm gì ;) :D ku nó lẫn rùi :p
em hỏi chị Huơng cơ mà [-( :D
á à ko thích mà lại đuợc nhận à, chứng tỏ khả năng bốc phét khá đấy hehe
tao quên ko kể với mày QA ạ, tao biết 2 đứa học cùng ww năm sau định giới thiệu mà cứ quên...hehe, giới thiệu thế này nó lại phàn nàn vip quá cứ bị giới thiệu mất :D con này là gấu lắm :p hehe đùa tí bạn Hà dễ thuơng nhanh nhẹn lắm hân hạnh giới thiệu 2 bạn ( chị Giang gọi con kia vào đây giao lưu phát nhé )
QA: mày học gì, tao nghe giang hồ đồn đại thì assume mày học kiểu Insurance--> suy ra là actual science à? đúng ko, hay cũng acc n finance...à nhầm nhưng mà ở war thì ko hiểu là khóa gì...vì xem Lse thấy cái khóa nói về insurance nghĩ ngay đến mày :D

đi ww đẹp mà...sáng 5h30 cả lũ mò ra station...mặt mũi lờ phờ thật ko tuởng tuợng....đi còn ko mang một cái gì để vào cửa vì nghĩ đi ngó nghiêng chứ ko định apply mà ...ai ngờ đẹp phết ( đẹp quá ) , lại thêm cảm xúc dâng trào gặp bạn Hà đuợc xì xồ tiếng việt + một anh đẹp trai gần chết mời làm questionaire nên thôi ---> anh em ta apply thôi ...( nghe tinh vi vật ;) ---> túm lại là ww đẹp ngoài tuởng tuợng :x

Thấy "giang" hồ đồn đại là có bạn QA Lí2 năm sau cũng vào WW nên mình lên đây bắt tay luôn :)>-
Thế bạn QA học ngành gì đấy?QA đã đăng kí accommodation chưa?
Ho*...Ho*...Lại có thêm bạn đồng môn tương lai rồi :)

To Yến:WW mà lại ko đẹp là thế nào??? :>

thì tao nhận sai rồi còn gì...:D
mày đăng ký nhà nào, thấy trên svuk bàn tán về nhà ở ww vào đọc xem có gì bổ ích ko ku , ;)

Đinh Ngân Hà đã viết:
Thấy "giang" hồ đồn đại là có bạn QA Lí2 năm sau cũng vào WW nên mình lên đây bắt tay luôn :)>-
Thế bạn QA học ngành gì đấy?QA đã đăng kí accommodation chưa?
Ho*...Ho*...Lại có thêm bạn đồng môn tương lai rồi :)

Ah, chào bạn Hà đen:biggrin:
Giang hồ nào ở đây, thấy mỗi chị Yến nhà ta lon ta lon ton thôi b-) . Mà Warwick đẹp nhở, Yến ko apply thì phí [-x
Tớ đăng ký khoa MMORSE, accomodation cũng vừa gửi hôm trước, đơn giản muh;;)
Năm nay hình như có nhiều người vào lắm Hà ạ. Hơ hơ, đông vui:D. Ấy có biết ai nữa ko? Hè về gặp nhau bắt tay "thật" cái nhẩy:)

Hì, quên mất ko cảm ơn mày Yến ạ:p, ngành tao học tên là actuarial science, ko fai actual đâu[-(..hỏng hết uy tín người ta:D

hehe 2 bạn tay bắt mặt mừng là tốt rồi:D
hehe,tao lon ton đâu, thấy anh em vào với nhau giới thiệu cho còn giề...:D mà đầu bên LOu là Jang chim lon ton đấy chứ tao bít gì đâu ;)

ơ mày chọn MMORSE à, mày ơi thế Morse ko thì khác gì? tao thấy 2 cái mà ko hiểu thế nào ( hỏi cho biết thôi chứ tao management;)

ừ , sozy, hehe, tại tao ko biết cái này của mày, chỉ nhớ mang máng có cái insurance của bạn QA, xong cũng thắc mắc lăn tăn tẹo actual science với insurance nghe hơi ngu tí ...:D trình độ lùn mờ thông cảm
ko phải căn bản lúc đầu bị nhồi là ww với Camb ghét nhau nên chọn 1 thôi ko cẩn thận nó reject ...chịu...bọn bạn cứ nhất quyết hò hét bắt đi, bảo điên à phí :D thế thôi bi h đổi ý rùi còn gì
à nhân toàn a2 hỏi thăm kinh nghiệm luôn
cái khóa ở camb của tao là học về law, econ với environment , còn lse thì đuợc gợi ý học cái gì viết nhiều đọc nhiều và prefer traditional subjects, tao đang nghĩ một môn nữa năm sau , trong đó khoái nhất là Geo, sau đấy đến History, loạt sau của những môn tao thích học là critical thinking, ( cái này một số col của camb bắt thi nhưng tri thì ko thì phải ? ) , media ( cái này coursework hơi điên cuồng 8-} nhưng viết nhiều ;) ), physics ( hỏi QA luôn, khó bằng trình độ lớp mấy ở nhà? ) communication study/...có ai có kinh nghiệm, hay biết gì về bất cứ môn nào trong đống này ko ạ?, à socialogy nữa....5 thì cũng thích nhưng chắc là ko học nổi đâu, với lại cũng dở hơi [-(

Híc, bây giờ em đang học mấy môn mà năm sau phải học thêm 1 môn nữa thế? Có bắt buộc kô? Nên nhớ là năm 2 học căng và quan trọng hơn năm 1 nhiều, chỉ cần concentrate vào 3 môn đang học là được.
Mà em đang học nhưng môn gì? Co Eco ko? Nghe nói LSE rất khoái bọn học Eco ( not prefer Biz and Acc). Mấy môn em kể ra chị thấy Physics là được nhất. Nếu chỉ học Physics AS thì kô khó lắm, bằng Lý lớp 9,10 and a bit 11 ( chắc thế). Những môn còn lại như Communication Study or Media khá khó and require a real interest and commitment nếu kô khó theo lắm.

Physics AS = lý 9,10,11,12...ko có tính toán..và một đống giải thích hiện tượng

Nói chung là nếu ko có ý định vào Warwick thì A2 học thêm 1 môn làm gì...Chỉ cần tập trung 3 môn kia là được rồi.

To QA: Năm nay nhiều người vào WW lắm ah? Viet Soc ở đấy cũng đã có khoảng 40 người rồi....Năm sau tha hồ mà xôm tụ ...Thế cụ thể là QA học cài gì ?Qa còn biết ai sắp vào mà cũng học Business School ko ? 8-| ...Thế QA đăng kí first choice accommodation là gì??
Hà thì đăng kí ở Rootes,tiền trung bình mà nhìn qua cũng thấy xinh xắn :)

nhưng nó thích môn gì viết nhiều đọc nhiều cơ...trong đống đấy thì em thích nhất Geo với communication , Physics cũng đuợc nhưng lại ko viết essay ...em học acc, econ với maths mà, cũng ổn thôi, nhưng cũng thích học thêm 1 môn, ww hình như cũng thích 4as, thực ra ww ko ấy lắm nhưng mà học thêm 1 môn cũng đuợc...
thế này chắc rớt lại còn 2 thằng Geo và History, his thì có vẻ viết nhiều tốt, Geo thì bà ở lse gọi là 'funny subject ' 8-} chả hiểu , nhưng cũng viết , nhưng lại dính đến environment nên khá hợp.... tutor của em cũng nói y hệt chị Giang...theo anh Hiếu thì physics có khó ko ạ..em cũng học chuyên lý cấp 2 thôi chứ đến cấp 3 thì ngu rồi :">

Media em tưởng là dễ, hóa ra là khó à? :OEm nghe ai bảo media nhiều người học lắm, tại vì dễ nên ko tính thành một môn!

@Yến: Physics riêng tao thấy khó, thêm cả phần pratical mình chưa được sử dụng thiết bị từ hồi Vn nên gặp khó khăn ngay từ lúc vào. Nhưng mà tao gặp nhiều người bảo physics dễ lắm nhá(eg: cái Thảo l1:D), mày học cả lớp 11 ở nhà, tiếng anh tốt thì chắc là ko có vấn đề gì đâu. Nó lại là traditional subject, nên ai cũng thích;;). Tao nghĩ mày nên chọn 1 trong 2 môn Physics và Geo( năm thứ 2 bài vở khó hơn nên cũng nên cân nhắc thời gian mày dành được cho môn As nữa:p)

@Hà: 40 người? Lắm thế à? Tớ nghĩ 20, 30 thôi:D...Hì, Mmorse của tớ là gồm maths, operational research, statistics and economics. Năm thứ 3 đi chắc là đi chuyên ngành actuarial science:p( về financial management and insurance :) )
Accommodation thì first choice là Tocil( tại trên svuk các anh chị khuyên là ở đấy tiện). Rootes của ấy tớ cho vào 4th choice cơ:biggrin:

.. chị Hà : .. em nghe có anh bạn kể là anh ý có mấy ông bạn trên WW , nghe kể đau khổ lắm , WW vừa hoang vu vắng vẻ lại chả có trò gì ... chán lắm .. :| ... bây h lên thấy chị Hà bảo WW thích lắm .. :D:D >. chẳng biết đường nào mà lần ..:D:D .. :p ...

..em có ý định xin lên Scot học ... có anh lại bảo em bằng trên Scot không được như bằng dưới ENGland .. :| ... có đúng không ạ ??... em hoang mang ... :| >. em tưởng là cũng giống nhau cả chứ ạ .. ? .. :| ..:( ...

Back
Bên trên