Cho em hỏi về Personal Statement ( Uk ) với

è, chị Hà học Edin hả chị....truờng chị là truờng nào thế :D hay Thủy lên đú trên đấy với các anh chị đê :p chị ở dưới này rồi thỉnh thoảng tạo căn cứ cho em đi chơi :D
à chị Hà ơi...trên đấy có nhiều truờng ko ạ...em ko biết tí gì về scot cả...mà chắc lạnh lắm...hic...
chị Jang ko đuợc tranh suất của em :(( :D anh Hiếu là thế nào với bên lse thế...nói nhỏ em nghe mới b-) :p
chị Jang có tin hb chưa? bao giờ có báo tin để anh em ăn mừng :x ;;) :eek: sao nick chị lại là venus...đấy là nick em cơ mà :eek: ơ hay thế nhỉ :eek: :> :x

|-) [-x là lá la sắp thi rồi

Tranh là tranh thế nào. Chị vào đấy rồi sẽ cố gắng học hành cật lực để generate tiền cho cô em năm sau vào :>
Venus la nick của tôi từ trước đến nay 8-|, cô đừng vớ vẩn ( thực ra trên đời này ối người như chúng ta). Chị nói thêm cho em shock : hộp mail của chị còn tên là Moonflower đấy :-ss, giống nhau chưa
Btw, con Jasper của em là thế nào thế? Của nhà host adopt hay em tự bỏ tiền adopt thế?

Chị học Uni of Dundee...Scot thì Edin rất lạnh, Glasgow thì ấm hơn...
Cái chuyện trường to trường nhỏ thế nào thì chị chịu, nhưng mấy Uni lớn ở Scot đều rất to (chắc đất Scot nhiều nên chiếm đc miếng to :p)
Học UG ở Scot thì 4 năm, nhưng Alevel từ England lên có thể đc offer direct entry vào level 2 để học 3 năm lấy Hônr...vẫn đề là để có cái offer đấy, điểm Alevel của em phải đẹp 1 tẹo...cao hơn entry requirement. IELTS thì có thể bằng mức yêu cầu hoặc cao hơn càng tốt...
Nói chung chị nghĩ Scot GD rất tốt (không phải chị học ở Scot mà chị nói thế)mà vì nhiều trường rất có tiếng. Tuy nhiên lên Scot học cũng có vầi vấn đề.
1 là nếu nó offerUG 4 năm thì chạy luôn (mấy 1 năm làm cái gi :p)
2 là tiền học trên Scot này cũng không rẻ gì...VD như Edin hay Glasgow Uni super đắt (các ngành thế mạnh của nó)
3 là Scot cũng lạnh, các chỗ gần biển như Aberdeen, Dundee hay St Andrew thì ok (ít nhất là ít tuyết Man hay Birm :p) nhưng mà em nào lên Edin thì cứ chuẩn bị tinh thần... :-$

Strathclyde là ở Glasgow à? hehe, chị mới biết chưa nghe bao h. Glasgow to hơn Man là chắc rồi... [-x

Em Hiền apply Busi hay Eco mà vào NW làm gì...???

Các trường mà campus không gần trung tâm như Birm hay NW thì chị k thích bằng trường ở trung tâm :p đi shopping tiện hơn :p
Năm ngoái chị học dưới Plymouth cũng xa trung tâm, đi đâu cũng bus (dù là free bus) nhưng mà cũng không thấy bất tiện...gần Tesco chợ tàu vẫn thích hơn :p

:D chị hứa nhé :p có anh Hiếu với chị làm bảo kê thế này còn lo gì nữa :> :> 8-} :p hhee
cái gì? sao lại thế nhỉ..sai lại trùng thế đựoc :eek: :eek: thật là kì lạ...vì em chưa nghe thấy nick moonflower bao giờ cả..( hehe nói thế nhưng chắc trên đời thiếu gì :> ) thế này có khi phải xem lại xem có phải chị em dây dưa gì ko chị ạ :D hay cho em làm em chị đê :)>- :x ờ mà lạ nhỉ, nick moonflower là nick dùng ở forum lớp em sao chị bít ?
con Jasper em adopt đấy chứ....xinh ko....nhưng nó ở xa lắm....tít chỗ gần Scotland cơ, ở một chỗ gọi là West Calder..nhân tiện hỏi chị Hà có biết chỗ đấy là ở đâu ko ạ?... 8-} có gì năm sau khăn gói đi thăm phát :x
btw, ur avar >:) >:p hehehhehe

Chỉnh sửa lần cuối:
Ờ ờ, tại thấy em Yến để avatar là ảnh ' adoptee' của em nên chị cũng bắt chước ấy mà ;;) :>
Mà sao adopt mà kô được gặp mặt ah :-o Em làm thế nào mà adopt nó? Pay monthly ah? Via internet?
Forum lớp em chị thấy cái Linh Lê vào 1,2 lần nên nghía thử. Thấy nick choáng. Biết cô em thích Avril giống mình nữa chứ ( nhưng bâyh chị "lớn" rồi kô si mê nữa nên mới cho em cái poster đấy :> ). Chả mấy khi bị đụng hàng 1 đứa nhiều thế này [-(. Năm sau mà học cùng trường nữa thì đành nhận em làm adoptee vậy :>

Ơ chị Hà, ai bảo chị Bir Uni xa City nhờ, em đi Bus có 20' hay sao y' :D:D, ui ui cái Shopping centre :x, mà em đùa đấy, em ko đăng ký NW ạ, em chuẩn bị làm mấy cái thăm, ngồi chọn xem vào trường nào :D:D, mà tóm lại thì em chỉ mún về nhà học Ngoại thương thôi :D cho nó đỡ khổ :D

@ bạn Giang : cái Avatar của bạn trông wen wen lắm nhá :)), hình như tớ gặp ở đâu rồi thì phải :D:D:D:D

@ em Yến: chị giới thiệu cho em 1 trường, ở Oxford, tên là Thams Valley Uni hay sao ý :D:D ( ko bít spell đúng ko ), ranking trường này em có tìm cả ngày cũng ko ra :)), chắc rưa rứa London Metropolitan

hihi chị Hiền ơi có phải là Thames valley ko...=)) cái đấy nổi lắm chị ạ, cứ mở quyển times guide ra , top 10 truờng tệ nhất...ai bảo ko có rank nào :D :D :D
chị Jang: :eek: :eek: :eek: :> :> :> trời....sao hay thế nhỉ...em cũng quên vụ Avril :> :> hihi cái ảnh đấy chễm chệ phía trên thùng rác :D đùa tí vị trí trang trọng đấy..... b-) :> :x.
è, giá năm sau mà học cùng thì =P~ =P~ chị nhỉ :D

con Jasper á...em đọc báo tình cờ thôi...đóng bằng direct debit mờ....chị thích thì vào dogtrust.org.uk xem thử....yêu lắm.....:x :x :x em muốn nuôi lắm nhưng sao nuôi đuợc :(...đành phải nuôi từ xa vậy :x ...cứ uớc lên đại học vác đuợc nó theo 8-}

Ơ thế con chó đấy sau này mình muốn vác đi luôn được kô? Chẳng hẳn mình về VN muôn mang về nhà nuôi? Minh adopt thế thì coi là của mình đúng kô? Còn cái ảnh Avril tôi chưa bắt cô đứng cạnh nó chụp thì thôi nhá, đừng có linh tinh tôi lên Lewes ( đúng ko nhỉ 8-|) vác về đấy.
@Hiền: Ở svuk3 ấy mà. Chắc là gặp ở đấy :">. Ah mà bạn Hiền được những trường nào mà phải bốc thăm thế :>? Nói ra xem tớ có lèm bèm được mấy câu advice kô. Có trường nào trên london kô, lên đấy cho vui =P~

Ui, tớ chả thích London, mà lên đấy tớ chỉ thích ở Hackney thôi :)) :D:D:D, cho nó rẻ :D:D hihihih

Avatar của bạn Giang hình như là em Sam láo toét, đáng ghét và xấu tính thì phải :)):))

@ em Thủy chân cong :) Hè này chị định lên Man chơi, đi 1 mình, ko bít đường :D có gì hay thì PM cho chị nhá,1 cái list, hôm nào đến còn bít đường mà đi, chứ chả lẽ loanh quanh ở City thì chán chết

Chỉnh sửa lần cuối:
hehe chắc là đuợc thôi chị ạ...có lẽ người ta còn thích quá ý chứ...ở đây nuôi chó trừ loại chó quý hiếm đặc biệt phải đi mua chứ toàn đi xin ở Vet mà....vì có lẽ mỗi con đều có một tật gì đó...con Jasper em có thể thăm đuợc nhưng ko dắt đi dạo đuợc vì nó sợ người lạ :(....một con chó có thể nhiều người cùng đóng tiền cho nó một lúc nên ko thể vênh mặt bảo của mình đuợc đâu :D ..nhưng xin nuôi thì em nghĩ đuợc ngay :D
hehe, đúng rồi, khá quá, Lewes, mấy ai biết cái tên đấy đâu, lại còn đúng chính tả nữa chứ :x
anh Sam khóa 0104 đúngko ạ ?

Uh bằng tuổi chị
À, hôm nọ chị nói chuyện với 1 bạn nữa cũng đang đợi hb LSE hơn 1 tháng thì được bảo là ở trường nó 1 đứa được có 3000, 1 đứa thì bị rejected rồi, hix :-s. Năm nay chưa thấy bạn nào được nhiều cả. Chắc nó se nâng hb lên sau, nhưng ngay từ đầu đã có vẻ harsh hơn các năm trước, chắc vì đông vn quá. Năm sau cô em cứ cẩn thận :D, more competitive đấy (dọa thế cho sợ :-").

:(( thế là anh Hiếu nói ko sai rồi :(( thảm thiết quá :(( đuợc cái thằng cho nhiều bây giờ nó lại cho ít đi thì còn cái gì nữa...:((...mà nó bắt đầu thu học phí 3000 của bọn home student thì nó phải nới tay cho inter một tí chứ...[-(...à mà từ năm 06 cơ mà đúng ko chị...

@ Yến: chị chả biết cái chỗ em nói là chỗ nào :p
@ Hiền: về nhà học NT cũng hay đấy 8-} 8-}

Năm nay có vẻ dân tình mình rụng ở LSE nhiều qué, :-ss, toàn bộ UK sôi động vì LSE reject quá nhiều :-ss

Bùi Mạnh Hưng đã viết:
Năm nay có vẻ dân tình mình rụng ở LSE nhiều qué, :-ss, toàn bộ UK sôi động vì LSE reject quá nhiều :-ss

Thực ra cũng kô đến mức em ạ. Chẳng qua vì năm nay nhiều Vnm applicants quá nên số bị rejected theo tỉ lệ thuận thôi. Còn số được offer có vẻ như vẫn nhiều hơn các năm trước. Tháng 9 tới số được accepted supposed to be no less than 20 :|

@Yến: uh 06, năm em đấy. Nhưng mà đừng mơ nó transfer từ bọn home sang để giảm fees cho em nhé [-x. Theo chị chắc để sponsor cho dân science đây mà. Mấy năm qua nhiều course related to natural science phải closed vì kô đủ finance 8-|. Neway, cứ vào LSE đi, vẫn có cơ hội đi làm during the course, ở bank hẳn hoi =P~

Rụng bớt đi rồi về gap year giống mình (mặc dù mình ko rụng cái nào)
@Yến: cái đấy phải bí mật em ạ, ko được nói linh tinh...
@Giang: tớ gọi rồi nhưng nó bẩu là, nếu xin cho ấy thì nghỉ em Yến thế nên là đang rất băn khoăn...mai gửi cho tớ cái ảnh để tớ so sánh nhá, nhớ có đầy đủ số liệu đấy. Cả em Yến nhá :)) :)) :))
@Hưng: thế bao giờ chú về
@All: NW là trường nào thế. Với cả cái Thames valley hình như có trên phố Nguyễn thái học của VN ý, ko cần phải sang Anh đâu

Chỉnh sửa lần cuối:
anh Hiếu đục nuớc béo cò nhá [-( hay đo chiều cao đê chứ ko thua mất :(( :D
:>
ak, 20 cơ ạ 8-} em lại nghe bảo năm nay Vn vào lse đông bất thuờng.... 8-} ko hiểu thế nào mà lần cả...có lẽ như chị jang nói ấy :>
ak, em đùa phát thôi chứ cũng ko hi vọng gì mấy.....mà đúng là nhiều chuyện nan giải vật....lớp em có 2 đứa liền anh chị học mà đến nỗi đang học dở nó hết xiền , đóng xừ nó khóa đấy luôn...thế là bơ vơ ko bằng cấp dù đang học 3rd year... :eek: 8-}
chị: lse làm gì có placement year :eek: hay là đấy là mình tự xin hả chị :> mà đấy là bên acc'n finance đấy chứ nhỉ :|
đúng rồi, có cái Thames với tham gì đó ở ngay đoạn đầu NTH ấy....xanh nõn chuối hẳn hoi....em đọc báo còn mới thấy quảng cáo cả khóa học "Donald Trump "------>=))..về đăng kí đi học cho hiểu bít :D

Vũ Hoàng Yến đã viết:
anh Hiếu đục nuớc béo cò nhá [-( hay đo chiều cao đê chứ ko thua mất :(( :D

Cái gì đấy :(( sao em dám làm thế với chị :((

@Hiếu : cứ xin cho tớ trước đi. Nói khí kô phải chứ tớ cũng là chỗ thân quen của mấy trường Uni ben US đấy. Họ bảo có dành cho tớ 1 xuất full hb cho người quen mà đang kô biết cho ai 8-| :-"

@Yến: Placement year nào :| Đang bảo là hè đi làm cơ mà. Các cty đến LSE offer vacancies khá nhiều, salary cao ngất, toàn làm o bank với office. Nhưng mà phải compete để được nhận.

:D em có bít đâu ,,...chị hỏi anh Hiếu ý :(( :D
thế ạ, hi`hi`, em cứ tuởng placement year....vì em khoái cái đấy lắm nên mới thích Aston mà...:x,,,,nghe ngon nhỉ...chị có bít nhiều người làm ko...em sợ chỉ những department như acc với econ thôi ....[-(
ê ko đuợc chèo kéo dụ dỗ nhé....à thôi...cho chị nhận truớc học hành chăm chỉ năm sau đến luợt em thì gọi điện cho prin giới thiệu em suất 20k cũng đuợc ;;) =)) :D :">

Có topic trên svuk trả lời về Aston ở Bir đấy. Mày lên hỏi xem thế nào;)

Back
Bên trên