Cho em hỏi về Personal Statement ( Uk ) với

em lại phi lên scot làm gì? nói thế thì cũng ko phải , vào st andrew thì làm sao gọi là ko tốt đuợc, mỗi tội ko đuợc học cùng william thôi :D
đùa tí, nhưng em xem lại đi, môn em học vốn đã ko phải academic, scot giỏi kém ko nói, nhưng em có ít lựa chọn hơn, em xem bảng xếp hạng có mấy truờng ở scot đâu....nếu muốn tránh quá đông vn thì ở anh cũng có thể tìm đuợc truờng mà...nên cân nhắc vì theo chị biết ngành của của em kiểu hơi khác học ở england tốt hơn bé ạ
QA: cảm ơn mày nhé...tao cũng chẳng thích phy lắm...chỉ có điều bọn bạn tao cứ ngồi khen dễ ...nhưng mà tao học là để kiếm môn viết nhiều đọc nhiều , nên có lẽ Phy ko hợp lắm....

ak, media mà ai khen dễ oánh chết...đùa đâu..hôm truớc đuợc 2 con học media ngồi kể qua ct cho mà bi h quên rồi...viết nhiều thôi rồi, mà lại dài , ít nhất là 1000...course work thì làm cd gì đó..đấy mới là cái đơn giản đầu tiên thôi...nhiều bài lắm...và khó...từ cũng kiểu như law...tra từ điển ko có....học hành gian nan lắm...mà nhất là thiên về art, làm mà cũng chẳng hiểu tốt đến đâu...course work hì hục làm tuởng hay ho mang đến giáo viên bảo trông vớ vấn lại đi làm lại....theo tao đuợc biết thì vất vả đấy mày ạ ko hiểu sao?
hình như cái General study dễ lắm đúng ko...ko hiểu học gì mà tao cũng ko biết ai học cả...thấy nhiều uni nó ko nhận là 1 môn ...

tình hình chắc là tao học Geo thôi...vì tao thích cái này ...commu với media nghe lời chị Giang...critical thinkin hay mà lại ko phải traditional sub nên thôi...history tuy viết nhiều nhưng tao lại cần cái về environment hơn--> chọn GEO thôi :D
ôi, ở ww đông thế cơ hả mày? hic...ừ...mà góp thêm câu chuyện với em T, chị cũng đuợc một anh offer imperial với ww kể chọn ngay imp ko suy nghĩ vì có mấy đứa bạn ở ww cứ bảo là đuợc thì chuyển truờng luôn, chán lắm...thật chẳng hiểu thế nào mà lần....ww thì công nhận hẻo lánh quá...có đi từ sân bay về cũng bất tiện phết, nhưng mà truờng thì khá đẹp....

General Study thì như kiểu ' Đầu câu các em phải viết hoa' ' Hết 1 đoạn văn chấm xuống dòng lùi vào 1 ô', làm sao được coi la academic được 8-|
Mà em đang bảo ' chúng nó thích mấy môn viết viết' là chúng nó nào? Camb ah? Còn ww thì 4 môn môn nào chẳng được. Nên nhớ vào ww thì the 4th sub phải được at least B đấy nhá :>

:D vâng ạ :D
trời, hóa ra general study là như thế ạ, em thắc mắc bao lâu nay ko hiểu học cái gì mà để truờng nào nó cũng chối đây đẩy thế...giờ mới được hiểu biết :p

lse chứ ai hả chị...em nói chuyện với bà Sue ở khóa em chọn ấy ...thì 3 môn của em cũng đuợc, chẳng sao, nhưng mà bà tỏ ý là khoa này thích môn nào đọc nhiều viết nhiều, econ với maths hơi quantitative, hợp với management hơn..vì mana ở lse hơi thiên theo toán..thế nên em mới muốn học thêm cái gì viết nhiều :D mới cả cái ở cam là về environment nữa mà :D

btw, chữ ký yêu đời nhỉ :D

Em yến chọn trường mà có vẻ vất vả nhờ. Em cứ take thêm một môn nữa A2 rồi cố 3 A + 1 A nhỏ... anh đố trường nào ko nhận em ;) (Tất nhiên là Oxbridge thì lại khác)

Chỉnh sửa lần cuối:
:D em take Geo thôi :p vất vả gì đâu ạ.hỏi han cho kỹ ...anh đảm bảo cho em thằng lse ko thì em khao anh một bữa :D
à ở bath có buồn ko ạ, truờng thế nào ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Vũ Hoàng Yến đã viết:
econ với maths hơi quantitative, hợp với management hơn..vì mana ở lse hơi thiên theo toán..

Ơ chẳng phải em định vào Management ah? Học thế là ổn rồi còn gì.

Newayz, học thêm được 1 môn nữa thì càng tốt, hiểu biết thêm :D. Nhất là học Geo thì useful thôi rồi, có người từng bảo chị là bọn tây có thể dốt toán hay lý, nhưng những kiến thức general như kiểu nước Anh rộng bao nhiêu km2, population củaLondon là bao nhiêu, thủ đô nước này nước kia là gì thì chúng nó thạo lắm. Hoc Geo biết mấy cái đấy sau này ra đời tinh vi được với chúng nó b-). Đừng như chị dốt mấy cái đấy lắm :((

Bath buồn phết, living cost được biết là đắt hơn cả London, vì tourism của nó rất phát triển.
Bath Uni. thì giỏi rồi. Chị dc biết là có khá nhiều VN ở đấy, đủ lập hội Vietsoc đấy :>

hehe ko chị ạ, em học human resources management cơ mà, theo lời ba Sue thì ở lse có hơi khác tí ( cái này là khoa nào khen khoa đấy nhá, chứ cũng chưa hiểu thế nào ), hrm thì thiên đúng theo kiểu management practical hơn, học về employment relations với psycology, còn management kia thiên về toán, nghiên cứu, phuơng pháp tính toán, đại loại thế, em khoái cái hrm này hơn , chứ nghe mấy cái toán tiếc là hoa lên rồi 8-} , lại đuợc hôm đến open day ông mana nói chuyện buồn ngủ gần chết, hỏi gì cũng bảo ko biết , ko rõ 8-} dân tình đi về hết, bà hrm thì fun dã man :D :x....
em cũng nghĩ thế chị ạ, ko cần lắm nhưng tiện học luôn cho biết, mấy môn em cũng thích cả nhưng chắc ko kham đuợc, học a2 vớ vẩn thì xong...:">...hehe, học geo hay thật, toàn cái em thích :D từ hồi ở nhà ....mà làm cái gì mà ra đời tinh vi đuợc với ai =)) :D

Em yến chọn GEO la đúng rối...em ma đăng ký Mangement voi Maths ở LSE thì anh chắc em một suốt luôn. Nhớ về VN khao anh nhá :D

sao lại management với maths hả anh, em tuởng chỉ có management science thôi .hay ý anh là 2 môn khác nhau..:D..nhưng thôi thế cũng quý hóa quá :mrgreen: nghe cũng thấy tí ánh sáng :p
về khao thôi...anh ăn gì :D

bác Hiếu lại khuyên take gap về nhà làm giè, học một mạch cho đỡ ngại, chứ nghỉ ngơi rồi học, kể cũng ngại thiệt,
thế cuối cùng bạn Y đã chọn được chưa, mà UCAS cho năm sau chưa bắt đầu đâu, lo thế có vẻ hơi sớm ( cũng có thể do mình lo muộn )

Anh chỉ nhớ mang máng là LSE có Management and Maths hay cái gì gì đó... nhưng nói chung ngành đấy vào ko khó đâu em Yến ạ. Thế bao giờ em về để anh còn đi ăn nào.
@hưng: anh hô hào gap year bao giờ... mày cứ đặt điều linh tinh cho đại ca là thế nào... bao giờ về VN anh giết chú

ak....ratio của management còn cao hơn econ....tất nhiên cái đấy ko chính xác nhưng mà cũng ko đùa đâu anh ạ 8-}....:D...mới cả ứ có management and maths...chỉ có maths 'n econ, hay econometrics and mathematical econ...:p hoặc management science ....econ : 2093:188.Management:1229:52

Anh bẩu thể nào cũng được mà ...ko lo đâu. Ko được anh gọi cho dean of admission ở LSE cho em là được chứ gì :D :D

Trần Bích Thủy đã viết:
.. chị Hà : .. em nghe có anh bạn kể là anh ý có mấy ông bạn trên WW , nghe kể đau khổ lắm , WW vừa hoang vu vắng vẻ lại chả có trò gì ... chán lắm .. :| ... bây h lên thấy chị Hà bảo WW thích lắm .. :D:D >. chẳng biết đường nào mà lần ..:D:D .. :p ...

..em có ý định xin lên Scot học ... có anh lại bảo em bằng trên Scot không được như bằng dưới ENGland .. :| ... có đúng không ạ ??... em hoang mang ... :| >. em tưởng là cũng giống nhau cả chứ ạ .. ? .. :| ..:( ...

Thủy lên đây với chị :p...Scot khác England đấy em ơi, hệ GD có khác 1 chút, í nhưng mà chất lượng thì cũng có nhiều trường tốt lắm....
Khuyên chân thành em là em học các thể loại dự bị ĐH thì nên ở yên ở England mà học, lên hoạc Under hay Post thì chạy lên Scot với chị cũng được.
Tinh fhinhf thực tế là ở Scot đân Under cũng không nhiều, còn các anh chị học Post thì nhiều lắm :D
WW cũng được đấy chứ, các ngành Business và Eco ranking khá cao...
em Thủy học Art thì nên tìm trương Art tốt, trường chị dạy cái này cũng tốt lắm :p

Đàm Minh Hiếu đã viết:
Anh bẩu thể nào cũng được mà ...ko lo đâu. Ko được anh gọi cho dean of admission ở LSE cho em là được chứ gì :D :D

Hiếu gọi cho tớ với=P~ . Bảo chúng nó cho tớ 14k nhé, kô thì 13k rưỡi cũng được

chị Hà cho em hỏi tí, trường Strathclyde có Ok ko ạ ? Hôm trước em hỏi Glasgow có to ko, nó zả lời em là to hơn Man ????????????? :D:D:D:D:D, mà đẹip lém

Quên, bọn này ki bo, bắt học 4 năm, cho học bổng mỗi năm cuối

Chỉnh sửa lần cuối:
quên phát nữa, Loughborough offer em cái Math Science :D, 1 năm có 80 cái scholarship khoảng 2500, có nên ko nhỉ :D:D:D

Hay là chị Hiền bốc thăm các trường đi >:) ............ sao chị khẳng định là vào Bir rồi mà, hay chị thay đổi roài

Back
Bên trên