A3's Diary

xời, mày về đây mà type hộ nó đi, tao mới type hộ nó có 1 trang thoai mà đã rã tay roài, hix, nhìn thì it thật tại vì cái quyển đấy nó cũng bé mà, với lại cách dòng cũng khá dài nữa

Ngắn cái đầu con Vân ý!
41 trang word đấy!
Tay tao sắp tàn fế nè!

Mà chuyện font là tại bọn mày!
Tao đã bảo là đừng post bài vào đây roài! Tao còn để font màu đen dễ nhìn!
Bọn mày post bài thì tao thay màu cho "ló lổi"!

má mì , hư wes , câu thì cũng phải cho mọi người câu với chứ , định độc chiếm một mình seo b-)

Ơ hay má mì đưa đây em type hộ cho, hồi này em đang rỗi, chả có việc gì làm cả.

quyển 2 là quyển nào thế?? Vẫn là năm lớp 11 hay là năm lớp 12 rùi?

btw, tuyên dương tinh thần cống hiến của bạn Trang nhá!

Chỉnh sửa lần cuối:
Quyển 2 vẫn là lớp 11.
Lớp 12 có đứa nào muốn viết nhật kí lớp nữa đâu mà có!
Bùn lém cơ!

hix, bây giờ lại thấy tiếc, giá mà quay lại hồi đấy thì bắt tao viết cũng được,
mà con linh kia quên nhanh thế, đọc thì phải bít là hồi lớp mấy chứ , hư wes b-) [-x

Date: 02-04-2005
Trời hôm nay không mưa...đừong khá khô ráo..Ở trước cổng trường Ams giờ này chắc lớp mình đã tụ tập đông đủ cả rùi..(thì giờ cao su chắc chỉ đến thế thui:p )..hoặc đang vi vu trên đường mất rùi...
Hôm nay lớp mình tụ tập..Thế mà mình lại phải ngồi trước cái màn hình đáng ghét này,nhìn đồng hồ chờ hết giờ giải lao để tiếp tục cái sự nghiệp học hành chết tiệt..hic..Bây giờ chúng mày đang làm gì ha?Đang buôn dưa lê những gì rùi???Tao nhớ lớp mình wa!!!Thèm nghe giọng chí chóe của lũ con gái lớp mình..thèm bắt nạt lũ con trai A3..hic..Thế mà bi giờ lại cô đơn một mình giữa cái trường Mỹ thuật chết tiệt này!!! (Cụ thù môn Logic và môn Tâm lí..hic..tao nghỉ quá số buổi rùi...mk!!)
..Đành vậy...đi chơi vui nhé cả nhà..hic..Nhớ đến tao và chia sẻ nhật kí đi chơi của ngày hôm nay với tao nhé!!!Con bạn khốn khổ của chúng mày đang tụng kinh ở giảng đường đây...:((
IU cả lũ!!!

Feb. 7[sup]th[/sup], 2003

2 tiết Văn đầu: thầy dạo này hứng khởi quá nhỉ, làm mình hùng hục chép theo thầy mà ko kịp. Đã thế lại còn học Xuân Diệu, làm bạn Cường chán đời lây, cuối tiết ngồi dưới cứ sủa lung tung. Còn tớ thì nghe lỏm được vài chiêu tiếng Đức điêu luyện của Cường, nhưng chẳng bắt chước được tiếng nào.

Tiết Địa: cô Nga vẫn đang mải mê chuẩn bị cho hội giảng --> lớp lại chả phải học gì, chơi! Thứ 2 kiểm tra 1 tiết Địa đấy, cả lớp chú ý học bài nhé!
Giờ ra chơi 20’: Bọn lớp mình vừa mới phát hiện ra cái bài: “Cô dạy em bài thể dục buổi sáng...1,2,3 em hít thở hít thở hít thở...” & cứ thế hát ông ổng cả giờ ra chơi, có cả động tác minh họa nữa. Hôm nào phải truyền bá cho cả lớp mới được :D :D :D

Tiết Sử: Thùy Dương lên bảng ktra bài cũ được cô mừng tuổi 2 tờ 500 đỏ chót. Sao cô ko mừng tuổi cả lớp nhỉ? Phí quá! Tiết Hóa: thầy cho 1 bài thuyết giảng về rất nhiều chuyện trong đó có chuyện giở sách trong giờ ktra & lấy tớ ra làm ví dụ. Chả biết thầy vô tình hay hữu ý mà sao trúng thế, sao thầy biết là mình nhỉ? :D Mình đứng lên cảm xờ ơn rồi chúc thầy năm mới thế mà thầy cứ ư hử rồi chẳng buồn cảm ơn, dạy luôn bài mới làm mình cụt hứng quá.

Written by Cường –Tớ có ý kiến nhé. Ai viết thì kí tên vào cho con cháu, nhầm bạn bè sau này biết chứ. Như tớ đây này. Tuy biết chữ kí của mình giá 700-800 Bảng chứ ít đâu nhưng tớ vẫn kí.

Feb. 11[sup]th[/sup], 2003

Thứ 3 nào cũng là ngày học nhàn nhất. Chỉ có 4 tiết. Sướng thật.

2 tiết Văn đầu: 1 tiết TV + 1 tiết TLV. Muôn đời tiết Văn là thế, khó mà thay đổi được: lại chơi! Nhưng nói gì thì nói, cũng sướng đi. Chỉ khổ cho mấy đứa đi học hơi muộn lúc đầu giờ, bị ông Liêm dọa cho đứng ra góc lớp, tuy thoát khỏi bị ghi sổ đầu bài nhưng lại nghễu nghện có tên trong sổ SAO ĐỎ (choáng!!!)... Tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa. Ko hiểu nhà trường mới có cái mốt sao đỏ từ bao giờ nữa. Ko biết bị sao đỏ ghi tên thì có làm sao ko nhỉ?

Tiết Kĩ nông: chơi tiết! Riêng Búp Bê lên cầm cái cờ hoa ngô (suýt viết râu ngô) làm mẫu giúp cô để có giảng bài thì được chén 1 con 10 ngon ơ. Trong khi bài ktra 15’ cô trả bói ngược bói xuôi, bói loạn tùng phèo cũng ko đào đâu ra được 1 con 10, toàn 8 với 9, sao mà đắt thế!

CLC hôm nay được cái bài

“Quả gì mà to to thế,

Xin thưa rằng quả đất!

To bằng quả mít mật ko?

To hơn, to bằng nghìn núi Thái Sơn”

(lố, đúng là bài cho trẻ con), và bạn í đã cải biến thành:

“Thằng gì mà ngu ngu thế

Xin thưa rằng thằng Phướng (L.A.Phương).

Vì sao mặt nó lại ngu?

Xin thưa, ngu vì mặt nó rất ngu!” <-- rất có năng khiếu xuyên tạc.

( By Má Mì - Tớ còn nhớ lúc đấy ông Hằng cười rất sung sướng thì Cường tiếp lun:

“Thằng gì mà ngu ngu thế

Xin thưa rằng thằng Phướng (L.A.Phương).

Vì sao mặt nó lại ngu?

Xin thưa, ngu vì thằng bố nó ngu!”(ông Hằng là bố của bố tớ)

Làm mặt ông Hằng xịu lại chửi thề **** )

Làm tớ nhớ đến bài:

Ba thương con vì con giống dì

Dì thương con vì con giống ba

Cả nhà ta trừ con Chi ra

Xa là nhớ, gần nhau là cười

A3 có khác, tài năng đầy mình.

Tiết cuối: tiết Sinh giờ ra chơi 20’ đứa nào cũng nơm nớp lo ktra 15’ nên hùng hục học, quên cả xuống cantin. Ai dè vào giờ, 1 cô mới toe lên dạy thay. Còn chơi dài dài.

Lớp mình đây thất lạc quyển nhật kí lớp. Ai có lỡ dại thì khôn hồn đem trả đê! Akay thật, may mà mình chưa có chữ nào trong đấy. Ko thì đứt ruột vì tiếc.

Feb. 14[sup]th[/sup], 2003

Happy Valentine’s Day!!!

Hôm nay vui quên chết!

Tiết Văn đầu tiên cười phớ lớ, thầy cho lớp chơi, hát hò kỉ niệm 14-2. Đầu tiên là H.Nam, Monitor, Mai ‘lông’, với Bình lên biểu diễn trò ‘hít thở hít thở’. Then, H.Nam đơn ca bài “Thà rằng như thế”. Rồi bọn con trai lên biểu diễn liên khúc bài ‘Anh đưa em lên chùa, chùa hôm nay có chuối. Anh đưa anh lên chùa, chùa hôm nay có xoài’, ‘Em ơi cho anh 1 đứa con trai, em ơi em ơi cho anh 1 thằng đàn ông’, lại còn ‘Còn yêu nhau thì lên Buôn Ma Thuột, ừ à ừ à ừ à ừ...’ Tiếp tục chương trình là trò chơi ‘nói tên bộ fận nào thì fải chỉ đúng bộ fận đấy’. Có đứa ko vô tư ‘nếu chúng nó bắt chỉ thứ mà có đứa ko có thì làm thế nào ạ’, Mr.Liêm ko vô tư trả nhời ‘Chỉ của đứa bên cạnh ý!’ (no learn). Và kẻ thất bại trong trò chơi là Nữ thần mặt giời, T.Mai, L.Anh, Huệ, Quyên và L.Giang fải lên trình bày “Bò, bò, bò... lúc lắc lúc lắc lúc lắc (ngoáy ass). Bò bò bò nhúng giấm nhúng giấm...” (ẹ, may ko có mình).

Con gái ngoáy ass thì đỉnh, nhưng đỉnh sao bằng CLC nhà ta. Con gái nhìn lác hết cả mắt, dẻo vật. Cường có hay đi Nu Century ko đấy!

Feb. 17[sup]th[/sup], 2003

Hi, everybody! Hôm nay lại được khai bút vào nhật kí lớp. Quyển nhật kí trước ko hiểu tại sao lại ko cánh mà bay. Mọi người ơi, hãy giữ gìn và bảo vệ NK lớp nhé!

Đố mọi người biết hôm nay là ngày gì... Hiii... là ngày sinh của 1 người. Đó chính là ta đây – Gọt. Chúc mừng SN đi chứ! Cảm ơn Má Mì đã cho tui được khai sổ vào 1 ngày trọng đại như thế này. Yêu Má Mì nhiều!!!

Sự kiện lớn --> sự kiện lớn đây! Lớp mình có 42 thành viên thì cả 42 thành viên đều tham gia kì thi HSG... Giỏi quá xá! I might go so far là chắc là có phải đến >30 người đi thi môn Địa. Trong đó, tất nhiên là có cả tớ nữa. Ko đi sao được khi mà giải thưởng của nó là 1 điểm 10 bài thi HK. Hôm nay trong lúc tổ 3 và 4 đang say sưa ‘nghiên cứu’ về TQ thì tổ 1 và 2 được chơi. Sướng quá xá!

Còn tiết CD thfi cô nói toàn những vđề to tát. Co lại còn tuyên bố là bài KT 1 tiết sẽ xoay quanh các ‘vđề thời sự nóng hổi được chuyển tải liên tục qua 14 bản bin trong ngày của ĐTHVN’

Héé... giờ TD thì thê thảm. Tớ chạy 3 lần cả 3 lần đều 12”8. Chán phèo! Chả ra gì cả! Sau giờ TD, mệt thật!!! Tuy vậy, vẫn phải cố học hóa. Khổ cho bạn Thanh Hà bị mệt! Rõ khổ! Bị tụt huyết áp! I thấy giá đừng bắt học TD thì hay quá. Hoặc học thì cứ học, còn điểm thì đừng lấy. Hãy xem đó chỉ là một môn thể thao để chơi thôi là được mà/

Thế nhé, mai ktra Kĩ thuật 1 tiết mà chưa học gì. Phải đi học đây! Trời ơi, chọn giống cải lương, cải leo cái nỗi gì cơ chứ...

Feb. 18[sup]th[/sup], 2003

(By M.Hương)

Tớ đã phải thức đến 1h sáng để chỉnh chu 6 trang đầu tiên của nhật ký lớp II, thế mà cuối cùng nó lại bị mất. Hic, xót quá, xót đến thấu ruột gan. Tiết 1, tiết Văn. Và, ôi... “kì diệu”, lớp mình hôm nay đông đủ một cách đáng ngạc nhiên. Lớp trưởng xuýt xoa, cả lớp xuýt xoa, còn thầy thì chỉ tủm tỉm cười (ko hiểu thầy có tức ko khi ko ghi tên đứa nào vào sổ ghi đầu bài nhỉ?). Hôm nay học tiếng Việt, nhưng trước khi học thì thầy trả bài kiểm tra Tập làm văn làm trước khi nghỉ Tết. Xung quanh tớ, mọi người đều được 7 điểm, riêng mình tớ tận... 7,5. Thế là chị Thiều Quyên nhà ta giãy nảy lên: “Thầy ơi, sao con với nó chép chung tài liệu mà nó được 7,5 còn con chỉ được có 7?” Chẳng phải tớ tài cán... chép dài hơn Quyên đâu, “ở hiền gặp lành” các cụ bảo thế mà, mọi người nhỉ? Tiếng Việt học về phong cách ngôn ngữ gọt giũa, lại viết đoạn văn. Thầy bắt viết 2 đoạn tả thời tiết Hà Nội ngày hôm nay, một đoạn dùng phong cách ngôn ngữ sinh hoạt, đoạn kia sử dụng phong cách ngôn ngữ gọt giũa. Thế là các “thi nhân A3” bắt đầu được phen trổ tài bàn dân thiên hạ. Tác phẩm của Lê Anh Phương, tất nhiên chẳng bao giờ mang phong cách ngôn ngữ cả, có thể nói là gọt giũa đến mức ko thể nào... gọt thêm được nữa. Đâu như “gió hiu hiu thổi. Những tia nắng phủ lên mặt đất một màu vàng óng” (đúng ko ý nhỉ?). Chu Lê Cường thì: “Hôm nay nhiệt độ từ 23 -> 29[sup]o[/sup]C, ngày ko nắng, đêm ko mưa, tầm nhìn xa...”. Theo tớ, nếu đổi thành “ngày ko mưa, đêm ko nắng” đảm bảo tả thực 100%. Còn Huy thì phải gọi là siêu “sinh hoạt”: “Hôm nay, ngày 18/2/2003, trời nắng đẹp gió thổi nhẹ. Đủ để mặc áo sơ mi. Chỉ khổ cho bạn nào đem áo khoác theo, ko được tận hưởng những làn gió mát lành, tinh khiết như Aquafina của Pepsi – một phần tất yếu cuẩ cuộc sống”. Miễn bàn!!! Sang tiết thứ 2, thầy tiếp tục cho viết đoạn văn, nhưng lần này viết về tình bạn trong lớp học – lại đúng vào cái chủ đề mà trên forum đang sục sôi mấy ngày hôm nay, thế là ai cũng hăm hở viết, một phần vì bài văn đánh trúng tâm lý, phần vì sợ thầy gọi lên chấm điểm. Chi “ngu” đã so sánh tình bạn với tình yêu và cho ra lò một tác phẩm khá tình cảm, lần đầu tiên khen Chi được 1 câu thì phải.

Ký thuật nông nghiệp hôm nay kiểm tra 1 tiết. “Hoa của đất” vẫn như ngày nào, vẫn đứng săm soi từng đứa một, tinh hơn ai. Nhưng lớp mình cũng gian xảo ko kém, bất chấp, vẫn làm bài trót lọt.

Đến tiết Sinh lại kiểm tra 15’. Bài hôm nay dễ ợt, nhìn mặt ai cũng hớn hở vì làm được bài. Chỉ tội nghiệp cho “nữ thần mặt giời”, chẳng hiểu nàng ta cuống quýt thế nào mà lại làm sai, khổ thân. Lần sai thì đừng có ngồi thừ ra để tìm lỗi sai mà chép cho nhanh nhé!

Linh Ngân và Đức đã vẽ câu phả hệ của lớp mình nói là cả lớp thì ko đúng vì chỉ có gần nửa lớp ở trong đại gia đình, nhưng như thế cũng gọi là “lúc nhúc” lắm rồi. Các mối quan hệ cứ lằng nhằng, chồng chéo, thậm chí cả việc “loạn luân” gia đình mình (tớ cũng ở trong đó mà) cũng ko bỏ xót, rồi xưng hô loạn xạ ngầu, chẳng phân biệt được già, trẻ, lớn, bé gì cả. Túm lại là... loạn. Hừm, tớ phải chung ‘chồng’ với ko dưới 3 đứa, sau này mà chia gia sản thì cãi nhau to phải biết, vui đáo để! Linh Ngân thì suýt nữa lấy nhầm... ông nội, may mà phát hiện kịp thời mà... chia tay (miễn gia sản em nhé). Rồi T.Mai thfi ko biết “sở hữu” bao nhiêu ông chồng, chẳng hiểu “đứa con” nó đang mang trong bụng mấy tháng nay (hè hè, thế mà chẳng thấy to thêm được chút nào) là của chồng nào đâu, H.Nam cẩn thận đấy, coi chừng bị lừa thì khổ cả đời.

Sau khi đi ăn sinh nhật Quyên về, cả lũ lục tục dắt xe... đạp, ríu rít đi “mua đường” về. Từ bây giờ, thứ 3 hàng tuần sẽ trở thành ngày đi xe đạp của lớp mình nhé!

(by K.Vân)

He he, vì đã trót hứa là viết nhật kí lớp nên tao quyết tâm viết vài dòng “cúng” cho bà con. Hôm nay 18-2 là 1 ngày rất đặc biệt. Đặc biệt từ đầu chí cuối, ít nhất là đối với tao, con T.Linh và con V.Hà... bởi vì... ý ý... hôm qua 3 đứa bọn tao rủ nhau đi xe đạp. Tao biết điều nên đã đi sửa xe từ hôm trước, còn con Linh chủ quan nên 12h qua nhà tao thốt 1 câu vàng ngọc: Tao phải vá xe và sửa chân chống. 12h20 chổng ass đạp đến nhà con Hà ở B.Mai thì nó đã bốc hơi trước đấy 2’, tội nghiệp con bé, chờ vêu mõm lên ko chịu nổi phải đi trước rồi. Con Linh với tao lại cong ass phi đến trường, trên đường đi lại còn fải bê xe... Vâng, em ko viết nhầm đâu bà con ạ, mà là bê qua hẳn 1 cái cầu cơ đấy. Giờ mới biết mình ko thua gì Red Bull thứ thiệt... hị hị... Tèn tén ten, 1h5’ đến trường, 3 nhân có vinh hạnh gặp bọn tao đầu tiên là Mèo nè, chồng tao nè (anh Hằng đó), Bê nè. Đứa nào đứa nấy mắt tròn mắt dẹt... hơi... ngượng quá! Vừa vào đến sảnh thì gặp cô Ngam cô khen có 1 câu mà làm mặt 2 đứa tái dại. Cô bảo: “Sao cái Linh càng ngày càng fình ra mà cái Vân lại teo đi thế nhỉ???” Hic, cô ơi, đấy là điều làm 2 đứa chúng em đau đớn nhất, thế mà cô nỡ lòng động đậy đến.

Tiết 1, thầy Liêm ra 1 đề siêu chuối: viết 2 văn bản tả thời tiết ngày 18/2. Lạy chúa, con đâu phải Nha khí tượng. Lúc chấm bài thầy lại chơi kiểu bốc thăm may mắn, à mà xui xẻo chứ. “Quyển sách giá 4100 đ” mình chắc mẩm, chết cha con Hồng Vân rùi, may mà mình số 42. Tao quên mất 1 điều là con Ổi đã far away thế nên 41 lại là tao mới ngu chứ, đã thế lại còn to mồm: “Thầy cho con 41 lên bảng đi ạ!” ặc ặc. May mà cuối cùng kẻ phải lên bảng là thắng số 5. Hè hè... thoát!!!

Tiết 2: lại 1 đề nữa còn chuối hơn: viết về tình bạn trong lớp học vừa dễ lại vừa khó nhăn nhở. Mình biết viết cái gì đây khi mà mình chẳng có nổi 1 đứa bạn thân trong lớp.

Tiết 3: Kiểm tra Kỹ thuật 1 tiết. Em với Phan Linh phím nhau học mỗi người một bài, thế là ổn. Éo, có 1 fần ngoài dự tính, tưởng chết nhưng... ô ko sao, ngồi trước Trần Thắng mà lị. Trần Thắng đọc cho em chép những gì mà nó nhìn thấy trong sgk, em lại đọc cho Phan Linh rồi đọc cho con Giang. Mọi khi chúng nó chê giọng mình chua thế mà hôm nay đứa nào cũng nhờ mình đọc. Zui zẻ ghê.

Tiết 4: Ktra 15’ Sinh. Vừa làm vừa đọc chính tả cho nhau chép. Xời, có công thức trên bàn rùi mà lị, bài này em chấp. 30’ còn lại ko còn gì để nói.

Tiết 5: (Với 1 số cá nhân thì tiết này ko tồn tại nhưng với em thì mọi thứ đều có thể). Đi ăn sinh nhật Kin mà chẳng có quà. Mai em hứa sẽ có. Kin phát biểu 1 câu rất hay: chỉ cần mày có lòng thì sẽ ko bao giờ là muộn. Kin ơi, hay là để năm sau tao tặng một thể???

Giờ về: Giây phút most wanted của ngày. Tao, mà mì, T.Linh, V.Hà, Dũng đẹp trai con tao, Ly, Cường ‘bò lúc lắc’... đều đi xe đạp. He he... tao, má mì, Ly và T.Linh còn dàn hàng ngang thành 1 dải colorful hơi bị điệp: xanh nõn chuối, da cam, hồng, xanh dương làm con H.Và rất chim cú vì ko được sánh vai cùng. Cả bọn đi ngoài phố hò hét hát hỏng như 1 bọn nhà quê. Khổ, có fải lúc nào cũng động đủ thế đâu. Chúng nó lại còn đòi đổi xe nữa, Linh đòi cào cào của Dũng, Dũng đành fải xài mini của Linh, châm vào 1 câu: “Đi mini mới là sành điệu”. Ly hỏi tao là con trai mày giống ai mà sành điệu thế! Chuyện, ngoài tao ra làm sao nó giống ai được nữa. Được 1 lúc thì Dũng lại đòi đổi xe với Cường. Nếu chúng mày mà chưa nhìn thấy cái gì gọi là đỉnh của điểnm, là sành điệu thì hãy look at cu Cường và nhìn nó đi mini. Cái lưng khom khom, cái chân khuỳnh khuỳnh, cái mặt vênh vênh, đầu rụt ra rụt vào... tất cả tạo nên 1 Cường ‘super sành điệu’. Beckham còn fải học hỏi nhiều. Bọn tao cười đứt hết cả ruột gan phèo phổi. Con V.Hà tuyên bố 1 câu xanh rờn: Từ nay tuần nào tao cũng đi xe đạp! Hehe... hỡi những đứa ko được join hôm đấy, đã thấy thèm chưa??? Thèm rồi thì hẹn nhau thứ 3 hàng tuần trên trục đường Kim Mã – Cửa Nam nhé! Hãy join với chũng tôi nếu bạn muốn biết thế nào là tuổi tư!!! Hehe... còn ai quảng cáo đỉnh hơn tao nữa kia chứ! Trùi ui, tự hào về mình quá! (Xin lỗi bà con, tại tao ngồi gần chỗ Trần Thắng lâu ngày nên bị nhiễm, để dần dần tao sửa!).

Feb. 19[sup]th[/sup], 2003

Thật xui xẻo! Mình đến muộn có 2’ mà lên đến nơi đã thấy ‘chú’ Sơn vào lớp rồi, may mà ko bị bắt đứng ở ngoài như hôm trước. Hôm nay tự dưng thầy lại đòi kiểm tra 15’, trong khi nửa tiết đầu, mặc cho ai lên bảng chữa bào cứ chữa, mọi người còn đang chăm chăm ‘lập trình’ Lý để chuẩn bị tiết 3 kiểm tra. Dù cho những lời than vãn của bọn mình có xé ruột xé gan, thấu tận trời xanh thì trái tim thầy Sơn vẫn cứ ko chịu thấu. Sao trên đời lại có người lạnh lùng đến thế nhỉ, thảo nào đến giờ thầy vẫn ‘phòng ko nhà trống’. Ko lay chuyển được tình hình thì đành phải làm bài kiểm tra vậy. Chúc mọi người đều làm bài tốt để tâm lý thư thái tiết sau còn kiểm tra tiếp nhé!

Tiết Lý – giờ phút căng thẳng nhất rồi cũng đã đến. Ko biết bao nhiêu ‘dụng cụ bảo hộ lao động’, đã chuẩn bị sẵn sàng, những ‘lập trình viên’ cừ khôi cũng đã ra tay, tất cả đã sẵn sàng nghênh chiến. Thế mà đến giờ phút quan trọng nhất – chuẩn bị làm bài thì thầy lại bắt đổi tổ. Bao nhiêu công sức coi như đổ sông bể hết. Đứa nào may mắn thì còn vơ được cái bàn ‘tử tế’ (cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng), còn đứa nào xui thì coi như phải cầu viện trợ. Nhưng ko vì thế mà lớp mình ‘thất trận’ trước thầy, thậm chí còn ‘chiến thắng một cách oanh liệt’. Bài toán ở đề lẻ khó hơn, thầy có cho thêm 1 bài nữa để nếu ko làm được thì làm bài này, nhưng thử hỏi, có ai làm bài dễ hơn đâu (trừ Trần Thắng). Kiều này thầy lại tưởng lớp mình toàn những ‘nhân tài kiệt suất’ cả thì... sướng!!! Học thêm văn vẫn vậy, vẫn học theo cái kiểu ‘đánh trống ghi tên’, ‘điểm danh thu tiền’, tính ra tháng này chúng mình mất oan 60,000đ để chỉ học trong vòng 10’??? ‘Đốt’ tiền đến thế là cùng.

đọc nhật kí lớp vừa buồn cười :D vừa thấy nhớ lớp mình wá :((

thanks Má Mì nhìu nghe :x

Ngày xưa mình VIP như thế! Oai như thế!
Bây giờ làm thường dân áo vải thấy hơi chán chán!

uầy, đánh ra được hết rồi đấy à

:D đem đi xuất bản đê :D

zoi` ưi.....vừa nãy type đc dài ơi là dài rùi thì đến lúc post lại hỏng...điên qué...

đọc lại mới thấy ngày xưa của mình trông thế cũng oanh liệt phết nhờ... Mới thế đã 2 năm rồi...nhanh quá :(( Thấy có vẻ ngày xưa mình toàn làm trò ngu dại với con K.Vân :))

:x A3 muôn năm :x

đọc mấy bài mà ko có ai kí tên đóng dấu thấy dễ là của mình lắm B-) Phải thì tốt mà ko phải thì cũng nhận cho máu, ai bảo bà con ko đăng kí bản quyền B-)

Ngày xưa mình ít điên! Nghĩ lại hồi đấy mình cứ điên tới số cho biết!
Hôm nay đi trên đường tự dưng muốn phát bệnh! Muốn nói mấy câu ngu ngu, muốn làm những hành động kì quặc như ngày xưa!
TÔI MUỐN BỆNH ĐÂY!

Nhớ lớp mình quá đi mất :((
Tao đang copy Nk lớp vào máy tính, cảm ơn má mì nhiều nhé vì chịu khó ngồi type:D :*

Back
Bên trên