A3's Diary

kaka, buồn cười quá :)) Muốn đọc tiếp quá..Lê Trang năng suất lên.. :)) Mà sao vẫn chưa thấy tớ viết chữ nào??????? :((

buồn cười quá, đọc lại từ đầu vẫn buồn cười :))

@ Linh Ngân: công nhận tiếc thật đấy..thế mấy cái cảnh hát hò đấy ko đc ai quay film lại à? Tiếc thế..ko cần nói cũng tưởng tượng ra đc là lớp mình đã điên như thế nào :))

Written by Lan Anh

Saturday, Oct. 26[sup]th[/sup], 2002

I rất vinh hạnh vì được viết nhật kí lớp vào 1 ngày rất chi là trọng đại thế này. Xe bắt đầu chuyển bánh. Cả lớp hô “xung phong”. Trước khi lên xe đợi mãi Diệu Hoàng mới đến như VIP (hè hè lần sai ko được cao su như thế nha) Trên đường đi trên 1 xe chia làm 2 đội, 1 phe là lớp trưởng + rất nhiều người xinh xinh như Lan Anh nè chả hạn. :) Và hội còn lại là tù trưởng + nhiều bạn xinh trai ko kém! Rất vui, 2 hội có 2 leaders thuộc hàng phụ mẫu của lớp mà. Hai bên thi hát đối về các loại thú vật. Tuy hội của Lan Anh thắng (hahaha vì “sinh” mừ) nhưng nói chung căn bản là vui, thắng thua hổng có quan trọng zì, dầu gì thì thắng thua bọn tui vẫn xinh mừ. À há! Bây giờ 10h2’, mọi người đang đánh bài thì 1 sự kiện rất quan trọng xảy ra, hic hic hic. Trang bị... bị... bi mất... hic... hic, ý tôi là Việt đã... ôm... H.Trang đó. Ôm chứ ko thường đâu nha.

Khổ thiệt, lớp mình hôm nay máu cờ bạc quá! Định tính sai này làm đệ tự của Năm Cam Bảy Quýt ư??? Ko được nha, ít thì cũng phải là sư phụ của nó chứ. À còn nữa, lớp mình có lẽ nên gọi VHà ko phải với biệt hiệu là Bê thui nữa. Nó đổi ‘níc’ rồi là Hà ‘sườn’ đó. Vì giờ ăn ngày hôm nay, nó, một mình nó, đính chính nhà ăn hết 1 đĩa sườn. Nhiều hơn 1 đĩa đó, lý ra là nó có thể chén tiếp nếu con lợn đủ béo và nó ko quá dơ xương để mà mỗi miếng thịt của nó chỉ toàn là xương là xương --> Hà sườn mỏi hết cả mồm.

Việt vừa bị Mai chó đập 1 phát vào đầu (ko rõ lý do của cuộc nảy lửa này) nhưng xem ra trông Việt ngơ ngơ. Lỡ Mai có gây hậu quả gì thì ráng chịu sống với Việt cả đời đó. Mấy đứa vác di đọng hôm nay đều méo mặt vì mất sóng --> “kẻ mà ai cũng biết là ai đó” sẽ ko liên lạc được --> càng tung hoành chí tử nhử! Tớ vừa nhún và bị mọi người kêu là nhìn thấy cái... rún của tớ. Hổng sao! Hoa thơm thêm 2 người hưởng cũng OK. Mọi người đang ở trên nhà sàn, nghi lắm, ai nhún 1 cái mà sập được thì đáng nể thật. Uh, sao mọi người hét to thế như thể bị “quấy giáo thầy rối” vậy ý. Ko biết giờ ở nhà thầy Sơn đang làm gì vậy ta! Chắc đang akay lũng cú vì bị lừa. Chít thậy hai mấy tuổi đầu rồi mà dễ lừa. Ngu ko hà! Chắc giờ mắt đỏ ngầu, mũi xì ra khói. Bịt ko xuể! Thế là tuần này lớp mình lãi đến 5 tiết Toán! Oa! Đã dữ, có kẻ thì bị ăn thịt lừa đến thộn cả người chứ lị! He he he! Một chàng cười cho cú lừa ngoạn ngục này của lớp 11A3 chúng ta. Ưhm, nghĩ đến những người đã vì chúng ta hôm nay ko biết họ đang làm gì nhỉ! Nàng Kiều Hương thì đang tí tởn nơi phương nào với đàn con 12A3. Còn anh ‘2 thanh cản’ thì đang lướt con Force trên Hồ Tây chăng? Dễ lắm! Nhưng nghĩ kể cũng lạ, từng này tuổi đầu mà còn chưa có ai tha về làm chồng. Kém xa con trai lớp mình, bạn gái đề huề. Thương quá ! Con gái 11A3 ơi, động lòng trắc ẩn cứu thầy của chúng ta đi! Hỡi những con người có tấm lòng cai cả, hãy vì sự nghiệp của cả lớp, ra tay hi sinh tuổi xuân đi. Một người vì mọi người mà! Năm nay lớp mình đi tham qua rõ ràng là vui hơn năm ngoái vì mọi người đã có ít nhiều tình cảm với lớp nên ko lo lớp bị chia 5 xẻ bảy. Dù gì thì đều là anh em 1 nhà mừ! Khiếp, cứ mỗi lần ai đó hét lên làm mình lại giật thom thóp tưởng có thằng say rượu nào xổng chuồng (tao mà lo à – đùa đấy!!!)

Lớp mình hăng ghê, thức máu quá! Trông ai cũng sung sức lắm! Chắc trước khi ra khỏi nhà uống Red Bull thứ thiệt! Nam Khánh đang bắt nạt Lam Giang, lỡ LG có bề gì thì cả Nam + Khánh (xin lỗi bác nhé) cũng đố mà lo được. Cái nhóm con bí thở làm gì mà im thế, cái rèm thỉnh thoảng lại cứ phồng lên--> có chuyện gì vậy ta? Cô chủ nhiệm ngủ rồi, trông dễ thương dữ dội trong bộ áo màu đo đỏ như trái mận. Ko biết thức ăn làm sao mà giờ mọi người lôi đôd ăn ra ăn tá lả quạt chả. Trông tội quá!!! Hic mình vừa bị đuổi!. Huhuhu, chỉ có ý tưởng thuật lại các loại trò chơi khớm khỉ mọi người thôi mừ. À há! Có hội chơi trò nói thật hì hì thử thám thính xem chúng nó nói thật gì vậy ta! Thôi chuyện bí mật, ko nói được, ko chơi trò tiết lộ bí mật ở đây nhưng mà thực tình câu trả lời thất vọng (chỉ nói thế thôi nha!) Mình đang được Lam Giang chụp ảnh. Mấy trang này Lan Anh viết hết đó, giỏi hông? Hun 1 cái đi! Cường đạp cửa xông vào, liều mình như chẳng có, vào phòng của Lam Giang và Lan Anh nhưng chả để làm gì cả! Tụt cả hứng. Uh, kéo lên cái đã rồi viết tiếp. Ngó đi ngó lại mà chả thấy có chàng trai Mường (nào) tè bên gốc cây cả! Buồn thiệt vậy mà mình đã định làm dâu xứ Mường cơ đấy! 11A3 à, yên tâm đi, nếu LA làm dâu xứ Mường thì lớp mình sẽ được hưởng mọi đặc quyền của khu rừng rú này. Vì mọi người là thông gia xứ mường mà lị! Oai lắm đó! Uh, bọn nó vừa bắt nạt Huy. Thương dễ sợ nhưng mà thôi đáng lắm rồi còn oan gì nữa!!! Lúc này cả lớp bồ đàn thê tử lên núi. Đúng là khi đi trai cháng, lúc về bủng beo. Lúc đi thì phăm phăm phăm phăm, lúc về muốn ai đá cho 1 cái để lăn xuống cho dễ. Hằng vừa thổ lội quý Huy nhất lớp, Cường nổi giận vì tên mình ko được nêu lên. :( Hôm nay lớp mình đi thế này, mấy quá quanh trường bị mất một khoản lơn lớn, ít nhất là cantin thì thiệt độ chục hộp mì = thịt bò + nước...) Ai bảo lúc người ta ở thì ko thèm tặng người ta, lúc người ta đi rồi thì mới nhớ cơ! Lớp mình mở mồm ra là kêu bị sàm sỡ. Gớm báu lắm đấy!!! Thôi di chơi tiếp thôi. Tẹo viết tiếp nhé kưng!!!

Tối hôm qua, lớp mình quậy quá! Kể đủ thứ chuện ma trên đời, bịa đặt tơi bời hoa lá cành. Mọi người thức rõ khuya và bị cô ‘quạc’ lại liên miên. Nhưng ko sao hầu như tất cả bọn tớ ai cũng thức đến hơn 3, 4h sáng --> Đỉnh của điểm! À mọi người ơi, 1 hot neưnè! Theo thống kê của Dũng, 1 điệp viên của nhà sàn trai cho biết, hic, Bình đêm qua hái hoa 4 lần, trung bình là 1 phút/lần --> canh của khu này nấu rất có vấn đề nhử!

3h5’, cả lớp tạm biệt nhà sàn thân yêu + cái chăn có cái mùi khủng khiếp để chuẩn bị lên xe về Hà Nội. Nói cho cùng thì chuyến đi lần này của chúng ta khá vui vì mọi người đã thân nhau rồi. Hi vọng tình cảm này sẽ mãi mãi nha 11A3 cưng!!!

Written by Trần Linh

Monday, Oct. 28[sup]th[/sup], 2002

Hêlua cả nhà, em Trần Linh đây ạ!

He he... giới thiệu luôn thế cho chắc ăn ko thì phí. Tên mình hay thế cơ mà!

Chiều hôm qua đi từ Thác Đa về trường, mọi người ngủ lăn quay, bỏ mặc mình tớ với mấy bạn nữa (2 chứ mấy) ngồi hát ông ổng mà chả có ai phụ họa, rõ chán! Nhưng mà bù lại, được xem bọn lớp mình khi ngủ cái mặt xinh như thế nào. Huy tựa vào ngực (hay bụng nhỉ) H.Nam để ngủ trông dễ thương khủng khiếp. Còn H.Nam... nói khí ko phải... ngủ gì màmồm cứ há, ngoạc ra (ko có ngước dãi chảy ròng ròng đâu cả nhà ạ), nhìn đầy sự mưu trí, Có 1 cơ số ruồi chác chắn lọt vào mồm Nam. Quả này bổ phải biết! Hehe... Cường và Chi ngủ mà đầu cứ gục vào nhau như sắp hôn nhau đến nơi. Vô tình hay hữu ý thế? Em là em nghi lắm!

Mà thực tình đi Thác Đa thì có gì hay ho đâu mà có mỗi Thác Đa Ông với Thác Đa Bà mà sao tớ vẫn thấy vui thế! Anh3 mà! (Xin lỗi cả nhà em đổi bút, tại cái bút kia xấu quá, hỏng hết chữ đẹp của em)

Lúc về đến chỗ “Trại chăn nuôi Ba Vì”, cả nhà mình ào xuống mua sữa bò Ba Vì + sữa dê Ba Vì “nguyên chất đã thanh trùng bởi nhà máy” (trích y nguyên lời chị bán sữa bò). Rồi về đến đường Láng Hòa Lạc thì chỉ còn 1 mình nàng Huệ nhẹ nhàng xuống mua ngô & xách lên 15,000đ ngô (cỡ 80 bắp). Thế mà ko thèm chia cho mọi người hột ngô nào! Tham lam vật! :p

Mà tiếc nhỉ! Lớp mình xảy ra vài việc khiến mấy trò chơi tớ với con K.Vân hì hục nghĩ tối hôm trước chả chơi được gì vả. Có cái trò hay lắm (tuyên dương K.Vân! Nó nghĩ ra đấy!) là làm hành động quen thuộc nhất của 1 thầy cô nào đó để pà con đoán. Tuy ko lại nhưng mà nghe ra thfi buồn cười phết. VD: Cô Cnhiệm thì câu nổi tiếng là “Nếu mà cò thế này nữa thì ko làm dạ hội gì hết!”, cô GDCD thfi là “Anh bọ điên à?” “Đứa nào làm sơ đồ lớp mà ngu thế này? (Xoẹttttttttttttt)”, “Chúng mày chết rồi, học hành thế này là chết rồi, thế mà còn đòi làm dạ hội!” (Nghe tức lòi pha, ghét thía!!), của ông 2 Thanh Cản là “Này, anh này có mặc đồng phục ko, để tôi ghi vào sổ”, của thầy Hóa là “Ko, thầy nói thật đấy các con ạ! Thầy ko có ý gì đâu nhé”(-_-, ai chả biết thầy Thành thật với tình yêu thầy ưi). Đại khái là nhiều lắm, kể ra ko hết!

Thôi chết rồi! Quên ko nói về thầy Toán. Tội nghiệp thầy... Cả tin quá --> mắc lừa trẻ con. Nhưng mà học thầy tớ toàn ngủ trong giờ thôi. Nhìn hàm nhai của thầy thì Búp Bê phán sau này muốn là nha sĩ. Dù sao thì vẫn tội thầy... hò hò...

Written by Trần Thùy Linh

Wednesday, Oct. 30[sup]th[/sup], 2002

Ái dà, cuối cùng thì cái khâu dập 3 con dấu lên cái vé cũng hoàn thành. Gian truân vô cùng! Làm vé xong, nhìn thành quả của mình thấy vĩ đại kinh khủng. Bõ công 3 con (V.Hà, Trần Linh,Vũ A.Phương) ngồi hì hục đóng dấu lên 4000 vái vé 2 hôm. Cứ cồm cộp với bùm bụp, đâm ra bi zờ iu bài “Tiếng chày trên sóc Bombo”. Mà cô GDCD ơi, bi h thì em đã hiểu thế nào là SXCN với mass production...

Nghỉ 2 hôm ko bit gì. Thôi thì để lớp viết. À mà quên. Thầy 2 Thanh Cản quá đáng. Cả lớp hùng hục bừng bừng khí thế chuẩn bị ktra 1 tiết rồi thì ông í dội ào 1 phát 1 gáo nc’ lạnh : mở vở ra học bài , mai ktra ->tịt ngóm ->bực mình.Hichic.............

Lớp mình ơi, cố gắng tập nịnh bợ để bán đ.c càng nhiều vé càng tốt nhé!

:D

Written by P.T.Phương

Saturday, Oct. 31[sup]st[/sup], 2002

HALOWEEN

Hôm nay đúng là Haloween thật ( viết đúng ko nhỉ ,ko đúng thì nhục mặt chuyên Anh Hic,từ sáng dến giờ sao mỏi cả mồm mà bán được có 14 vé ,gặp tòan bọn mất dạy, hỏi mình ngọt xớt “ Chương trình gì ?” -> mình nói rã họng 5’ -> “ Anh/chị/em/tớ ko được đi đâu “ . Ghét vật.

Nhưng ko sao , còn nhiều thời gian lắm, rồi mấy đứa mất dạy hôm nay sẽ fải khóc rưng rức vì ân hận, vì hết vé , hehehe.Nhưng mà , hic , 14 vé vẫn chỉ là 14 vé.

Buồn ngủ quá rồi. Chiều nay kt Lý & Anh , mọi người đã ôn kĩ chưa ? Mong thầy cô dê ngã 1 tí , cho bọn em đỡ khổ.

Written by Đức

Vé lớp mình in đẹp phết, tuy cái mặt thằng M.Q. nhìn hơi... mà sao chúng nó lại cắc cớ đóng dấu nổi lên đúng chỗ có hình con chim chứ !( :D ) Bây giờ bạn nào mua vé cũng fải ...” sờ...” để xem có phải là vé giả không nhé ! –Đức

T/B . Halloween chứ ko phải Haloween , Phương nhé !
À, có câu trả lời rồi đây. Ban đầu lúc các bạn gái đóng dấu thì cũng đóng vào “ chỗ đấy” nhưng ko để ý, nhưng khi bạn Tù Trưởng & bạn Đinh Trọng Tiến Dũng ( aka Snow White) thân yêu của chúng ta vào thì cuộc thì ... hai bạn cứ mắm môi mắm lợi đóng thật lực * một-cách-cố-tình* mồm nói “Chết này! Cho thằng M.Q chết này !” Giời ơi , ai bảo lại in con chim đúng chỗ đúng lúc thế cơ chứ !
Mrs.KH vừa mới nói : “ Tg? là cô CN dạy Địa thì hs fải biết về United Nations chứ ?” , Bí thở lập tức đốp lại đầy cong cớn : “Thế cô dạy Anh thì hs của cô giỏi Anh lắm đấy à?” – xuất sắc , đ’ 10 cho chất lượng !

Written by My

Thursday, Nov. 12[sup]th[/sup], 2002

Tội của tớ to thật, mấy lần để quên NK lớp ở nhà để mọi người tưởng là mất, lại còn không chịu viết nữa chứ.Một lần nữa xin lỗi cả nhà nhá ! < Biết mọi người tốt bụng mà >
Cuộc cách mạng bán vé của lớp mình thật là vĩ đại làm sao. Ngày nào cũng hùng hục đứng ( à quên ngồi chứ ) từ sáng đến chiều “ con lạy ông đi qua, con lạy bà đi lại , ông bà mua cho con cái víe, rồi đến “ thằng kia , mày có mua vé không thì bảo ? Thích chết không ?” Tội nghiệp ! Lại còn có đứa cứ nhìn thấy bọn tớ , chưa kịp nhớ mặt đã “Ối các chị ơi ! Em không mua vé đâu, em mua rồi .” Kể cũng vui , không làm thì không bao giờ nếm mùi. Dạo này lớp mình có nhiều dịp xui thật , từ đầu là English performance , rồi đến tham quan & bây giờ là dạ hội < chỉ còn 4 ngày nữa thôi > -> kết quả : bảng điểm , không biết kêu ai.

Eo ôi cứ nghĩ đến tiền lãi là iem lại sướng ( con người tham lam mà ) , nghe nói bọn mình sẽ lấy tiền đó để may đồng phục lớp đúng không nhẩy ? Thế thì còn gì bằng nữa, nhất định đồng phục lớp mình phải mang tính chất “A3” đấy nhé để nhỡ có ai bị “ lạc đàn” thì còn có người nhận ra!

Written by Đức

Friday, Nov. 13[sup]th[/sup], 2002

Hôm nay con Mèo đã đến muộn thì chứ lại còn suốt ngày ...... à quên , suốt giờ lải nhải “Em muốn lên bảng!Em muốn lên bảng!” Con hâm , người ta muốn yên thân thì ko đ.c, còn nó thì ... Thật rõ là điên , đúng là chị Mèo có # , làm cho tớ fải trích dẫn câu của Mammy trong “ Cuốn theo chiều gió” cho nó nghe :
_ Các cô nương quen thói cau mày dẩu mỏ , niến thoắng : “Tôi mốn xế này” “ Tôi mốn xế kia” thì 10 cô, 9 cô không nấy được chồng. Các tiểu thư fải cúi mặt đưa mắt nhìn xuống mà rằng “Dạ thưa công tử,đúng dư công tử nói .”

Đến tiết Tóan sau , bạn H.Nam của chúng ta bỗng dưng nổi hứng làm nghệ sĩ cải lương. Bạn đang nỉ non : “Em ơi,đừng ....” thì chú Sơn đi đến , hơi đầy lạnh lùng : “ Tên gì ?” H.Nam ta vẫn tỉnh bơ hát nốt “... sống trong tù ngục !” rồi mới trả lời thầy . Hehe, thật thảm thương thay , chú Sơn lại là 1 cải lương_hater , hay còn gọi là cải lưong_ antifan ! Thế là một con 1 tuyệt đẹp đã đ.c tặng ngay cho bạn H.Nam! Thôi Nam nhé , từ giờ đừng hát cải lương nữa, hát... chèo đi, thầy thích chèo đấy !

Cảm ơn Thu Trang nhé...Tớ vừa đọc vừa cười đau cả bụng :))...Có cần người gõ giúp ko tớ giúp cho ?....
Lớp mình vui thế...Càng nghĩ càng chán cánh cửa ĐH

Dạo này Lê Trang bận à?lâu lắm rồi chẳng thấy cái chỗ này đc update .... đang định tìm mấy cái gì đấy bùn cười để đọc

Má mì ơi , gõ tiếp đi để cho anh em đọc với chứ...:p...Má mì thật là dễ thương...Mà chữ ký của má mì dạo này có vấn đề nhá...heeee....Khai đê....:p

Hehe, nhân nói về chữ kí của Má mì, em thấy 77 Forever là hơi bị lâu đấy. Khâm phục, khâm phục :D

Ma mi a,chi lam em dang mit uot day ne..hic...chang hieu sao nuoc mat cu chay ra...
Nho moi nguoi ghe!!!
Chi pót tiep di..con nhiu nua ma...:x

Các bác thông cảm. Tết thì chơi, sau Tết thì có một vài việc cần làm!
Mà cái chính nữa là type ở nhà xong thì cái máy tính nó cứ đơ đơ, ko post lên được!
Đợi mấy hôm nữa post 1 thể. Diary dài lém roài!
Tha hồ đọc!

Written by Hà Bê

Saturday, Nov. 16[sup]th[/sup], 2002

BUZZ!!!

Bây giờ là 23h44’. Chương trình dạ hội ca nhạc – thời trang ‘Buzz’ vừa kết thúc. Con Ổi đang cảm ơn Trời vì hôm nay đã ko đổ mưa. Có lẽ lần này chương trình khá thành công, ko có vụ xicăngđan nào. Xảy ra một chút khó khăn luc bắt đầu chương trình thế là đã qua, may mắn là mình đã lo được ổn thỏa. Nghĩ lại thấy vất vả thật nhưng cũng vui lắm. Mình thấm thía được biết bao điều trong suốt thời gian lo cho chương trình, nhưng sao tự nhiên lúc này lại thấy hụt hẫng sao ý... Lúc chương trình đang chạy Việt Linh ở Sing gọi về nhiều lắm, làm mình nhớ tới Quốc Anh và Thục Anh, cả Bảo Anh nữa. Ko hiểu lúc này tụi nó đang làm gì, muốn báo tin nhưng tiền điện thoại ko có... Thế đấy, bao trở ngại... Nhưng mình đoán mọi người cũng đang nhớ đến lớp... Mình yêu lớp mình!

Dù chương trình lần này có lôc hay ko thì mình cũng ko hối hận, bởi mình lãi được rất nhiều thứ. Và cái mà mình ko bao giờ có thể quên đó là tình cảm của những con người, những bạn bè... Xin cảm ơn tất cả mọi người!

“Kết liên lại...”

--> Hát to và hăng lên nhé!

Yêu lớp mình!

BUZZ!!! – 23h56’

Written by L.Ngân

Monday, Nov. 18[sup]th[/sup], 2002

Diary most wanted is brought to U by LN (trời ơi, có nhầm lẫn ko zậy???written by someone)

<MTV most wanted is brought to U by Clear>

Mình vinh “rự” viết lại chuyện hôm Buzz!!! Thực sự thì mình đã viết 1 quyển nhật ký tất tần tật về Buzz từ lúc soạn thảo đến khi tiến hành. Mình viết cái đấy để gửi cho thằng bố mình theo yêu cầu của nó. Mình sẽ chép lại y chang những gì mình đã viết về Buzz Night cho Big Dog vào đây: <kể cả lỗi sai chính tả cũng y chang>

“Ngày 16.11.02 – Ngày của Buzz!!!”

• Sáng: 6h30’ dậy, 7h có mặt ở trường. Đến trường chỉ gặp con Mèo & @. Đang trông mấy ông làm sân khấu. Sân khấu rộng 100m[sup]2[/sup] cao 1m8, lần này thì hết cho bọn khán giả leo lên sân khấu làm càn. Mượng xe con Mèo để đón côn Ly vì nó ko bê hết xốp để dán chữ Buzz được. Đến nhà nó ở Thuốc Bắc thì nó đã đi với thằng Cường mất rồi. Tốn công lại quay về trường. Cùng con Ly ăn xúc xích rán rồi lại đi tiếp. Xe con Mèo đầy ự xăng. Hai con lên Yên Hòa lấy vé, vòng về nhà con Ly thay quần áo, về trường xem tình hình. Đến trường chúng nó loạn lên đi mượn súng bắn keo. May mà nhà mình có, lại về nhà lấy súng mang đến trường. Sau ra trường Phạm Hồng Thái ở Daewoo bán vé. Lên Bà Triệu cắt tóc xong quay về nhà Thờ lấy vé thừa vì có mấy đứa ở trường Hoàn Kiếm chờ con Ly. Mình thả nó ở đấy rồi vòng về Cầu Giấy lấy vé. Xong lên nhà con Ly đón nó, ra hàng Bông mua đĩa rồi về trường. Hết nửa bình xăng, tởm thật, đi nhiều quá đi mất. Về trường cắt dán mấy cái chữ lại phải ra Ô Chợ Dừa để lấy thúng mủng cho bọn nó mượn. May mà nhà ông mình ở gần nên còn có cái để mà mượn. Đến 4h mình về nhà tắm rửa thay đồ để cố 5h đến thay ca.Đến nơi thì con MaiA bắt đi mua đá. Lại hì hụi chở đã về gian hàng cho chúng nó bán. Trông mình như con mẹ buôn bán. Xe cộ toàn chở thứ linh tinh,lúc thì thùng xốp đựng đá, khi thì chúng mủng. Đi đổ 10,000 tiền xăng cho Mèo. Suốt sáng --> chiều mà chạy hết 10,000 khiếp!
  • Tối: 7h bắt đầu vung vẩy bán vé. Bao nhiêu vé được bán. Bán đến 7h30’ thì bắt đầu cho vào. 8h15’ thì bọn trong gian hàng có trục trặc. Trò ném bóng nước bị gẫy xốp thế là mình phải đi mua. Mà mình vừa mất kính nên ko thấy gì. May mà gặp thằng bạn cũ, nó đèo mình lên Hàng Mã mua xốp. Về đến nơi, 9h kém 15. Mình bắt đầu cầm máy ảnh đi chụp cho cả lớp vì đấy là nhiệm vụ của mình mà. Tung tẩy 1 mình khắp sân trường, chụp ảnh bọn lớp mình. Vui dã man. Mình chụp cả lúc chúng nó đang cau có nữa. Vui fết. Bọn lớp mình trông sành điệu hết ý. Lớp trưởng mặc cái quần bò xích chăng từ eo tới gót chân. Thanh Mai làm quả đầu xoăn tít như búp bê, ăn mặc thì tua rua, guốc cao lộc cộc, xinh vật vã, như búp bê. Con Đức thì cả cây đen. Còn lại thì váy. Trời ơi là váy. Toàn váy là váy. Mình thì mặc bộ mới mua, để kiểu tóc xoắn[sup]2[/sup] trông ngộ fết. Ha ha, vui quá. Đông fết. Mọi thứ đều[sup]2[/sup] như thế. Đến 11h kém 15 thì hết chương trình vì thầy Tuấn bắt stop. Cả lũ ở lại dọn dẹp. Mệt quá thầy thuê cửu vạn, mất hơn trăm để bê các thứ như bàn ghế vào lớp. Còn quét dọn nữa chứ. Cả lũ chụp ảnh ầm ĩ. Đến 12h mới về. Mệt fờ râu. Wow, công sức 2 tháng trời mà qua 1 đêm đã hết. Tiếc!!! Ko sao, hy vọng là sẽ để lại tiếng vang. Dù sao cũng phải đi rửa ảnh để chiều mai còn cầm đến lớp nữa. Thứ 2 sẽ tổng kết tiền. Hy vọng là lãi hoặc hòa vốn vì chúng nó bảo lỗ. Ôi, xét cho cùng mình phải đi ngủ để thứ 2 còn gửi đống giấy lộn này cho thằng bố mình. Ảnh thì có lẽ gửi sau. Bố ơi, con nhớ bố!
Bây h là những điều còn thiều trong đêm BUZZ!!!

• Con Quyên đang mặc cả 1 chùm bóng bay to vật vã với giá 5000 mà bọn kia chỉ chịu bán với giá 10,000. Mình thấy tồi tội liền móc 10,000 ra mua cho nó. Chưa kịp đưa tiền con Quyên đã hét: “Cho tao, cho tao” rồi giật fắt chùm bóng từ tay con bé và chạy biến, ko cho mình quả nào. Khốn!
  • Con T.Mai làm trò ném bóng bàn vào cốc với yêu cầu: “Anh nào ném trúng 3 lần liên tiếp thì được “hun” nó 1 cái”. Ha ha ha, các chàng dại gái đua nhau ném và kết quả ko ai trúng. Mà kì lạ là trò của con T.Mai ko 1 ai ném trúng hết. Fần thưởng còn nguyên. Quái thật. <Hay con TM là yêu nữ :)>
  • Trò phi tiêu: có chàng ném mất 50,000 để phi tiêu vào đích. Chàng già thế ư? Ko – Chẳng qua chàng có bạn gái bên cạnh & cô nàng khích: “Ném đi, ném đi, trúng mới thôi!” – Ôi các chàng dại gái. < ko biết nàng này là ai mà lại có nhã ý giúp bọn mình. Hi hi>
  • Chị dẫn chương trình đã ko nhận thù lao --> tốt vật. Đúng là ex-amser có #. Giúp đỡ nhau hết mình.
  • Âm thanh bị ngắt quãng mấy lần: khán giả chê nhất fần này.
  • 3h15 sáng hội lớp mình mới chính thức giải tán. Ghê thật. Chỉ tiếc, chỉ tiếc mình ko được trong hội đấy!
  • Font ấn tượng nhất từ trước đến h. Nhờ cả vào hiệu quả ánh sáng nữa nên cứ gọi là nổi bần bật.
  • Sửa chua của gian hàng MaiA được đem ra đãi mọi người sau khi dạ hội kết thúc. Ngon lém.
  • 18.11.02: Chiều lên HAO <forum of trường mình> đọc mấy cái nhận xét. Khen có, chê có nhưng mình cóc quan tâm. Mình tự hào về lớp mình, về trường mình. Thế là đủ. Có những điều mà dù ai cho ai nói thế nào cũng ko làm thay đổi quan đ’ của mình được. Và dạ hội BUZZ!!! là 1 trong những điều như thế.
1 of Class “ây thờ ri”<A3> ’s members

Buzz link Ngân
P/s: Mình tự bỏ tiền ra mua 1 vé mời thặng thằng QA đấy.

Tớ nghĩ lớp mình nên in áo đồng fục là áo “rằn ri”. Độc nhất vô nhị!!!

Written by Linh Ngân

Wednesday, Nov. 20[sup]th[/sup], 2002

20.11.02 <Viết ngày đối xứng wá>

I am Ngân.

What a BOOM BOOM DAY!!!

1> Hẹn nhau 9h có mặt ở trường. Cao su đàn hồi chất lượng cao, 10h30’ mới xuất phát. Lúc đầu còn thiếu xe xong con V.Hà, Ly, Quyên, xoay xở ở nhà thêm 3 cái nữa. Thế là vừa đủ để cả lớp đi. <nói “cả lớp” thì hơi ngoa vì chỉ có 25 đứa đi>. Những cái choáng lúc mới đến:

- Một “thằng” đi nis đỏ, đầu tóc dựng ngược, bấm lỗ tai <khoản này giống ông Dũng lớp mình>, fì fèo thuốc lá. --> đấy là Bách-bạn cũ của MaiA+ Cường. E! Đứng lại một lúc thì lão bỏ đi. Hình như đợi “ai đó” mà ko gặp.

- Huệ đến! Mặc một cái váy bò có viền bông bông xung quanh riềm. Trông cực kì dễ thương, như một em bé ý. Đã thế nàng cứ làm điệu “bĩu môi” nữa. Trông yêu ko chịu được.

2> Xuất fát. Nhà Mai A là destination đầu tiên. Đến nơi đón Mai & Chu Cường + H.Anh đèo Mai. Lúc đầu Mai A ngồi trước trông cứ như cả gia đình đi chơi ý. Lúc sau ko hiểu vì chắn tầm nhìn của Cường hay vì... mỏi mà Mai chuyển ra ngồi giữa. Huệ mặc váy nên fải để Dũng đềo, Huệ lại ngồi nghiêng, hơi hơi “ôm” Dũng – trông tình cảm lắm. Thế là “tách”- một pô ảnh đẹp đã có. Cả lũ lên Hồ Tây. Dựng xe fía hồ Trúc Bạch rồi cả lũ ra chụp ảnh. Tự nhiên có 1 bác “Aquafina” nhảy ra kêu chụp hộ. Chụp xong bác ý hỏi: “Có muốn mua nước ko – 5000/2 chai thôi.” Mình ngại quá, đã lỡ nhờ người ta chụp rồi nên đành mua 2 chai. May mà bọn lớp mình khát thật!

3> Đến nhà cô Nga. Cô đi Núi Cốc chưa về. Cả lũ mua thiệp & cùng kyd vào để cô biết là có “bọn em” đến chúc mừng. Xong! Cả lũ lại lên xe và phóng...

4> Khu Quảng Bá nổi tiếng với các villa đẹp quên sầu, nhà nghỉ san sát như nấm & ẩm thực “ốc Hồ Tây”.

<Chặt chặt – cứ nghe thấy “ốc” là mình lại thèm>. Chính vì thế mà Phương Nguyên – quán ăn nổi tiếng vào bậc nhất khu Quảng Bá – đã lọt vào tầm ngắm của các “nhà lãnh đạo mẫu mực của lớp ta”. Đến đây cả lũ rầm rập leo lên tầng 2 để vừa ăn vừa ngắm cảnh. Món ốc hấp thuốc bắc được mang lên đầu tiên với khẩu fần 1 bát cho 2 bạn. <Ực, lại nuốt nước miếng rùi. Thèm quá :D. Vừa ăn vừa chăm chăm xem đứa nào ko ăn thì mình xự hộ. He hư, chỗ mình có Thanh Hà là ko ăn đồ “lạnh” được nên bọn con trai + mình & Ly đều nhắm Thanh Hà <à quên, bát ốc của Hà> làm mục tiêu. Tiếp là súp. Súp thì rất ngon, ai cũng húp hết fần của mình 1 cách nhanh chóng. Bác Cường cứ “bô lô ba la ba la ba la ba la” trước mặt mình thế mà ăn cũng nhanh fết.

Đến món xôi, gà rán thì mới gọi là lắm chuyện. Con gà được mang ra thì ngay lập tức có tiếng bình luận: “Gà trống hay mái nhỉ?” – “Mái tơ mày ạ” – “Gà đực đấy” <cái này của Linh Ngân>... Và thậm chí bác Cường còn thuyểt trình cả 1 bài: “Gà mái tơ là gà chưa... “đi lại” cho nên thịt nó mới mềm thế này chứ”. Ặc ặc ặc, chết cười. Đã thế lại còn được bác nào hét toáng lên: “Mày ơi, bây giờ con Lgiang mới biết gà ko cần “đi lại” mà vẫn đẻ được trứng”. Đã thế bác T.Hà còn đế thêm: “Thế á?” Cường tiếp tục:” Thật chứ vì trứng này là từ...” <Đoạn này dài mà em ko nhỡ kĩ nên có gì các bác hỏi bạn Cường>.

Đến khi ăn thịt gà mới gọi là lắm chuyện. Bác Dũng kêu “lấy hộ tao cái ‘fao câu’!” Lập tức bọn con trai cuơiừ ằng ặc lại con trêu làm cho thằng Dũng ko dám ăn nữa. Lại còn được thể Tù trưởng: “Ăn ‘fao câu’ số lẻ là sinh con trai còn số chẵn là con gái.” <-- Ôi trời ơi.

“Lúc ăn là lúc xấu nhất” <Lời thầy Hóa> cho nên tớ đã chụp khá nhiều cảnh “nhồm nhoằm” của bọn lớp mình. Ảnh này “om” kỹ kỹ để khi nào chúng nó có người yêu thì đem ra tống tiền. He he, kế hoạch kinh doanh lâu dài đây. F|

Đáng lẽ còn móm cháo nhưng vì no hơn dự định nên bọn tớ đã stop lại để đi rửa mặt. Đứng trước cái gương mà cả lũ ngắm vuốt kinh lắm. Lớp mình mà. Điệu lắm cơ.

5> Lên đường tới Bùi Thị Xuân hát karaoké. Trước khi đi bí thở dặn đi dặn lại: “Cấm được đụng tới 1 món gì ở đây. Thức ăn bọn tớ sẽ đi mua.” Đến nơi hát hò búa xua. Có đứa nhẩy chồm chồm và hát. Có đứa ngủ còng queo trên ghế. Tất cả đều được ghi vào ảnh. Đến lúc tới chui vào định “thăm quan” – nghĩa đen – cái nhà WC 1 tí thì fát hiện bạn bí thở yêu quí & Quyên đang make up cho nhau. Thế là tách tách. Chụp ảnh nữa. 4h thì có vẻ mệt. Cả lũ về trường. Về trườnglại ra chỗ chị Hồng ăn. Ăn mỳ bò xúc xích ngon tuyệt. Chén lấy chén để. Xong xuôi, ai về nhà nấy. Một ngày ko thể quên.

P/s: lớp mình đồng fục “rằn ri” đi, độc nhất Hà Nội luôn. Mà ko váy vủng gì đâu. H/s thì fải năng động chứ. Hay là con trai – váy, con gái – quần. Đảm bảo ko đụng hàng.

Written by V.Hà

Thursday, Nov. 21[sup]st[/sup], 2002

Trời ạ, lâu lắm rồi mới có 1 buổi học tử tế ở trên lớp. Thề mà chúng nó cứ tóp tép, rồi lại còn rúc rích với nhau... làm mình khó mà kìm lòng được. Trước mặt mình là kẹo cao su, hạt dưa, có cả sắn nữa... Mà kể ra thì trong giờ nhấm nháp tí chút cũng chẳng ảnh hưởng gì nên em cũng liều luôn, chén lập tức... ngon ra phết!! Nhưng chỉ mỗi tội môn Anh ở trên bảng làm mình no đến tận cổ, nuốt còn phải... với kẻo nghẹn! Chán phát rồ lên được!

...

Mình đang nghe Minh Quân hát, bài ‘Tự khúc ngày sinh’ nghe hay tuỵet. Chết rồi, kiểu này lại phê anh Quân mất... Bắt đầu nhớ ‘Buzz’ rồi... Buồn quá!!!

Điên mất thôi. Tên Chu Lê Cường ‘độc thoại nội tâm’ (theo đúng như lời ‘hắn’ nói) làm cả bọn đau hết cả bụng... vì cười. Các kiểu tra tấn lỗ tai này kinh khủng quá. Anh Cường ơi, em xinh anh ngừng hoạt động cơ quan miệng ạ!!! Một phút bình yên, bắt đầu!

(Phù, mệt quá!)

Wow, hết giờ! Về thôi! Thầy Sơn stop đi, mấy phút thì thêm được bao nhiêu chứ. Cả tiết trong đầu chỉ nghĩ đến đồng phục cho lớp. Hết xẩy! (Hà mà thiết kế thì chỉ có No.1 thôi. Eo ôi xấu hổ quá)

... Về chưa... ??!!

Written by Sơn Tùng

Tuesday, Nov. 26[sup]th[/sup], 2002

Viết cái gì đây, sao bọn nó viết dài thế cơ chứ. Hôm nay cũng chỉ là 1 ngày bình thường trong tuần thôi mà. Vừa vào lớp đã nghe lão L thuyết giảng cho một hồi, nghe đầy tinh thần sư phạm, đầy trách nhiệm chẳng bù với lúc khác, ko biết lão nói có nghĩ thế thật ko? Bản chất quá rõ ràng rồi, lão đấy cũng có lúc hối cải à?

Đây là bài chồng tao <by L.Ngân>

Written by Hồng Ly

Friday, Nov. 29[sup]th[/sup], 2002

Hi! Chào mọi người. Mấy hôm rùi mà ko ai viết nhật ký lớp cả, bỏ lỡ bao nhiêu thứ! Thui thì em nhớ được cái gì viết cái đấy các bác nhéeee!!!

+ Hôm nay thứ sáu ngày 29/11. Cả lớp quay lại lũ trẻ con lớp 6 (nguyên văn lớp con Trang: một thú chơi tao nhã mới của lớp ta. Cả trường nhìn với con mắt đầy ngưỡng mộ). Nguyên nhân: “Bố L” nghỉ 2 tiết. Cả lớp nảy ra sáng kiến mới: “ủn đẩy”. Mới đầu mình còn ngồi căng tin ăn uống linh tinh với bọn nó. Linh tinh bao gồm: 3 hộp mì, ½ cái bánh mỳ, 3 gói củ đậu, 3 gói cóc, 2 gói bánh nhúng, 2 gói ômai ‘shit của chuột’. (Theo lời con Phương là “ăn nhẹ --> he he) Sau nhập bọn luôn. Chơi xong đứa nào đứa nấy mặt mũi tèm lem, mồ hôi ròng ròng, cổ họng khô khan --> hic. Nhưng mà siêu vui luôn mọi người ạ. Hôm nay ra Conan mới (lâu như hàng thế kỷ). Hay cực! Ai ko xem fí cả đời. Con Fương nó kêu fí quá. Tí nữa thằng Hattỏi đã nói “...” với Kazuka (trong truyện nó viết là Kazưhà, hic,biến tháu ên người ta đến còn gì). Nói chung là nên “xiem”, nên “xiem”!!! Mọi người ui, hôm nay còn chuyện gì mọi người nghĩ nốt nhé.

Hết giờ Hóa rùi! BB. Mai viết tiếp nha.

BB mọi người. Chúc 1 ngày tốt lành.

Back
Bên trên