A3's Diary

Written by LAPhương

Saturday, Dec. 21[sup]st[/sup], 2002

Tiết trời se se lạnh, có lẽ vậy mà nàng bí thư hôm nay bỗng dửng mỡ nên tới lớp. Nhưng nàng có biết đâu đấy bởi chàng thiếu gia nhà họ Nguyễn (tên Sơn) đã đợi nàng từ lâu lắm rồi. Nhìn thấy nàng bí thư anh nở một nụ cười mãn nguyện và cái gì đến rồi cũng phải đến. Bà chị trả lời vẫn to tát như ngày nào, thế nhưng khổ thân cho cô bí thở nhà ta, trả lời thì to mà chẳng đúng tẹo nào. Bí thở giờ thành bí bài, chị dùng nước bài cuối cùng ‘nó nôm na là thế này...’ Và trên khuôn mặt của Sơn thiếu gia bỗng hiện lên một nụ cười đầy hiền từm nhưng trong cái hiền từ của thầy lại ánh lên một chút gì đó thật bí hiểm. Bà chị ơi, đối với anh Sơn nhà mình thì cái định nghĩa của sự nôm na....

(nó bỏ lửng rồi ko thèm viết thế đấy cả nhà ạ - by LTrang)

Friday, Jan. 3[sup]rd[/sup], 2003

Shit, mới đầu năm đã đen.

Văn, Toán, Lý điểm nhìn muốn nôn quá!

Tình hình thế này thì em die luôn.

Hic, nhìn bà CN trên bảng em muốn đá cho mất phát...

Úi chết, hôm nay là mùng một âm cả nhà ạ - Thế này thì em đen cả tháng – Giời ạ! Còn gì nữa đâu.

Hu hu.

Written by Đặng Vũ Lan Phương

Friday, Jan. 10[sup]th[/sup], 2003

Mình cầm mấy ngày rồi mà chưa viết tí gì, hôm nay phải viết thôi để chiều cho con Bê. Thực ra là I đã viết được 1 đoạn rồi nhưng nghe có vẻ chưa có ‘cái Tôi cá nhân’ nên thôi xóa đi viết lại. À mà khiếp! Người gì gì mà viết lắm, người ta mới viết có lần đầu chứ mấy mà đã đòi. Hôm mang đếm lớp, đeo cặp oằn cả lưng, thì chẳng hỏi, được hôm để ở nhà thì réo ầm cả lên. Sợ...! Thôi lần sau I chừa.

Hôm rồi (8/1/03), con Ổi đã chính thức BB lớp mình để fly sang E. Nó có vẻ rất háo hức, cười rất tươi chả bù I lại cứ nghĩ nó sẽ cry sướt mướt, quyến luyến lớp mình nhiều lắm, trông rất ư là tình cảm. Nói ko ngoa chứ, I còn chuẩn bị cả khăn giấy, khăn ăn, khăn mùi xoa để có gì còn cry theo nó. Mất công chuẩn bị, lần sau thì miễn. Còn 17 người ra tiễn, được 1 vố chặt đẹp ở cantin:7000/1 bánh mì (có ai muốn biết thêm thông tin gì về nó cứ đến địa chỉ bàn 1 trong cùng trước bàn GV sẽ được giải đáp thêm). Còn sau đó thế nào thì I ko biết rõ lắm. Nghe đâu, chúng nó còn gặp cả Mrs. Canada nữa & phải ‘vui vẻ’ ở lại đến hơn 8h mới về. Số xui ghê!!! May mà I đã về từ trước. Làm trái với lương tâm. Khổ quá nhỉ!!! :D

Written by VHà

Khốn Lan Phương. Cái tên Nữ Thần Mặt Trời này làm mình mất hết cả cảm hướng. Om nhật kí lớp đến mấy ngày liền. Xí, đã thế vừa mới cầm được mấy giây thôi mà tên Linh đã ra tị nạnh... Đấy, em hiền lành nên lúc nào cũng bị chúng nó bắt nạt.... Để em tức khí lên là... đánh rất ko chừa tên nào đâu đấy (oai ko? - nói nhỏ thôi nhé!)

Thôi, đưa cho lớp trưởng vậy nhường nhịn nhau tí chứ nhỉ... (?!)

Written by LAnh

Xời, hôm nay ktra 15’ Văn, nói là 15’ nhưng chỉ có điểm 15’ thôi, còn làm bài thì cả 1 tiết. Đề gì mà khó nhai. Dài dằng dặc. Phao phéo các thứ có cũng gần như ko. Mà tưởng thầy cho làm bài trong tiết 1, nên vừa đến lớp đứa nào cũng hùng hục giở sách ra đọc, hùng hục kẻ giấy ktra & 1 số đứa hùng hục chép fao ra bàn... Cuối cùng thầy vào lớp, cho mở sách ra đọc lăng nhăng cái gì đó, mãi tiết 2 mới ktra, cụt cả hứng, mà đề thi rõ dài... làm mửa mật.

Tiết 3: Địa! Học CH Pháp... Học mới thấy nước mình rõ là nghèo nàn, lạc hậu, chậm phát triển. Nước chúng nó thì 77% dân số ở nông thôn có xe ô tô. Nước mình thì 77% dân số ở thành thị có xe đạp. Nghèo rơi nước mắt. Bao giờ nước mình mới được như nước họ nhỉ? Chắc là 100, à ko, 200 năm nữa. Thế thì mình fải đầu thai thêm được mấy kiếp rồi.

Written by L.Anh

Saturday, Jan. 11[sup]th[/sup], 2003

2 tiết đầu tiết Toán, rõ là chán. Thầy lại ktra kiến thức cũ. Đến là giết bọ! Toàn 1 với 2... ác như thú! Tức! Lại còn chuyện Ly với MaiB nữa chứ. Chả là hôm nay, MaiB ốm mà ko hiểu vì sao tay lại mát. Ly ta vào muôn --> bị P.Phương với My chiếm chỗ --> phải ra ngồi cạnh Mai B. Ly cầm tay Mai B & thì thào: “Sao tay mày mát thế?”. Ko hiểu chàng Sơn hôm nay thế nào, được bữa tai thính thế, quay phắt xuống: “Hai cô này đứng dậy, đi ra ngoài!” MaiB “Thầy, thầy, em có làm gì đâu ạ?”. Sơn “ Hai cô làm gì tự biết. Đi ra ngoài!”. Xin lỗi kiểu gì cũng ko được, thế là Ly & MaiB đành lúc cúc đi ra ngoài. Ghét thế nhỉ? Thế nhưng trông 2 nàng chỉ buồn với tức lúc đầu thôi, lúc sau 2 nàng ngó vào lớp với bộ mặt của 2 người đang đi xem chuồng động vật quý hiếm. MaiB còn in dấu vân môi to đùng lên cửa lớp nữa chứ! Mẹ ơi! BẨN!!!

2 tiết sau, tiết Anh. Nghỉ Chưa có giáo viên dạy thay. Cả lớp lố nhố, ầm ĩ một hồi rồi cắp nhau ra về. 4h30’ họp phụ huynh nên nói là về, nhưng thực chất chỉ là ra khỏi cổng trường, còn đứa nào cúng quanh quẩn gần đó. Đến lúc tan họp mới gọi là đầy đủ nhân sự. Mặt đứa nào trông cũng rõ là căng thẳng, miệng đứa nào cũng lẩm bẩm những câu vô nghĩa như cầu kinh... Thật đúng là mỗi lần họp phụ huynh là mỗi lần đứng trước cửa tử. Sợ!

Written by KVân

Monday, Jan. 13[sup]th[/sup], 2003

Chào cả nhà! Mấy cái dòng trên đây con Linh nó viết lúc ở nhà iem đấy. Sáng, nhà em đi vắng hết, ở nhà một mình buồn thúi ruột. Em gọi điện sang nhà con Linh rủ nó sang nhà em ăn cơm trưa rồi chiều đi học luôn. Ban đầu nó chẳng đồng ý, còn gọi em sang nhà nó. Thế mà chỉ cần nghe thấy em bảo là nhà em có trò ‘bắn chim’ hay lắm thì nó đổi ý ngay lập tức. Xin mọi người mấy câu bình luận ạ!

Chiều đến trường, lớp mình liên hoan sơ kết học kì I. Ban đầu đứa nào cũng ngoạc ra chê: ôi bánh này ngọt lắm, ôi lạc này chán lắm. Thế mà cũng hết sạch, chỉ còn ít kẹo. Con H.Giang tham lam đã lấy hết số bánh bọc dừa về cho lũ em nheo nhóc yêu quái của nó. Số còn lại chia cho mỗi đứa mấy cái thế là hết, khỏe re. Em đỡ phải vứt đi, phí lắm. Hôm nay đếm lớp thấy mọi người chê fần thưởng và chê luôn cả ban phụ huynh, em thấy đau xót lắm vì mama của iem là 1 member của ban fụ huynh lớp mà. Em thấy mẹ em làm cái trò chẳng được lợi lộc gì cả mà nhiều khi vẫn bị mang tiếng. Em chẳng có ý trách gì mọi người đâu vì cũng dễ hiểu lầm mấy cái chuyện liên quan đến tiền bạc này lắm! Chính em là người bảo mẹ em là mua ít fần thưởng và đồ liên hoan thôi, để cuối năm lấy tiền đi chơi, đi ăn. Em nghĩ là các bác đầy đủ đồ dùng rồi, chỉ cần quà tượng trưng thôi, ai dè các bác vừa chê xấu, vừa chê ít. Để em bảo mẹ em rút kinh nghiệm. Có gì các bác cứ góp ý thẳng thắn nhé! Thôi, dẹp chuyện này lại, nhức cái đầu quá. Để tôi tường thuật lại mấy sự kiện nổi bật cho các bác nghe nhá!

Tiết SH + Địa: chỉ măm măm và ha ha (ngoạc mồm ra cười). Huy tí tởn lên nhận fần thưởng thì được ‘khuyến mại’ thêm 1 câu rất là... ngoài chủ đề “Lần sau đi học, tóc ko được mốt dựng đứng thế này đâu nhá!” Tớ phải công nhận các bạn nam lớp mình (kể cả các bạn ½ nam), tóc bạn nào cũng có một cái gì đó rất đặc biệt. Có lẽ cuối năm lớp mình nên bình chọn một vài danh hiệu cho nó oách. Chưa cần bình chọn, tớ đã có thể khẳng định này rằng ‘mái tóc tự nhiên nhất’ thuộc về bạn CLC (tứ cu lợn câm – con lợn con hay con lợn câm). Chứ còn gì nữa, tóc bạn ý chẳng cầm keo kọt gì... nó vẫn dựng.

Tiết Sinh: lại phải học, bà con ạ. Em nghĩ để đỡ mỏi tay mọi người nên tóm tắt bài trong sgk vào vở ghi, đến lớp chỉ chép ví dụ vì bài của cô cũng... y như trong sách mà thôi.

Tiết thể dục: Cô đang có em bé mà sao cô vẫn quát chúng mình to vậy nhỉ. Mà thui, chẳng sao cả, cô quát tí cô lại vui ý mà, rùi cô lại cho lớp mình 9, 10 như mưa. Cô dễ thương quá. Nhờ vậy mà chúng mình đỡ khổ sở như năm ngoái.

Tiết Hóa: Hí hí, thầy khen chúng mình đó, nghe mát cả mặt. Tớ phải công nhạn một điều là từ khi gặp thầy, tớ mới biết thế nào là khái niệm về ‘tiên’ với ‘bụt’. Tớ chẳng thấy thầy giáo nào lại bảo bài co học sinh ngay trong giờ kiểm tra như thế, cũng chẳng thấy thầy nào lại quan tâm đến học sinh như thế. Thầy tận tình hỏi tớ là sao dạo này trông mặt tớ cứ ỉu xìu, chả toe toét như trước nữa, thầy còn hỏi tớ có vấn đề về tình cảm à? Sức khỏe à?... Đủ mọi thứ. Dù biết rằng có khi thầy cũng chẳng nhớ tên tớ nhưng mà tớ vẫn thấy yêu thầy ghê!

Written by K.Vân

Tuesday, Jan. 14[sup]th[/sup], 2003

2 tiết Văn: Buồn ngủ quá bà con ơi, thời tiết này thật khó chịu, khó thở quá. Thôi, em đi ngủ đây. 2 bài này em soạn tử tế rồi nên em quyết định cho mình cái quyền được ngủ 1 tí. Em ngủ hết tiết 1, nằm lệch người về 1 bên thành ra tê hết cả chân. Tiết 2, em bắt đầu học Kỹ nông. Sau 1 hồi loay hoay em cũng hiểu được thế nào là chọn giống... cải lương. Còn lí thuyết, đành chép giun chép dế ra bàn vậy. Lạy chúa! Mình thật tội lỗi. Xin chúa hãy tha tội cho con vì đã biết mình tội lỗi mà vẫn cứ tiếp tục... tội lỗi.

Tiết KTNN: Xời, bài em vẽ quá đỉnh, fải cái tội vẽ bằng bút bi vì bút chì đã bị thằng TThắng nó ăn cắp vặt mất rồi. Nói chung cứ đến cái tiết thô bỉ này là chẳng có gì để nói cả, trừ cái fát hiện vĩ đại của em. Trùi ui, các bác có tin được ko, bài của con gái em viết được đăng báo, báo HHT hẳn hoi, mục ‘kì án tuổi dậy thì’ í mờ. Thực ra chuyện nó kể, xấu hổ lắm, em cũng chẳng hiểu sao nó lại vén áo cho người xem lưng (con với cái, khổ thế đấy) nhưng mà... ừ thì... nói chung chuyện gì thì chuyện, miễn được đăng báo là sướng rồi, nhỉ con gái nhẹ nhỉ (chú thích: con gái em tên Dũng, họ Đinh, đệm là Trọng Tiến – năm nay 17 tuổi) Ai ko tin thì giở báo ra mà xem, em nói là cấm có sai.

Tiết GDCD: đúng là 1 sự phỉ báng XHCN ‘lời cô giảng đầy mâu thuẫn’ (spoken by VIP – Phan Linh). Cho đỡ chán, con Chi ngồi vẽ xương tặng em với con gái em. Con gái mà lại được cục xương to hơn của mẹ, bất công. Nhưng thôi, đang no, em nhường cho nó gặm nốt. Sướng nhé!

Reeng! Hey, hết giờ. BB cả nhà! Em về đây!

Love all of you

T.B: Em mớilên forum, lớp mình chiếm nhiều đất đai quá. Đau nhất là em đọc được những dòng tên gia sư + bạn hắn nói xấu về em. Thật là nhục nhã, có ai rửa hận cho em ko? À mà làm tốn của lớp hơn 5 trang nhật kí, em có đáng tội ko ạ?

Written by Mèo

Friday, Jan. 17[sup]th[/sup], 2003

Uhm... Hôm nay, như thường lệ lại là 1 ngày bố của boring. 2 tiết Văn vẫn ‘bình mới rượu cũ’, xem ra có vẻ nghiêm ngặt lắm cơ nhưng mà... thầy L vẫn chỉ có thể là thầy L chứ ko thể thành 2 nobleman được. Ahha mà kể ra hôm nay cũng vui ra fết, gồm 3 cái bài thơ của cụ Bút Tre hay ra trò!

Em ko tiện trích ra nhưng đúng là kinh điển thật!

Giờ Địa... ui, cô Nga nhà mình hôm nay có cái áo đen đẹp quá cơ... Kiểm tra miệng, má mì lên bảng. 9 điểm. OK, tốt! Học thì fải chăm 1 chút chứ. Cô cuối giờ còn khen em với má mì làm TH đúng chứ, giời ơi cả đời có được cô khen bao giờ. Rõ là sướng.

Cô Sử giảng cũng hay mờ... nhưng những ngày đẹp trời ấm áp thì em chỉ thích bay nhảy thôi!!! Tiết Hóa sang chỗ Hằng ngồi, thầy thì cứ hỏi thăm ‘thằng Thắng...’, ôi, thầy quan tâm đến nhiều fết đấy.

Chả có gì nhiều. Thôi, để em viết ở lớp ngày mai... có giờ Mr Sơn mà... my fav...

Tiện kể luôn chuyện này, em chẳng có ý gì đâu à nghen. Hôm thứ 5 lúc về em đi cùng chú Sơn nhà ta, em bảo: “Thầy, áo thầy bẩn”. Thầy ko nhìn em, quay sang fủi áo (ui, sao thầy lại rứa) – “Ko, đằng sau cơ ạ!” – thầy với bàn tay gầy guộc ra sau áo – “Sau nữa ạ” lần này thì thầy nhìn em và cười 1 nụ cười kinh điển - ấy chết, có fải em dám trêu thầy đâu – “Sau nữa cơ thầy”. Oan quá, khổ nỗi thầy mặc áo (trắng) đen mà chả hiểu dựa vào đâu mà trắng cả lưng áo cũng tại tay thầy sao... với mãi chẳng đến chỗ cần fuit cơ... Cũng khổ là em chẳng dám để thầy ko biết áo mình bẩn... Grr thôi, em đi ngủ đây, mai có tiết Anh của cô Oanh (cô của T-R-Ầ-N-H-Ồ-N-G-Q-U-A-N-G à nghen) mọi người cố lên nhé!

Yêu mọi người... MMM kizz!!!

P/S: nhất định em fải viết ngày mai có tiết chú Sơn mờ! My Favourite Ever!!!

Written by V.Hà

Wednesday, Jan. 22[sup]nd[/sup], 2003

Cả nhà ơi, cứu em!

C.L.Cường đang tra tấn cái tai của em, làm bụng em đau suốt từ nãy giờ (... tại cười nhiều quá! – Hic)... Ôi trời – may quá – chuông hết tiết rồi! Phù...!

Ê, Cường nhà ta có thêm nickname nè:

‘Cường Thú Tính’

Hì, tại... dê quá mà!

Hic, khổ thân em quá!!!

Written by Mèo

Thursday, Jan. 23[sup]rd[/sup], 2003

Hallu mọi người, gặp lại nhanh ghê!

Hôm nay wả thật là một ngày eventful. Vậy là thay cho việc đi “làm mạng” ở Dilmah thì các boys A3 đã ngồi ngoan ngoãn xoe tròn những con mắt (dù có tròn đâu!) để nghe smooth voice của cô Eng mới: Mrs Oanh! Mọi người ạ, chả biết các bác cảm nghĩ cảm tưởng thế nào chứ em thì em thấy ít ức chết & more interesting hơn giờ của cô KH nhiều lắm ạ (này, đừng có méc cô, nếu cô mà dạy lớp 12 thì...) Thôi thì cô với dáng vẻ lanh lẹ như Ninja Rùa (thoắt ẩn này, thoắt hiện) Thỉnh thoảng Odin lại “Cô đâu?” khiến cả lớp ra biết thế nào là đời hì hì... 2 thiết Eng trôi wa trong sự êm đềm, dễ chịu... Kìa, và rồi Mr Cấn đã đến! Giờ Lý hôm nay quả thật là quá vui! Khổ, ngồi xuống đây là em chịu, ko tài nào học được! Anh Cấn từ hồi get married vui tính 1-cách-dễ-sợ: Thầy “Cái gì là cháy?”

Cường “Dạ, bàn là cháy”

Thầy “Ừ, bàn là cháy chứ quần áo có cháy đâu?” – “Chỉ có cháy do cổ áo lâu ngày ko giặt”... hờ, phục quá, quá fục.

Em mới fát hiện ra 1 điều là mặt thằng CLC rất chi là giống con gà trong phim Chicken Run. Sau khi lỡ miệng nói ra em được cô V.Hà + Mr TThắng tán thưởng... Chả biết bạn CLC có fiền lòng ko nhẩy. Nữ thần nghe thấy gà què thì cũng quay sang “A! Mày ơi” với 1 dáng vẻ hết sức nghiêm trọng, chị thảng thổt “Hôm qua, nhà tao mua 5 con gà” Nói đoạn xòe tay – tiếp tục: “Mất 1 con”- “5 chục!” Hehe, em + cô Hà + ông Thắng cứ lăn ra mà cười... Cười đau cả răng, đau cả bụng...

Tiết Lý 2, em ko thể nghe 1 chữ Lý nào vì làm mấy cái bài toán thêm chú Sơn cho, thế mà thầy lại cho làm KT15’. Cũng may bài ko khó, có sẵn CT + các thứ # trên bảng mờ Pass it well???

Và... Rồi... Tới... anh, ý ko, chú Sơn đã đến. Em với nữ thần lên ngồi bàn 2, quyết tâm học hành mờ! Hôm nay Hgiang vừa hỏi em “Mày có muốn lên bảng ko?” thì... thầy cầm quyển sổ lên, và sau khi mở mắt nhìn 1 lượt “Vũ Hương Giang lên bảng!” Và vì quá nhiệt tình cổ vũ tinh thần cho HG mà em Chi đã trở thành nạn nhân tiếp theo.

Đừng giận thầy nhe, bọn mày. Thầy sẽ cho gờ mà. Khổ, tao cũng chung số phận với mọi người thôi mà. Tao cũng buồn lém nhưng mà chả dám oán trách ai cả...

Tiết toán trôi qua, đúng hơi là chẳng còn gì thú vị nữa!

“... Xin cho anh trái tim em yêu dại khờ.

Xin cho cho anh nỗi cô đơn luôn khắc sâu trong lòng.

Vẫn biết yêu người ko lối thoátm nhưng tình em nơi đây sẽ trao về anh mãi mãi. Dù cho mai sau, người ko yêu em, thì lòng em vẫn thế...”

Xin lỗi nghen, tại đang nghe Yêu Dại Khờ! Thế nhế, CYA!

Hôn mỗi người 1 cái vào má xx

Yêu lớp mình

Written by Mèo

Friday, Jan. 24[sup]th[/sup], 2003

Chết, em giữ nhật kí lâu wá rồi! Đến khổ, nhưng ko sao vẫn quyết tâm viết nốt hôm nay!

Quả là 1 ngày nóng dã man tàn bạo, hình như đầu óc ai cũng nổ tung thì fải, em đang viết meo cho Thich + Chó Béo thfi bị Papa Mama cho 1 trận te tua, đành xuống đâu viết cho các bác vài dòng vậy!

Tiết 1, tiết 2... Thầy L của chúng mình tiếp tục những câu chữ thông thường và học trò chúng mình thì dỏng tai lên nghe, nhưng mà ko fải nghe lời thầy mà là nghe những conversation rất chi là thú vị đang réo rắt bên tai! Hôm nay cu Dũng nhà ta ko đi học, vậy là ko có nhận vật đối chứng với poet mà chúng mình được học, mọi người nhỉ?

Tiếp theo là tiết cô CN, ui giời thế này thì Nữ Thần Mặt Trời cũng phải quỳ xuống mà cảm fục, vì sự lóe sáng đến rực rỡ và đáng ngạc nhiên của cô trong màu áo cam vàng và gile màu-hồng-fấn. Và kia, mái tóc được kẹp lại thẳng như hàng vạn mũi tên là nhân tố cuối cùng khiến cả lớp đồng loạt “ồ” lên khi cô bước wa cửa lớp! Cheep, cheep: Vậy là lớp mình xin hạn nộp đến T2 rùi, óe.

Giờ Sử trôi wa, hôm nay Diệu Linh xuất sắc ghê cơ, mà tù trưởng Nam Khánh cũng ko kém cạnh.

Tiết Hóa cuối cùng, thằng Cường hôm nay ăn fải bả gì mà bô lô ba la lảm nhảm suốt từ đầu tiết thế ko biết. Em mà có viên Xêđuxen thì em đã nhồi cho nó 1 fát rồi, quả thực bạn Cường sau này lên làm người diễn thuyết được đấy.

Hết giờ rùi, về có sao ko mọi người?

Love of my life, you’ve hurt me.

You’ve taken my heart, and now you leave me.

Love of my life can you see?

Bring it back, bring it back, don’t take it away from me because

You don’t know what it means to me ?

You won’t remember, when it’s gone over.

And everything’s all like the wind.

When I get older, I’ll be there at your side to remind U

How I still love you, I still love you

Mọi người ơi, bài LOVE OF MY LIFE của Queen (Scorpions nữa) đấy! Fav của em + Thục, có ai biết ko? CYA!!!

Written by Mèo

Saturday, Jan. 25[sup]th[/sup], 2003

Em viết thứ ngày tháng trước là để dành chỗ viết 2 tiết đầu, còn 2 tiết sau mời bà kon tự nhiên, em ứ quan tâm nữa. Giục giã ghê quá hôm nay nhất định fải mang đi cho mọi người.

À mà Tết thì ai giữ nhật ký lớp vậy ta?

1h pm: Thầy Sơn xuất hiện:

Written by Đức

Hôm nay học về hệ phương trình lượng giác. Các bạn cứ yêu cầu thầy viết cao lên. Lớp mình bất lịch sự ghê cơ, sao cứ bắt thầy viết ở chỗ thầy ko với tới nhỉ?!

Written by Huệ

Chà chà con Đức này thô ghê. Ai cho mày nói thầy Sơn thế hả?

Mày có biét đây là 2 tiết cuối cùng của năm 2002 ko? Phải yêu thầy tí chứ.

(Sướng quá! Sắp thoát rồi ha! Ha! Ha!)

Mà này! Sắp Tết lớp mình có định đi đâu ko? Sao thấy lớp mình ko hào hứng lắm nhỉ? Mai lớp mình mang đài đi bất cho máu nhé!

Thôi! Bye cả nhà! Chúc cả nhà vui vẻ!

Written by Huy

Thiên địa quỷ thần ơi!!! Sơn nhà ta hôm nay lố quá thể! Xin lỗi cả nhà nhưng hôm nay em thấy thằng này hãm quá. Mặt cứ nhăn nhăn nhở nhở như thằng bị đao ý. Ô! Bật quạt rồi, mát quá he... he. Xem các con giời đang làm gì nào? My và PTP đang nói to, nói nhỏ, nói cho nhau nghe rất ác liệt. Nữ thần mặt giời & bí thở vừa có 1 vụ hiểu nhầm rất ngộ. Việt hâm ngồi cạnh mình đang đọc truyện & cười như 1 thằng ngớ ngẩn, bị đao ý

Written by someone

Hôm nay, em vừa mới đi xem chường trình Halos vễ xong, hay đáo để, bà con ạ, lần đầu tiên em được ngắm Phi Hùng = xương, = thịt, đẹp ‘rai’ ra fết đã thế còn có bao nhiêu là các anh đẹp trai # nữa chứ, em nhìn mà cứ hoa cả mắt, đầu ong ong.

Nhưng cũng fải công nhận là chương trình lần này có rock nên sôi động hơn chương trình của mình nhiều, nhưng mà có sao đâu, đối với em thì BUZZ!!! vẫn là tuyệt nhất, No.1 đấy --> có ai đồng ý với em nào?

Written by Đức

Monday, Jan. 27[sup]th[/sup], 2003

Hôm nay tiết Địa chúng ta có 1 “thầy giáo mới” tên là Cường vào trợ giảng cho cô Nga. Tuy lần đầu tiên đứng trên bục giảng nhưng “thầy” rất vênh, rất lè fè, liên tục mời các bạn đứng lên nhưng chả bạn nào chịu đứng, lại còn chửi lại “thầy” là đằng khác.Và các bạn lớp mình tất nhiên là lại ko bỏ lỡ dịp fát huy máu thi sĩ và đã sáng tác được bài thơ sau:

Thầy Cường họ Chu

Trông thầy ngu ngu

Dáng như gà rù

Gáy cúc cù cu

Thầy ho sù sụ

Thầy thích chim cu

Trái tim chuột chù

Là thầy họ Chu!

Written by V.Hà

Thursday, Jan. 30[sup]th[/sup], 2003

Trời ạ, sau bao nhiêu vất vả cả bọn mới tới được nhà bạn Cường (hic... lần đầu – ý quên lần 2 em đi xe bus, nhưng lần này lại bị tra tấn bởi loa phát thanh của các chị lớp mình – hì hì quên cả say xe vì phải lo... bịt tai...)

Nhưng khổ ải của cả tiếng cuốc bộ mỏi hết cả chân, vừa đến nơi là xí ngay quyển NHẬT KÝ lớp để viết... hic... chưa đủ, thêm 1 vụ tra tấn nữa của các chị... Lần này thì là tóc... Em là em phản đối kịch liệt ‘đồng fục tóc’ này đấy nhé, tóc tết tết như mấy... con chó Nhật ý (suỵt nhỏ nhỏ thôi nhé!)... Í, con Ngân vừa hét lên khi nhìn bộ tóc của nó (con TMai đấy – nó cặm cụi suốt nãy giờ)

Hì hì... kiểu này bệnh viện Tết này lại có việc làm rồi.

Úi, đau đầu quá! Mấy anh máu nóng karaoke rồi, nhạc tiền chiến à nha. Xem nào...! Hic... khổ em rồi! Êu, mà sao sàn cứ rung rung sao ý, sợ quá đi! Các anh ơi tha cho em!

Bụng gọi rồi, sôi ùng ục nè! Đói muốn chết. Hì, em lấy cớ viết Nhật kí nên trốn việc luôn – Thông cảm, tại cả đêm qua em thức trắng dọn nhà, hôm nay cho em khất... sang năm nhé!;)

Để em vào bếp xem các chị nhà mình trổ tài sau cả tiếng mất tích ngoài chợ ha!

Eo ơi, xem ra cũng nhộn nhộn đấy chứ. Nhưng tình hình thế này ko biết mấy giờ em mới măm được đấy. Anh Cường nhà ta đang ‘giám sát’ các chị, ê, nhưng anh ý chạy biến rồi, chắc bị chị Mèo ‘la’ ghê quá. Khổ thân ghê! (Cả nhà thấy em viết ‘phóng sự’ phê hông?!)

Ôi trời, lại thêm chàng Dê Quốc Bình nữa, nhún nhún nhảy nhảy, đúng là năm Dê nên Dê nhà cũng lon ton vào bếp cùng chị em (nghi quá đấy nha! :))

Ồn ào quá, em trốn xuống phòng dưới, anh Cường nhà ta ăn ở gọn gàng ra phết, đáng khen đây! Ở trên nhà tiếng dao đũa va đập lẻng xẻng (ui, hóa ra má mì đang mài dao ạ!) Tù trưởng Nam Khánh không biết lớ ngớ gì ở đấy, ko cẩn thận là mấy nhát như chơi.

(Hic, cẩn thận – bảo trọng nhé!)

Í, mình đã tử tế giành với con Ngân khoản giã lạc, thế mà... hu, đồ ki bo kẹt lõi... Kệ vậy, càng rảnh, em tha hồ lấy cảm hứng viết bài, ko thèm – Xí!

Mà nè, có thêm 1 nhân nữa vừa xuống nhập bọn với em, Trần Thắng nhà ta đang super soi phòng anh Cường, chắc trên nhà ồn quá đây – Úi, tiếng cầu thang kêi như sắp gẫy, nhất định là anh Dê rồi – Chết thật – mất cả yên tĩnh... Chờ chút để em chạy lên trên nhìn quang cảnh bếp núc chị em đã nhé. (Đấy – Bạn Hoài Anh lại ngó xuống rồi, dễ hiểu lầm em và anh Dê lắm – em chuồn trước nhé! Thông cảm ha!)

... Nhộn nhịp ha, bận rộn nhỉ - Kiểu này chắc cả nhà sắp được ăn rồi đây.

... Phỏng vấn ngắn ha!...

V.Hà: Sao chày đâu ko dùng?

Ngân: Nhà Cường ko có (vừa nói vừa giơ con dao phay to bự nhìn muốn xỉu – Đấy nhé, trừ anh Cường 1 điểm vì tội ko chuẩn bị chu đáo!)

<Mà con T.Mai lại chua thêm: Nhớ viết câu này vào nhé! – Xí – em biết rồi! hìhì)

A, cụ Phan Linh đến góp vui rồi.

V.Hà: Quang cảnh thế nào?

PL: Đường đến nhà Cường ‘dài dằng dặc’

(hic, khổ thật!)

V.Hà: Vui ko?

PL: Tất nhiên rồi!

(Ừ nhỉ, thế mà mình cũng hỏi, nhưng kệ - thế cho chắc chắn mà nhỉ!?)

Má mì: Ê, con Hà kia nói nhiều quá đấy, chúng nó đang làm cong mông lên kìa!

Hà: ...Hic

Ngân: Bây giờ chưa thấy con Hà có giá trị, nhưng sau đọc lai...

Hà: ;) (sướng quá – vênh quên cả đất!)

... Phù ... cho em nghỉ tẹo nhá...

Tăng lục đã mà... hì hì

Phản ánh tẹođã nhỉ!?

M.Hằng: Dao quá cùn!

(Anh Cường ơi! Trừ điểm tiếp nhé!)

H.Ly: Tình hình là tên Cường ko biết gì về nhà nó cả - Mì chính ở đâu, ko biết...! (Chậc chậc...)

T.Thắng: Hà, mày có tin tưởng vào trình độ nấu ăn của bọn này ko?

Hà: ... (Im lặng)

Ê, Cường vừa thô bỉ nhé... (Trừ tiếp điểm! Hìhì)

Hương Anh: Con Ly pha nước mắm bằng nước lã, mày ghi vào nhé! (Chết, ko hiểu có đảm bảo ko nhỉ? Cái này phải bí mật nhé – kẻo ko ai dém ăn nhỉ!? ;))

Ngân: Hà, mày thích ăn lạc to hay nhỏ?

Hà: Ừm, gì cũng được, nghĩa là ko phải lạc bột nha!?
Ly: Ai ko ăn được ớt ko?

... Eo ơi, nhiều nhiều, chẳng nghe ra gì, thôi thì thế nào cũng ok, kệ nhỉ.

Em đói mà... hic...

Nè, em vừa ngăn được vụ xì căng đan nhé, con Ly phải cảm ơn em đấy. Em phải bịt miệng lắc lắc con T.Mai một hồi nó mới chịu im lặng... ko nói sự thật nhé. (Đấy, mà nó còn giả ngây hỏi em chuyện gì, lại còn vỗ mông em nữa – Con này bệnh quá!)

Úi úi... mấy con xuống lục phòng Cường nè... Cường ơi, cái gì ‘quí quí’ thì phải cất kĩ nhes. Ko lộ ra là phiền lắm nhá... Em là em lo lắm đấy! Nhỉ, cả nhà nhỉ!

Đấy, em vừa nói là mấy chị rút quân luôn, hì hì mình vênh được đấy nha!)

Mẹ ơi, con Kin (Quyên thừa răng) đến, chết, con này tham lắm, tẹo nữa ăn, cả nhà nhớ giữ kĩ nhé, lơ là tẹo thôi là mất, mất sạch đấy. Nhắc mọi người rồi... Đừng quên nhé! (Nhớ ‘ạ’ em đấy!)

Con Ly đang đòi đính chính vụ nước mắm của nó. Nhưng em là em nhất định hủy – Ko có đính gì hết, sự thật là sự thật cả nhà nhỉ. Thay đổi linh tinh là hóa chăng em viết láo à – Buồn cười thật! Quên đi – Xí!)

Bếp trưởng Lan Anh: Hà ơi, mày đếm bao nhiêu đứa hộ tao với.

(Hà: Bận bỏ xừ - Em đang cảm hứng sáng tác mừ... Đấy cho Huyền đếm – Đơn giản mà nhỉ?!)

Huyền: Hình như 22

Thắng: 20

Cường: 24 (Con Hà và Mèo là 4 rồi)

(Nhớ đấy, tên họ ‘Chu’ kia!)

Ừ, đông nhỉ! Cả nhà vui quá xá!

Ê, từ từ em nghe đã...

T.Mai: Tao có thế biến cái ko thể thành có thể.

ð Hóa ra chị ta đang tiếp tục công việc tết tóc ngu xuẩn cho chị Quyên – Hai chị cứ choang choác như vịt ý, sợ thật!

... Cả nhà ạ, Mèo là ko tôn trọng sức lđ của chị em nhà ta. Ai đời Hằng + P.Linh cần mẫm cắt dưa hấu thì chị Mèo ra nhón miếng vào bốc miếng... Thật... ko còn gì để nói – Đã thế lại còn ‘Ăn hoa quả’ ko béo đâu mày ạ!’ Mèo ơi là Mèo...

(Phải như em này, ăn mỗi... 3 miếng, phải lịch sự - Đấy, con lợn Quyên nó đang kiến nghị là ăn ko cho nó. Mẹ con đểu, em đã phải chạy vào nhón cho nó rồi – Đấy, em tốt vậy mà!

Hì hì...

Chết, bây giờ em mới nhìn thấy Anh Phương. Thông báo, Anh Phương đến muộn! (Cám ơn đi!)

Tin nội bộ...

Ở 1 góc khuất, trước màn hình vi tính, anh Hoài Anh và chị Lam Giang đang ‘anh đứng chị ngồi’. Ko hiểu trò Line hay đến đây mà đôi ý trông tình củm và chăm chú đến khó tin vậy nhỉ - Hay thật, đúng là tình yêu đẹp (Thèm quá...!)

(Xin lỗi, em hơi động chạm chuyện riêng tư, sẽ rút kinh nghiệm lần sau – Hứa mà... hì hì... hic)

Úi giời ơi, Ngân nhà mình sau hồi xúc động ôm chầm lấy em (chắc ngượng quá) lại ra tắt béng màn hình vi tình, thế là 800 điểm cùng thời khắc lãng mạn của đôi ý ý ý... bị phá vỡ - Tiếc nhỉ, đúng là Ngân... chậc chậc...

Ục, ục, ục... Bụng sôi quá!

Wow! Tèn tén ten ten...

Ăn đi cả nhà! Đúng 12h5’. Mời cả nhà ăn nhé!

Để em thử chút

Cường: Sao nước mắm ko ngọt nhỉ?

Ly: Hình như ko có nước mắm...

... Trời trời, mắm mắm mắm...

Em chưa ăn.

Oái, bát thủng bát thủng

Ai ai???

Hoài Anh: Hứng hứng

Ôi, đổ hết nước ra ngoài, ăn gì nữa.

(Trừ tiếp điểm Cường vì bát thủng – Cường ơi, còn bao nhiêu điểm nữa – Sắp ‘mất’ hết rồi! Hic!)

... Từ từ... nghỉ tẹo, em ko muốn ăn ‘bún ngó’ đâu – Đói lắm rồi...

Hết – có 1 chữ ‘Hết’

Đói – có 1 chữ ‘Đói’

Khổ thân em quá, cả buổi miệt mài lao động trí óc. Bây giờ... hic... có mỗi 1 bát vào bụng. Anh chị nhà mình ăn nhanh quá. Hình như đói quá nên quay qua quay lại chẳng còn gì. Đấy, may mà em vơ nhanh 1 bát, ko thì ôm bụng rỗng. Mà giờ viết vẫn còn run nè... Đành lấy dưa hấu đỡ cho cái bụng vậy... Hic hoàn cảnh đấy, thấy chưa!

Mà quên, tuyên dương đội bếp nhà mình nhé! Chỉ tội làm ít quá! Nhưng thế này mới thèm!

Lần sau nhớ phát huy nhé!

Clap... clap (Vỗ tay đấy!)

Nhưng đặc biệt vỗ tay khen má mì, người thu dọn chiến tích cuối cùng. Rửa bát. Nhiệm vụ cao cả. (Nói thật, em sợ thu dọn lắm... Sorry nha!)

... Bút hết mực, phải thay đây!

(Thank L.Ngân nhé – người chuyên cung cấp bút cho đại gia ta – hì hì)

Nam Khánh, người đầu tiên rời bỏ cuộc vui của chúng mình. Sau hồi chào ‘...’ (tiếng Hàn Quốc), anh ấy đã ra đi ko quay đầu – Tạm biệt nhé!

... Chó T.Thắng, rách của em rồi.

Bất lịch sự, ko tôn trọng ‘con gái’ gì cả. Em là em cho mấy đạp.

Nhưng hôm nay chúng mình măm Tất niên... Lịch sự, ko bạo lực nhỉ!?

Cường: Dép xốp đâu nhỉ, như có đứa nào ăn mất rồi ý!

(Chắc anh ấy đói quá. Nhưng thế là thô thiển rồi, chúng mình trừ điểm nhé. Ok nhỉ?)

Bây giờ cả nhà đang hoạt động miệng tăng 2 (tăng 1 chúng mình nạp năng lượng mà)

Vỗ tay (mồm con Quyên to quá)

Em chẳng hiểu gì cả, sao anh chị hò hét ghê thế? Kì nhỉ, lại còn sòn sòn 3 con/ năm chứ. Điên thật!

(Thông cảm, hết pin rồi, chờ để em tìm cảm hứng được hông?)

... Phù, 1 phút nghỉ ngơi bình yên...

Wa, giờ em phải ghi ngay câu hay nhất trong giờ của D.Q.Bình:

‘Bây giờ tao biết Cường tại sao thích nghi với hoàn cảnh sống rồi’.

Ừ nhỉ, ngõ dành cho 1 người, em đi vào cũng khó. Kén ngõ mà kén cả người nữa (Hiểu ko? Ko hiểu cũng cố cười nhé. Em đang bí mà, hic...)

...Cười... cười

‘Lòng chung thủy’ của Cường. Cười hay nhỉ? (Em chẳng hiểu. Thật đấy. Nhưng vẫn cứ cười, hic!) Tội nghiệp thằng bé!

Cường ơi, có thêm Quyên làm cạ nhé. Kể 2 lần em cũng vẫn thấy ngu ngu. Mặt vừa cười vừa mếu... Chuối thật!

Í, í, í

Em quên 1 vụ rất quan trọng.

Vụ gặp thầy Hóa đang chờ vợ... đi W.C. Buồn cười, Nam Khánh nhà mình cứ nhất quyết chờ xem mặt vợ thầy. Cả hội phải kéo mãi anh í mới chịu đi, vẻ mặt vẫn tiếc rẻ. Chậc.

Sorry nhé, bây giờ em mới nhớ. Chưa muộn đúng ko...?

Má mì: “Con trai lớp này cứ bệnh hoạn thế nào ý”

Ừ nhỉ, nói đâu xa ngay vụ anh Cường đang đẻ lại đòi đi ngủ là đủ để minh họa rồi. Sợ thật đấy! (Ọe!)

Cường ơi, đừng ngượng...

Chào cả nhà, em về đây.

Phải tranh thủ đú nốt chiều nay.

Chúc mọi người có thật nhiều may mắn và thành công trong năm mới nhé!

Luôn yêu thương nhau nhé 11A3!

Happy New Year!

2003

P/S: Kỉ lục đây!

Written by Cường

Friday, Jan. 31[sup]st[/sup], 2003

Mùng 1 nhầm 30 Tết

Mình đang hồi tưởng ngày hôm qua vào lúc này mình đang làm gì. Hic... đợi mấy bạn ở bờ Hồ suốt 2,5h. Làm mọi người đi đường tưởng mình là cửu vạn.

Hôm qua vui quá. Chỉ khổ mỗi cái khâu dọn dẹp. May có Má Mì giúp rửa mấy chục cái bát nên mình chỉ phải mất thêm 2 tiếng để dọn nữa thôi. Các bạn nữ A3 nấu bún bò ngon phết. Mình chiến 2 bát mà còn thấy thèm. Chỉ tội cái hơi ít thôi!

Hoan hô các bạn L.Anh, T.Trang, Trang A... đã nấu 1 bữa vừa ngon vừa bổ (vừa hợp vệ sinh nữa) he he.

Thôi sắp hết giấy rồi. Để trang cuối viết vài điều:

+ Ai sẽ giữ quyển nhật ký này? Bởi người giữ cần có trách nhiệm cao. Và người đó là... CLC :)

+ Chúng ra cần viết màu mực đậm để sau này pho to cho dễ

+ Quyển 2 sẽ giống quyển 1 hay khác?

Sau là ‘nick’ của các bạn nam: (he he malechauvinist)

Cường enter Con gà

Dũng dix Pikachu

Huy ais Ko biết bắn Half-life

Nam Khánh Rai

Bình Dê BinhloveDuong@

Thắng Jacha

Tùng Odin

Việt Vip DMM

Q.Nam bluekiller

Đóa! Hết quyển 1 của Nhật Ký lớp roài!
Nhận định là càng ngày nhật ký lớp càng hay, càng nhớ lớp mình!
Bùn wá!

Hoan nghênh tinh thần làm việc của Má mì (và hoan nghênh má mì đã đổi sig, ko chuối nữa! :D), nhưng em có một đề nghị là bác thay font màu đỏ thành màu khác đi, đọc xong em nhìn cái gì cũng thành màu xanh hết!

Mà đọc NK lớp mới thấy bọn lớp mình sao mà đê tiện/thô bỉ thế, chả bù cho các bạn ở lớp ĐH bây giờ, lịch sự quá làm mình lúc nào cũng phải giở cái bộ mặt đạo đức giả ra, đến là chán!

Xời, mày dám chê sig của Má Mì chuối ư. Chữ kí của tao thì sao. A`, nói cho mày biết là bài More than words là bài của cái bạn Kiến trúc đánh và hát đấy. Hay cực kì luôn :D

Thời buổi này rồi mà còn hát More Than Words. Đứa nào hát bài đấy đã chuối, đứa thích cái đứa hát bài đấy còn chuối hơn. :p

ờ má mì đổi font chữ thành màu xanh đi, cho con Đức nó đọc xong nhìn cái gì cũng thành màu đỏ hết ý :D...
Sao 1 quyển ngắn thế này thui ah? Tao tưởng dày lắm mà...
Đúng là đọc NK lớp mình cười như con dở hơi :)), nhớ lớp mình quá :(

Back
Bên trên