09-prepare for colleges

he he, lập topic để đó thôi :p như topic này :)) đến gần lúc apply mới xôm được :p còn đâu là em âm thầm chuẩn bị chiến đấu hết :-s

uầy uầy rùa với tùng helpful thế=)) được những anh như thế này giúp đỡ thế hệ đi sau thật may mắn:x
@ty: công nhận tao cũng toàn sách photo mờ tịt xì lịt =))thank ty mấy quyển sách nhé:* tao ôm luôn được ko;;)
@tùng: lúc app ko mua bây giờ lại mua làm gì:))
"Ngoài ra chắc đã đến lúc các em bắt đầu tìm hiểu thông tin về các trường. Do đó bạn nào cần account USnews thì cũng bảo anh qua Yahoo nhé." không bảo qua Yahoo đuợc không a ;;) :">=))

anh TÙng ơi , em nhận được sak rồi nhé ,tài khoản đâu , mang đây ^^

@Ngân: :)) Đc chứ :>

@em Ngọc: Em ra Yahoo buzz anh nhé:D Đã hài lòng chưa:D
@Em Linh: Hiện quyển College App bị hết:( anh bảo em từ htrc vẫn chưa rep lại ra là thế:D Chờ khoảng 1 tuần nhé:"> Lập cái nick YM đi:D

Hiện giờ account USnews gặp trục trặc do anh không biết rằng việc chia sẻ cho nhiều người cùng một lúc sẽ dẫn đến tình trạng hỏng account. Do vậy, những bạn nào đã tửng hòi mượn account USnews của anh có thể qua Yahoo bảo và anh sẽ đưa một account khác. Việc chia sẻ account USnews cho các bạn có nhu cầu vẫn tiếp tục duy trì. Lần này anh sẽ giới hạn số lượng người với mỗi một tài khoản nên các bạn cứ yên tâm trong việc sử dụng. Tuy nhiên, anh vẫn cần các em chấp nhận những yêu cầu cũ, đó là:

- Không tự í thay đổi password
- Không tự chia sẻ account với người khác khi chưa hỏi trước anh qua Yahoo. (đặc biệt là khi việc chia sẻ nhiều có thể dẫn đến việc hỏng account)

Việc hỏi mượn và sử dụng account USnews KHÔNG bắt buộc các em phải mua sách của anh

-----------------------------------------------------------------------------------
Về sách SAT: Sách MỚI 100%, mua tại Mỹ, newest Edition.

Giảm giá 25% cho Amser:>

List sách:

CollegeBoard - The Official SAT Study Guide ™ - @ Giá bán: 210K $19.95

CollegeBoard - The Official Study Guide for all SAT Subject Tests - Giá bán: 210K Giá gốc $18.95

CollegeBoard - The Official SAT Subject Test in Mathematics Study Guide - Giá bán 210K Giá gốc 18.95$

CollegeBoard - The Official SAT Subject Test in World and US History Study Guide - Số lượng: 2 Giá bán 210K Giá gốc 18.95$

Collegeboard- Scorewrite A Guide to Preparing for the SAT ESSAY - Giá bán: 100K

Collegeboard - The College Application Essay : - Giá bán 150K. Giá gốc 15.95$

The College Board - Meeting College Costs 2008 - Giá bán:100K - Giá gốc $13.95

The College Board - College Handbook 2009 - Giá bán: 340K - Giá Gốc $29.95

The College Board - International Student Handbook 2009 - Giá bán: 280K Giá gốc: $29.95

The College Board - Book of Majors - Giá bán: 310K - Giá Gốc $25.95

The College Board - Guide to Getting Financial Aid - Giá bán: 200K - Giá gốc: $19.95

The Princeton Review - Paying for College Without going Broke - Giá bán: 200K - Giá gốc 20$

The Princeton Review: Complete Book of Colleges: (Up to date information on 1821 Colleges and Universities) 2008 Edition giá bán: 350K. Giá gốc: 26.95$

Về sách SAT và một số sách apply, hiện giờ một số đầu sách đang bị hết do có nhiều người đặt, song sẽ có trong vòng 1 tuần tới. Các em nào đã từng đặt mình có thể remind anh bằng cách contact qua Yahoo hoặc phone trong trường hợp anh quên: 0983488864

Anh xin nói qua về phuơng thức chuyển hàng cho những em nào ở ngoài Hà Nội. Anh sử dụng EMS Express, giá cước tối đa (vào HCM) là 50K. Sau tầm 1 ngày kể từ ngày anh gửi các em sẽ nhận được sách. Anh đã chuyển bằng phương thức này cho nhiều bạn nên các em có thể yên tâm.

Các em sẽ thanh toán tiền cho anh SAU KHI nhận được sách. Như vậy để các em yên tâm hơn.

Về thanh toán, các em có thể ra Vietcombank gửi tiền. thủ tục rất đơn giản. Anh sẽ đưa các em số tài khoản của anh trước khi các em gửi.

Contact anh:

YM: punklazarus1990
Phone: 0983488864

Chỉnh sửa lần cuối:
Hình như tất cả các anh zai 9F GV đều là bố chị Hoa :)).Bà chị thik quyển nào k em với chị share tiền mua đi ;))
<P.Linh>

Chỉnh sửa lần cuối:
Sao lâu lắm ko ai vào topic thế này?:(
Mọi ng` đã ai chọn đc. hết các trg` định apply chưa? Em vẫn đang ở vạch x.phát đây:((

phương án 1 :D

mà em Tùng >_< (PLinh) đến h này vẫn chưa có account hẳn hả em 8-} khổ chị chả biết lúc nào là Tùng lúc nào là Linh lúc em post ở NVTL nhé :p

---

@ Hùng: sang Sing rồi/:) biến, ăn nói lung tung 8-|:-B

Chỉnh sửa lần cuối:
Here is an important notification from IIE

Our former Yahoo! Instant Messenger account is no longer available due to technical issues. Please remove our old ID and replace it with IIEHanoi. The service will resume to our normal schedule from July 14th.

We apologize for any inconvenience this may have caused. If for some reason you cannot reach us online, please send an email to [email protected]. We will try to respond to you as soon as we can.

The Available Online Advising Schedule:

Telephone Advising: 9:30 - 11:30 a.m Mon-Fri

Email Advising: any time, [email protected]

Online Advising: (Yahoo! ID: IIEHanoi)
Monday: 10:00 - 11:00 am
Tuesday: 3:00 - 4:00 pm
Wednesday: 3:00 - 4:00 pm
Thursday: 10:00 - 11:00 am

One-on-One Advising: by appointment; 9:30 - 11:30 a.m Tuesdays

Group Advising/Presentations: 3:00 - 4:00 p.m Wednesdays.

Do Huyen My
Educational Advisor, IIE Vietnam
C9 Giang Vo, Ba Dinh, Hanoi
Tel: 844 7262524
[email protected]

Mọi người chắc đang bận ôn luyện :">

Năm ngoái mình cũng thế.:">

Mọi người mấy hôm nay forward nhiều off này trên Y!M

Hanoi Va conference: VA College Fair: Mở cửa TỰ DO từ 14h đến 17h chiều ngày 19/07/2008 tại Trung tâm Hội nghị Quốc Tế (11 Lê Hồng Phong). Các trường: Bates College, Brown University, BrynMawr College, Bucknell University, Carleton College, Clark University, Colgate University, Connecticut College, Dartmouth College, DePauw University, Dickinson College, Drexel University, Duke University, Hendrix College, Knox College, Lawrence University, Linfield College, Mount Holyoke College, Occidental College, Smith College, St. Anselm College, Swarthmore College, Truman State University, Vassar college, Villanova University, Wabash College, Washington & Lee University, Wellesley College, Worcester Polytechinic Institue (WPI)

bạn Sơn ơi tớ nhà quê cho tớ hỏi tí :"> Cái đường Lê Hồng Phong này là chỗ gần Lăng Bác đúng ko
@ty : nếu m định đi thì cho t đi với :"> hóng hớt tí

Trung tâm hội nghị quốc tế có 2 cổng là 11 Lê Hồng Phong và 35 Hùng Vương đó chị ạ!

Please note that the date is wednesday 07/23/2008. We're so sorry for the inconvenience.

Back
Bên trên