09-prepare for colleges

sách nó sắp về đến nơi rồi em ạ :)) =)) (đầu tháng 7 thì phải :-?? chị lỡ mua rồi ko trả lại được :)))

chị chưa ôn iếc j mới có tập word list trong tay :)) đã ngán lắm rồi... :))

:)) em đã bảo là cho chị sách rồi mà:)) mua làm j :)) phí :)) bây h em đành đi bán vậy :))

ồ thế những ai đăng kí thi IIE lại là ra việt nhật thi à:-? Có ai thi chưa vậy:D

Bạn Phương có lợi thế UWC thì apply Brown đi:x Brown hình như năm nào cũng nhận 1 UWC đấy:x tớ thích trường đấy lắm nhưng quá cao=)) Mà tình hình là tớ còn thi đại học xong mới ngồi học sat với ôn word list cơ=)) các bạn cứ tà tà đợi tớ với=))

Chị Phương apply trường nữ ạ:x E cũng giống bạn phương không thích vào trường nữ lắm=)) chị học 3 năm toàn nữ rồi mà ko chán hả chị=.= bây giờ chị đang học ở đâu thế ạ:D

mình được đến 2 em cho sách 8-} chị lỡ đặt rồi ko hủy được :(( đành vậy. Chị xem quyển nào chưa có thì chị mượn :p thực ra là đọc nhiều làm nhiều đỡ chán, vô công rồi nghề mãi...

Ngân gap year ah :x học lớp anh thì lo cái j :-<

tình hình là tớ được apply có vài trường nên chỉ định lấy 1 cái university làm dream school thôi :p với cả thử sức mình ^_^ chứ bản thân thì... học bên này quen cái nếp gần 200 học sinh, thân quen nhau hết rồi, sống thoải mái gần gũi nhau :p nên thích cuộc sống ở LACs hơn. Mà cũng quen với nếp học được quan tâm, lớp nhỏ nọ kia. Có bận được vào chơi ở University bên đấy, vào lecture với các anh chị sinh viên thì thấy nó cứ ngột ngạt, nhiều người, nghe đến buồn ngủ... đâm ra lúc nó quảng cáo với mình tự tìm hiểu nhiều thì ko thích University lắm...:p

còn cái University nào thì xét sau, tớ vẫn đang ngâm cứu >_< nhiều University có thể chọn lắm .... đỗ thì ko =))

=)) đang lên plan A, B.... kiểu đỗ thì sao --> đi học, ko đỗ thì sao --> gap year, gap year nữa ko đỗ thì sao???.. buồn cười ko chịu được =))

Chỉnh sửa lần cuối:
ồ thế những ai đăng kí thi IIE lại là ra việt nhật thi à:-? Có ai thi chưa vậy:D

Bạn Phương có lợi thế UWC thì apply Brown đi:x Brown hình như năm nào cũng nhận 1 UWC đấy:x tớ thích trường đấy lắm nhưng quá cao=)) Mà tình hình là tớ còn thi đại học xong mới ngồi học sat với ôn word list cơ=)) các bạn cứ tà tà đợi tớ với=))

Chị Phương apply trường nữ ạ:x E cũng giống bạn phương không thích vào trường nữ lắm=)) chị học 3 năm toàn nữ rồi mà ko chán hả chị=.= bây giờ chị đang học ở đâu thế ạ:D

M nhầm rồi chúng mình học coed soi zai quen rồi cứ nghĩ cảnh vào trường nữ ko có zai để soi thi chán thôi
Chứ chị ý học trường nữ 3 năm rồi :) chắc là thấy chẳng cực đoan như mình nghĩ. Với cả có khi quen rồi cũng chẳng thích thay đổi ;) E đoán thế đúng ko ạ ?

@ e Vân : uh , học lớp Văn 3 năm , có dzai đấy nhưng nữ nhiều hơn nên thấy cũng bt :D .Với cả , học trường nữ cho nó bình yên :)) với cả vào đó cho bố mẹ yên tâm :D ( nói như là đc nhận rồi ý :"> ) đôi khi sang trường khác tham quan , nhìn dzai nó còn có cảm giác :)) , với chị , nhìn nhiều là mất hết feeling :)) :)) :)) Thế em vào trường j thế :p
@ e Ngân : chị trc học ĐH Hà Nội , giờ ở nhà ôn words để thi thôi :) .
@ e My : những sách cơ bản nhất , chị mua hết rồi :(

@ e Vân : uh , học lớp Văn 3 năm , có dzai đấy nhưng nữ nhiều hơn nên thấy cũng bt :D .Với cả , học trường nữ cho nó bình yên :)) với cả vào đó cho bố mẹ yên tâm :D ( nói như là đc nhận rồi ý :"> ) đôi khi sang trường khác tham quan , nhìn dzai nó còn có cảm giác :)) , với chị , nhìn nhiều là mất hết feeling :)) :)) :)) Thế em vào trường j thế :p
@ e Ngân : chị trc học ĐH Hà Nội , giờ ở nhà ôn words để thi thôi :) .
@ e My : những sách cơ bản nhất , chị mua hết rồi :(

E ý ạ, trường bình thường thôi ko phải Ivy or rất popular như các bạn đâu Rider University chị ạ)
E wen soi zai rồi :)) xấu thì càng dễ soi :"> đẹp zai thì ngồi ngắm :">
Chắc tại e học lớp đông zai wen rồi :)

a`, cho em chen chân 1 tị , bạn My bán sách j` thế , xem tớ chưa có quyển j` tớ mua với :D

=)) em ơi em năm sau em mới apply cơ mà :)) ngồi yên hưởng thụ cái sự sung sướng của đời đi :p

Ngọc ấy hả? Em ấy apply cùng với ấy đấy. hưởng thụ cái j`?

em Ngọc chuẩn bị vào UWC mà Dô :( ...UWC Costa Rica

Chỉnh sửa lần cuối:
tình hình là nghỉ ngơi là 1 chuyện , mua sách là 1 chuyện ạ , mua về tích dần năm sau học 1 thể :D

American English Summer Academy

A Joint Project of Duke University ( Durham , NC USA ), Institute of International Education and Hanoi University Faculty of International Studies

Purpose: To provide an American language immersion experience for Hanoi high school students hoping to study in the United States

Program: Place: Institute of International Education - C9 Giang Vo, Ba Dinh, Hanoi

Dates: June 16-July 3, Mon-Thu, 8:30-12, some afternoon field trips and activities

Students will study American English with native speaking faculty and students from Duke University and advanced FIS students from Hanoi University . Students will be prepared for key English examinations for study abroad including:

SAT reading and writing

TOEFL listening and speaking

The class will be supervised by Lucy Haagen, former Associate Director of ETS so you will have the unique opportunity to learn firsthand tips from the one who has written SAT and TOEFL.

The program will be interactive, with a focus on learning to speak idiomatically, fluently, and with natural and accurate articulation. Students will also learn to write the kind of creative essays that are expected in America .

Requirements: The program is open to students who have completed 10th or 11th grade in Hanoi . They must commit to attending all of the classes and doing nightly assignments from June 16 to July 3. There is no tuition fee for the program and students will be given study materials at no charge. But students will be expected to make a contribution of children’s books, clothes, or other useful items and perform 8 hours of volunteer service. These contributions will support an educational camp for minority children in villages in Ha Tay Province.

Contact person: Duc Ho (Duke University Program Coordinator)

Email: [email protected]

Phone: 0904-850-150

Yahoo Messenger ID: anhduc88

Supervising Faculty: Lucy Haagen, Program in Education Duke University , Former Associate Director, Educational Testing Service,Princeton, NJ USA

Admissions: Please send the application (can be downloaded at http://www.mediafire.com/?brmbtkjbmmk) to [email protected].

Huy Anh ơi em tưởng cái này deadline lâu rồi cơ mà

uhm` ,đúng rồi , cái này deadline lâu rùi , full rồi nữa :)

tình hình là bạn My lên bán sak cho tớ đi nào :D

Chỉnh sửa lần cuối:
sao đc cái hôm mình đọc thì chương trình đã bắt đầu rồi thế này :">

cái này deadline rồi ^^ Mấy em thử điện hỏi anh Đức xem , có nhồi đc thêm ko :D .Dù j anh ý cũng phụ trách việc này , lại là Amser với nhau ^^
Hnay chị học buổi đầu tiên , cũng chưa có j mới lạ ^^ nhưng học khá là thoải mái ^^ , vui vẻ nữa :D

Please note:

1) Our Presentation on the Undergraduate Application Process will be held tomorrow (Wed) at 10:00 AM. You will have a chance to meet with some admitted students from previous years and ask questions about your specific concerns.

2) The Pre-Departure Orientation will be held on Monday, June 30th, 2:00 - 4:30 PM (note June 28 as previously announced). Early registration is recommended.

Back
Bên trên