09-prepare for colleges

e thấy thi trong tp HCM cũg có sao đâu :-? nếu chị có ng wen
Hôi` e đi thi cậu e trong đó đưa đón tận tình lắm :) thi xong rồi còn đưa cả nhà đi ăn :) rồi bảo một chị đưa e đi shopping :"> còn đưa cả xiền cho tiêu nữa :x

thì đấy là nếu có người quen chứ :)):))

mà nếu SAT 1 có hơi thấp chắc cũng ko sao chứ ah...8-| chứ nhìn HAo nhà mình ai cũng aim SAT 1 cao thế này thấy áp lực thế 8-|

tháng sau mượn thẻ để đăng ký thi SAT đây :)) chuẩn bị vào guồng học rồi :(

Tớ tưởng là phải aim SAT1 cao chứ Phương :) SAT2 hơi thấp 1 tí cũng không sao
Vì tớ thấy các trường hay dùng điểm SAT1 để xét scholarship mà. DĨ nhiên là còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác :)

tớ chỉ cần tầm tầm đủ đủ thôi :)) đâm đầu ôm SAT nhiều mệt lắm :))

sắp có sách rồi :x

Biết thế nào là đủ :)
Ơ nhưng mà hồi trước thấy pHương aim mấy trường cao lắm mà :-? WIliiam or Amherst j` đấy nếu tớ nhớ ko nhầm :) Cố lên Phương ơi :D

ack:|
chị Phương giỏi thế :x định apply Amherst ạ:x
average score SAT1 của nó tận 1990-2290 :-ss

chị hết aim cái đấy rồi em ạ :-?? đang tính bỏ amherst ra khỏi list đây... chỉ được apply 5 trường thôi :-??
mà mọi ng định apply cái j thế nói ra cho chị/tớ/em tham khảo :))

@ e Vân : chị thì cũng có người nhà trong đó :p Vấn đề nằm chỗ , chị vào đó là ko muốn ra Hn nữa :))
@ e Phương : thế định apply trường nào em :p Chị thì chỉ aim mấy trường nữ thôi :))

:(( em chả biết chọn cái j cả :((
thik thì thik nh` lắm :((
nhưng khả năng thì :((
mà đặc biệt mấy cáu trường để safety ý ạ :( em chả biết chọn theo tiêu chí nào :( k phải cứ điểm thấp là đc :(( vì em cần aid là chủ yếu :( nh` trg` điểm thấp mà chả cho aid j cả :(
nên em chả hiểu chọn kiểu j bây h 8->

dưng em cũng đăng ký tầm chục trường mà :)) lo j, thì chọn trường safe nhưng ko thấp ý :-j

chị Lan Phương: em chưa rõ :( em ko thích trường nữ lắm vì cứ thấy tn ý :-?? mặc dù điều kiện tốt thật. Trong năm có 2 trường nữ đến trường nữ quảng cáo thấy hay phết ^_^ nhưng những ấn tượng ko tốt về môi trường quá nhiều nữ làm em...8-}

em chỉ được có 5, 6 trường thôi nên đang tính xem toàn LACs hay 1 University :)) nhưng có 1 trường chắc chắn em sẽ apply là Macalester :)) chả hiểu sao em thik cái trường này lắm 8-}:-j đống còn lại chờ nghiên cứu + tham khảo list mọi người :)) tình hình là em request 1 đống brochure từ các trường nên bây h đâm loạn 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
Đăng ký trường đấy Phương có lợi thế là graduate from UWC đúng ko

trời đất 8-}
chỉ là thích cái academic life ở trường đó thôi, cả về thành phần học sinh, campus cũng thấy có j đó hay hay :-?? môi trường cũng ko quá ganh đua học tập nhưng tinh thần học tập cũng ko hề thấp ... nói chung là nhiều lý do :))
chứ cái lợi trên kia thì chả hơn được mọi người ở nhà đâu :p bây h ai cũng giỏi như nhau, application hoành tráng lắm :p

@ e Phương : chắc tại chị 3 năm học lớp toàn nữ nên thấy nó cũng bt :p . Đấy là list thôi , chứ đã đi đến quyết định cuối cùng là trường nào đâu ^^

:p thế sơ sơ thì những đâu ạ :p

ối giời, vừa được cho 1 sống word cards, nhìn xong chả muốn học nữa...8-} em My làm sao mà học được nhiều thế hả em 8-}

chị thì chắc chắn 2-3 trường nữ rồi ^^ số còn lại , lên list nhưng đổi lên đổi xuống :|
Mà chị cũng đang chết ngập trong wordlist đây :| Ai đã thi qua , cho chị/tớ/em xin ít kinh nghiệm :)

@chị P : em có học từ đâu chị :| em chỉ học sơ sơ cái tập word list của cô Hoa thôi :)) bọn nó học thì nh` lắm nhưng em thấy tốt nhất nên làm nhiều reading vào thôi :)) chứ cái sentence completion thì nó khó lên lắm :( tùy thuộc vận may ;))
thế chị còn cần sách k ;;)

Back
Bên trên