09-prepare for colleges

ơ , đêm qua từ 1h kéo dài đến 4h chị ạh :D

Thôi tháng 8 xem cũng đc. Nhiều hơn. :D

Cho em hỏi cái bảng college selectivity info treo trên IIE có thể tìm đc ở trên mạng ko ạ? Em tìm mãi trong VA mà ko thấy. :|

chúc mừng sinh nhật em mai nhé>:D< bóng bay bóng bay:x

Em cảm ơn chị! Hôm nay lên HAO thấy phông đổi màu đẹp ơi là đẹp, lần đầu tiên đc nhìn thấy.

Mà sn tớ là trùng với sn bạn Huy Anh nữa, mọi người nhớ chúc mừng SN bạn Huy Anh nhé:p

Bắt đầu học hành căng đây ^_________^;) :-h

Cho em hỏi xem cái bảng xếp hạng các trường theo financial aid thì ở đâu là chính xác nhất? Cho em link đc ko? :p
Thank.

ủa có bảng xếp hạng trường theo financial aid ah... :-/ chị thì nghĩ cứ là top 50 và các trường private thì khả năng meet full need là rất lớn mà

em đọc trong quyển america's best colleges của usnews thì nó còn sắp xếp các trường theo financial aid resources rank nữa. các trường top 50 thì cũng cho nhiều nhưng mà trong bảng này theo cái chỉ tiêu đấy thì ko xếp thứ hạng cao nhất. với cả nó cũng chỉ kể ra có mấy trường thôi. em đang xem có cái bảng nào đủ ko.

hic, em lên website của trường thì thấy trường nào cũng chung chung như trường nào. T_T

à ai giới thiệu cho em tí về chính sách học bổng của mấy trường IVY nhé. Em đọc đc trên website của Upenn là nó cực khắt khe với non US citizen, toàn bắt phải đóng hết thôi. :(

Chỉnh sửa lần cuối:
hình như đợt thi sat 4/10 bị chuyển hết từ IIE sang FTU đúng ko ah ??
vào admission ticket thấy nó đổi rồi :|

ừ đuơng nhiên em:p IIE chỉ là chỗ đăng kí thôi. IIE làm gì đủ chỗ để host một cơ số người thi SAT thế được:D

ko biết h này ở HN tháng 10 với 12 còn chỗ cho SAT 1 với SAT 2 ko nhỉ. em còn phải 1 lần SAT 1 với 1 lần SAT 2 nữa mà chưa đăng kí. :-s

ko biết h này ở HN tháng 10 với 12 còn chỗ cho SAT 1 với SAT 2 ko nhỉ. em còn phải 1 lần SAT 1 với 1 lần SAT 2 nữa mà chưa đăng kí
Tầm giữa tháng 7 , thấy vẫn cho thêm chỗ ở HN :) Nếu hết chỗ mà e muốn thi lại TẠI Hà Nội , e đóng thêm $22 - tiền chuyển địa điểm :D

Hết từ đầu tháng 6

cách đây một tháng em vừa đăng kí đc tháng 11 xong. hơi rùa. :p

Tầm giữa tháng 7 , thấy vẫn cho thêm chỗ ở HN Nếu hết chỗ mà e muốn thi lại TẠI Hà Nội , e đóng thêm $22 - tiền chuyển địa điểm

chị xem đâu đấy? em lên IIE nó có cho biết mấy thông tin đấy đâu? :|

cái này lúc đăng ký thi trên collegeboard ng ta có nói mà :)

nó chả cho em biết gì cả :|. chỉ bảo cứ điền nguyện vọng 1 nguyện vọng 2 xem muốn thi ở chỗ nào, nếu còn chỗ nó sẽ xếp. :|

Chả hiểu chị Phương nói gì - -

Chung là, em lỡ bị nhảy vào HCM lúc mà đăng kí rồi thì với điều kiện là ở HN còn dư chỗ, em call cho bọn College Board, cầm sẵn thẻ tín dụng và chịu mất phí 22$ thì sẽ được chuyển địa điểm thi.

Hà Nội mà hết chỗ thì 220$ cũng chả được.

Back
Bên trên