09-prepare for colleges

bạn chưa đen lắm đâu. mình phải bay sang Bangkok, đang cố chuyển lại sang Sing đây này. :(

SAng tận Bangkok ah 8-} Nói chung là số những đứa như tớ và ấy đều đen cả. Tiền vé máy bay sang Bangkok, SIng, HCM cũng na ná nhau cả, chẳng chênh lệch nhau mấy. Thậm chí đi bangkok còn rẻ hơn HCM :-< Mà lậy zoi lậy fat, đợt đi thi SAT đừng có dính kiểm tra trên lớp, k đến lúc về, kt 1 mình thì toi :-<

tháng 12 phải bay vào TP HCM, lại sợ ko kịp ôn thi hk1 thì tiêu. :-s

em nghe rồi, thấy bảo tháng 11 bắt đầu đưa thêm chỗ. nhưng mà lên collegeboard đăng kí vẫn thấy hết chỗ như thường. :(

hình như đưa vào từ tháng 10 nhưng dân tình nhà mình nhanh quá, e nghe đc tin mở thêm chỗ cùng lúc vs tin hết luôn chỗ rồi =))

----------

ah mà nghe nói 25 trường mình đã đi học rồi, 21 tập trung 8-} Thế có ai biết khi nào khai giảng k??? Năm nay cũng chẳng biết tập quân sự vào lúc nào nữa. Lậy zoi lậy fat là đầu tháng 10, lúc đấy vào HCM thi SAT k fai? lo nhiều ;))

21 tập trung, 25 học, 5/9 khai giảng như bt :D. năm nay nhiều trường học sớm, trường mình thế là còn muộn đấy :D.
mình đoán chắc khoảng tháng 12 mới quân sự, lại như năm ngoái. thế cũng tốt, bây h chỉ lo học thôi, mấy cái này mất thời gian lắm 8-}.

25 học rồi á??? 8-}
thế hết tháng 12 là hết HK1 chưa ạ :-/ sau đó khi nào thì là có đc transcript?... :-s

thế hết tháng 12 là hết HK1 chưa ạ sau đó khi nào thì là có đc transcript?...

hết tháng 12 hình như xong hết rồi. school report thường anh thấy ai có ý định du học phải chuẩn bị một bản trước theo mẫu của trường, điền điểm điếc đầy đủ rồi xin dấu của thầy cô trước, chứ chờ thủ tục của trường thì lâu lắm. năm ngoái cũng khoảng tầm cuối tháng 12 các anh chị cứ chạy vào lớp mình xin chữ kí cô giáo ầm ầm, mặc dù chưa hết hk1 8-}.
một số trường nó còn cho phép em dự đoán điểm của mình, sau đó đưa giáo viên kí rồi nộp, ko cần có đủ tất cả điểm. :p

nhg em là loại cần giấu má xác thực rồi... cái school report này e đg khá lo vì sợ ko kịp, deadline của em là Jan 10th
nhưng cbi trước transcript như thế điểm ở đâu ra mà điền khi vừa mới thi xong ạ? :(

- Năm ngoái tháng 10 đã tập quân sự rồi mà :-s . Học sớm thế này để tăng kì nghỉ Tết í mà
- Văn phòng trường mình làm việc sợ bỏ xừ. Hẹn hò mượn học bạ abc cứ fai? gọi là 8-} Nói chung cố gắng chủ động chuẩn bị trước tất cả những thứ j có thể rồi xông xuống VP mà xin dấu (3k/cái ,k biết lạm fat' có thay đổi k ;)) )

năm nay hình như ko đc tăng kì nghỉ tết đâu :-<. lí do phải đi học sớm là do các bác ở bộ sợ hs học quá tải, thế là thêm thời gian học cho nó đỡ căng 8-}.

thông thường đến lúc thi học kì xong là có gần đủ điểm rồi mà. :|

dấu 5k chứ ạ :-?

em nhớ thi xong hình như chờ mãi mới có điểm thi rồi chờ tiếp nữa mới có GPAs... năm nay học sớm thì HK1 có kết thúc sớm hơn ko nhỉ :-/

khiếp, Dô xin lúc nào đấy :-/ vừa mới xin 1 tuần trước mới chỉ 5k :-s giá dấu tăng với giá xăng ah ><

school report thường anh thấy ai có ý định du học phải chuẩn bị một bản trước theo mẫu của trường

uh dưới văn phòng có mẫu đấy :D xuống xin rồi ngồi điền điểm vào là đc :D đánh máy lại được thì tốt nhất (nhưng mà đấy là trong trường hợp em đc cầm học bạ đem ra ngoài hoặc về nhà đánh :p)

ối chị trang đã xin xong School record rồi hả chị :D
Excuse my interruption 0609 ;)

You are invited with your parents
to attend special Info Sessions
about

Lafayette College
www.lafayette.edu

Time: 15:30 Wednesday, August 27th, 2008

Mount Holyoke College
www.mtholyoke.edu

Time: 17:00 – Wednesday, September 03rd, 2008

University of North Texas
www.international.unt.edu

Time: 17:00 Tuesday, September 16th, 2008

Venue: IIE-HN Office - C9 Giang Vo St., Ba Dinh Dist., Hanoi

To register: by phone 04.7262524
by email: [email protected]
[Please kindly provide us your full name, school, address and email address]

Co-Hosted by IIE-Hanoi

Chị chưa, nhưng bạn chị RMIT bảo thế. ^^.

- trời ơi, giá dấu lên đến 10k rồi ah :eek: Mà có ai vào VP xin độc 1 cái rồi đi đâu cơ chứ. Quả này jam? đc 1k xăng, đổ hết vào tiền lấy dấu 8-}
- Mà thấy các trường cũng học sớm nói là năm nay kéo dài kì nghỉ tết mà :-?? Còn chắc chẳng hy vong hết năm học sớm hơn mọi khi đâu. VN đang kêu gọi rút ngắn nghỉ hè mà :-s

Back
Bên trên