04 07 - Let's get it started

honey Vit Lon, I'm applying to your lovely school next year. prepare a place in your room for me. I want to be your roomie ;) (in order to reduce tuition *_*)

em Nga nói như đúng rồi ý :)) freshman không có quyền tự quyết về room đâu em :)) và trình em chắc fai full need, lo ji reduce ;;)

tớ muốn ở cùng với bạn Việt Long, bạn Phương chả hiểu gì cả! tớ cũng nhấm nháy bạn VL lo đi vận động hành lang giúp tớ đấy. với lại tớ full tuition chứ không phải fullneed :p

làm phiền anh chị tí nữa :D có trg nó đòi cái World Education
Services (WES) :( thế là mình lại phải làm việc với bọn WES này nữa, mất thêm bao tiền, gửi các hồ sơ học bạ của mình đến đấy để nó làm cho cái WES report :(

Có anh chị nào đã làm cái này chưa ạ, có cách nào để xin nó miễn cái này ko ạ :-?

www.wes.org

Chỉnh sửa lần cuối:
anh Việt Long, thì em học theo dạng day student, tự lo chỗ ở chứ sao ạ :D còn tự lo là lo ở cùng phòng với anh đó ;))

thần tài đến mang theo tin vui ;)) nghe đại ca Hiếu béo (vừa bước qua tuổi 21) bảo là năm nay có đến 4 đứa VN có khả năng được nhận ;)) các chú cứ chuẩn bị đi nhé ;))
chú nào đọc cái chữ ký của anh mà sợ thì thôi tự nguyện rút lui nhé :))

Trường tao nhận 4 đứa rồi mày cũng 4 :d ;;) chia bớt vài em zai sang cho tao đi ;;)

Đùa, Tết bám anh Hiếu lên Chicago chơi đi ;;) 2 ngày nữa thôi là lá la... ^^

các bạn ơi ;)) chúng mình mới có 1 bạn Colgate ạ! mãi chả thấy khổ chủ vào khoe gì cả :p

chúc mừng bạn nhé >:-D< mình quý bạn cực! đã nói với bạn là không phải lo rồi mà ;) bây giờ thì bạn chuẩn bị mời mình đi ăn khao đi :p cuối tuần sau mình về, tuần sau nữa gặp nhau nhé ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
các em 11' vừa giỏi vừa kín tiếng nhỉ ;-) như năm ngoái là hò hét toán loạn lên rồi :D

Bạn nào vừa đ nhận ở colgate thế. Congrate, congrate... Đúng là dân Ams. Em khâm phục lắm.

Đây là lá thư em nhận được chiều nay from Allegheny College (PA)

Dear Cuong:

Your application for admission to Allegheny as an international student has been reviewed, and we find your academic preparation and achievement commendable. However, after careful consideration of your financial circumstances and of Allegheny’s limited financial aid resources, we find we shall be unable to provide you with the funds necessary to make your enrollment at the College realistic at this time. Allegheny does not have the scholarship dollars to allow you to enroll. At the same time, we recognize that you may have access to other resources to support your education here. If this is the case, we would be happy to discuss your future at Allegheny further.

To open that area of possibility, I have enclosed the Foreign Student Budget (Assumed Expenses for all International Students) and a Certification of Finances. If you wish to proceed with enrollment plans, you and your family must provide us with documentation of your ability to finance your educational experience at Allegheny. Upon receipt of this document, we would be happy to discuss your enrollment options. To facilitate further communication, please include a FAX number or email address at which you can receive information. Our FAX number is 814-337-0431.

I extend my best wishes and hope that you will contact us personally if we may be of further help to you.

Sincerely,

Bob Baldwin
Admission Counselor
International Admission Coordinator

BUDGET
Tuition & Fees $30,000
Room & Bard $7,500

Comprehensive Fee $37,500

Books $1,000
Personal $900
Health Insurance $600
Transportation $1,000

TOTAL $41,000

Gia đình em có thể contribute khoảng 10, 11k. :((
Nghe có vẻ là thằng này nhất quyết không cho em đồng nào rồi. Chết mất thôi, 41,000/nam thì chỉ có nước quay về community college tại MN lạnh lẽo này.
Mọi người cho em lời khuyên với, Please..

Chỉnh sửa lần cuối:
bọn allegheny này hôm trước vừa bị trường anh đập gần 20 pts ;))

hehe nói chung đây là admit nhưng kô cho aid, thế thì cũng bằng thừa. Thôi chịu khó chờ tin các trường khác vậy.

Ai viết mail xin thêm aid rồi cho em xin đọc tham khảo dc ko ạ
Chết m ất thoai -_-

bọn allegheny này hôm trước vừa bị trường anh đập gần 20 pts ;))

hehe nói chung đây là admit nhưng kô cho aid, thế thì cũng bằng thừa. Thôi chịu khó chờ tin các trường khác vậy.
Anh em ở wabash thì đúng là ngoài học thì chỉ còn... thể thao:D jk
Anyway, em chuẩn bị làm chuyến campus visit vào spring break này, hi vọng là có thể thương lượng với bọn nó.

Chỉnh sửa lần cuối:
Các bạn, các anh,chị, ai có sách Chems SAT II thì cho mình mượn với ! Sao lại khan hiếm thế này nhỉ ? :(
Nếu có, nhắn cho tớ càng sớm càng tốt. Cám ơn mọi người nhiều ;)

ủa, giờ còn SAT II gì nữa? gap hả Trang?

Ở đây có ai đi Exchange ko ạ :|

b-( Đi với ở nhà thì cái nào tốt hơn b-(

Các bạn, các anh,chị, ai có sách Chems SAT II thì cho mình mượn với ! Sao lại khan hiếm thế này nhỉ ? :(
Nếu có, nhắn cho tớ càng sớm càng tốt. Cám ơn mọi người nhiều ;)

Chems anh có tận 3 bộ lận :p nhưng mà cho 1 bộ rồi. Em thử ra chỗ 80 Bà Triệu mua xem, có đấy, hồi trc anh cũng mua ở đấy ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên