04 07 - Let's get it started

^^ Các em nhớ submit hết tài liệu sớm sớm nhé ^^ Cang sớm càng tốt ^^ Hôm trước bà Kris bà ý vừa hỏi chị xem có quen em nào trường mình app ko ;;) Hôm trước chị còn gặp App của em Phạm Nhật Anh nào đó ko biết là ai nữa :-?

chị ơi em bị thiếu cái academic paper :( nó bắt nộp 5 trang mà cả đời học sinh có viết cái gì =tiếng anh 5 trang đâu :-ss

Vớ vẩn :)) 5 trang là 5 trang double spaced :D nghĩa là hơn hai trang thôi ^^

Trước đây a bảo VN ko có cái trò đó nên nộp supp essay thay, các trường a apply đều chấp nhận

anh Long ơi Lafay có trong cái list bà counselor của em gợi ý nhé :p hihi, có gì nhờ anh Long giúp đỡ ạ!

Các anh chị cho em hỏi với:
Em đăng kí gửi điểm TOEFL online, khi em vào phần view order đã thấy hiện lên đủ 7 trường em muốn gửi điểm rồi. Thế nhưng hôm nay em nhận đc thư của ETS viết là: "Official score reports showing the score results for the test and test date indicated have been sent to the institutions whose codes are listed on this form", và trong cái form đấy có mỗi 1 trường! Rõ ràng nó đã trừ vào tài khoản $119 rồi ạ. Bây giờ em phải làm thế nào ạ?? :((

Ôi trời bạn Phương Anh gặp chuyện gì thế này?8-} :eek:

@ chị Nguyệt: Chị Đùi thân mến ơi, bạn Nhật Anh đấy là học cùng lớp Lý với em, tức là Lý 1 0407. Bạn ý dễ thương lắm chị ạ, mong chị có gì giúp đỡ nha:D . Em xin thay bạn ý cảm ơn chị trước<:p . ;;) ;))

Em Hà Minh: ôi sao biết chị là chị Đùi nhờ ;))

Nói chung là chắc sắp tới các em sẽ nhận được mail thông báo là sẽ có Forester mentor khỉ gì ý (đấy là chị đấy) để mà liên lạc và tìm hiểu. Đừng có lười, một là viết thư cho chị, hai là viết tiếng Anh cho bay bướm ba là cứ hỏi thật nhiều vào, nhỡ bà ý hỏi chị còn đưa ra ( coi như ko quen ko biết gì chị nhá!!!)

hơ hơ... thế nghĩa là có em zai xinh xắn dễ thương app LF à? ;;) ôi thích thế ;)) Em dụ bạn ý vào học cho chị với chị cũng cảm ơn me trước hí hí :D

hơ hơ... thế nghĩa là có em zai xinh xắn dễ thương app LF à? ;;) ôi thích thế ;)) Em dụ bạn ý vào học cho chị với chị cũng cảm ơn me trước hí hí :D

=)) \:d/ Ủa, sao chị biết là bạn ý là con trai. Trong post em có nói gender của bạn ý đâu. *-:) =)) À nhưng mà đúng là con trai đấy chị ạ, hiền hiền ngoan ngoan\:d/

Các anh chị cho em hỏi với:
Em đăng kí gửi điểm TOEFL online, khi em vào phần view order đã thấy hiện lên đủ 7 trường em muốn gửi điểm rồi. Thế nhưng hôm nay em nhận đc thư của ETS viết là: "Official score reports showing the score results for the test and test date indicated have been sent to the institutions whose codes are listed on this form", và trong cái form đấy có mỗi 1 trường! Rõ ràng nó đã trừ vào tài khoản $119 rồi ạ. Bây giờ em phải làm thế nào ạ?? :((

có anh chị nào gặp trường hợp như thế này chưa ạ? vậy là điểm của em mới đc gửi đến cho một trường thôi ạ? Em đã viết thư hỏi ETS rồi nhưng ko biết đến bao giờ mới đc trả lời........ :(( :(( :((

Em Phương Anh: Hồi chị thi toefl năm ngoái chị cũng bị tương tự. Đk 4 trường gửi free rồi, nó bảo gửi rồi n0 trong cái giấy gửi về nhà thì code mấy trường í là XXXX hết. Chị hỏi lại các trường thì họ đều nhận được bt, ko sao đâu em ah :) Cẩn thận thì em viết email hỏi trường nhé ;)

@ Chị Nguyệt <aka Đùi ;;)> ôi gender bias kìa :( Các bạn giai xinh tươi sướng nhé đi đâu cũng được chào đón...

vậy hả chị, thế thì may quá, cảm ơn chị nhiều <3
nhưng lúc em check application status trên website của Dickinson thì nó vẫn chưa nhận được điểm của em. phần order trong ETS viết là delivered điểm hôm 8/1. đến bây giờ mà các trường vẫn chưa nhận đc thì có hơi lạ ko ạ... :-?

Có lạ đấy bạn ah Bạn gọi điện sang hỏi trực tiếp đi :)

<ở trên ko nhìn khóa nên xưng chị em xơi xơi 8-| tớ sorry nhé :">>

có anh chị/bạn nào đã từng gọi cho ETS chưa ạ? Em đã gọi thử 4, 5 lần rồi nhưng lần thì bận, lần thì ko gọi được. Lúc nó bảo ấn phím 0 để nói với costumer service representative, em nghe thấy tiếng đt kết nối 2 lần rồi tắt ngóm luôn. :((

Tin mừng nhớ ! ^__^ Khóa sắp tới đến giờ là có 4 em được nhận rồi nhé! ^^ 3 trường mình ;;) Chị biết tên rồi nhưng ko được công bố ^^ các em sắp nhận được email rồi ^^ Chúc mừng!

các anh chị ơi, 570 CR liệu có xin đc miễn toefl ko ạ :((

Upper 650 would be possible
Bad news from Lafayette: From this year, in order to decrease the student-faculty ratio, Laf will admit less students and hire more faculty as well as increase the comprehensive free from $41K to $44K

Back
Bên trên