04 07 - Let's get it started

Mọi người nên chích ngừa đầy đủ ở VN (kể cả chích lại những cái mà chích từ bé). Thứ nhất, chi phí chích ngừa bên Mỹ cực kỳ đắt và thường ko được bảo hiểm cover, nghĩa là mình phải trả hết. Thứ hai, nếu lỡ mà có bị gì thì sẽ chi phí bệnh viện rồi công việc học tập sẽ rất phức tạp. Bên đây khi mà xảy ra vấn đề sức khỏe thì họ cực kỳ nghiêm khắc, không có cho qua đâu.

Nói chung là tuy chích ngừa ở VN không rẻ tí nào nhưng vẫn đáng đồng tiền bát cháo.

Anh chị ơi , em đọc trên US-Guide.ORG thì họ bảo : " Bạn sẽ nhận được một phong bì dán kín có chứa những thông tin quan trọng cho nhân viên nhập cư tại sân bay mà bạn tới ở Mỹ. Ðừng mở cái phong bì đó vì bạn phải xuất trình lá thư này khi bạn đến sân bay đầu tiên trên đất Mỹ." Phòng lãnh sự đã dán Visa F1 cho em nhưng em chưa hề nhận được một phong bì dán kín nào cả . Sau khi phỏng vấn , họ trả lại em I-20 và đưa giấy hẹn lấy Visa thôi . Anh chị giúp em với.

Mình đến sân bay Ohare ở Chicago đầu tiên, khi làm thủ tục nhập cảnh họ chỉ cần I-20 thôi
Họ cần mình copy cái school code và số sevis vào I-94 form (phát trên máy bay) :-??.

Mọi người ơi, nếu Collegeboard yêu cầu: "...enclose your check in US funds made payable to the CB along with a copy of this statement." ($ 20 thôi)
thì mình fải trả bằng séc hay bằng tiền mặt cũng được ? Gửi qua bưu điện ?

Thank you :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên