04 07 - Let's get it started

nếu học bạ mà điểm thể dục kém có ảnh hươnngr không ạ?

Trong cái form DS2019 của em nó ghi là Family name : Nguyen, First name: Thu Trang, Middle name: thì bỏ trống. Như thế có gọi là sai không ạ ? Và mình có phải yêu cầu người ta sửa lại rồi send lại cho mình không ạ ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Trong cái form DS2019 của em nó ghi là Family name : Nguyen, First name: Thu Trang, Middle name: thì bỏ trống. Như thế có gọi là sai không ạ ? Và mình có phải yêu cầu người ta sửa lại rồi send lại cho mình không ạ ?

Anh nghĩ là không sao nếu như các giấy tờ khác của em cũng ghi như thế: Thu Trang Nguyễn

trong passport em ghi là Nguyễn Thu Trang
Trong thư gửi cho em thì nó cứ Trang Thu
:-L
lộn cả ruột

Oái anh Thành ơi nhưng mà em tiêm chủng hồi bé ở tận Hải Dương cơ, lâu lắm rồi, bi giờ cái điểm tiêm chủng đấy có khi chả còn nữa. Mà nó ở tận xa tít mù tắp cơ.
Chỗ Nguyễn Chí Thanh cụ thể là chỗ nào, số bao nhiêu hả anh? Nếu em không có xác nhận của chỗ em tiêm hồi trước thì ở Nguyễn Chí Thanh người ta sẽ không làm giấy vàng cho em ạ?

cái vấn đề của em cũng khó phết, ko có giấy đấy thì họ ko cấp giấy vàng cho em đâu, mà hình như cái giấy vàng là required, em phải cố "chạy" thôi :p chứ thực ra hồi bé hầu như ai cũng tiêm đủ rồi ấy mà :-?

@ Trang: Nếu thế thì tốt nhất em nên email nó bảo sửa lại đi :-|

Oh cám ơn anh Thành đã quan tâm đến em. Em phải đi tiêm chích lại từ đầu tất cả rồi anh ạ, chả biết làm thế nào.
Form DS-2019 hình như cũng giống kiểu I-20 đúng không nhỉ? Prepare 1 cái form đấy nghe đâu rất mất thời gian, bắt trường làm lại chả biết có nên không. Form I-20 của mình cũng ghi là Trần Minh Hà còn passport là Trần Hà Minh có sao đâu.

Oh, xem đi xem lại cuối cùng của mình cũng là Đỗ Ngọc Anh :D
@ Minh: Package của tớ thì I-20 = DS-2019. Sao phải xin lại nhờ??

cái chuyện middle name first name lo gì hehe anh Duong Nguyen với Hoang Nguyen nhầm loạn cả lên chả ai care chả ai bắt bẻ cả >:)

đã ai đi làm visa chưa :D

xin mọi ng giúp chút
khi visa interview nếu vào câu này thì trả lời thế nào
1,What will you do if your Visa is rejected.
nói là apply lại hay thi ĐH???

2,Tell me how can you prove that you are gonna come back
đưa giấy tờ nhà đất, bảo hiểm ra cho họ ??? hay là giải thik mình sẽ về VN

3, có nên mặc đồng phục ams ko ???

năm ngoái có ai bị reject ko?

Theo tớ nghĩ:
1. apply lại, hình như tuần sau thôi à? Lại điền tí đơn rồi nộp tiếp. Hoặc mình defer trường, năm sau vào học.

2. Lý luận :))

Hôm nay tớ vừa đi visa interview về. Có một kinh nghiệm là mình nên mang theo 1 cái bút đen bên mình, để trong trường hợp nó đột nhiên yêu cầu viết cái gì đấy thì mình có thể viết luôn. Hôm nay có mấy bạn bị yêu cầu phải kí passport với điền thêm vào form, chỉ tại không có bút => phải chạy ra ngoài => mất chỗ trong hàng => viết xong phải xếp hàng lại từ đầu mất thêm 30ph đứng mỏi chân. Được cái các bạn ý chạy ra thì tớ đứng sau lại được lên trước, sướng.
Nó cũng bắt tớ viết thêm vào form DS-156, 157. May nhà em mang bút => điền luôn vào => không mất chỗ.
Mới cả cái DS-156, 157, 158 ý, nó không cho bỏ trống chỗ nào cả trừ mục 8 và 9 của DS-156. Những chỗ không có thì cũng phải điền là No, ko được bỏ trống. Vd: there is no person travelling with me.

thế có nhiều đứa phỏng vấn cùng bị trượt ko?
mà CO hỏi j thế ?

@ Minh: bao giờ cậu sang mà phỏng vấn sớm thế??

Mình sinh 11/9 chưa đủ 18t thì chắc ko phải làm DS -157 nhỉ??

Ở chỗ đấy có bút mà. Nhưng không biết còn mực không thôi :p hôm nay tớ vưa đi. Ghi sai lung tung nhưng mà cũng sửa lung tung, vẫn được.

Cho em hỏi đăng kí TOEFL trước ngày định thi mấy tháng thì ko bị muộn nhỉ? Mà có phải trung tâm thi TOEFL iBT ở HN lởm lắm ko?

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay tớ vừa bắt đầu chiến dịch tiêm chủng. Tớ nghĩ những tờ giấy tiêm lúc nhỏ chả còn tác dụng nữa, vì sau 10 năm lại phải tiêm lại. Những bệnh bạch hầu, uốn ván, bại liệt... tiêm lúc nhỏ giờ cũng phải tiêm lại.

cho em hỏi với, không còn giữ giấy tờ y bạ thì có lấy chứng nhận đã tiêm chủng ở đâu được không nhỉ :( :-t

không thế được đâu em ạ :)) không có giấy tờ thì ai chứng nhận cho em

Back
Bên trên