04 07 - Let's get it started

giờ dùng được cả rồi mà chị ^^

cái group đấy thật là xoài =))
ko thật ra ở nhà chẳng mấy ai dùng facebook đâu:D

Chỉnh sửa lần cuối:
cho em hỏi lần trc lúc gửi EA trường nào cũng báo lại là đã nhận đc hết hồ sơ
lần này em gửi RD lâu rùi mà chỉ có mấy trg thông báo nhận đc :-? các trg khác ko thấy nói gì :-? liệu có sao ko hay là chỉ do đông người gửi quá nó ko báo hết đc ạ :(

Tớ nghĩ nó sẽ báo từng applicant một. Khi nào nó xem đến hồ sơ của cậu thì sẽ báo. Liệu lúc nó xem thế này là xem hết cả essay luôn, hay là chỉ xem thiếu cái gì không nhỉ?

Most colleges sent such notifications via air-mail so it's gonna take some time

Sẽ chờ em có đầy đủ hết tất cả material rồi mới chuyển sang cho các counselor đọc hồ sơ. Còn những người search hồ sơ không có tác động gì đến kết quả của em hết.

Nếu em viết email hỏi người ta sẽ viết email trả lời. Nếu em gửi theo kèm một cái phong bì và bảo là khi nào nhận được hồ sơ thì gửi cho thư này cho tôi, người ta sẽ gửi air-mail.

Bình thường, khi hồ sơ của em thiếu cái gì họ sẽ liên lạc ngay, nhiều trường chấp nhận fax (trừ khi là thư giới thiệu, nhưng mà mấy cái đấy chắc chắn là em gửi đi rồi).

Chúc may mắn.

Hic, có mấy trường làm thất lạc một phần cái application package của em rồi, rõ ràng em đã include ISFAA vào rồi mà bi giờ ông adcom lại email bảo chưa có. Em sẽ phải fax cái ISFAA đấy sang Admission Office theo số fax presented. Theo mọi người thì khi fax như thế mình chỉ cần fax đúng cái form hay có cần phải fax kèm các thứ để identify mình không? Ý em là ngoài 4 trang ISFAA chẳng hạn, em có cần fax kèm 1 cái giấy kiểu như 'I am bla bla,' không?
Tại vì em sợ là tự nhiên có 4 trang ISFAA hay 1 cái transcript xè xè ra từ máy fax thì adcoms làm sao biết là của ai, ở đâu mà bỏ vào folder của em.

Anh chị nào có experience về việc fax các thứ sang thì chỉ cho em với. Em cảm ơn ạ.
PS: câu này em hỏi bên VA rồi mà receive no answer.

Chỉnh sửa lần cuối:
Em viết tên em lên header của tờ giấy, indicate là Minh Tran hay là Minh H. Tran , rồi thêm tên trường high school. Vì có rất nhiều application cùng họ cùng tên nên mình identify thêm trường cho chắc chắn.

Không cần thêm giấy tờ gì đâu. Về vấn đề sợ lẫn giấy tờ, khi em fax sang thì máy fax của em và máy fax của trường sẽ connect với nhau, nên không có cái gì khác chen vào giữa được đâu.

Well no need to do that as your ISFAA has already got all your personal info

cho em hỏi có em gửi letter of rec rùi nhưng trong checklist của trường ko thấy có, thay vì vậy nó bảo mình chưa nộp Counselor evaluation form và Teacher evaluation form.
Có nhất thiết phải gửi lại 2 cái đó sang cho nó ko ạ :-/

Chắc phải giải thích với nó là ở VN khó làm mấy cái đấy :|, anh Việt Long toàn làm thế thì phải.

Well, what I did was to CALL the college personally and ask for the solution, so that I didn't have to wait for answers on the forum. About the explanation thing, I did include that in my checklist (enclosed in the big app package for adcoms to keep track easily). If the college insists on those form, you just have to fax them asap.

Ủa, anh Long ơi em vẫn nghĩ là Teacher Evaluation form và School Report, or Counselor Rec thì làm sao mình fax được ạ. Fax thì là mình đã xem trộm rồi sao?

Adcoms are not so harsh about it. Fax is the fastest way to get your documents there. BTW, if you've already submitted your rec letter, your teachers do not have to fill out all the sections in the form, just parts of it.

Back
Bên trên