04 07 - Let's get it started

Các anh chị đâu cả rồi :-?. Hay là tại thằng em nhiều chuyện quá làm mọi người ghét :((.
Thôi, em xin phép vào post bài cuối cùng :-< .
Vừa tìm được cái này trên collegeconfidential, mong là boost tinh thần mọi người lên được chút ít trong cái thời điểm nước sôi lửa bỏng này 0:) .

http://talk.collegeconfidential.com/showthread.php?t=278179

Chúc các anh chị đều đạt được thành công nhé <:p !!!

^_^ Có cả chị Miaoling ở cái link này, chị Miaoling. ^_^ Nhưng cũng ko làm những so-so applicant có courage apply vào Amherst được. ^_^

Mọi người ơi, cho em hỏi 1 câu này nhé ( Đã hỏi bạn Hờmin nhưng đây là chuyện quan trọng nên phải hỏi lại cho chắc ): Em có thể gửi common app và supplement app online mà ko có fee được không? Rồi sau đó fee waiver và recommendation letter mới đến. Hoặc: fee waiver + rec đến trước, rồi application online sau. Như thế thì có được chấp nhận không ạ?

Nhưng nếu thế thì essay của mình thành 1 cục ah` ??? Đập vào mặt adcom khó chịu chết
các anh chị giúp bọn em cái common app essay với.
Căn bản cái phần additional info em dùng làm resume rồi nên k paste thêm đc, nhìn lởm lắm :(

có ai thi SAT tháng vừa rùi bị delay điểm ko :-?

nó ghi là Not yet available :(

We're sorry, but your scores are not available yet.

Please allow another week for processing before you check back for your scores.

Although most scores are available on the first score release day, a small percentage is not. There are a handful of reasons why scores are sometimes released later than usual. If you took a make-up test after the actual test date or your test center's answer sheets were delivered a day or two late, your scores will be released a little later. Also, if extra time is needed to match your answer sheet information (such as your name or other information about you) to your registration record, then your scores will take longer to process.

We are working as quickly as possible to deliver your scores to you and appreciate your patience.

:((

em H.A: essay thành 1 cục vì không xuống dòng để tiết kiệm chỗ nhét đủ cái essay vào :D.
em Thùy: bài nào quá 6000 characters mới bị cắt em ạ. Còn thừa từ thì nó tự động dồn các đoạn của em lại.
Năm ngoái chị bị thế, thậm chí còn mất cả đoạn kết nhưng viết cái thư giải thích rồi gửi bản hoàn chinhr qua mail/email cũng được :D.

Mọi người ơi, cho em hỏi về ISFAA:
- Section D thì giá trị của nhà mình thì viết thế nào ạ? Em nhớ anh Long đã từng nói về cái này, không nên ghi thành thực quá hay là gì đó.
Em còn câu nữa phần Automobile: Nhà em có thì có nên ghi vào không? Có ảnh hưởng gì đến contribution ko ạ?

Thế là thế nào ạ? Nhà gì mà $10K hả a Long? :((
Không nên thành thật quá nhưng mà lỡ thành thật mất rồi thì làm thế nào ạ? :((

Cái phần đấy điền đại khái thôi chứ trường nào nỡ bắt bán nhà đi mà trả tiền học :)) Nhà ở VN chính ra đắt vãi :D

nhà bạn e 200K -> nó khai đúng thế lun
lại còn khai thêm vài cái real estate vào nữa lol, mỗi tội là tài sản kô sinh lời

em muốn hỏi là nếu submit application onl đúng hạn
còn teacher evaluation+transcript gửi sau đó mấy ngày được kô?
e định nộp hồ sơ thêm một trg` nữa nhưng chưa kịp xác nhận bảng điểm :D

Nhớ giờ này năm ngoái vẫn đang *hùng hục* tất tả cho app. Chúc các nhóc 11' năm nay hoành tráng nhé :)>-.

emergency đấy tưởng để $0 :|

Mình gà quá nộp hết béng rồi tự nhiên lòi ra cái intl supplement :((
Mà đang ES chả biết làm tn bi h

Mọi người ơi, cho em hỏi:
http://www.vietabroader.org/forum/index.php?showtopic=1975&st=90
anh Việt Anh có hỏi, nhưng mà chả thấy ai trả lời cẩ :)). Thế cái emergency fund đấy thì điền thế nào bây giờ ạ? Có thể điền là bank saving từ chính tài khoản của bố mẹ đã ghi được không ạ?

Hình như cái emergency fund đấy là tiền ngoài tài khoản cua gia đình. Ví dụ có chuyện gì khẩn cấp, tài khoản của gia đình không dùng được thì khoản tiền này sẽ được "huy động" :D. Hồi xưa chi để là trích từ Uncle's Savings $2,000 :-/ (còn tùy các em nhé, đấy là trường hợp riêng của chị chị điền như vậy :) )

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người ơi, cho em hỏi cái này. Ở trong ISFAA có câu: Do you plan to stay in the US in summer? thì nên trả lời thế nào ạ. Anh Hưng thì bảo cứ cho là No. Nhưng bố mẹ em thì cứ bảo yes để học hè, và hầu hết các anh chị sang đấy năm đầu tiên đều ở lại. Mọi người nghĩ thế nào ạ? Nếu học hè thì kinh phí như thế nào, trường có finaid tiếp cho mình không ạ?

Back
Bên trên