04 07 - Let's get it started

Sao năm nay cả nhà cả tổng rush in Conn thế nhỉ. Laf cũng hay ho, còn generous hơn, nhận cũng tương đối, chưa kể chả có why, sao chả thấy ai bén mảng gì :-/.

Cả nhà có tổng rush ConnColl đâu. Chính xác là rush cả Laf nữa mà. Hot như nhau :D

Khiếp, chị quỳnh phương làm gì mà loạn hết lên về concoll đấy? Anxious đón chờ bé dzai nào à;;) . Các em còn app nhiều trường khác, căn bản 0 nói thôi, taik chị phưong dạo này cứ concoll suốt;)) . Cứ từ từ nào, nhiều em app laf lắm, yên tâm 0 thiếu;))
-------------

Ahf mà quên, CONNCOLL chứ 0 phải concoll, xin lỗi;))

Này này này các em ý hỏi về Conn thì người ta nói chứ. Với cả chị QP đây marketing hàng loạt, chứ đâu như đứa nào đấy chỉ chăm chăm lo cho vợ yêu ;)).

Mà thôi, 0306 không xỉa xói nhau, hỏng hết hình tượng cho các bé :>:>.

ED EA thế nào rồi mọi người ơi? Hôm qua đang ngồi trong common room tự nhiên con bạn chạy ra hét ầm ầm "Bạn tao nó vào Harvard rồi!!!!!" làm mình cũng sốt ruột:D

hobart and william smith- chưa sure

trên VA đã thấy báo 1 ED Yale,1 ED princeton, 1 ED williams và 1 ED Dartmouth rồi

cho em hỏi
Hobart and William Smith và Williams có phải là một ko ạ ?

Là một nhưng mà Hobart là cho Nam còn William Smith là cho Nữ chị ạ :D. Hình như trường này aid không được cao lắm hay sao ý :-S.

có mấy trg nó require 3-5 pages academic paper thì làm thế nào nhỉ :(

*_* toàn hổ báo! kinh quá đi!

Bốp ED rồi thì còn app thêm làm gì nữa?

$10k 1 năm thật thì phải apply lại thật ý chứ :|
ED đúng là toàn mấy bác hổ báo

Các anh chị ơi, em hỏi cái này với, urgent quá, cũng có nhiều câu tương tự rồi nhưng em vẫn thấy khó.
Essay của common app ý, em làm hơn 900 words, hồi trước em nghe ở VA thì phải, là nó sẽ cut cái phần thừa words và cho vào phần additional information, nên cũng ko sợ bị mất essay. Nhưng hôm nay em vừa printpreview, thấy nó cut xoẹt luôn, chả nhét cái phần words quá đi đâu cả.

Vậy em có nên tự cut, rồi nhét phần thừa chỗ cuối vào add inform, viết là essay của tui to be continued ở đây ko, hay là nhất định phải revise sao cho ngắn hơn rồi mới được. Adcom như thế có bị offended vì bài essay lại nằm ở 2 chỗ ko ạ.

Anh Minh ơi, bác Na bảo là anh revise lại mấy cái blank space ý anh ạ. Anh đừng xuống dòng giữa các paragraph, khoảng cách giữa các chữ anh cũng revise lại ý, cho nó thanh minimum thì tốt :D.
Không biết như vậy đã được chưa. Mọi người cho ý kiến giúp anh Minh với!
Cám ơn mọi người!!!

Vừa nghe tin một bạn 12 Pháp ( :| ), CVA được ED Colgate!!!!
:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Nghe mà mát lòng mát dạ anh Thành nhỉ :D. Mà thấy các pa bảo anh ý biết 4 thứ tiếng :((. Ôi mẹ ơi, hè này con đi học tiếng Pháp với tiếng Đức vội :|.

Mát lòng nhất là GPA anh ấy 8.3 =)). Tha hồ cho các em cố gắng :D.

Uhm, chú Cường tiết lộ status của anh ý mà không hỏi ý kiến khổ chủ là không được à nha [-x.

Back
Bên trên