04 07 - Let's get it started

master thôi chứ PhD thì thành gái già thật :p chưa xong cái master thì đừng hòng vác mặt về nhà :-?

bạn Trang đã có kết quả ED từ Vassar chưa?

Chỉnh sửa lần cuối:
College-O-Matics của Princeton Review suggest em các trường này:

Reach: Brown, Princeton, Harvard, Dartmouth, Middlebury (lại cả Middlebury lại cũng là Reach chứ >_<)
Match: Bard, Moho, Trinity, Hamilton, Brandeis
Safe: Washington, Wells, Elmira, Juniata, Syracuse, Baruch (biết mỗi Syracuse trong cái đống này :))

chả thấy tăm hơi Smith với Wellesley hay Bates đâu cả :(

Hehe Smith là personal recommendation, 0 cần au-tô hay mô-tô gì cả :D.
Gudluck các em ED nhá :D.

Các anh chị cho em hỏi ở teacher evaluation có mục Important privacy notice: Under the term of the Family education rights and Privacy Act (FERPA) you will have access to your recommendation after you matriculate unless at lest one of the following is true:
1. the institution dóe not save rec post-matriculation
2. you waive your right to access below:
a. yes, i do waive my right to access and i understand i will never see this rec
b. no, i do not waive my right to access and may someday choose to review this rec.

a và b chọn cái nào ạ.
teacher evaluation có cần cho chung phong bì với rec ko ạ. teacher evaluation được photo ko ạ(có cả chữ ký của thầy cô) hay phải photo bt sau đó đi xin chữ ký. Hay là thầy cô phải fill hết ạ. Mọi người giúp em sớm nha.

Mọi người ơi cho em hỏi ISFAA thì gửi bản photo có được k. Còn Chứng nhận lương và bank statement vẫn có dấu đàng hoàng

e cũng đang điền ISFAA
nếu có những chỗ mà kô applicable thì bỏ trống ạ? VD như là "does ur family have assets abroad?"
chỗ student's vacation earnings thì nếu kô kiếm đc $ thì kô điền gì hay là mình điền cái expected earnings VD như hè tới e sẽ đi làm?

ISFAA em có thể photo được, thậm chí em giả chữ ký cũng được. Cái đấy là cho informational purpose thôi. Nếu em không có đủ khả năng lo tiền học đúng như khai trong đơn thì trường nó sẽ expel, cũng chả thiệt gì nó mà chỉ thiệt mình thôi. Các em tính toán sao cho cái mục mỗi năm contribute hợp lý là được.

Những chỗ không applicable thì điển N/A (this means not applicable / available).
Student vacation earning điền 500-1000 gì đấy :)

có người ở trường email cho em :D chỉ với nội dung là người đó sẽ làm việc là xét hồ sơ của em :d và nói nếu có câu hỏi gì thì hỏi người đó :D
nhưng thông tin gì cần thì em xem hết trên web rùi :D chưa nghĩ ra gì đáng hỏi :D

em phải xử lí vụ này thế nào ạ :D

:)) Em không có gì để hỏi thì thôi. Làm ở Admission Office rất mệt, cũng không nên bịa ra việc cho họ đâu em ạ. Reply "thank you, I'll be in touch" là được rồi.

Mọi người ơi , những cái nào em có thể làm 1 bản rồi photo a? ISFAA? teacher evaluation?

Nhắn các em apply Conn là CONNCOLL chứ không phải Concoll nhé. 2 nờ 2 lờ :D.

hỏi mọi người chút

cái common app essay nếu làm dài quá có sao ko? Em thấy ws nó nói 250-500 words và nói là ko chú trọng độ dài ; các sample mẫu vẫn làm đến 8-900 words

bài của em khoảng 800. liệu có đc ko?

theo tớ thì nếu nó ko quá 6000 chacracters là ổn hết, ko sao.
Conncoll ( 2 lờ 2 nờ đây) deadline 1/1 chứ :|

Back
Bên trên