Vòng 2 Mr.HAO - Câu hỏi thảo luận 1

Vâng vâng em nhầm :((, đùa tạiv iết dài quá, ko quay lại đọc được để kiểm tra (lười :(), bà chị thông cảm :D. Mà chị vẫn học ở UW đấy chứ? Hè năm ngoái em có sang đấy làm, nhưng chị gặp mấy người học grad.

Ý thắng 1-0 hoặc 2-1 :D. Mình ghét đội Pháp thế :)) ( sozzy chị Hà nhé ;;) ).

Hờ.. em sát phạt bên chiếu kia chán lắm rồi, mò sang đây thấy các bác chuyển thảo luận World Cup sướng thế :D
Ý với Pháp giữ miếng chắc hết cả trận, sợ chung kết sẽ không kịch tính lắm :| dễ đá luân lưu..

Thằng Hưng H1 nhà em nói cũng đúng, chủ đề này hòa cả làng còn chấp nhận được, chứ bên kia thì.. bao nhiêu đao kiếm đinh ba cuốc xẻng đất cát bùn trấu các bác ý cứ táng thẳng vào mặt nhau, có mà hòa bằng mắt.

Ý với Pháp hai đội này đá với nhau thì kịch tính bằng mắt. Lại kè kè kè kè nhau ra rồi ko nổi bàn nào cho mà xem, chưa xem đã bực :p
Đang quyết tâm ko động vào chủ đề WC nào nữa tự nhiên thấy anh em đổi chủ đề thảo luận sướng quá spam phát :p

Trần Hoàng Vân đã viết:
Ý với Pháp hai đội này đá với nhau thì kịch tính bằng mắt. Lại kè kè kè kè nhau ra rồi ko nổi bàn nào cho mà xem, chưa xem đã bực :p
Đang quyết tâm ko động vào chủ đề WC nào nữa tự nhiên thấy anh em đổi chủ đề thảo luận sướng quá spam phát :p

Hìhì, đúng là chết ko chừa :)) Em cứ nói thế, chứ trận này chắc ít bàn, hoặc ko có bàn, nhưng nếu Zizou hứng lên vẫn có thể có vài động tác ngoạn mục mà!

Đùng bực vội! :))

L.

Chỉnh sửa lần cuối:
Vợ học cao chưa chắc đã thành đạt, vợ thành đạt chắc gì đã thông minh ... Thế nhưng vừa học cao vừa thành đạt thì hơi bị hiếm. Dù sao thì hỏi gì trả lời ấy :D

Nếu giữa 2 người tương đương nhau về ngoại hình, 1 học cao và thành đạt, 1 học vừa vừa, công việc vừa vừa thì mình sẽ chọn ai.

Đừng ai nói là có người vừa học cao, thành đạt lại còn tề gia nội trợ, xinh như tiên xa dáng chuẩn như người mẫu nhé. Cái loại như thế chắc ko đến lượt mình :( ( mà làm gì có ai không đến lượt mình --> ko có loại ấy :> )

Còn chọn vợ, tiêu chuẩn đầu tiên là phải biết việc nhà, thời gian giành cho gia đình nhiều nhiều chút, hơn mình cho mình được nhan chứ. Nhà có đúng 2 người, nó ko làm thì chắc chắn là mình làm. mệt

Vậy một người phụ nữ học cao, thành đạt cần giành ít nhất là 30 năm cho việc học tập và công tác. :eek: gí 30 tuổi mà chưa đụng đến són phân lần nào thì các bác cứ tưởng tượng cho em xem cái giao diện nó thế nào ạ.

Có đụng đến à, cứ cho là thế đi, nhưng thức đêm thức hôm cày bừa đồ án giao trình nhiều thì có phấn son giời nó cũng không che được các bề mặt mặt trăng của cô ta. Đây chỉ là cái bên ngoài, cái phụ phải khôn (với mình thì là chính)

Giờ thì giả vờ là ông bà già ép cưới đi, 1 cô học cao, thành đạt, già già, xấu xấu , thôi thì nhắm mắt đưa chân. Cô ta chắc chắn sẽ quen với việc ra lệnh rồi, thành đạt mà, không ai thành đạt mà không biết đến quyền lực.

Rồi thì công việc ngập đầu ngập cổ, cô ấy lo kiếm tiền nuôi cả gia đình mà, mình cũng kiếm tiền nốt thì cái nhà mình sẽ thành cái nhà trọ. Vậy để ngôi nhà đỡ quạnh hiu thì mình sẽ làm ít đi, làm ít thì chắc chắn là bị cho ngồi chơi xơi nước rồi. Mình sẽ bị sếp đì, cô ấy sẽ con tiến xa. Và dần dà trong mắt cô ấy chỉ có 1 cái mày giặt chạy bằng cơm chứ ko có bố thằng ku nữa :((

Coi như là mình chịu nhục giỏi đi. Như Hưng nói đó, đàn ông con trai ai chẳng sĩ, dù mình có không nghĩ gì thì người ngoài cũng sẽ bàn ra tán vào. thêm tí cồn trong máu nữa thì dễ oánh nhau lắm.

@ Nhật : Nhật nói câu giàu vì bạn sang vì vợ hay quá. Nhưng như mày nói thì có vẻ như phải chuyền thành sang nhờ vợ đúng hơn ??? cái này mà gọi là bới móc thì chú có quyền im lặng :D

Em xin một chân im lặng.
Cái bài anh viết và cái viễn cảnh có vẻ u tối về gái thành đạt của anh không ngoài dự đoán của em. Cái đấy cũng có sai đâu. Mỗi viễn cảnh một khác mà. Có lẽ cũng là thành đạt học cao nhưng người vợ em tự nguyện cưới và bà vợ anh bị ép cưới nó vẫn khác nhau.:| :-s ;)

Giải tán được chưa nhở. Húp hết cả nước rồi. Cho bát khác cái BGK ơi.T____T

cá độ đi...:">... em chả xem bóng đá, chả có TV nên chả có nhận xét ai đá hay hơn.. làm việc ở Phở Quang đựoc 1 tuần thấy khá nhiều dân tình thích xem bóng đá... đội nào có n` anh đẹp trai đàn ông hơn thì em ủng hộ.. :x

Đào Huy Toàn đã viết:
Vợ học cao chưa chắc đã thành đạt, vợ thành đạt chắc gì đã thông minh ... Thế nhưng vừa học cao vừa thành đạt thì hơi bị hiếm. Dù sao thì hỏi gì trả lời ấy :D
Bác có nhầm ko thế 8-| Học cao với thành đạt thời buổi này rất hay song hành với nhau ;) Vừa học cao vừa thành đạt thì phải nói là dễ kiếm hơn nhiều so với học cao mà lậm lụi chứ :-B

Đào Huy Toàn đã viết:
Đừng ai nói là có người vừa học cao, thành đạt lại còn tề gia nội trợ, xinh như tiên xa dáng chuẩn như người mẫu nhé. Cái loại như thế chắc ko đến lượt mình :( ( mà làm gì có ai không đến lượt mình --> ko có loại ấy :> )
Ai bảo bác là ko có loại ấy :) Nói thế này có phải coi thường phụ nữ quá ko /:) Thật là một tư tưởng cổ hủ gia trưởng cần xóa bỏ :-s

Đào Huy Toàn đã viết:
Còn chọn vợ, tiêu chuẩn đầu tiên là phải biết việc nhà, thời gian giành cho gia đình nhiều nhiều chút, hơn mình cho mình được nhan chứ. Nhà có đúng 2 người, nó ko làm thì chắc chắn là mình làm. mệt
Nói thế này thì suy cho cùng là bác lười, muốn bắt vợ hi sinh nhiều hơn (để cho mình nhàn mà) 8-| Suy nghĩ như thế này là khá ích kỉ :)

Đào Huy Toàn đã viết:
Vậy một người phụ nữ học cao, thành đạt cần giành ít nhất là 30 năm cho việc học tập và công tác. :eek: gí 30 tuổi mà chưa đụng đến són phân lần nào thì các bác cứ tưởng tượng cho em xem cái giao diện nó thế nào ạ.
Cái đoạn này thì lại càng ko hiểu logic của bác đặt ở đâu 8-} Sao bác lại có những misconception trầm trọng đến thế này nhỉ :) Thứ nhất là chẳng có quy luật nào là cứ phải ít nhất 30 học tập công tác mới là người học cao, thành đạt cả. Học cao rất có thể là có bằng Thạc Sỹ, mà cái đó thì chỉ cần 24-25 tuổi là cũng lấy xong rồi. Chằng lẽ phải mất đến tận 5-6 năm sau (30 tuổi) mới thành đạt được 8-} Mà đấy mới là cái mốc bác gọi là "ít nhất" thôi đấy 8-| Vậy chắc bình thường theo bác thì phải đến cỡ đầu 3 đít chơi vơi mới thành đạt nổi? Thứ hai nữa là tại sao phụ nữ học cao thành đạt lại ko biết làm đẹp nhỉ 8-} Cái này mới gọi là ko hiểu nổi /:) Có lẽ bác Toàn tiếp xúc với phụ nữ thành đạt hơi ít =;, để em nói cho bác rõ là phụ nữ muốn thành đạt được trong lĩnh vực của mình thường chính là những người phụ nữ rất biết làm đẹp ;) Bởi vì nếu đã có chuyên môn tốt nhờ học cao, điều gì sẽ làm họ nổi bật hẳn lên so với những đồng nghiệp khác cạnh tranh trong công việc? Chính là sức hấp dẫn của bản thân :) Những người phụ nữ thành đạt thường là những người biết kết hợp khéo léo vẻ quyến rũ của mình với một cái đầu thông minh :)

Đào Huy Toàn đã viết:
Có đụng đến à, cứ cho là thế đi, nhưng thức đêm thức hôm cày bừa đồ án giao trình nhiều thì có phấn son giời nó cũng không che được các bề mặt mặt trăng của cô ta. Đây chỉ là cái bên ngoài, cái phụ phải khôn (với mình thì là chính)
*Sigh* Tư tưởng bác lệch lạc nặng quá rồi 8-| Em cũng chẳng biết nói sao nữa 8-} Chẳng lẽ cứ học cao là xấu như quỷ ah, son phấn ko che được sự xấu xí ah 8-} Thật đáng bó tay với những suy nghĩ như thế này :)

Chỉnh sửa lần cuối:
em Thư chịu khó đọc bài của anh nhỉ.

Em cho anh biết thế nào là học cao đi. đỗ ĐH là cao à :-? hay giáo sư ??

Còn thế nào là thành đạt ?? mở công ty riêng hay thư kí văn phòng ??

Anh thấy cách suy nghĩ của em cũng áp đặt kém gì anh :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ kìa thế anh lại chưa đọc kĩ bài em rồi nhỉ :)) Em nói là chỉ cần có cái bằng Thạc Sỹ đã có thể gọi là học cao rồi (xét trên mặt bằng dân số Việt Nam) chứ sao lại cứ phải Giáo sư mới gọi là học cao nhỉ :))

Mà tại sao lại cứ phải mở công ty riêng mới gọi là thành đạt 8-} Em đã bảo rồi mà, những suy nghĩ của bác nó thâm căn cố đế lắm ko dễ gì thay đổi :) Cái này cũng chả trách bác được, phần lớn đàn ông Việt Nam (cả TQ và mấy nước Châu Á khác nữa) cũng bị cái hội chứng này mà :-s

Chỉnh sửa lần cuối:
câu hỏi ở đây là vợ học cao và thành đạt trong công việc hơn mình nhé. Còn học cao thế nào là tùy xem các anh định học cao thế nào :D. Nếu như các anh chỉ học hết đại học mà vợ học hết cao học thì cũng tính là học cao hơn rồi.

cao siêu..8-}..ăn đỡ ây bồ..:(..

dù sao thì vẫn vote anh Toàn..:x

hihi buổi trưa ko có việc gì làm vào đây spam bài 1 tý :
Lấy vợ thì trước hết phải xem gia đình bên đó thế nào . Một gia đình tốt , nề nếp thì vợ mình sẽ được dạy dỗ cẩn thận , khi lấy về đỡ mất công dạy từ đầu :D Nếu ai tinh ý thì nên nhìn vào bà mẹ chồng tương lai cũng biết được vợ mình về sau sẽ ntn . Đại khái là như các cụ nói " Môn đăng hộ đối " , không phải là muốn gia đình bên kia lắm tiền , mà là cùng hoàn cảnh , văn hóa như nhau .
Vợ thì chỉ cần khá thôi ko cần có nhiều chữ "quá" như em Nhật đã nói . Quá xinh thì cả đời chỉ lo giữ vợ , quá giỏi ( tức là giỏi hơn chồng :D ) thì sớm muộn mình cũng bị nó khinh , anh em bạn bè cũng coi thường , nói tóm lại là đek thích ko hợp với đàn ông châu Á chút nào cả .
Mà có lấy em nào thì mình yêu em ấy 7 phần thì nó phải yêu mình 10 phần , chứ mình yêu em ấy 10 nó yêu mình có 7 thì cũng gay , vì giả sử mình hạ em ấy bằng súng lục nếu có thằng nào vác bom cảm tử lao vào là mình chết rồi T_T
nói tóm lại lấy vợ cũng là một nghệ thuật hay các bác các chú hay nói vui là "biết lấy vợ " , hay " vợ thì chỉ cần bình thường thôi còn bồ thì phải thật xinh " :))

Thằng Toàn thì lo gì vợ học cao hơn nó :-j. Nó định lên đến tiến sĩ cơ, em Thư mà định hơn cả nó thì trên 30 là phải rồi :))
Ko sợ đứa khác khinh quả thật là đau khổ đấy :((

Ớ ớ em có định tranh đua gì với anh Toàn đâu :)) Dại gì, cái này nó cũng stupid như là chuyện thi uống rượu với con trai ý mà :p Em cho rằng đó là một trong nhưng cái ngu ngốc nhất của con gái :smoking: Với cả em thì cũng chẳng ham hố gì cái bằng Tiến Sĩ =; Tuổi xuân có là bao, em muốn lấy chồng cơ :x (j/k) :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Em HẠNH nói đúng đấy, đây là cao hơn mình cơ mà, mỗi người một cảnh, đừng có vác cái riêng của mình vào, nói chung chung thôi. Chứ mình học đến tiến sĩ giáo sư thì chả nhẽ vợ vẫn còn học cao hơn được? Mà thôi cái topic này dừng đi :)), em cũng thấy chán lắm rồi :)).

Em Thu lo gi, cứ lấy chồng đi, chả nhẽ chồng em ko cho học:-? hay muốn có con sớm :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Bảo Anh Thư đã viết:
Ai bảo bác là ko có loại ấy :) Nói thế này có phải coi thường phụ nữ quá ko /:) Thật là một tư tưởng cổ hủ gia trưởng cần xóa bỏ :-s

Nếu có loại ấy, Thư thử lấy một [vài] ví dụ <trong phạm vi nước mình> được kô? và nhớ là chuẩn như ng` mẫu ;)

Nói thế này thì suy cho cùng là bác lười, muốn bắt vợ hi sinh nhiều hơn (để cho mình nhàn mà) 8-| Suy nghĩ như thế này là khá ích kỉ :)

Thứ nhất, ý anh Toàn là muốn có sự công bằng, hoặc ít ra là hợp lý trong một gia đình.
Thứ hai là, ai mà kô ích kỷ ;)

Cái đoạn này thì lại càng ko hiểu logic của bác đặt ở đâu 8-} Sao bác lại có những misconception trầm trọng đến thế này nhỉ :) Thứ nhất là chẳng có quy luật nào là cứ phải ít nhất 30 học tập công tác mới là người học cao, thành đạt cả. Học cao rất có thể là có bằng Thạc Sỹ, mà cái đó thì chỉ cần 24-25 tuổi là cũng lấy xong rồi. Chằng lẽ phải mất đến tận 5-6 năm sau (30 tuổi) mới thành đạt được 8-} Mà đấy mới là cái mốc bác gọi là "ít nhất" thôi đấy 8-| Vậy chắc bình thường theo bác thì phải đến cỡ đầu 3 đít chơi vơi mới thành đạt nổi? Thứ hai nữa là tại sao phụ nữ học cao thành đạt lại ko biết làm đẹp nhỉ 8-} Cái này mới gọi là ko hiểu nổi /:) Có lẽ bác Toàn tiếp xúc với phụ nữ thành đạt hơi ít =;, để em nói cho bác rõ là phụ nữ muốn thành đạt được trong lĩnh vực của mình thường chính là những người phụ nữ rất biết làm đẹp ;) Bởi vì nếu đã có chuyên môn tốt nhờ học cao, điều gì sẽ làm họ nổi bật hẳn lên so với những đồng nghiệp khác cạnh tranh trong công việc? Chính là sức hấp dẫn của bản thân :) Những người phụ nữ thành đạt thường là những người biết kết hợp khéo léo vẻ quyến rũ của mình với một cái đầu thông minh :)

*Sigh* Tư tưởng bác lệch lạc nặng quá rồi 8-| Em cũng chẳng biết nói sao nữa 8-} Chẳng lẽ cứ học cao là xấu như quỷ ah, son phấn ko che được sự xấu xí ah 8-} Thật đáng bó tay với những suy nghĩ như thế này :)

Thứ nhất tớ đoán là anh Toàn thích vẻ đẹp tự nhiên kô bôi trát, tức là không những cần vợ đẹp trong môi trường của riêng nàng, mà vợ cần phải đẹp đối với chồng nữa.

Hoặc là một ngày sẽ có 48 giờ để vợ có thể kết hợp mọi thứ cho ra kiểu phụ nữ như đã nói trên kia.

TB: tớ thấy kô nên nhận xét về tư tưởng nhau ở đây. càng kô nên bảo ng` khác là lệch hay thẳng. nếu kô biết nói sao, thì hãy im lặng ;)

Back
Bên trên