Vòng 2 Mr.HAO - Câu hỏi thảo luận 1

Vào cuộc thôi.b-)

Sau trận Italia hôm qua zest lại càng khẳng định suy nghĩ:nên lấy vợ học cao và thành đạt hơn mình.b-) b-) ví dụ như hôm qua nếu nghe lời Annie học cao thành đạt của mình thì mình đã đánh Italia.:(( và thế là tiền không bay đi.:(( :| :|
Thôi nào vào đề.Đầu tiên đập vào mắt em là bài của anh Hưng Atonix ngay dưới.:x Anh Hưng viết thật là cẩn thận và dịu dàng, mỗi tội mình đọc mãi đến cuối mới hiểu à thì ra anh ý theo phe bên kia./:) :(( :D tại vì anh viết rất là [-( ý kiến nó cứ chung chung kiểu gì ý, mà lại không rõ ràng, một đoạn đầu nên với không nên rất rằng thì mà là. Anh bảo phụ nữ như thế nào sẽ chịu lấy người chồng "kém cỏi" hơn mình??Hehe, khi người ta đã yêu, thì không cần bàn cãi nữa, trong mắt người vợ nào chồng mình là kém cỏi?:-/ :-/ :| Anh nói tình yêu không phải là câu trả lời cho tất cả?:)) vậy thì thôi bỏ qua tình yêu nào.^^hahass, suy nghĩ một cách logic, người ta ai cũng nhìn lên cả, em bước vào một bữa tiệc, em nhìn một người phụ nữ váy đen quyến rũ, chân dài.:x :x , rồi thằng bạn em thì thầm: "Bảo Thư đấy, vừa đạt học bổng 43000$ đấy, và hôm qua vừa ăn trận Italia đấy. :x :x" ôi em cảm quá đi chứ. :)) em yêu ngay.b-) :)>- :-$ :-? còn người ta yêu em hay không thì (anh nên ra YM hỏi em Thư NBA) chúng ta sẽ có topic bàn bạc khác.:)) Cái chính là nên hay không?=D> =D> em nghĩ là nên: những người học cao và thành đạt hơn mình mới là những thứ quyến rũ mình, hấp dẫn mình.

Bước chân của cô ấy.oh=D>
Ánh mắt của cô ấy.oh.:>
Cái túi của cô ấy.oh:x
Cách cô ấy uống vang.oh:-?
Mùi nước hoa của cô ấy.:*

.....
:x

Ms Dependent :o :))
@ Zest: chặc..chặc..Ôi Minh Nhật Minh Nhật - vầng mặt trời dịu dàng mà không chói lóa của chị ra đây chị cho một câu hỏi vào đầu này ku (xẹn xùng hay seo mờ ngồi im thin thít từ đầu tới giờ xế hả cưng chả bù cho những khi tụ tập, đú đởn thì nhanh như chảo chớp ý ) :

Những tính gì ở một người con gái học cao, thành đạt mà Nhật like và dislike nhất?

Vầng mặt trời đang bận tính con lô tối nay chị Đoàn ạ.:x :x Bi h mới vào trả lời nè.
Like:tự chủ, độc lập, quyết đoán, hiểu đời, sắc sảo, khôn ngoan, hấp dẫn..
Dislike:tất cả những cái trên nếu thêm 1 chữ "quá". Như thế sẽ thãnh hãm.:))

Giàu vì bạn sang vì vợ, nợ vì mấy thằng con.:x Vợ mà là người hiểu biết thì chỉ có lợi cho chồng thôi, tất nhiên là phải khôn ngoan đừng có mà át vía kiểu như bảo "bật anh chai Ken" lại xoen xoét "theo thống kê khoa học thì bia làm tăng tỉ lệ mỡ trong máu lên 30% và làm huyết áp thay đổi...bla bla" thì em đấy nhét giẻ tẩm xăng vào mồm cho thêm tí lửa.
Gái luôn cần 3 trạng thái khác nhau: ở phòng khách thì đoan trang mẫu mực, ở nhà bếp thì đảm đang thu vén, trên giường thì thác loạn bét nhè. Người học cao, suy rộng cũng là người hiểu biết, thì cần giữ đúng những trạng thái cần thiết( đừng có mà lộn lên là ở phòng khách thì thác loạn mà trên giường thì đoan trang mẫu mực).
Vợ thành đạt hơn mình, nói thẳng ra, mình cũng sẽ dễ tiến thân hơn.
b-) mọi thứ sẽ thuận lợi...
thằng nào nó xía vào câu, nào là:"mày tởm thế, lấy con nó ngồi lên đầu mày.." thì cứ coi đấy là thằng ghen ăn tức ở.:x mà nói chung quan điểm của em là gái đã thích thì cứ để nó làm. Bản chất thì không thay đổi được.^^ Cái chính là người vợ thành đạt khôn ngoan lại chính là người biết giữ thể diện cho chồng và muốn chồng thành công hơn.
Rõ ràng là Annie nhà em chẳng hạn, cái vụ Mr này nàng chăm từ đầu đến đuôi xuôi luôn khúc giữa. Ai bảo cưới gái như thế là thiệt? hắt xì hơi vào mặt những người nói thế.[-x

Vì hôm qua em đứt trận Italia đậm quá, trong lúc tang gia bối rối có điều gì sơ suất mọi người cứ tổng xỉ vả vào mặt..vợ em.:x:x b-)

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Minh Nhật đã viết:
Vào cuộc thôi.b-)

Giàu vì bạn sang vì vợ, nợ vì mấy thằng con.:x Vợ mà là người hiểu biết thì chỉ có lợi cho chồng thôi, tất nhiên là phải khôn ngoan đừng có mà át vía kiểu như bảo "bật anh chai Ken" lại xoen xoét "theo thống kê khoa học thì bia làm tăng tỉ lệ mỡ trong máu lên 30% và làm huyết áp thay đổi...bla bla" thì em đấy nhét giẻ tẩm xăng vào mồm cho thêm tí lửa.
Gái luôn cần 3 trạng thái khác nhau: ở phòng khách thì đoan trang mẫu mực, ở nhà bếp thì đảm đang thu vén, trên giường thì thác loạn bét nhè. Người học cao, suy rộng cũng là người hiểu biết, thì cần giữ đúng những trạng thái cần thiết( đừng có mà lộn lên là ở phòng khách thì thác loạn mà trên giường thì đoan trang mẫu mực).Vợ thành đạt hơn mình, nói thẳng ra, mình cũng sẽ tiến thân hơn.
b-) mọi thứ sẽ thuận lợi...
thằng nào nó xía vào câu nào:"mày tởm thế, lấy con nó ngồi lên đầu mày.." thì cứ coi đấy là thằng ghen ăn tức ở
.:x mà nói chung quan điểm của em là gái đã thích thì cứ để nó làm. Bản chất thì không thay đổi được.^^ Cái chính là người vợ thành đạt khôn ngoan lại chính là người biết giữ thể diện cho chồng và muốn chồng công hơn.
Rõ ràng là Annie nhà em chẳng hạn, cái vụ Mr này nàng chăm từ đầu đến đuôi xuôi luôn khúc giữa. Ai bảo cưới gái như thế là thiệt? hắt xì hơi vào mặt những người nói thế.[-x

lâu lâu vào lại HAO :)) , Nhật vòng 2 anh sẽ vote cho mày hehe :))

tư tưởng về người yêu anh em mình giống nhau đây :)>-

Chỉnh sửa lần cuối:
:)):)) Ôi, đến chết cười với ông em Zest nhà tôi mất thôiiiiiiiiiiiiiiiii :)):))

Được, được, chị cũng giống chú Hưng Phùng Vòng 2: 1 phiếu cho anh Tuấn của chị ;;) , 1 phiếu cho chú Zest thác loạn :> :)), 1 phiếu cuối thì còn phải xét các đấng tài anh ở đây chiến võ mồm với nhau thế nào sẽ duyệt sau.b-):x

@};- =D> =D> Một lần nữa cả lớp vỗ tay khen bạn Nhật nào!!! =D> =D> @};-

P.s: confirm lại với cả nhà là tin bà bầu Bảo Thư vừa nhận được học bổng trị giá $43.000 là tin xịn đấy, không phải lởm đâu nhá! Kinh chưa???:)):))

ơ kìa.^^ không có thông tin nào em đưa ra là tin ảo cả.:)) em đùa thì vẫn đùa nhưng không phải nhảm.[-x tất cả đều có thật.:-s
@ sis Đoàn: đẹp dịu dàng mà không chói lóaaaaaaaa....là vầng mặt trời của Trang.:x :x :x

@đội trưởng:không được không được.:| em sợ mấy cái sự cao thượng thế lắm. đã chơi là phải quyết thắng, phải dìm đầu đạp cổ thằng bên cạnh xuống.:-s vote em làm qué gì.[-x

bôi đen chỗ này mà đọc nhé anh Hưng -->
(em bốc phét thế thôi anh vote cho em nhé. :x :x :x)

Chỉnh sửa lần cuối:
:D

chỉ định viết trả lời nhưng mà thế thì loãng topic quá :))

thôi thì hỏi các bác 1 câu , đây là nói về vợ thành đạt hơn mình :-/

bác nào chẳng muốn vợ mình thành đạt , mình cũng chỉ thích những người như vậy :x nhưng mà khái niệm thành đạt hơn là sao ....

vợ có giỏi như thế nào nhưng vẫn biết điều như trên thì chẳng nói làm gì , nhưng bây h ng phải nghe lời như thế là các bác thì sao 8-} ...

thấy cái vòng 2 này đúng là đấu võ mồm , tóm lại là bác nào nói cũng giỏi , mình nói cũng giỏi 8-} , cũng biết quan trọng nhất là gì , sẽ phải làm gì , chẳng lẽ cứ nói thế ra à ... thực tế thì khác lắm , tóm lại là vòng 2 phức tạp quá , trao giải luôn vòng 1 đi , số ng hứng thú với Mr Hao cũng giảm nhiệt rồi , top 8 hay top 3 thì cũng đều thực sự xứng đáng rồi ...........

@ Nhật : kô cần bôi đen anh cũng biết chú viết gì ;) ... chú tưởng anh kô muốn làm vậy à :)) thực sự anh cũng muốn quyết thắng lắm nhưng biết mình biết ta hehe , cũng muốn dìm ng khác lắm chứ nhưng kô có khả năng thì đành ngồi ngoài bon chen vậy :)) , ở đời thì phải biết mình là ai chứ :-$

Chỉnh sửa lần cuối:
Viết cái gì bây giờ :((, tg thì hạn hẹp, mà suy nghĩ thì lung ta lung tung
Để xem nào: Em chỉ có một câu hỏi nhỏ thôi: Tưởng tượng chị em chuẩn bị cưới 1 người mà mình yêu rất mực. Nhưng anh/em có thể tạo ra 2 bản sao hơi khác nhau một chút :D
Bản 1: Học cao và thành đạt hơn chị em
Bản 2: Học thấp và ko thành đạt bằng chị em
Hãy cố đặt mình vào trong trường hợp đấy thử xem, mọi người sẽ chọn bản sao nào ? :D
Mà mong là mọi người đừng có nói là bản nào cũng được miễn là...... (vì 2 bản sao này giống nhau hoàn toàn, cùng yêu chị em hết mực ;)), chỉ có mỗi sự khác biệt đã được liệt kê ở trên)

Thực ra thì cũng đoán được kết quả ở đây sẽ thế nào rồi nhưng em cứ hỏi trước (hay là làm cái poll nhẩy :-?) để còn biết cách post bài sau này sao cho bùi tai chị em =)) :))

^^ Trước tiên cám ơn BGK vì câu hỏi. Tôi chỉ xin có đôi lời chính trong bài post duy nhất này thôi :
Bài post của Hoài Anh có vẻ tương đương với câu hỏi : Nhiều người nói, đàn bà con gái không nên lấy chồng học ít và không thành đạt bằng mình. Bạn có đồng ý với ý kiến trên không? Tại sao?

Nếu anh ko nhầm thì nó cũng không phải là phủ định cho câu trả lời của Nhật. Có chăng thì những bài post trên chỉ là đưa ra 2 ý kiến song song :
1. Đàn ông nên lấy vợ thành đạt hơn mình
2. Đàn bà cũng nên lấy chồng thành đạt hơn mình

Lý lẽ cả 2 bên nghe đều xuôi tai, người ít am hiểu xã hội + văn vẻ ko được hay lắm như mình khó mà bì kịp để chen chân vào tranh luận này :|.

Mình cũng ko trẻ ^^ (21 tuổi) nhưng chắc chắn chưa đủ già + kinh nghiệm để trình bày ý kiến gì đó trước public về những vấn đề lớn liên quan đến hôn nhân và gia đình như thế này.
Mong BGK (và chị Hương sói) cho phép tôi rút lui trong tranh luận này (vì thực sự bản thân vừa chẳng có gì để viết mà lại có quá nhiều điều để viết).
Khi nào cưới vợ một thời gian rồi và sau khi đã thẩm định lại giữa lý thuyết và thực tế thì mong quay lại chia sẻ đôi điều với BGK và chị Hương (nếu còn nhớ em là ai ạ :)) ).
Mong anh Linh hoặc anh chị nào có gia đình rồi, nếu có thời gian thì chia sẻ đôi điều để em được mở mắt 8-|
Chúc Mr HAO thành công tốt đẹp :p, chúc 00-03 có nhiều thành viên giành được giải cao và chúc BGK đưa ra những lựa chọn sáng suốt nhất.

Best Regards
To Nhu Dung

Chỉnh sửa lần cuối:
Có một đề nghị nho nhỏ thế này: Anh em trong lúc bàn luận không gọi chị em nói chung hay vợ mình nói riêng là "gái" [-x

Vũ Xuân Quý đã viết:
Có một đề nghị nho nhỏ thế này: Anh em trong lúc bàn luận không gọi chị em nói chung hay vợ mình nói riêng là "gái" [-x
Chắc ko phải nói bài anh chứ cu, anh viết "đàn bà con gái..." để phù hợp với câu hỏi "đàn ông con trai..." của BGK, có lẽ chưa vi phạm nội quy của em Quý :-?

câu "giàu vì bạn, sang vì vợ" anh Nhật inteprete sai rồi :) cho em hỏi, nếu vợ anh quá giỏi, giỏi vượt mặt chồng, thiên hạ nhìn vào chê cười anh không bằng vợ, thì liệu anh có "sang" không anh Nhật?

túm lại, quyết định "phải giỏi hơn vợ cho được" của thần tượng Hồ Lê Việt Hưng là hoàn toàn chính xác :x vote for him! :x:x:x

Bác Dũng đững suy diễn sâu xa, câu hỏi thế nào cứ trả lời thế đấy thôi (mà là chị em trả lời chứ ko phải con tra trả lời, bác đừng bận tâm) :D. Em cũng chỉ muốn biết suy nghĩ của chị em thôi, để biết nên viết gì, chứ có ai định phủ định ai đâu :-"

Nguyễn Hoài Anh đã viết:
Tưởng tượng chị em chuẩn bị cưới 1 người mà mình yêu rất mực. Nhưng anh/em có thể tạo ra 2 bản sao hơi khác nhau một chút :D

Bản 1: Học cao và thành đạt hơn chị em
Bản 2: Học thấp và ko thành đạt bằng chị em

Hãy cố đặt mình vào trong trường hợp đấy thử xem, mọi người sẽ chọn bản sao nào ? :D

Câu trả lời của chị ĐT là chọn bản sao nào mà chị em yêu hơn.;;);)

Nói như Zest đệ
Vợ thành đạt hơn mình, nói thẳng ra, mình cũng sẽ tiến thân hơn. mọi thứ sẽ thuận lợi...
phải chăng là đang trông chờ và kì vọng 1 điều gì đó quá lớn lao ở vợ đệ: cô ý ở đẳng cấp cao hơn mình, cô ý kéo mình lên, thế thì hẳn nào cũng có ngày mình bằng cô ý!!! :)). Ok! Trông đợi và hi vọng ở người phụ nữ mà mình yêu là điều đương nhiên. Nhưng nói thất nếu một thằng đàn ông mà trông đợi những điều như trên ở vợ mình thì... cắt phéng đi cho xong :)) . Làm đàn ông, vươn lên là 1 mệnh đề, ko cần chứng minh, cũng không cần phụ thuộc vào bất kì ai.

Zest ngưỡng mộ người con gái thế này:
Bước chân của cô ấy.oh
Ánh mắt của cô ấy.oh.
Cái túi của cô ấy.oh
Cách cô ấy uống vang.oh
Mùi nước hoa của cô ấy.

Anh cũng muốn yêu và lấy một cô gái như thế. Một cô gái đẹp và có văn hóa. Ở đây văn hóa và học cao chưa chắc đã đồng nhất với nhau đâu đệ ạ :))

Trở lại với vấn đề những người phụ nữ học cao. Theo lẽ thường, học cao đồng nghĩa với thành đạt. Mà hãy nhìn vào những người phụ nữ thành đạt: Một ngày họ phải làm việc mấy tiếng? Họ về nhà lúc mấy giờ? Họ có thời gian chăm lo cho chồng con? Và quan trọng nhất, mấy người trong số họ có và giữ được hạnh phúc cho mình?

Trên thực tế, không phải qua một nghiên cứu sách vở nào cả mà qua vốn hiểu biết và kinh nghiệm sống ít ỏi của mình tôi nhận thấy, phần lớn những người phụ nữ học cao và thành đạt hơn chồng của mình đều không có hạnh phúc. Lý do rất đơn giản, khi học cao hơn, ít nhiều trong đầu người phụ nữ (và ngay cả đàn ông cũng vậy) luôn tồn tại một suy nghĩ "mình ở một đẳng cấp khác, một tầm khác, một lối tư duy khác so với đối phương" . Có thể trong những giây phút đời thường nó không bộc lộ ra, nhưng ai dám đảm bảo một ngày nào đó nó không bộc phát như một trái bom nguyên tử với ngòi nổ là một mâu thuẫn nào đó trong gia đình?

Nói như trên nhiều người sẽ nghĩ đến bình đẳng giới. Đặt trường hợp ngược lại đàn ông học cao hơn phụ nữ, đó cũng sẽ là nguyên nhân dẫn đến mâu thuẫn gia đình? Tôi ủng hộ vấn đề bình đẳng giới. Nhưng tôi kịch liệt phản đối việc đánh đồng nó với việc xóa nhòa những chức năng thiêng liêng mà tạo hóa ban cho 2 nửa của thế giới. Không phải bỗng dưng ông cha ta có câu: "Đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm". Đó là những trải nghiệm qua hàng ngàn, thậm chí hàng vạn năm đúc rút mà thành. Xét về sinh lý học nó cũng hoàn toàn hợp lý. Nói cho cùng, đàn ông hay đàn bà có sức khỏe hơn? Và nếu câu trả lời đã quá rõ ràng thì tôi lại hỏi thêm một câu nữa: "Vậy tạo hóa ban cho người đàn ông sức khỏe ấy để làm gì?". Tôi xin tự trả lời theo suy nghĩ của mình: Để làm kèo cột, để chèo chống cho gia đình của mình, để che chở cho người phụ nữ mà mình yêu thương. Bởi với tôi, phụ nữ đồng nghĩa với sự trân trọng, tựa như một viên ngọc quý mà bất cứ lúc nào tôi cũng có thể đem tấm thân thô ráp của mình ra để che chở trước những phong ba trong cuộc đời. Còn những người phụ nữ? Họ không có sức mạnh cơ bắp của đàn ông mà thay vào đó là đôi tay ấm, ánh mắt thân thương, nụ cười thiên thần và còn nhiều, nhiều điều nữa để họ đảm đương cái thiên chức làm vợ và làm mẹ... để họ giữ lửa cho gia đình mình... để yêu thương chồng và chăm sóc các con... Như mẹ tôi... và như mẹ các bạn...

Mẹ tôi đã nói, đó là niềm hạnh phúc, cũng là công việc và trách nhiệm lớn nhất của bà. Tôi yêu mẹ tôi! :x :x :x

Xin hỏi những người thuộc phe không đồng ý, hãy trả lời thực lòng mình: tôi biết các anh nấu ăn rất giỏi, và tôi cũng là người biết nấu ăn, nhưng cho dù như thế các anh có đủ kiên nhẫn và hứng thú khi ngày nào cũng kiêm vai trò bếp trưởng phục vụ gia đình trong khi vợ các anh ngày nào cũng đi đến nửa đêm, đơn giản là vì cô ấy học cao hơn và thành đạt hơn các anh?

Còn xin hỏi những người phụ nữ ủng hộ phe không đồng ý, cũng hãy trả lời thực lòng mình: Bạn gặp phải những khó khăn trong cuộc sống và công việc, còn chồng của bạn thì không thể làm gì cho bạn, vì vốn "nhận thức" của anh ấy hạn chế hơn bạn. Bạn nghĩ gì và cảm thấy như thế nào?

Tôi không phê phán những người phụ nữ thành đạt. Tôi nhìn họ bằng ánh mắt ngưỡng mộ và khâm phục. Vì họ đã chấp nhận hi sinh nhiều điều để đạt được những gì họ muốn, họ đã giật lại được từ tạo hóa cả sức mạnh của những người đàn ông. Thật đáng trân trọng Tôi cầu chúc cho họ tìm được một người đàn ông hiểu và thông cảm và xứng đáng với họ. Bởi họ cũng xứng đáng có được người đàn ông như vậy.

Ví dụ của anh Hưng thật sinh động:
Lạc chủ đề một chút, em muốn nói đến chuyện hút thuốc lá, hy vọng là anh đồng ý với lời khuyên chung là "bạn không nên hút thuốc lá". Nhưng tại sao người ta vẫn hút, bỏ ngoài tai những tác hại về sức khỏe, hôi mồm, ... ở đây em xin dùng lại ý của anh cho nó văn hoa: "trong việc hút thuốc lá thì có lẽ tình yêu dành cho thuốc lá là quan trọng nhất, nếu tình yêu thực sự đủ mạnh thì mọi mặc cảm, khó khăn đều có thể vượt qua." Ở đây em không có ý hạ thấp giá trị của tình yêu nhưng tình yêu không phải là câu trả lời cho tất cả. Nó là cái quá đặc biệt để có thể là câu trả lời chung cho mọi trường hợp (ví dụ: bạn không nên yêu nghiện hút, tội phạm, ...)

Ở đây ta nhìn vào khía cạnh nên hay không nên tức là nhìn nhận và đánh giá nó một cách khoa học, hàn lâm, với những lập luận logic và thuyết phục. Còn tình yêu? Đã đưa nó vào thì còn ngồi đây tán phét làm gì nữa :)) Tôi sẽ không lấy người phụ nữ học cao và thành đạt hơn mình. Còn nếu đã yêu một người như thế, trước khi lấy cô ấy làm vợ, tôi sẽ vươn lên ít nhất là ngang bằng vời cô ấy. Đơn giản là bởi vì: TÔI LÀ MỘT THẰNG ĐÀN ÔNG!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Lê Đức Phương đã viết:
Tôi sẽ không lấy người phụ nữ học cao và thành đạt hơn mình. Còn nếu đã yêu một người như thế, trước khi lấy cô ấy làm vợ, tôi sẽ vươn lên ít nhất là ngang bằng vời cô ấy. Đơn giản là bời vì: TÔI LÀ MỘT THẰNG ĐÀN ÔNG!!!

Hỡi ôi cái sự vươn lên ấy có khi phải mất hàng năm trời :-s , vươn lên bằng rồi chắc gì tình yêu còn mặn mà như trước :p. Biết đâu lúc đấy em Phương nhà ta lại quay sang cảm mến một cô khác dưới trình cũng nên :D

Điều này hoàn toàn có thể xảy ra vì thực tế là chị đã từng chứng kiến ;)

Ồ! Có phải mình đang nói về sức mạnh của tình yêu ko chị? Nếu tình yêu là một lí do để người đàn ông chấp nhận lấy người phụ nữ giỏi giang và thành đạt hơn mình thì tại sao lại không thể là động lực để anh ta vươn lên, ngang bằng và vượt qua cô gái đó? Còn nếu trường hợp như chị nói thì có thể:
1. Anh ta ko xứng đáng làm đàn ông.
2. Tình yêu của anh ta dành cho cô gái thành đạt kia là tình yêu... bọ xít. Có thể gọi đấy là sự ngưỡng mộ (cách uống rượu vang, mùi nước hoa vv... :)) ), nhưng xin chị đừng đánh đồng nó với tình yêu.
3. Và cho dù 2 điều nêu trên là đúng hay sai thì thực tế đã cho thấy anh chàng kia đã ko lấy người phụ nữ thành đạt hơn mình. :D

Heheh, BGK nắn gân em Phương tý thôi ;)

Em Phương mà còn phát biểu như thế này nữa thì cứ gọi là....các bạn gái đổ rầm rầm :D

ôi em ghét nhất kiểu tranh luận mà moi móc câu chữ của người khác.:))
nói cái gì thì phải dựa trên những thứ của mình.
mà thôi hôm nay em đang chán lắm rồi vì Brazil của em đã ngã ngựa,:(( x muốn ngồi tranh chấp..[ai hứng thú vào blog am mà đọc bài của Annie-http://360.yahoo.com/nhatzest].
mai vầng mặt trời vào đây tỏa sáng cho Phương huynh chói mắt luôn.

Thì cãi nhau ở đây nó phải giấy trắng mực đen lên thế thôi chứ huynh cũng chẳng biết ý đệ là thế nào nữa hihi. Mai nhường đất cho đệ. Biết là sẽ có lúc vầng mặt trời của huynh tỏa sáng, sắm sẵn cái kính râm rồi B-). Huynh rút! ;)

@chị Nga: các bạn gái nào thì em ko biết chứ các fan (số lượng không thể đong đếm) của Zest đệ em sắp vào thịt luộc em rồi đấy! :(

Phương đã viết:
Còn xin hỏi những người phụ nữ ủng hộ phe không đồng ý, cũng hãy trả lời thực lòng mình: Bạn gặp phải những khó khăn trong cuộc sống và công việc, còn chồng của bạn thì không thể làm gì cho bạn, vì vốn "nhận thức" của anh ấy hạn chế hơn bạn. Bạn nghĩ gì và cảm thấy như thế nào?

Thí sinh hỏi khán giả thì khán giả xin phép được đáp nhời thí sinh vậy nhé.:)

Bằng cấp, địa vị, tiền tài không phải thước đo toàn diện và chuẩn mực của trí tuệ. Vì thế chồng mình nếu học thấp, thành đạt ít hơn mình hoàn toàn không có nghĩa là anh ấy tư duy kém hơn mình!:)

Đến đây mình cũng xin phép được hỏi các thí sinh phe đồng ý rằng: Các bạn định nghĩa thế nào là thông minh?

Back
Bên trên