UWC Vietnam Competition 2009

thế á :) 1st choice US thì nói chung là sẽ rất nh người chọn ;))
tớ thấy các anh c bảo là Canada mấy năm trước hot cực luôn :X

nhưng mà mấy cái choice này cũng k ảnh hưởng lắm đâu :)
hầu như nếu mà đỗ là đc 1st choice, có nghĩa là kiểu đỗ đầu, đỗ 2nd đỗ 3rd í :D NC cũng can thiệp tí tị nhưng k đáng kể lắm :D :X

hee :D đúng là sẽ có nhiều ng chọn U.S lắm :p mà Hảo còn khoái Sing nữa cơ :x :x

đc đi Can thì quá tuyệt còn gì :D Hảo cũng nghe mấy anh chị khen Can dữ lắm :D thế Hương chọn first choice là gì? :D

Mọi người (đặc biệt là các UWCer) cho em hỏi một chút:

"Family circumstance" trong essay chính xác là thế nào ạ? Có phải liệt kê lương tháng bố mẹ, kinh tế gia đình... blah blah... tài chính... gì không ạ? Hay đơn giản chỉ kể về gia đình mình thôi.

chỉ kể về gia đình thôi em ạ :) hoàn cảnh sống blah blah đấy, ko cần số má dữ liệu đâu :D

hee :D đúng là sẽ có nhiều ng chọn U.S lắm :p mà Hảo còn khoái Sing nữa cơ :x :x

đc đi Can thì quá tuyệt còn gì :D Hảo cũng nghe mấy anh chị khen Can dữ lắm :D thế Hương chọn first choice là gì? :D

thực ra thì lúc đầu Hương cũng thích Sing lắm nhé, tại cho pocket money và travel nữa :))

nhưng mà H nghe mọi người nói chuyện, kể cả các foreign Uwcer nói chuyện, thì mọi ng có vẻ rất là k khoái Sing, tại bảo ở đấy toàn con nhà giàu :| rất là ăn chơi và khó hoà nhập :| chính vì vậy SIng là trường ÍT MANG TÍNH CHẤT CỦA UWC nhất :|

nhưng mà đấy là MỌI NGƯỜI NÓI THẾ, nhưng H khá tin :))

thực ra thì lúc đầu Hương cũng thích Sing lắm nhé, tại cho pocket money và travel nữa :))

nhưng mà H nghe mọi người nói chuyện, kể cả các foreign Uwcer nói chuyện, thì mọi ng có vẻ rất là k khoái Sing, tại bảo ở đấy toàn con nhà giàu :| rất là ăn chơi và khó hoà nhập :| chính vì vậy SIng là trường ÍT MANG TÍNH CHẤT CỦA UWC nhất :|

nhưng mà đấy là MỌI NGƯỜI NÓI tHẾ, nhưng H khá tin :))

cũng nghe ngta nói thế. với lại đây là trường mới nhứt thì phải

L chọn 1choise là canada. Đặc biệt có ấn tượng với trường nàyl-) l-) l-)

@Hương: ooh thế àh ?:( thế thì Hảo cũng ko thích :( tại ở SIng có nhiều bạn thân nên đâm ra Hảo khoái :"> nhưng mà chúng nó lại khó hòa nhập với chúng ta àh :( chán thế :(( vậy phải đổi mới tư tưởng thôi :D

@Ly: bà cũng khoái Can hả? :x sau U.S là Hảo chọn Can đấy :x

@ Hảo: uh thấy bảo các bạn bên trường ý rất là khó gần tại toàn chơi đồ hiệu thôi :">
bạn tớ học trường khác nhưng mà cũng bảo thế :"> tớ k biết :">

năm nay nhiều người chọn US hơn là Canada nhờ :D

mấy bạn có ai viết xong 3 bài essays chưa đấy :">

ah chị Phương ơi, năm nay ko có HB Âm Nhạc và Vật Lý, tiếc chị nhỉ? :( mọi năm em thấy UWC còn cho đi Venezuela nữa phải ko chị?:X

bùn nhỉ
nghe mọi người nói hào hứng ghê

trường em chả ai hào hứng với cái UWC cả
mún bàn tán cũng chả nói được với đứa ma nào

mà bák hiếu ơi
năm ngoái ai vít reference cho bak thía

3 cái essay í nó chỉ cho mình slượng từ rất ít nên càng làm mình băn khoăn :)) không biết làm thế nào mà trong 1 bải ngắn có thể thể hiện đc knăng của mình :p

thôi mọi người cố lên :)

ai đc đều rất xứng đáng :) vì mọi người đều dành tâm huyết mà :)

@Hà: trường Hảo cũng ko ai hào hứng với cái này đâu :D nên Hảo chỉ có thể thoải mái bàn bạc về HB này ở đây với mọi ng thui :p

phải đấy :D cố lênnn mọi người ơi! nhanh thật :| còn chừng 1 tháng nữa thôi :| cố lên! :D

ôi essay. Hôm nay mình mới mò đến, điểm cũng chưa đi xin dấu, remark cũng chưa làm8-| 8-| 8-|

hời, còn 1 tháng nữa mọi người ơi. cố lên:x :x :x

@Ly: xin dấu gì thế bà? :D chứ hổng phải mình tự ghi điểm lấy từ cái tờ kết quả cuối kỳ/năm à? :D

đùa chứ H nhờ CN viết csai thư cách đây đúng 2 tuần, lên hỏi xin cũng tầm chục lần rồi, lần nào cũng nói là " mai cô đưa" chả hiểu bao h mới có í:((
zời ạ :((
tình hình là sẽ cố nộp trong vòng t2 tuân sau :D

@chị Phương: cP ơi mình mà nộp xong rồi thì có ai mail báo k hả chị :D

@ em Hương: chị ko rõ lắm về vụ này đâu nhưng chắc là có. vì năm ngoái chị là dân HN, đến tận ĐSQ nộp nên ng ta cũng ko email về cho chị làm j :)

Thế không ai chọn Norway là first choice à?
Red Cross Nordic United World College is the best.

@ bạn Hải: tớ chọn Nordic làm 1st choice nè :)) Mình cực kì kết trường này :))
@chị Phương: chị ơi cho em hỏi là đến ĐSQ nộp thì nộp kiểu j` hả chị? Em đến đó toàn thấy cổng ĐSQ đóng,thấy mỗi mấy pác bảo vệ :(

@ bạn Hương: Ấy chọn Nordic làm first choice à? Ấy đã nộp đơn chưa? Cứ đến ĐSQ xong gửi chú bảo vệ ở đó. Các chú ấy sẽ đảm nhận việc gửi tận tay chị Hải Anh.

Back
Bên trên