UWC Vietnam Competition 2009

chị Phương ơi khi mà đại sứ quán nhận được hồ sơ của mình thì có báo cho mình khôgn hở chị :-s

tại e sợ nhỡ lưu lạc phương nào thì khốn lắm í :-ss

hay mà mang thẳng đến í :)) nhét vào hòm thư :))

hơ, nhớ năm ngoái mình cũng phải nhờ bác mang đến tận nơi, nhưng đừng lo quá, kiểu gì cũng đến thôi :)

Nếu em ở HN thì tốt nhất mang đến tận nơi mà nộp :D (nhớ mang chứng minh thư hoặc nếu bảo bố mẹ gửi thì cũng bảo bố mẹ mang chứng minh thư :D)

còn nếu em nào ở tỉnh khá thì có thể mail đến hỏi National committee. Nhưng mà chị nghĩ khi nào nhận được nếu em ở tỉnh ngoài thì National committee sẽ báo cho em thôi :D

ớ thế ở trg HN thì k đc thông báo ạ :|

thôi mang đến tận nơi

chị nhớ là năm ngoái có thông báo :D. Mà em ở HN thì gửi bưu điện làm j cho tốn kém hả em :-/ lại chả biết có đến nơi ko, thế thì đến tận nơi vẫn hơn chứ :D

vâng
đc cái chỗ í cũng khá gần nhà em :D
nên ra luôn cho an toàn
thế ra đấy xong bỏ vào hòm thư hở chị :|
hay là j ạ mà phải mang CMND?

chị Phương ơi, cái thư giới thiệu nên viết tay hay đánh máy ạ?

Hình như là em đến đưa cho chú bảo vệ DSQ, nên fai trình CMND :)>
Thư giới thiệu thì viết tay hay đánh máy đều đc. Của chị năm ngoái toàn type hết :)

chị nhớ là năm ngoái có thông báo :D. Mà em ở HN thì gửi bưu điện làm j cho tốn kém hả em :-/ lại chả biết có đến nơi ko, thế thì đến tận nơi vẫn hơn chứ :D

nói thế này thì mấy người ở tỉnh khác lại lo ngược lo xuôi mất chị ơi^^

cho em hỏi là trong phần essay, bài 2 họ yêu cầu mình viết về"which of your activities are ..of most important to U.These activities were..."Theo như em hiểu thì họ muốn mình viết về nhiều hđ. như thế cụng hơi vô lí vì là the most...Với lại trong câu dịch ngay dưới đó họ viết là "1 trong những hđộng" .Có anh chị nào xem qua cấy đơn thì giải đáp hộ em tí ạ. E cảm ơn!

@ em Ly:

chị chưa đọc kỹ application, em có thể quote toàn bộ câu hỏi lên ko :-/

vụ tỉnh ngoài thì ko lo em ah :) năm ngoái và những năm thư từ vẫn đến nơi đàng hoàng mà em :)

@ em My: thư giới thiệu thì viết tay hay đánh máy đều được. Viết tay thì rõ ràng sạch đẹp 1 chút :) (đấy là nếu giáo viên bảo em tự viết rồi giáo viên ký - cái này chị thấy nhiều giáo viên thường thế :) nói chung được giáo viên tự tay viết cho vẫn tốt nhất, đáng tin nhất với national committee :) )

Có nhất thiết là giáo viên hiện tại viết thư giới thiệu không ạ? Nếu là cô giáo lớp 10 của em mà lớp 11 cô không dạy nữa nhưng lại rất hiểu em thì có được không ạ?

ơ thế viêt tay có giá trị hơn hở chị :))
em thấy vẫn thế í :">
tại vì lời hs tự viết lúc nào cũng không đc chín chắn như ng lớn

nhưng mà em nghĩ là NC cũng k contact đc đâu tại nhiều người quá mà chị nhở :"> :p

hì. đây nha chị

"On a separate sheet of paper, describe in an essay of not more than 300 words which of your activities are, or have been, of most importance to you. What value were these activities to you? What do you think you contributed to these activities?

Trên một tờ giấy khác, hãy viết một đoạn văn không dài quá 300 từ về một trong những hoạt động có tầm quan trọng nhất đối với em. Em đã học được những bài học gì qua những hoạt động này? Em cho rằng đóng góp của mình vào những hoạt động này là gì?"

chị xem giùm với ạ, hay là t.Anh họ viết thế nhưng vận ngụ ý là 1 hđ hả chị?

ơ thế viêt tay có giá trị hơn hở chị :))
em thấy vẫn thế í :">
tại vì lời hs tự viết lúc nào cũng không đc chín chắn như ng lớn

nhưng mà em nghĩ là NC cũng k contact đc đâu tại nhiều người quá mà chị nhở :"> :p

nếu cứ nói là nhiều người mà ko contact dc, NC chỉ dựa vào những gì ghi trong essay thì mình thấy nếu có ai đó thiếu trung thực, NC lấy gì mà kiểm chứng , nhất là khi thậm chí giấy tờ hay bằng chứng nhận cũng ko phải nộp kèm. Nếu ko contact đâm ra thiếu công bằng quá. hì^^

Cái đoạn tiếng Việt kia là họ dịch ở dưới hay là em tự dịch đấy :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên