UWC Vietnam Competition 2009

@ em Hương Ly: đúng là ng ta thik sự chỉnh chu thật :p nhưng nếu là giáo viên của em viết hẳn hoi, mà chữ đẹp thì cũng ko sao =))=)) càng tăng thêm tính thuyết phục mà :p

@ em Hạnh Ly: chị nghĩ là em cứ viết 1 hoạt động thôi :) chị ko nhớ rõ lắm vì lúc chị apply là apply học bổng vật lý em ạ, đề nó khác :p nhưng mà đoạn dài ko quá 300 từ thì chỉ 1 hoạt động mà sâu là đủ rồi :)

em trích lại toàn bộ đoạn họ dịch đó ạ^^
Như năm ngoái a làm cùng thằng bạn anh (tất nhiên là tự biết lượng sức và đã ko làm :))) thì kể (hoặc bịa) ra một số hoạt động rồi chỉ nói kĩ về 1 cái thôi :D
Dù sao thì cũng đừng nên nghe kinh nghiệm từ một đứa trượt từ vòng gửi xe như nó =))

dạ, em cũng định làm như chị Phương nói. Cảm ơn anh chị ạ^^

@ anh V.Anh: ai lại nói rứa tội bạn anh a. Chỉ là thử sức, chơ có nhiều người giỏi vs xứng đáng hơn mà *____*

cho em hỏi 1 chút hơi nhỏ là nếu là bí thư thì ghi là secretary hay là class representative j đấy ạ. em thấy các cô hay dùng secretary nhưng nó giống thư kí lớp chị hì.

Chỉnh sửa lần cuối:
chào các anh chị và các bạn :D mình đến từ tp.HCM và mình rất quan tâm đến HB này :D rất vuiii vì đc làm quen với tất cả mọi người ở đây >:D<

----------

chị Phương ơi, em cũng hỏi y chang bạn Ly ấy. Nếu là Bí thư chi Đoàn thì mình viết tiếng Anh thế nào hả chị?

em cảm ơn chị nhiều :D

năm ngoái chị viết class representative :)

ôi em đã nhờ cô hiệu phó viết luôn rồi :)
cô hỏi là có thích đánh máy k cô đánh, thế là cô đánh máy luôn cho :))
cũng chưa đc đọc :">
tò mò muốn xé luôn cái bì thư ra quá thôi :))

@ tại em chưa thấy NC contact ai bao h chị ạ :"> em cũng không biết :"> em nghe các anh chị kể thế thôi ạ :)

ôi em đã nhờ cô hiệu phó viết luôn rồi :)
cô hỏi là có thích đánh máy k cô đánh, thế là cô đánh máy luôn cho :))
cũng chưa đc đọc :">
tò mò muốn xé luôn cái bì thư ra quá thôi :))

@ tại em chưa thấy NC contact ai bao h chị ạ :"> em cũng không biết :"> em nghe các anh chị kể thế thôi ạ :)

b.Hương làm nhanh thế, chưa chi đã xin dc remark rùi^^

hôm nay m` mới mò đến essay, nhưng 300 từ thì đúng là khó viết thật @.@

@ b.Hảo: chào bạn^^

Chỉnh sửa lần cuối:
hôm nay m` mới mò đến essay, nhưng 300 từ thì đúng là khó viết thật @.@

@ b.Hảo: chào bạn^^[/QUOTE]

chào Ly :D

essay mà giới hạn thế thì chắc tụi mình phải viết súc tích lắm đấy :p mình thì lại hay dài dòng :D nên phải cố gắng nhiều lắm :D

----------

bạn Ly thức khuya cũng dữ quá nha :p giống Hảo :p

Đúng là để viết essay ma chỉ có 300 words thôi thì khó thật. Năm ngoái chị cũng exceed limit bao nhiêu, sau đó thì fải cố bỏ hết. Làm sao để thật súc tích mà ấn tượng, đừng vượt wa' limit. Khả năng control word limit là 1 trong những criteria của viết essay, đắc biệt là application essays, vì thường người chấm bài ko có nhiều thời gian, làm sao chỉ trong 1 đoạn văn ngắn mà người đọc có thể nhận thấy nhiều potential/ outstanding points. :):):):)

Đúng là để viết essay ma chỉ có 300 words thôi thì khó thật. Năm ngoái chị cũng exceed limit bao nhiêu, sau đó thì fải cố bỏ hết. Làm sao để thật súc tích mà ấn tượng, đừng vượt wa' limit. Khả năng control word limit là 1 trong những criteria của viết essay, đắc biệt là application essays, vì thường người chấm bài ko có nhiều thời gian, làm sao chỉ trong 1 đoạn văn ngắn mà người đọc có thể nhận thấy nhiều potential/ outstanding points. :):):):)

oh vậy em nghĩ chắc người ta sẽ đánh giá mình phần lớn qua essay chị nhỉ :D
cố gắng lên :X :X

@Chị Phương: Em đang cố gắng ạ :">

Btw cho em hỏi, ở lớp em học cả môn Trung nữa thì có phải ghi vào bảng điểm trong App form không ạ? Ghi vào ô trống còn lại được không ạ? Và có cần ghi chú môn có hệ số 2 3 không? Điểm trung bình ghi trong app form là điểm có hệ số hay là không ạ *câu này hơi vớ vẩn :">*?

chị chưa gặp trường hợp này :p nhưng ghi vào sẽ có lợi cho em, như 1 lợi thế về ngoại ngữ thứ 2 :D

cái essay cho mỗi 300 từ :( em ngồi cut mãi cũng vẫn k đc 300 :)) đành để dư ra tầm 5 6 chục j đấy :"> chắc là k ai đếm đâu mà :))

ôi còn cái part 6 về family circumstance :( ối xời ơi 200 từ thì viết kiểu j nhờ :( mà em cũng k hiểu rõ lắm là người ta muốn biết vê hcảnh kinh tế hay tcảm gđ hay j j ạ :|

@Hương: Hảo chưa viết cái bài 300 từ nữa :-s mới xong outline thoy :">
còn cái bài 200 từ kia Hảo viết mà phải cut đủ thứ :)) cuối cùng thành ra dư cỡ 9-10 từ gì ấy :p

@ Hảo: ôi cái bài 200 từ Hương làm đi làm lại mà vẫn chưa ưng :)) kiểu mình cứ cầu toàn quá cuối cùng k xong :-< đùa chứ k hiểu bao h mới làm xong đc cái này :(
huhu

nhưng mà căn bản cái bài 200 í, Hương thấy cái family circumstance cả cái exp từ người nước ngoài chả lqan j đến nh í :))

----------

mà Hương thấy các bạn học trường chuyên trong HCM rất là giỏi nhá :">:))

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Hương: chính xác luôn^^
2 cấy đó chả liên quan j hết. Còn cái về người nước ngoài, mình có cảm hứng nhất thì họ cho có dưới 200. ôi trời !!!

nói thế chớ mình cũng đã hoàn thành cái nào đâu^^

Chỉnh sửa lần cuối:
ôi thế á :)) Hương thấy cái í chả có hứng thú j luôn í :))
tại nó cho có 200 từ k thể nào mà hứng đc, kiểu đang viết viết xong tn phải cut cut :)) mà í nào cũng k muốn cut :)) thế là thành ra rất khó chịu :))

thích thú nhât là cái part 3=)) nhưng mà sau khi cut còn 1 nửa thì chỉ muốn viết lại luôn :|

@Hương: uh các bạn của Hảo thì giỏi kinh! còn Hảo thì chỉ lẹt đẹt sao tụi nó thôi =)) ôi tủi thân.. :-s

@Ly: uhu thế đấy! cái hoàn cảnh gia đình với cái kia chả liên quan gì hếttt :))

ôi thế á :)) Hương thấy cái í chả có hứng thú j luôn í :))
tại nó cho có 200 từ k thể nào mà hứng đc, kiểu đang viết viết xong tn phải cut cut :)) mà í nào cũng k muốn cut :)) thế là thành ra rất khó chịu :))

thích thú nhât là cái part 3=)) nhưng mà sau khi cut còn 1 nửa thì chỉ muốn viết lại luôn :|

:D gian nan hì . deadline còn hơn 1 tháng, mà mọi thứ cứ rối tùm lum cả lên~x( ~x(

mình thấy đơn năm ngoái ai đó bảo mấy mục ghi hđ ngoại khoá ngắn thui. Vậy mà năm ni 3 part to oành, còn mục ghi thành tik học tập thì có ngắn có tí. ui. thế mới biết họ đề cao cái đó ntn :( :(

cái hđộng tình nguyện đó, ở HN hay HCM còn có thể tham gia mấy tổ chức lớn mà ghi vào, còn mấy tỉnh nhỏ thì chỉ có giúp đỡ ai còn dc chứ lấy gì mà ghi..chắc bỏ trống part CS thui. haizzz~~~

à, có ai chọn first choise chưa. cái này mới hay đây^^

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên