Tin buồn: chia buồn cung gia đình Trần Tuấn Anh

Mai Thanh Hà
(mtha)

Administrator
Nhân viên
Tin buồn.

Một người bạn, một thành viên của chúng ta đã không may bị hại lúc 3:15am ngày 4/9/2003 (8.8.Quý Mùi) tại Fairfax, Virginia.

Trần Tuấn Anh (T3 94-97), hay thường được chúng ta biết đến với cái tên Anh Trần, hay monkey, là một người rất vui tính, được các bạn bè quý mến.

Mới hôm nào còn nói chuyện với AT, hẹn hò về HN gặp nhau, vậy mà bây giờ AT đã không còn nữa :(

Mình muốn thay mặt tất cả các thành viên H-A-O, gửi tới gia đình của Trần Tuấn Anh, lời chia buồn sâu sắc nhất.

Những kỷ niệm còn lại của AT:
Website của AT được đưa về server của HAO từ server của trường GMU
http://class.hn-ams.org/~atranf/

Một số bức ảnh của AT
http://class.hn-ams.org/~atranf/photos/

Đây là báo cáo của cảnh sát:

FAIRFAX COUNTY POLICE DEPARTMENT
ACTIVITY REPORT SEPTEMBER 5, 2003

.....

FAIR OAKS DISTRICT STATION (DISTRICT 8)
HOMICIDE
*Mission Square Drive 3000
Detectives have arrested Noel Tran Dabney, 27, of 43872 Glenhazel Drive in the Ashburn area, charging him with murder. Around 3:15 am, Dabney went to the 3000 block of Mission Square Drive and confronted a man and a woman at the townhouse. The man and the woman were both stabbed and Dabney fled from the house. The man died at the scene and the woman was taken to Inova Fairfax Hospital for non-life threatening injuries. Dabney is being guarded at the Loudoun Hospital Center, where he is being treated for non-life threatening injuries. It is unclear, at this time, how he was injured....
....

Chỉnh sửa lần cuối:
Em nghĩ nếu muốn tránh bàn tán lung tung thì tốt nhất ko nên để cái title là "Tin chia buồn cùng gia đình..". Nếu người ngoài đọc như thê' họ sẽ nghĩ gi`? :(

Giờ đây, anh đã mãi xa chúng ta. Xin đưa một tấm hình của anh hè vừa rồi trong cuộc giao lưu HLH cùng anh em.

(Mới hè rồi chính tao còn chụp tấm hình này cho mày, vậy mà mày đâu rồi AT ơi, sao không vào viết tiếp vườn cười với tao.... hôm nay cười ra nước mắt :oops:

Đính kèm

40.8 KB · Xem: 750
Sững sờ! Hôm qua máy tính chết toi, đến bây giờ mới vào lại được HAO thì nhận được tin Anh Trần không còn nữa. Chưa kịp gặp mặt ở US mà giờ em đã ra đi. Xin gửi đến gia đình AT lời chia buồn sâu sắc nhất :(

Không biết nói gì hơn.. đúng là quá sững sờ trước tin này.. vẫn nhớ hồi xưa trên #ams thật là vui với cái nick monkee. Giờ đây HAO cũng mất đi một thành viên rất ấn tượng, có biết bao đóng góp trong CLB âm nhạc với những bài hát vui nhộn, vườn cười cùng bao câu chuyện dí dỏm .. Đúng là không thể ngờ nổi.. :(

Chia buồn cùng gia đình anh, tất cả sẽ luôn nhớ về Anh Trần cùng những kỷ niệm sâu sắc:(

Tuấn Anh ơi, Ciao, em để nước ở đấy, anh về nhé! Bọn em vừa ở đấy, đúng bàn đấy, cũng khoảng giờ như trước, vắng mình anh!

... còn nhiều nữa từ từ nói nhé ....... 16 lucky stars ...... 13 blue & 3 glittering white ......

ra đi ko lời từ biệt ...... ác đòn! ... lây nhau cách nói là bình thường, chả thừa hơi cãi nữa! (smilin' & vênh.......)

Nhưng mà TA ơi ........ cryin' ..... still cannot believe ....... tại sao lần cuối cùng gặp nhau em lại hỗn thế!?!? .... con em xin lỗi thằng anh đi, nhé!!! ....... cryin' ...... nhưng mà, how can it happened to u, to my bro - my friend ..... cryin' .... yer fav. saying: "Live your own life and Die your own death"...... yer sis's proud of u!!! cryin

..... em sợ một ngày nào đó người ta chẳng nhớ anh là ai nữa ...... so scare ........!!! my beloved "straight" bro!!!

Yer 4eva 'lil stubborn lazieee undecisive sista, cryin'

Chỉnh sửa lần cuối:
nhớ ngày nào còn voice... nhà bọn em vẫn hay nghe ba bài hát bác hát trêu mọi người.."when you say nothin' at all" ...và bây giờ...

"May you Rest in Peace...in the arms of Lord..."

Xin được gửi những lời chia buồn sâu sắc nhất tới gia đình của anh AT. Cầu chúc cho anh mãi mãi được yên lành nơi xa xa...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nghe tin này thấy sững sờ quá, vẫn không thể tin nổi là có thể xảy ra như vậy. Cùng chia buồn với gia đình Tuấn Anh.

Hôm nay mọi người ở HAO đã đến thăm nhà Tuấn Anh, chia buồn với mẹ và chị Tuấn Anh, thắp hương cho linh hồn của Tuấn Anh được yên nghỉ nơi suối vàng.

Sad

Sửng sốt đến bàng hoàng. Tuy đã gặp nhiều chuyện tương tự, vẫn không thể tin nổi sao một sinh linh lại có thể ra đi nhanh đến thế... :(. Hai năm trước đây, mình cũng có một người bạn cùng tên, cũng đã đột ngột ra đi mà không kịp nói lại một câu... chẳng biết còn nỗi đau nào đau hơn. :(. Một tuổi trẻ, bao nhiêu hoài bão ,bao ước vọng, từ nay thôi gác lại. Một sự nghiệp, một tình yêu nào đón đợi, từ nay thôi vĩnh biệt. Thật ngậm ngùi.

Mãi mãi xa cách, mãi mãi lìa xa... còn biết nói gì hơn, xin đôi hàng lệ nhỏ chia buồn cùng gia đình bạn.

Rest in Peace.

Em chưa được biết về anh Tuấn Anh nhưng dù sao cũng thật đáng buồn cho chúng ta khi mất đi 1 người bạn, 1 thành viên vui tính.

Em xin mạn phép thay mặt box 0205 gửi lời chia buồn tới gia đình anh Anh Tran
May you Rest In Peace..
Và hy vọng rằng hình ảnh của anh vẫn mãi trong HAO
....

Không có ảnh nào buồn hơn một chút à, bàn thờ Tuấn Anh ở nhà cũng một nụ cười như vậy. Nhìn đau xót quá!

:(

Hôm nay mặc dầu đã cùng mọi người trong HAO thắp 3 nén nhang lên bàn thờ TA nhưng thật sự mọi việc xảy ra đột ngột quá...Xin chia buồn với gia đình...biết anh thích ca hát nên em gửi tặng anh bài này.

Hope you like it
Thanks for being such a good friend!

May it be

[wma]http://students.washington.edu/~woomen/Peter%20Woo/enya%20-%20May%20it%20be.mp3[/wma]

May it be an evening star
Shines down upon you
May it be when darkness falls
Your heart will be true
You walk a lonely road
Oh! How far you are from home

Mornie utúlië (darkness has come)
Believe and you will find your way
Mornie alantië (darkness has fallen)
A promise lives within you now

May it be the shadows call
Will fly away
May it be you journey on
To light the day
When the night is overcome
You may rise to find the sun

Mornie utúlië (darkness has come)
Believe and you will find your way
Mornie alantië (darkness has fallen)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác không biết em nhưng em biết bác, tuy là sơ sơ thôi. Vài lần xem ảnh bác đi gặp mặt liên hoan ở HN, em nhận ra là ngày xưa em vẫn thấy bác đều đều ở trường. Hôm nọ đang đọc bài trong một thread thì thấy bài bác post, xem ảnh thấy bác đang ở Mỹ, em thầm ghen tị. Nay bác đã không còn ở đây với anh em nữa, thực sự là em vẫn chưa hết bàng hoàng.

May your soul rest in peace..

Xin chia buồn cùng gia đình anh TA

Trong không khí nặng nề, em xin phép, trước hết, được chia buồn với các bạn và gia đình của anh Tuấn Anh. Em xin mạn phép hỏi cụ thể chuyện gì đã sảy ra với anh Tuấn Anh ạ.

Chẳng biết nói gì nữa
:cry: , mọi thứ chẳng thế nào lường trước được. Dù sao người mất cũng đã mất rồi. Chỉ mong người thân ở nhà không quá đau buồn thôi...

Có một bài báo nói về chuyện của Anh Trần, tuy chưa hoàn toàn chính xác nhưng tóm tắt ở đây:

sorry Linh nhưng bài báo em đưa viết ko chính xác nên chị mạn phép bỏ link đi, nhé!

Xin chia buồn với gia đình AT và nguyện cầu cho linh hồn AT được yên nghỉ thanh thản. Tuy biết tin từ 3 ngày trước rồi, nhưng đến giờ mỗi lần nhắc lại vẫn thấy rùng mình không thể tin được. Thật là oan uổng !

<do bài viết có nhiều sau lạc, link được loại bỏ. Nếu chúng ta chưa biết chính xác, cũng không nên đưa các thông tin không chính xác lên. MTH>

Xin lỗi, cũng xin đính chính là bài báo trên chỉ rất sơ lược về cái chết của AT, chi tiết thật về mối quan hệ có thể khác.

Chỉnh sửa lần cuối:
Xin chia buồn mặc dù không biết phải nói gì.
Tiếc là chỉ kịp nói chuyện với em 1 lần

:(

/Thanh

Chẳng biết nói gì nữa, thật là bàng hoàng. Tao vừa mới ăn uống, đánh bida cùng mày tuần trước mà bây giờ...đã mất đi một người bạn vui tính.
Rest in peace.

Back
Bên trên