Tin buồn: chia buồn cung gia đình Trần Tuấn Anh

...... Bất ngờ và bàng hoàng..... " khi có 1 người nào đó ra đi mãi mãi, điều này ko chỉ để lại cho chúng ta 1 chỗ trống mà ko gì có thề bù đắp nổi, mà nó còn khiến chúng ta cảm thấy cuộc sống là 1 điều gì đó thật khó ngờ và cũng wa là ngắn ngủi...."

Cũng như rất nhiều người đã vào topic này, em ko bit anh TA là ai, và cũng chưa từng nói chuyện với anh.... đó quả thật là 1 điều đáng tiếc nhất kể từ khi em tham gia HAo đến nay......

Nhưng cho dù ko bit anh là ai, hay anh là nguời thế nào , nhưng anh, em và mọi nguời đều là " những đứa con của HN-AMS" , vì vậy... sự ra đi của anh thật sự là nỗi mất mát lớn cho mọi nguời .....

Những gì muốn nói và cần nói, mọi nguời đều đã nói... em chỉ muốn gửi tới gia đình và bạn bè của anh lời chia buồn chân thành nhất...
,..... em cũng muốn gửi tới anh, từ thế giới bên này tới 1 nơi nào đó linh hồn anh đang yên nghỉ, lời chúc tốt lành nhất. CẢM ƠN vì những gì anh đã cống hiến và ... TẠM BIỆT.

Farewell to TA!

Ca'c chi. Hanh, Huyen, Thy thuong goi đe^'n TA nhu*~ng loi` chia tay tha^n ye^u nha^'t ba(`ng nhu*~ng đoa~n tho* nga('n ca'c chi. kho'c em.. mot đu*'a em tha^.t de^~ thu*o*ng.
--------

Ca`nh hoa tra('ng to^i xin ca`i le^n mo^.
Tie^~n bie^.t em mo^.t la^`n cuo^'i trong ddo*`i
Em ra ddi ... sao qua' vo^.i em o*i
Bo? sau lu*ng mo^.t qua?ng ddo*`i .. co`n ra^'t dde.p !
--------

ne'n hu*o*ng lo`ng xin da^ng nguoi` wa' co^'
mo^.t linh ho^`n ra^’t tre? cho*.t ra ddi
kho'c thu*o*ng em sao so*’m no’i bie^.t ly
bao hoa`i ba?o ... co' con` gi` em ho*?i ??
--------

chi? the^' tho^i va` em ra ddi ma~i
kho^ng ta. tu*` va` cu~ng cha(?ng tro^'i tra(n??
dde^? la.i dda^y bao thuong tie^'c, ba^ng khua^ng
mong em ma~i ye^n bi`nh no*i vi~nh cu*?u!
--------

tie^?n cha^n em ne'n nhang lo`ng to^i ddo^'t
mong an la`nh se ma~i o? be^n em
le^. tie^'c thu*o*ng to^i nho? gio.t a^m tha^`m
vi?nh bie.t em .. vi?nh bie.t em nguoi` wa' co^'!
------------

mo^.t em ddi, bao nguoi` thu*o*ng, tie^'c, nho*'
tuo^?i xua^n em chu*a tha('m he^'t y' ddo*`i
sao ra ddi vo^.i va~ the^' em o*i
tin: em ma^'t! chi. cho*i vo*i wa' ddo^?i
------------

mo*’i ho^m na`o em noi', cu*o*`i ri'u ri't
ma` gio*` em ma~i im la(.ng nghi`n thu
no*i em ddi ... ha(?n se~ ra^'t mi.t mu`
nha`nh hoa tra('ng soi ddu*o*`ng em .. em nhe'!
---------

Thu*o*ng ye^u!

Hãy nhớ về người đã khuất bằng những kỉ niệm đẹp nhất ...
Em không biết nói gì , chỉ có thể trích ra những lời mà anh Lê Trung Dũng học sinh Ly1 khóa 9497 viết về người bạn đã khuất của bác ấy ...

'Viết cho tôi , ác quỷ , kẻ đã từ bỏ đôi cánh trắng đẹp đẽ đi tìm con đường riêng của mình , bất chấp tất cả ....kể cả Chúa '

1 + 5 + 3 + 1 = 10 năm ...................

Nhớ đến mày đôi ba lần , lần nào cũng là lúc tao buồn chán nhất , giá có mày có lẽ sẽ vui hơn ....tao mà lại ,bạn bè chỉ để lợi dụng và để bị lợi dụng thôi .........

10 năm ......14 tuổi ........nói kiểu gì vẫn là hai đứa trẻ ...................

Tao ngoan ngoãn quy củ , mẫu mực của một con ngoan trò giỏi

Mày bất trị , bướng bỉnh cũng mẫu mực của học sinh cá biệt luôn

Tao mày một đen một trắng - lúc đầu kình nhau rồi nhanh chóng thân với nhau.

Mày cực giỏi về mĩ thuật và âm nhạc ,trong khi sở trường của tao là tư duy .........

Giấc mơ của mày - trở thành kiến trúc sư - xây dựng nên những công trình vĩ đại ... cho dù mày đã căm ghét cái nghề đó như lý do để bố mẹ mày bỏ nhau ......

Giấc mơ của tao - trở thành một chính trị gia - đem lại hạnh phúc cho càng nhiều người càng tốt ...cho dù tao biết CTG như con ** sáng nắng chiều mưa .......

Tao như con mọt sách , trầm lặng , yếu ớt ...trong khi mày cao lớn ,linh hoạt ,khỏe mạnh (Ha ha về đẹp zai thì khi đó ......tương đương nhau ).

Tao chẳng biết mày là bạn thân đến chừng nào nữa ......

Mày còn nhớ cái vụ thi khéo tay hay làm hồi lớp 8 , khi con gái cả lớp chẳng đứa nào chịu đi - tao với mày đã chia nhau ra đi thi thêu ,nấu ăn rồi thì cắm hoa ............. ha ha ha đúng là chỉ có tao mới nghĩ ra mấy trò lập dị như vậy , và cũng chỉ có mày mới đủ điên để quậy với tao như vậy ...giờ mỗi lần nhớ đến bộ mặt của lũ con gái trong lớp khi đó tao lại ko nhịn được cười ...........

Mà cũng toàn vậy nhỉ , cái lớp A nổi tiếng bởi những trò nghịch ngầm quái ác đó , ko trò nào là ko có sự kết hợp điên rồ giữa tao vào mày ......ha ha ha nghĩ lại cũng vui đừng nói GV hay học sinh , miễn tụi mình khi đó thấy ngứa mắt là trẻ ko tha già ko thương .....ko trò gì là ko dám làm ...........nhưng nghĩ lại nhiều lúc tao cũng áy náy lắm , kết quả bao giờ cũng là mày phải đứng ra nhận lỗi toàn bộ , để cái Profile của mày ngày càng tối , của tao ngày càng sáng ............ sigh ...giá như bà tao ko phải hiệu trưởng cũ của trường ,với một đời mẫu mực thì

Mà ngoài mấy trò quậy phá đó tụi mình còn gì để nhớ nữa nhỉ , những buổi tranh luận loạn đả giờ Truy bài (Mà nhờ nó bây giờ tao trở thành cao thủ về loạn đả ) , những lần đánh bài mà ko mày lừa tao thì tao lừa mày , những vụ phá giáo viên trên lớp mà tao với mày như hai kẻ đối lập , kẻ hứng người tung diễn kịch như thật ,à và cả những lúc mày hỏi bài tao nữa ......

Một đời học của tao , bên Bun , về VN , học lớp chuyên , học đại học chưa bao giờ thua kém ai về khoản học cả- bất kì là môn tự nhiên hay Xh ( wên trừ môn làm văn), cho dù tao đã gặp những kẻ học tới điên luôn vậy mà so với mày vẫn ko ai tao cho tao cái cảm giác đó, cái cảm giác kinh ngạc lẫn hoảng sợ . Phải mày điểm luôn lẹt đẹt , nhưng riêng cái việc mày vượt qua được sự kiểm tra khắt khe của Thầy T và cô Q , duy trì ở cái lớp A đó mấy năm liền cũng đủ ko ai dám coi thường mày ....... mỗi lần mày hỏi tao một vấn đề luôn là hiểu ngay lời giải thích , và cũng chỉ mày có thế giống như tao học thuộc lòng một bài kiểm tra miệng khi đi từ dưới lên bảng ....ha ha ko biết nếu khi nào đó so hết sức liệu tao và mày ai có nhận thức tốt hơn nhỉ .... ừ thì cái chương trình học cấp 2 cũng ruồi thôi nhưng cả những ý tưởng của tao mày dù có thể ko hiểu hoàn toàn nhưng lại có thể pt nó ở những góc nhìn kinh ngạc thì tao chịu thật ,rồi thì cô N dù ghét cay ghét đắng mày cũng phải phê một câu - rất thông minh nhưng cần cố gắng chăm hơn ...........ha ha giá mày có một chút cái chăm hơn đó , có lẽ mày đã trở thành một đối thủ thú vị của tao trong học tập rồi.

Mà thôi hình như tao bị cái bệnh này khá nặng rồi ...luôn nghĩ về quá khứ bằng những gì tốt đẹp nhất . Nói những cái này với một thằng chết rồi làm gì kia chứ !!!!!!!

3 tháng trời mày nằm viện , tao cũng chỉ đến thăm mày được một lần ...tao cũng chẳng biết sao , có thể tại tao ko biết đi xe đạp , có thể tại cái tuổi thơ sặc sụa mùi thuốc của tao làm tao ghét bệnh viện , có thể tại tao ko muốn nhìn thằng bạn to lớn khoẻ mạnh nhất lớp nằm bẹp một chỗ hay đơn giản chỉ vì tao ko thích , mà tao cũng chẳng muốn cố làm cái mình ko thích cho dù là ...........mà mày chắc cũng chẳng muốn nhìn thấy tao , chẳng cần những lời an ủi của tao đâu, hôm vào thăm mày thấy cảm xúc của mày quai quái tao cũng chẳng muốn vào lại lần nữa , rồi bọn nó mỗi tuần vào thăm mày một lần về đều nói , mày hôm thì vui ,hôm thì buồn , hôm thì suy sụp , hôm thì hy vọng .......tao biết mày sợ lắm , nhưng tao ko giúp được mày vì tao ...ko sợ cái chết ...chẳng lẽ vô đó truyền cho mày cái tinh thần đó ư ????

Lần cuối gặp mày , lũ bạn học thì đứng than khóc ầm ĩ với đủ thứ bá xạo của lũ trẻ con , mẹ mày ôm lấy từng đứa một khóc ầm lên, còn tao chỉ bước đến bên mày ,lạnh lùng nhìn mày lần cuối và ...mỉm cười ....tạm biệt nhau phải cười chứ , nhất là khi mày cũng đang mỉm cười, với một vết máu chưa lau sạch trên khoé môi.....

Sau này học về CNSH tao mới biết khi đó có lẽ mày đau lắm , nhưng tao chẳng muốn cũng như chẳng thể chia sẻ cái đau đó , nỗi đau của những tế bào phát triển ngoài quy luật theo dòng máu chạy khắp người ........ sigh.. người ta từng nói với tao hồi bé khi tiêm - chịu khó đau một chút sẽ khỏi bệnh , và con người có thể chịu đau để được sống , vậy mày đau để rồi được chết có khác gì ???

Một tính mạng , một giấc mơ , một gia đình đau khổ trong hàng tỷ con người trên thế giới này ......... ném những cục đất xuống mộ mày tao chẳng nghĩ gì nhiều và ko hề đau khổ ........

Một năm sau chỉ có 3 đứa đến giỗ mày , ko có tao , năm sau nữa ..chỉ còn mỗi AV . Tấm ảnh của mày mà cả lớp nhất định là giữ để nhớ đến mày .....tao đốt đi lâu rồi ...............

Năm cuối cấp vị trí lãnh đạo thế giới ngầm của mày tao phải giữ , phải đứng ra nhận những lỗi lầm của mình .....giấc mơ của mày ,được AV ...thực hiện nốt với một cái danh hiệu thủ khoa vẽ DHXD ......

Và bây giờ 10 năm chẳng biết còn cái gì của mày ...ha ha ha cái thằng bị quên lãng ......

Thế nhưng - Làm mọi thứ mình thích bất chấp tất cả , chỉ học những thứ mình thích ko tính điểm số , hết lòng vì bạn .................... đó là mày và là ai mày biết ko ??????

Cuộc đời mỗi người đều gặp biết bao con người , họ đấu tranh với nhau , học từ nhau và........ thay đổi .Tao với mày từng quá khác biệt , nhưng chơi rất hợp nhau là vì tao với mày thực ra chẳng khác nhau nhiều lắm . Trong con đường phá mọi xiềng xích để đạt đến tự do của tao mày là người bạn đồng hành đầu tiên . Có lẽ vì hoàn cảnh vì thiên tính mà mày đã thể hiện cái linh hồn tự do đó trước tao , nó hấp dẫn và kích hoạt ngọn lửa trong tao ......ha ha ha hay là một cách mê tín mày nhập vào một phần tao ????

Chỉ 3 lần nhớ đến mày ,luôn cười mày như một thằng ngố thế nhưng luôn rất thoải mái khi nhớ đến mày- cái cảm giác đó và một phần mày phản chiếu trong cái ngọn lửa của tao ........đấy là những gì thuộc về tao .....

Mày biết ko , lên cấp 3 tao chơi khá thân với một thằng khác , rồi nó tông xe chảy máu trong đến mức chậm 15 phút là chết vì hết máu , tao yêu một người con gái , chuỗi ngày quen tao là ác mộng của cô ta và bây giờ tao vẫn như một cái nợ ko buông tha cô ta ...dường như những người tao thân thiết đều bất hạnh vậy cả ...ha ha ha tao như một thứ sao chổi mang đến bất hạnh mà .........

Đấy có lẽ là phần thưởng cho cái ước mơ sâu kín , cái ước mơ thật sự của tao từ thơ ấu , chỉ hai chữ thôi 'nghịch thiên' . Ước mơ về sức mạnh tuyệt đối , về chìa khoá của vũ trụ , về vượt qua cái mọi người gọi là số mệnh hay ông trời , ước mơ đủ sức làm bất kì cái gì mình muốn ... cháy bỏng trong sâu kín tâm hồn tao bao nhiêu năm và ...có lẽ còn cháy mãi đến phút cuối cùng của tao ...ha ha ha điên rồ ........

Phúc Thắng!!!! nếu còn sống liệu mày có cùng với tao tham dự trò nghịch dại này không ??????

Cuộc sống ....sao khắc nghiệt thế ???

Tuấn Anh ơi, tao biết tin muộn quá, mấy hôm rồi không vào HAO.

Không có lời nào để nói cả, chỉ mong mày yên nghỉ thanh thản. Anh em vẫn nhớ mày và yêu mến mày.

Tuổi trẻ, hoài bão, ước mơ...

Vĩnh biệt.

AT ơi , nhóc đây , anh có còn nhớ ......... Chính anh đã là người đặt cho nhóc cái tên dễ thương ấy mà và hình như cũng chỉ có nhóc luôn gọi anh bằng AT ....... Tại sao vậy hả anh , tại sao anh lại ra đi quá vội vã như vậy , trong khi lời hứa của AT & nhóc vẫn chưa thực hiện cơ mà .... Nhóc ghét lắm nụ cười của AT , sao cứ như là một vết khắc vào lòng nhóc vậy chứ ............Mong rằng anh ra đi thanh thản & đừng bao giờ quên nhóc nhen anh.............Hạnh phúc & yên bình sẽ mãi theo anh .............Nhóc cũng sẽ kô bao giờ quên AT ........Mãi mãi...........

TA ơi..hôm nay em nhận được quà mà em hứa sẽ gửi cho anh đấy...đồ còn đấy mà anh đi đâu rồi TA????sáng nay em ngồi đọc lại những đoạn anh em mình chat,những cái mail của anh mà nước mắt cứ trào ra.....TA ơi, gần 1 tuần rồi mà em vẫn ko thể chập nhận được sự thật là anh đã ra đi.....Mới tuần trước thôi, anh em mình vẫn ba hoa chích choè ,em bảo anh là em sẽ ko bao giờ lấy chồng, em vẫn nhớ cái giong cười "đểu" của anh...anh bảo là" anh sẽ đợi đến ngày đấy"...anh nói mà sao lại ko giữ lời?????Yahoo ID của anh vẫn còn đấy...nhưng sẽ chẳng bao giờ có người online rồi gọi em"eh cun'..." nữa rồi...anh ơi...chẳng còn cơ hội bị anh tra tấn lỗ tai nữa rồi,chẳng bao giờ còn được nghe anh kể chuyện cười nữa....
TA ơi, cho dù anh bây giờ đang ở đâu...em mong anh sẽ được bình an..đến bây giờ, em mới biết 2 chữa bình an quý giá đến thế nào...Ngủ ngon anh trai nhé, mọi người sẽ mãi nhớ đến anh
Anh trai biết ko, em chưa bao giờ tin vào chúa....nhưng hôm nay,roomie của em bảo em rắng tuy ko được gặp physically, ko được cầm điện thoại để nghe giọng anh, nhưng anh sẽ luôn ở bên cạnh .Anh sẽ nghe thấy hết những chuyện em muốn nói???Vì ai cũng nhớ đến anh, vì anh là anh trai mà...và sẽ mãi là như thế...Hôm nay cũng là lần đầu tiên em cầu chúa... em cầu anh sẽ luôn được bình an, sẽ được bảo vệ.

Lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng trò chuyện với anh ở HLH......em vẫn hy vọng đây không phải là sự thật?!!!

....Rest in peace?!!!

Xin chia buồn cùng gia đình anh. Cầu cho linh hồn anh được siêu thoát.

Thiên hạ có nhiều cái điên, có mỗi điên tình là điên nhất.
Thiên hạ có nhiều cái mất, mất tình là cái mất tất cả
Thiên hạ có nhiều học giả, học giả tình yêu là học giả ngốc
Thiên hạ có nhiều cái bốc, bốc về tình yêu là càng bốc nhiều thêm
Thiên hạ có nhiều cái tên, tên người yêu mình gọi là tên đẹp nhất.

Đúng là em Huyền Trang cùng họ với anh này có những đặc điểm trên. Suốt ngày thấy than vãn tình yêu, khổ thân. Thằng nào yêu em không chết vì được yêu nhiều quá thì cũng là lạ

.............
Anh có biết ko khi anh viết câu này em đã nghĩ sẽ có một ngày mình có thể gặp mặt nhau để em nói cho anh biết rằng nếu như có thể em sẽ biến anh trở thành "cái thằng nào" đấy...vậy mà....

:cry:
Hoa hồng tàn rồi hương thơm vẫn còn vương vấn mãi....người chết đi vẫn còn sống mãi trong tim mỗi người...

Mới hôm nào em còn trêu chọc AT trên Vườn Cười, thế mà bây giờ... Dường như sinh mạng người quá ư là mong manh thì phải...
Cầu mong...

Loi cam on tu gia dinh Tuan Anh

-----Original Message-----
From: Tran Tuyet Nhung
Sent: Wednesday, September 10, 2003 7:48 PM
To: [email protected]
Subject: Loi cam on tu gia dinh Tuan Anh

Minh la chi Tuan Anh, minh vua doc duoc nhung loi chia buon cua tat ca moi nguoi trong HAO toi gia dinh minh. Xin cam on tinh cam moi nguoi danh cho Tuan Anh. Cai tin nay qua la khung khiep va dau don doi voi gia dinh minh. Khong the hieu het nguyen nhan nhung cung mong rang tat ca moi nguoi da biet Tuan Anh se hieu duoc con nguoi em la nhu the nao va xin hay cau nguyen cho em duoc sieu thoat.

Xin chan thanh cam on moi nguoi da chia se cai dau nay voi gia dinh.

(Em khong the nao ra di phai khong em)

Chi cua Tuan Anh
Tuyet Nhung

Chỉnh sửa lần cuối:
Em cũng chỉ biết AT qua những mẩu chuyện cười đăng trên HAO, nhưng khi nghe tin anh mất em cũng rất buồn. Em chẳng biết nói gì hơn, chỉ mong anh ra đi trong sự thanh thản và hạnh phúc.........Mọi người sẽ luôn nhớ tới anh......

Tears in heaven

Would you know my name
If I saw you in heaven?
Would it be the same
If I saw you in heaven?

I must be strong
And carry on,
'Cause I know I don't belong
Here in heaven.

Would you hold my hand
If I saw you in heaven?
Would you help me stand
If I saw you in heaven?

I'll find my way
Through night and day,
'Cause I know I just can't stay
Here in heaven.

Time can bring you down,
Time can bend your knees.
Time can break your heart,
Have you begging please, begging please.

Beyond the door,
There's peace I'm sure,
And I know there'll be no more
Tears in heaven.

Would you know my name
If I saw you in heaven?
Would it be the same
If I saw you in heaven?

I must be strong
And carry on,
'Cause I know I don't belong
Here in heaven.

Sáng nay đến chào AT lần cuối mà vẫn bàng hoàng không tin được là nó đã đi rồi, vẫn nụ cười ấy nhìn mà đau đớn lòng :(. Mong rằng linh hồn mày yên nghỉ nơi cõi vĩnh hằng được bình yên mãi mãi.
Xin gửi lời chia buồn sâu sắc tới gia đình Tuấn Anh. Mọi người sẽ luôn nhớ đến TA, một người bạn vui tính và tốt bụng.

Đau quá, mới đọc được tin trên VnExpress không dám tin, vội gọi điện đến cell phone chỉ thấy để nhắn lại voice mail. Mk mới cách đây hơn nửa năm anh em còn chen chúc vui đùa trên một phòng ở tầng 11 của khách sạn Carter, mò tận sang Queens hát karaoke nhưng bị hụt, rồi lang thang ở Brooklyn tìm đường đưa cái Bích về nhà...thế mà nay đã...đm, đúng là đời có những cái không thể ngờ được...

Tuấn Anh ơi, sáng nay gặp em lần cuối .... nhìn khuôn mặt thanh thản của em...nụ cười của em...cái cảm giác làm chị thấy bình an hơn... Em thấy không...bạn bè đến chia tay em cũng đông lắm...tất cả đều yêu thương em...nhất định em sẽ có 1 cuộc sống tốt hơn nơi bên kia thế giới...ngủ ngon em nhé!

Cũng như rất nhiều người, tuy chưa từng gặp anh nhưng em thật sự đau lòng và tiếc nuối khi nghe tin này, xin chia buồn cùng gia đình anh và mọi người...

Khi chia tay em sợ nhất điều gì?
Em sợ nước mắt, nhất là khi con gái khóc...

Nhớ em nhiều mà không dám khóc, chỉ sợ em không thanh thản để ra đi....

Luôn mong em bình yên. Nhớ em nhiều.

Tuan Anh oi, sao lai nhu vay...
Anh em minh cung moi nguoi con ngoi an uong, bi-a cach day co gan 2 tuan. Anh con hen se sang Y choi voi em...the ma bay gio...
Hom nay goi dien cho Hien, no bao la di tien anh lan cuoi ma van thay ve mat vui ve cua anh lam em cang cam thay dau xot them.
Mong moi nguoi hay cau nguyen cho anh duoc sieu thoat...

Chỉnh sửa lần cuối:
Buồn quá

Thế là không có dịp cùng mày đến nhà cô Loan nữa, không biết cô đã biết cái tin khủng khiếp này chưa, có lẽ Mít đã nói với cô rồi.

Nhớ mãi nụ cười rạng rỡ của mày.

Rest in peace, my beloved friend

Back
Bên trên