Tiếp tục bay!!

Hic hom nay vua lanh vua ret. Lai con mua nua chu, lam tao coc di choi dau duoc. Mai tao di choi rui sung suong, thay doi khong khi mot ti chu ru ru o nha ca nam ngay roi con gi. Hic, nhung luc the nay moi tham thia the nao la nho nha khi o nha mot minh. Nhanh qua, Thuy di da duoc ba thang roi day, tao cung sap duoc ba thang roi. Nhanh thi co nhanh nhung so voi nam nam thi la qua cham. Oi tao nho lop minh qua di mat. Sang nay ngu day nho ra hom nay la thu tu, tao mat nham mat mo the nao cu dinh ninh hom nay di hoc chi phai hoc ba tiet, het ba tiet la bung di choi voi chung may. Ac ac, sau do thi nho ra su thuc phu phang la hom nay tao dang o tren dat Phap, va tao phai o nha ngam mua roi ca ngay!
A, Cua so phong tao nhin ra mot cay thong dep cuc ky luon. Ngoai ra hay co chim den dau vao cay lam, chim dep cuc chung may a, nhin ro mon mot cai uc xanh lam voi cai duoi khoang trang. Co hom tao muon duoc may anh chup mot phat nhungg cha biet da bi xoa di chua vi tao chuyen gia bi mang la lang man trai mua. Hic...
Thuy voi Heo oi, Halloween o cho hai nguoi co lam cai gi do vui nhon khong vay? Tao duoc ru xuong Grenoble choi vi o duoi do se to chuc cai-gi-do. Hi vong khong khi duoi do vui ve hon se giup tao... Tu dung may hom nay thay minh co don lac long la...

Giờ RENNES cũng lạnh lắm, xuống đến 9 độ rồi, mà cũng mưa mưa nữa rất chi là buồn đời Châu iu quí ạ
Tối thứ sáu này mới là Halloween, đường phố mấy tuần nay tuần sắc cam, đẹp lắm, thấy ấm áp dễ chịu lắm...

Hic hic,hôm nay vừa ra đường đã thấy mấy cái mặt nạ Halloween rồi,trong hay lắm ý.Mấy đứa bé da trắng ở đây đeo mấy cái mặt nạ kinh dị vào mà vẫn thấy đáng yêu.

Halloween ở đây có Fireworks ở công viên,chắc tao phải đi cho biết,tốn cũng phải đi,chả mấy khi.

To Ngân:Tao đã nhận được thư mày,tao nhận được cả thiếp nhạc của Hương Anh.Mấy ngày nay tao thấy thất vọng,thất vọng vì tao đi quá gấp ,vì tao đã chả tìm hiểu thông tin gì trước.Rồi lại ngồi ước,ước gì tao đi từ năm ngoái để học Alevel,bây giờ tao sẽ có nhiều cơ hội hơn.Nhưng tao đã lấy lại được tinh thần rồi,tao thấy rất vui vì mày trân trọng món quà mà mẹ và tao tặng mày.
Tao lại muốn về nhà rồi đấy.Oa oa oa.

anh Meo mượn em Cẩm cái vỏ nhe!
chảo LOVE mỉnh!!!Lâu rổi mới lại nói "theo cách của ngày xưa"...Cũng không thể và không muốn nói thế với một tập thể nào khác nữa.
Bây giờ hầu như ngày nào đi học Hiền Anh và Mai Phương cũng ngồi với nhau(hic hic,khổ ghê).Thỉnh thoảng 2 đứa sang chơi với Nhi bên CLC,Loan ngoại tình với Ngân ngốc bên BC...Đứng ở hành lang,cười khụt khà khụt khịt hoặc đần mặt ngắm mấy cây hoa sữa còi dưới sân trường...Được cái thấy trời ở đây rộng hơn,ngửa cổ lên tha hồ mà ngắm...
Ả này,con gái rất nhỏ của mẹ ơi,mẹ mua quà cho con lâu rồi cơ,hôm nào rỗi mẹ vứt sang cho.
Hôm nay trời trở gió đấy,những người ở xa à....
Hiền Anh đói meo rồi,bye LOVE mình nhe...

sướng thế còn gì, học cùng một trường chốc chốc là nhìn thấy nhau mà, chứ tui thì nhin ai bi giờ???

Uh khoảng trời ở Nhân văn chắc đẹp lắm...
Lớp mới cũng vui, cũng quen được mấy đứa. nhưng ko được như lớp mình...
Nhưng khoảng trời ở trường này ko đẹp, chẳng có chút lãng mạn nào hết :(

Ặc ặc tao mới chuyển nhà, nhà mới đẹp nhưng dọn mệt quá
HUhu... hum nay phải đi mua xe đạp, cả đời tao phải đi xe đạp... mua xe màu xanh nước biển...heheh
Chào cả lớp tao đi đây

thích nhỉ
Bi giờ mình đang ở KTX , phòng khoảng 9m2
xem nào, nó có một cái bồn rửa mặt này, một cái tủ to kếch này, một cái bàn học, một cái giá sách...đều to cả
chỉ đau khổ là cái giường ngủ bé xíu xiu nên đã năm lần bảy lượt phi xuống đât rồi:))
ngoài ra thì có ba cái ghế nứa...
cửa sổ to lắm (an ủi phần nào nhỉ?)
bây giờ RENNES đã lạnh rồi, lò sưởi đã bật nhưng thật củ chuối là cứ đến đêm thì nó nguội ngắt...lạnh...hừ

Chiều này tao sẽ ra lấy vé.Đúng là bọn Tư bản,chỉ có mà đạt giá trị thặng dư càng cao càng tốt.Hè năm sau muốn về tao có lẽ phải book vé ngay từ tháng 1.
Phòng của tao bé tí,to hơn phòng tắm một tí,được cái sơn màu da cam,đồ đạc toàn màu da cam.Cửa sổ nhìn ra vườn.
Dương với Thủy sướng thế còn gì,bọn bạn lớp tao đứa nào cũng than vãn về Homestay.Tao thì đang phân vân không hiểu có nên đổi nhà không?

Ho ho the thi minh cung lai dang suong a? Tao o KTX, phong hon 9m², co nha tam, co mot cai bep be be de nau an, the co goi la suong khong ha chung may?
Thuy oi toi gia bai KT roi Thuy a, Diem Ly chan khong the me duoc, con diem Toan thi an ui hon mot ty: 14/20. Ba the nao?
Heo book ve di dau the? ve VN a? sang qua nhi? Bao gio ve cho tao gui loi hoi tham moi nguoi nhe. Nhac den hoi tham, cho tao gui loi chuc mung sinh nhat ban HA THUY NGA than yeu cua lop minh. Chac cung ngay mai chung may moi doc duo cnen khong so chuc mung som. Chuc muon moi so chu chuc som thi lo gi dung khong?
Tao vua di choi Grenoble ve vui khung khiep luon chung may a. O duoi do cac anh chi luu hoc sinh VN to chuc Halloween, tao duoc keo vao tham gia tiet muc nhay sap. Nhay sap xong thi den nhay co dien. Hic, nhay xong chan tao hai ngay sau con ra roi, khong di duoc cho tu te, nhung den ngay thu ba thi choi bong nem nhu ngua luon.
Yeu LOVE minh (nhieu)*n!

Ui ,Châu sướng thật,ở đây trường tao cóc có hoạt động gì cả.Mà có tổ chức thì cũng tổ chức Gsinh thôi,lúc ấy mình đang ở VNam rùi còn đâu.

Hôm nay vừa gặp bà hiệu trưởng để xem report giữa kì,chị ấy cứ luôn mồm khen good good half term mà tao cóc thấy vui vẻ gì.Toán :88%,British culture:B+ (homework), 87% test, CIT A-(75%) ,Account, English (47% homework).Giời ơi là giời.....Oa oa.Bực quá cơ.BTVN tiếng Anh tao làm rất đầy đủ cơ mà.Chả bù cho cái thằng người Ấn Độ,cóc làm tí Bt vn nào toàn đến chép bài,thế mà cũng đc hơn 70%.

toán thì cũng ổn
Lí thì vừa thi xong cũng tạm
bỏ mất một câu còn lại đúng sai hay ko thì cũng ko rõ
tớ thi thực hành hóa thảm khốc lắm
muốn chết luôn đi đc ấy
đọc thì hiểu nhưng ko biết viết ra sao
vẫn làm vẫn tính nhưng chả biết phải viết thế nào
chết mất

hic.. lại nói về học, học Han yu muốn ói ....
Học TIng LI nghe ko hiểu
Học Kou Yu nói thì tệ
Học Du xie? viết thì xấu
Năm trước toàn công phí đi học Vn được nhiều thầy cô quí còn năm nay thì.....

ui lạy chúa hôm nay con làm Hóa cũng tàm tạm
chả bù cho cái bài thực hành đau khổ hôm rùi

Ở Nhân văn có rất nhiều bụi cây trúc đào....hoc ko đẹp nhưng nhìn dần cũng thấy thân quen..trường be tí ...đi qua đi vô một lúc chạm mặt nhau mấy lần....có một cái đài phun nước mới được xây trông cũng kì thú phết....nhưng mà chúng mày ạ, cái chính là mình yêu thì mình thấy đẹp thôi...chứ nói về cảnh lãng mạn thì làm gì có...xấu òm..chỉ có một cái ghế đá chỗ tao và con Huyền bạn mới hay hẹn nhau, và khoảng sân trứoc cửa văn phòng khoa mà tao với nó hay ngồi bệt xuống đấy buôn chuyện về 16 thằng cu trong lớp là hay thôi.
Lớp có một đứa Yên Bái tính hay kinh khủng làm tao nhớ khủng khiếp "Cô gái có khuôn mặt hình trăng rằm" của tao, con bé Yên bái kia cũng suốt ngay` mở mồm ra la` "Căng củ cọt", D ah`, nó cũng cho tao ăn cả nồi....một ngày như mày í, nó mê nhạc Việt va`cũng suốt ngày rống lên ông ổng như mày D ah....thực sự là giống lắm...nó cũng đeo kính gọng đen nhìn giống con cú y chang mày..phải nói là tao đang may mắn vì đã, đang và sẽ có nhiều người bạn tốt. mặc dù tao là con người đầy rẫy khiếm khuyết....Hôm rồi nó tròn 20...cả lũ bật nhạc Mỹ Tâm cho nó nghe...."Ngày vừa 20, em ùa vào đời..."sướng không chịu được
Heo!! Tao mặc cái áo mày và mẹ mày kết hợp mua cho tao đến lớp , cả lớp chúng nó choáng vì màu choé...hồng mờ....à cũng bảo luôn..thực ra thì mẹ mày mua cho tao một cái áo khoác mùa đông màu sậm nhưng mà dầy quá...mà mùa đông Việt bây giờ chết yểu rồi còn đâu...Thế nên phải mang đi đổi...nhưng mà yên tâm...cái áo bây giờ cũng đẹp lắm....nó là cái áo màu choé đầ u tiên của tao, chỉ sau áo lớp mình, và nó đánh dấu thời kì tao thực sự muốn nữ tính hơn...nói trắng ra là muốn đàn bà hơn để....chấm chấm chấm...oách đấy chứ...mày nhỉ, maỳ biết không Heo...hôm 25/10 tao cứ lâng lâng mày ạ, suốt cả ngày í, tất nhiên là bệnh came giác thôi...nhưng mà thiêng liêng lắm...cái ngày mình tròn 18 í mà! Mày qua ngày ấy rồi mày biết cảm giác ấy đấy!
Với lại, hôm ấy, ...tao gặp "người đặc biệt"

Nam Kinh mưa dai dẳng và lạnh rồi hôm nay mở tiệc mừng nhà mới mọi người qua rất đông vui, một nồi lẩu đầy to tướng ngon ơi là ngon.......
Lên net lúc 8h Vn để đợi chúng nó lên chat mà chẳng thấy ai lên cả...Trời vừa mưa vừa rét , cái ô màu đỏ cũng ko làm tao cảm thấy đỡ lạnh và đỡ rét hơn..... Biết thế ở nhà ngủ cho rồi........
Mày gặp toàn con người hay ho Ngân nhỉ? Hhihi.... tưởng mình là người có 1 ko 2 ai ngờ........Sao mày ko viết mail cho tao vậy hả? Hay là quên mất tao rồi.....
Dạo này tao gặp toàn chuyện buồn... bị người gieo tiếng Xấu ở bên TQ đây này, cay ko chịu nổi nưã rồi... thôi mặc kệ nó....
Người đặc biệt là ai vậy ta? H hả.....Hôm qua tao lên net chat với cậu bé bút chì mày ạ........ cả cậu bé đeo yếm dãi hồng nữa.....buồn lắm, H ko còn là H nữa rồi........Giá như 1 lúc nào đó H hiểu tình cảm của tao nhưng bây giờ thì đã qua muộn
Mấy anh cùng lớp thế nào rồi? Chẳng biết tết này về có còn ai nhớ đến tao ko nữa.... thôi cử phải hi vọng là còn.......L có người yêu rồi còn mày thì cũng rưa rứa...heheh
Mai đi Phu tu miao mua đồ cho đỡ buồn vậy

Back
Bên trên