Tiếp tục bay!!

À quên chưa giới thiệu với chúng mày the man of my dream của tao là anh A_do.... thần tượng mới của tao...người sing nhưng nổi tiếng ở Trung Quốc...... Ca sĩ giọng rất hay
Sở thích cũng buồn cười lắm, hôm ấy lượn chợ đêm mua ảnh về treo tường thấy một anh manly quá mua về, ai ngờ nghe anh ý hát phê luôn......
Nhà tao bây giờ nhiều đĩa a_do lắm....tao yêu anh ý mất rồi

Chỉnh sửa lần cuối:
Cô gái Dương có chuyện gì buồn thế? Gieo tiếng xấu là thế nào cơ?
Uh tao cũng thắc mắc " người đặc biệt" là ai, liệu có phải là ...ai đó ko nhỉ?
Đến bao giờ HN mới lạnh nhỉ?

Hn đến giờ vẫn chưa lạnh sao?
Rennes hôm nay trời lại mưa, rõ là sốt ruột, sao mà tao ghét trời mưa thế ko biết...
Hôm quà vừa nhận đc quà của bố mẹ, thích quá...
trong đó có cái ảnh mà Lan chụp cho tao khi còn hoc lớp 11 ở Thu Trang
uh đẹp nhỉ Lan nhỉ?
nhìn nó cũng thấy hơi buồn, hơi thôi, một chút...

Hà Nội bây giờ đang có gió mùa đông bắc ?Trời lạnh và có mây mù?
Ở bên này cũng thế,trời mưa,ẩm ẩm và xám xịt.Nhưng không lạnh lắm,hay nói đúng hơn là không lạnh bằng những hôm trời nắng.May thế dấy.Nhưng bù lại đầy mây mù.Mẹ tao viết thư nói tiếc đã ko cho tao đi Sapa đợt vừa rồi để so sánh xem mây mù ở đâu đẹp hơn. :p

Tao nhớ cái mẹt mày trong cái ảnh đó qúa Thủy ơi...
--
Hôm nay là 1 ngày tao buồn...buồn vì 1 số chuyện, cũng bựcj mình vì 1 số chuyện....giá mà bây giờ có thể đập phá nhỉ...
Gió mùa đông bắc thích lắm. tao thích thời tiết như thế này...đã vẽ ra những thứ rất hay ho rồi thậm chí đã ko thực hiện được và lại thêm buồn nữa....
Ngày gì mà xấu thế?
Uh tao lại nhớ lại 1 cấu nói. của Thùy Linh thì phải, cũng ko nhớ là được viết và được đọc ở đâu nữa " 1 ngày mà ngoài trời ra thì chẳng có gì đẹp cả " :(

Lan à...đừng buồn nữa nha....... Dù gì cũng phải vui lên mày ạ..... tao ko ở bên cạnh mày nhưng lúc nào cũng luôn mong mày hạnh phúc
Thực sự bây giờ đi xa tao mới hiểu được thế nào là hai chữ " tình bạn"....Mày hỏi ai gieo tiếng xấu à? Bên này thì còn ai gieo cho tao tiếng xấu nữa hả????? Thôi kệ nó tao ko thèm chấp những kẻ nhỏ mọn ích kỉ đàn bà....
Hôm Tao nhận được thư của mày tao gọi Dt về cho mày, lúc ấy là 10h30 Việt Nam, bố mày bảo mày ngủ rồi....chán....bây giờ thì hết tiền.....
Bên này đã có lúc tao muốn khóc.... khi tao bị ng` ta khinh bỉ gia đình tao, khi có người nói tao là kẻ bị mọi người ghét bỏ
...................Nhưng tao vẫn mãi là tao mày ạ..... tao vẫn mãi là Tao.... một cá thể ko trộn lẫn vào ai được...Và tao tin vào tình cảm mọi người ở đất NK này dành cho tao.......
Yêu mày

Uh chẳng việc gì phải buồn mày nhỉ :) bây giờ tao lại có 1 đống kế hoạch và 1 đống niềm đam mê mà tiền thì chẳng thấy đâu...thảm quá đi mất!
Thôi kệ xác mọi chuyện, đến đâu thì đến. tao vẫn phải sống, mà vẫn phải vui :)
Hic dạo này tao sống chăng điều độ gì cả, cứ đến tối là buồn ngủ, về nhà là ngủ luôn....trời ơi cô gọi điện cho tôi à :(( :(( :(( :(( :( sao cô ko nói với bố tôi là cô gọi từ TQ để bố tôi dựng tôi dậy :( buồn wa! Mày ghi lại số Đ của mày cho tao đi, đến bao giờ có tiền tao mua thẻ gọi điện buôn với mày nha!
Uh tao đã hiểu " ai đó" làm những chuyện đó rồi, tao cũng chẳng biết khuyên mày gì hơn ngoài những điều 1 lần chat tao đã nói với mày rồi, kệ nó thôi....mà mày cũng ko như thế nên chẳng việc gì phải để ý...vui lên mày nhé! cả tao và mày đều phải vui lên!
À hôm wa đến lớp tao nhận được thư tay của 1 anh chàng trường Sĩ quan lục quân I làm quen với tao....hehe chẳng biết vu vơ ở đâu ra nhưng cũng ngộ lắm...ngơ ngơ ngác ngác tự nhiên 1 anh chàng 84 từ trên trời rơi xuống :D
---
He lớp mình ơi, sáng nay ông thầy Kinh tế chính trị lớp tao hỏi 1 đứa là " chị đã học hết lớp 12 chưa?" nó trả lời " rồi ạ" rồi ông ấy lại hỏi " chị có chắc là chị đã học hết 12 ko?" nó lại trả lời " Ko" hehe buồn cười lắm... Hì nếu bây giờ 1 ai đó hỏi mình là " mình có chắc là đã học hết 12 ko?" thì mình sẽ trả lời thế nào nhỉ? :D

lãng mạn nhỉ, viết thư tay làm quen thì chứng tỏ chàng đó cũng dũng cảm lắm đó

Rennes lạnh rồi hả Thủy?Nhớ đừng ăn mặc phong phanh như hồi ở nhà nhé!

Một ngày bình thường như bao ngày.No feeling!Giá ta sống mà ko có cảm xúc mãi như thế này đc nhỉ?
Hôm nay,có một việc làm mình cảm thấy có ích.Không bíết kết cục ra sao.Kết cục của nó ko phải mỗi mình mình quyết định.

uh cũng đã chớm lạnh
nhưng mà như hôm nay thì tao cũng chỉ mặc một cái áo len thôi
ăn mặc fong fanh thành tật mất rồi
hôm nay là một ngày thứ tư....có gì đặc biệt nhỉ
sáng vừa thi toán xong, tàm tạm, chiều học kĩ thuật cứ như ếch chả hiểu gì
nhưng mà .....
nhớ mẹ quá, sắp sinh nhật mẹ rồi..thứ bảy này là SN mẹ...

Chỉnh sửa lần cuối:
bÊN TQ đã xuống 3 độ rồi các cô gái ạ....Lạnh kinh khủng, tháng 11 này ở đây có tận 5 cái sinh nhật...Hôm thứ 3 tao đi để rồi thứ 4 nghỉ học...hôm qua mọi người lên hát Karaoke sinh nhật một anh.... tao cáo ốm ở nhà
Nhận được thư tay của con Trang vui ơi là vui......
Lan ơi, mấy hôm nữa tao gửi thư tay cho mày theo địa chỉ nhà nhé.....
ở BÊN NÀY ĐI karaoke nhớ Ngõ huyện của mình king khủng..
lên sàn bên này cũng chán

hát karaoke hả? nhớ Cảm Hội quá là nhớ
lần đầu tiên hát ở đó là theo chân sư huynh...
sau này có dạo gần thi tốt nghiệp cùng V.lan mò tới đó hát...
đúng là hát với chẳng hỏng...có hai đứa cũng ngồi hát, Lan thì rất chi là tâm đắc nữa chứ!
sang bên này hay phải đi một mình nên hay hát...hihi vừa tắm vừa hát nữa, đến lúc nhìn đồng hồ thì cha mẹ ơi gần hai tiếng rùi, tốn nước của trường quá khì khì
bây giờ giá có ai ngồi hát cùng tao nhỉ? giá mà có...

O day tao di hoc tren duong cung hat, ngoi hoc cung hat mac ke con be cung phong nhan nho ben canh, tam cung hatt va bi mot thang nguoi TBN den lop mach co giao. Tao hat de quen noi nho nha, hat de quen di rang tao dang hai di mot minh, hoc mot minh va lam tat cac moi viec mot minh, tham chi ban be cung khong co not. Tao buon. Nhung tao se vuot qua duoc. Nhung ban be o day sao cu lanh lung la la the nao ay, ai lo chuyen nguoi ay khong vui ve va than thiet nhu lop minh ngay xua. Ban dau tao van quen nhu ngay xua, quan tam den moi nguoi va duoc moi nguoi quan tam lai, nhung tao nham, moi nguoi khong phai quan tam lai tao theo nghia cua su quan tam den nhau binh thuong ma nghi rang tao la mot dua thieu thon tinh cam va nhu la bo thi ban phat tinh cam do cho tao. Tao ghet dieu do. Tha khong co ban nhu the con hon, tha tao khong co ban con hon. Con nguoi VN o day sao con lanh hon ca nhung nguoi ban nuoc ngoai ma tao quen!
Thuy oi Lyon cung lanh lam roi, mua nhieu lam roi. Hom no toi di dao duoi troi mua, bi mot ong anh nhin thay, ba biet han ta hoi toi nhu the nao khong? "Di duoi troi mua de quyet dinh roi khoi INSA a?" Don gian vi ho nghi rang minh khong the tru lai duoc o INSA. Toi se tru lai duoc Thuy a, du co vat va the nao di chang nua... Toi se chung minh cho moi nguoi thay khong co gi ma mot dua con gai lop Van khong lam duoc so voi nhung dua con gai chuyen Toan khac!

Đôi lúc suy nghĩ nhiều là tự hành xác mình.Sống mà bỏ qua những cái vụn vặt tầm thường để hướng đến mục đích của mình.Châu ạ,đôi khi tao muốn tao ko phải là con gái chuyên Văn để khỏi suy nghĩ nhiều,để khỏi nhạy cảm.Bởi thực ra cuộc đời có quá nhiều gai nhọn mà chúng ta nhiều lúc mở hết lòng để sống.
Mỗi người có thế giới riêng và sống cho thế giới ấy thôi,là đủ.

Con gái lớp Văn đôi khi cũng phải xù lông nhím lên để tự bảo vệ mình...
Hình như qua đây tao ko còn là tao nữa, tao đã bị cuộc đời tát vào mặt...tao biết.... nhiều bài học lắm chứ, nhưng tao chẳng sợ đâu.....Đời có chó với tao thì buộc tao phải chó lại với đời thôi chúng mày ạ
Tao chẳng sợ thằng nào con nào bên này cả, thích thì chiều liều thì chiến......nhưng tao tin rằng mình đủ độ khéo để chẳng ai mất lòng......tuy vậy dạo này vẵn gặp 1 số rắc rối nho nhỏ....thây kệ đạp lên mặt chúng nó mà sống.......Cuộc đời mà..... tao chẳng sợ...Quyền lợi của mình là số 1 ...bọn mày có hiểu ko
Ra nước ngoài mới thấy Vn ko thật lòng như người nước ngoài.....

Heo noi dung Heo a, ban dau tao mo het long voi moi nguoi vi van quen nhu o chuyen Van, cuoi cung bay gio that vong hoan toan vi dung la doi, nhieu gai nhon qua. Tao bi gai dam dau lam vi tao lao thang vao dam gai ma khong biet. Tao tin do se la mot vet thuong lon trong suot nam nam tao hoc o day! Do la bai hoc lon dau tien ve cuoc song ma tao hoc duoc khi ra nuoc ngoai! Chua chat thay bai hoc do lai do nhung nguoi minh tung yeu men va kinh trong day cho! Nhung thoi tao het buon cung chang them that vong nua. Tao se van song, van vui ve nhung se cach xa hon voi moi nguoi vi moi nguoi bat tao phai nhu the.

Thế đấy,cay đắng nhận ra chẳng nên quá đặt hy vọng vào bất cứ thứ gì cả.Lòng tin của người ta ,cứ như con thiêu thân cả thôi.

Dạo này tao cũng hay hát, hát suốt cả ngày luôn, đôi khi cũng muốn đi hát karaoke để được gào thét thoải mái nhưng lại chẳng biết đi với ai, đi với Lệ 2 đứa thì hơi buồn, đông vui như trước vui hơn bao nhiêu...
Sáng đi trên đường đến trường mất 30' hát, ngồi trong lớp lẩm nhẩm hát, đường về lại hát, ngủ trưa cũng cắm phone, đêm ngủ cũng nghe phone suốt...

mày ơi mai tao với mẹ mày ah cả em mày nữa sẽ lên tiếp đây hi vọng ban có ở nhà cố mà đợi điện thoại nhé chứ để mình gào thét như hôm nọ thảm lắm

Back
Bên trên