~~~> The beyond GODLIKE Liverpool <~~~

Anh mà khen Ronaldo thêm một câu nữa là em quyết một ra đi ko trở lại cái topic này :-w. Fan của Liv mà sao lại thik Ronaldo đc nhỉ, phải nói là fan của tất cả các đội trừ MU làm sao có thể thik Ronaldo đc nhỉ:((. Hình tượng "bựa nhân" hoàn hảo =.=
Thôi ko gây bất đồng ý kiến nữa :p, cẩn thận lại bị Mod ban =.=. Mình cứ như là bị Moderator phobia ý nhở =))=))

À welcome chị Phương đến với topic \:d/ . Từ hôm vào đây đến h mới thấy mỗi 1 người là con gái 8-} . Nhưng dù j mình vẫn nhỏ tuổi nhất :((
Phải nói là ko cứ j fan Liv mà fan MU cũng ghét Ronaldo. Em viết mấy bài chửi R7 rồi đấy, nhưng thấy nhiều người thích Ronaldo quá nên ko dám post lên :))

Đây là 1 bài ko được tử tế lắm :-?? (viết hôm MU thua Ars)

Em gọi anh về...

Em gọi anh về giữa ngày đông lạnh lẽo… mưa dịu dàng trên Emirates làm nhoè cả TV…]0:)

Cái ngày anh bắt đầu biết đá bóng là cái ngày thật đặc biệt.8->

Cái ngày đánh dấu một sự kiện lớn.<:p
Không chỉ bởi vì anh biết đá bóng mà còn bởi tài ăn vạ của anh bước sang một trang sử mới<:p <:p

Mới đó thôi, ăn vạ chỉ là lí thuyết suông, vậy mà nó đã được anh vận dụng vào nghề nghiệp một cách quá ư hoàn hảo.\:d/

Tuổi thơ anh cũng dặt dẹo và đầy nước mắt như bao tuổi thơ khác: biết hờn, biết dỗi, xin ko cho là khóc.:((

Thực ra là anh đã được đọc Chí Phèo của nhà văn Nam Cao.:x Có lẽ cũng từ đó mà hình ảnh anh Chí nằm giãy giụa giữa một đống máu me đã khắc sâu vào tâm trí anh, rồi dần dần đã trở thành thần tượng của anh.

Nhưng anh đâu có ngu như thằng Chí (đi rạch mặt, uống rượu như nước lã). Anh biết giữ gìn khuôn mặt nhờn nhợt màu da, cái cổ cao và đôi chân có phần ko thẳng. Anh biết giữ gìn cái họng và cái dạ dày. Thế nên anh mới có nhiều thị mẹt bên cạnh. Thế nên anh không bị chất độc của rượu bia ngấm vào người. Thế nên anh không cần bát cháo hành của ai cả. Thế nên với anh tình yêu cũng như nước lã. Hoặc có thể nói nôm na, tình yêu dội vào tim anh dù mạnh mẽ và quyết liệt đến đâu cũng là nước đổ đầu vịt.:-<

Anh khôn hơn thằng Chí nhiều. Thằng Chí Phèo ăn vạ thì người ta chửi, người ta khinh. Còn anh, mỗi lần anh ngã là hàng đống cô nương xót xa, một lũ trọng tài thương hại. Có gì đâu, Chí Phèo nó ăn vạ lộ liễu. Còn anh, trình độ ăn vạ đâu phải như hồi còn bé nữa. Bây giờ nó đã thành thương hiệu. Thằng Chí nó đau đớn khi nó ăn vạ, máu chảy khắp mặt mày. Còn anh, đập mặt xuống sân một tí có làm sao đâu. Nào có đau đớn gì, chỉ thấy đê mê sung sướng pha lẫn với một chút sợ sệt, hồi hộp của một thằng ăn trộm lành nghề. Rồi anh thành nạn nhân, rồi anh sút, rồi anh lại là người hùng.=)) b-) b-)

Thật là không may, quá không may. Hôm qua anh lại thua mới chết. Rõ khổ, bạn em nó đặt hết niềm tin và hy vọng vào anh. Chỉ cần anh ngã một phát là coi như xong chuyện rồi. Thế mà cuối cùng anh lại muốn làm một thằng đàn ông tử tế. Anh muốn chứng minh cho thiên hạ thấy, nghề của anh là đá bóng chứ không phải ăn vạ. Anh muốn đá với chính năng lực của mình. Thế nhưng cái chân anh nó ngu quá, anh nhỉ? Anh bảo nó sút vào lưới mà nó toàn sút vào khán giả. Anh bảo nó chuyền cho thằng áo xanh thì nó lại chuyền cho thằng áo đỏ. Thôi, thế là mọi người lại nghĩ rằng anh kém cỏi.X(

Không phải vậy đâu anh ạ.:> Trận hôm qua rõ ràng anh đá hay, hấp dẫn. Chỉ là tai nạn thôi. Lần sau anh cứ thế mà phát huy, chắc chắn anh sẽ được ra khỏi MU mà không bị đứa nào chửi là vô ơn, là ăn cháo đá bát, là thằng hám danh hám lợi.8-X:

Thành thật chia buồn với anh:-"

Ko phải sợ đâu em :))
Chẳng phải là có anh bảo kê hay ko đâu nhé ... ông bình ăn nói vớ vẩn :-w
Mà lí do chính là ở các 2pic các đội cũng chửi đội khác ầm ầm mà, fan Liv mình còn ngoan chán :">

Chỉnh sửa lần cuối:
Liv thắng rồi kìa :x Torres đá hay nhất :* Dù ko ghi đc bàn nào nhưng mà tinh thần đồng đội cực cao :x :x
Mờ cái bài chửi R7 của em là ý kiến chủ quan thôi. Ai lỡ thích R7 mà lỡ đọc rồi thì tha lỗi cho em nha >:) :-" :-" :-"

Trận này ko được xem :(
Kuyt :x Gerrard :x
Kuyt năm nay đá hiệu quả vl, cầm bóng chắc dưng ko luẩn quẩn như năm ngoái. Năm ngoái xem đá chỉ muốn đấm cho phát :)) Mà sao nó khỏe thế nhờ, trận nào xem cũng thấy lên lên xuống xuống lúc nào cũng thấy chạy :-s

Kuyt cần cù bù thông minh mà :x

Torres vào có 30' mà đá sáng vãi :x quả vẩy mũi chân đúng là ko thể chuẩn hơn 8->

Ước gì bọn Chel ko thắng :">
Ước gì anh Scholari đi ra đường bị tai nạn, đâm phải Ballack hoặc Anelka\:d/ \:d/ \:d/ \:d/

Back
Bên trên