Tổng đài 11V ....chào bà con !!!!

hahahhahha.Anh đại bàng đây. Em nào có ý kiến gì không. Dạo này anh hơi bận đi săn đàn em nên ko nét niếc gì hết. Mong các chú thông cảm. Sao lớp mình ít thế này, topic lớp văn mà thấy toàn lớp khác bon chen là sao????????????????????

@Phương: Chú Phương khá lắm. Dám post thơ anh mà không xin phép. Anh bắn cho một chưởng bi h.
Mọi người đừng post thơ of em lên đây. Hoàng tránh như thơ em thì không nên truyền bá rộng rãi. Cẩn thận giống hôm họp phụ huynh thì khối đứa chết với em.

thế vào hóng hớt cũng ko dc hả bạn giang?

Đại Bàng cuối cùng cũng ra khỏi tổ để hòa nhập cùng anh em . Em nào dám tự tiện post thơ anh lên chứ . Tại vì sếp Dương bảo post lên cho vui và mọi người cùng đọc nên mới dám làm điều đó..mong anh ĐB thứ lỗi..hixhix

Nè mỗi lần post thơ thì post luôn cả phần phân tích đê cho anh em học hỏi :D

haha,hoan hô chú giang đã dành chút thời gian hiếm hoi vào cùng anh em ta...thơ chú hay thế cứ để anh em có vinh hạnh thưởng thức 1 tí...chú cứ giữ ý tứ thế...
chú có con ảnh kangta hay nhey?mà chú rảnh thì tuyên truyền về hot man quán cho bà con ở đây có gì tham gia cùng đê...
@pit:tháng 7 đi hả...có đi nhớ làm bữa khao anh em nhớ!

em là một thành viên tronh Hot Man Quán nè...thành viên số 9 hẳn hoi nhé..nói thế thui..để mai đi học xin con ĐB post nốt mấy bài về Hội bù khú và mấy bài phân tích của Hoài Chân và Hoài Thân

Quảng cáo tí :D
Lớp mình vao` phần Mis HAO bầu chọn cho bạn Hải ANh lớp Toán 1 cái :D
Bạn ý là bạn gái dễ thương năm ngoái hay vào lớp mình chơi,làm Hóa hộ trước khi kiểm tra thầy Phức ý.1 lần bẹn Khôi Việt lớp mình còn đuổi theo bạn ý ví tưởng bạn ý giấu dép nữa cơ đấy!:D

đợi P xin con GC đã rùi post tiếp cho anh em xem..chứ bây h ko bảo nó 1 câu để nó giết hả
@ Quỳnh : bạn HA thì P bít rùi..bạn ý dễ thương lắm

Chà topic này phát triển lẹ ghê nhỉ
Xin 1 tràng vỗ tay

Cũng phải công nhận là hè nên cái topic này phát triển nhanh thậy đấy cái bẹn lớp Văn nhanh chóng đổ bộ không như lớp Địa toàn dân Lý2 vào buôn thoai :(( :(( :((

chuyện ăn uống chơi bời lớp văn phát triển nhanh lắm huống chi cái topic tí tẹo này,các bẹn lớp khác đừng có ngạc nhiên hihi!
bạn quỳnh quảng cáo hộ nhân vật chính kinh nhey?để vào xem thế nào mới được!
anh em ơi nghe có đứa bảo hè lớp mình tở chức học toán ,văn, anh...đứa nào thích thì đăng kí à?
xem chừng tình hình thăm quan của lớp mình cũng nan giải nhey?

ko đi được đau
lớp Nga cũng thế
kế hoạch lên kế hoạch xuống
cuối cùng break hết cả :D

Sau khi xin ý kiến của ĐB , Phương tiếp tục post tiếp những bài thơ hay lên. Và mở đầu là bài bình của Hà Phương & ThảoB sau khi đọc "QBH"
"GC viết ko nhiều dù anh chưa chết, cả đời thơ dọn lại chưa được 20 tờ.Nhưng nếu chọn ra 10 bài hay nhất của giai đoạn hậu thơ mới hiện đại chắc chắn có 'QBH' . Bài thơ mang ý vị cổ xưa trong cách diễn đạt .Giang hồ gọi đó là đạo văn hay lịch sự hơn là bình cũ rượu mới .Nhưng tình cảm của nó lại là vấn đề đương đại : cái buồn chung bế tắc có tính thời đại . Bài thơ buồn nhưng giọng thơ bi phẫn , tức tưởi . Có lẽ cũng do cái vẻ lấm lét ' quay phim nhất khứ hề' mà giới bút mực thời đó gọi nhóm thơ của Giang Còi là ' áo bào đáy phễu'
Thời gian GC viết 'QBH' (2005) , nước ta đã có nhiều phao to phao nhỏ .Cuộc quay bài của GC chắc cũng là ở 1 lớp học , 1 trường thi nào đó.'Quay bài ta ko quay phao to' Nhưng cái nỗi niềm sợ thi thì chồng chất trong giới hs đã ngấm vào tác giả nên chính anh dù ' sao thấy nhức mắt cổ đau nhừ' vẫn cố liếc 'Mắt thấyangs quắc nhìn như cú'
Tiếng giấy trong bàn (phao) thật ra đã thành biểu tượng của những nỗi lòng thảng thót xót xa nên câu hỏi của GC đặt ra chỉ là một câu hành văn, bản chất của nó là trần thuật , giãy bày , nghi vấn , chỉ để nhấn mạnh 'Quay bài ta chỉ quay lần cuối'. Câu thơ này dễ cảm thụ , khó bình luận ,nó cho thấy nỗi lòng thảng thốt , cố xác định trước cho mình nỗi đau chia biệt nhưng vẫn bàng hoàng , tiếc rẻ
Trong cái ngang tàng là nỗi đau xót ' Không quay là chết rùi! nói năng hùng dũng bất cần đời nhưng lòng rất cô đơn , yếu đuối quá nên hóa ra lẫn :
'Thầy đến ! Thầy đến ! Tim giật thót
Chí nhớn gan to cũng về mo
Thề ko bao giờ quay bài nữa
Học hành tử tế , quyết chí tu'
Việc đời như trò đùa , như chiêm bao :'mình quay, ừ nhỉ, mình quay thực' ,. 'ừ nhỉ' chứa đựng cả một quá trình , trong đó có sự bừng tỉnh lại có nỗi thẫn thờ , một nuối tiếc , một cam chịu .
Mấy câu thơ kết , lòng người như sụp xuống , cả người có (phao) lẫn người ko có(phao) .Tuyệt vọng đến hư vô.Buồn quá đến bi phẫn :
' Thì có làm sao mình vẫn quay
Bạn bè chúng nó quay tập thể
Mình mà ko quay ngu lắm thay'
Bốn câu kết đã là cao trào cảm xúc của bài thơ , cái éo le lắt léo của cảnh ngộ , quy luật khắc nghiệt của cuộc đời .nỗi buồn thương chua xót của người trong cuộc hội tụ ở đây. Những yếu tố đó làm 'QBH" trở thành bài thơ hay và đầy vẻ lạ lùng so với các bài thơ cùng thời"

cuối cùng đã Post xong bài bình luận..mệt wa' :(( :(( có gì để hôm sau post nốt mấy bài thơ của Đại Bàng . Hôm nay đi học thấy ĐB nhà ta ăn mặc chóe vật ' Áo phông vàng , quần ngố bò xanh đậm và đặc biệt là đôi giầy mới mua cực cùng tông . Đó lag giầy màu vàng + đỏ' 8-| :-/

Anh em oi,không bít tin buồn hay vui nữa,con Nguyên Thảo ko đi Thái Lan mà đi Cát Bà,cứ tưởng xơ mú được cái gì chứ...
Này nói cho mà bít,Hội ĐT bọn iem cũng có ối bài thơ hay ,iem ko post lên đây vì sợ ô uế mất topic .Thơ của bọn iem đố ai bình được đấy,cưc kì trừu tượng :)>-
Iem ở nhà cuồng chân cuồng tay,bao giờ mình đi thăm nhau ý nhỉ?

uh,con chó nguyên thảo nó về rùi đấy ,anh em ta liệu xem thế nào quây nó đòi quà đi!
công nhận ở nhà buồn thật cũng may dạo này mình tích cực đánh bón mặt đường ko thì chán chit mất...nhưng mà em thùy đừng có noi gương tớ ko đã đen rùi lại càng đen đấy! hiện giờ tớ bit mấy lớp ngoại khóa hay lem,em thùy thích thì liên lạc với tớ đê tớ chỉ cho mà đi học hỏi cho đỡ chán nha!
mà đừng có đem thơ của hội đt lên đấy ô uế chit đi được!
hay cuối tuần này anh em lớp ta tập trung 1 buổi đi !

e Thùy post lên đi..càng trìu tượng thì càng khiến mọi người thích bình..Hội Đồng Tính thì tao dc nghe một số bài rùi..ko thể đỡ nổi..haha

Đúng là thơ lớp văn có khác, đọc xong thấy mình mở mang được nhiều hehe :))

Mà đúng là lớp văn mà toàn lớp khác bon chen ( trong đó có mình không nhẩy??? ) --> ko sao, càng vui hehe :D

Back
Bên trên