Sinh học... Vào đây để bàn luận!

Re: Sinh học... Vào đây để bàn luận.

thì em bảo là em spam rồi mà hehe ;))
một tràng pháo tay cho em Nhật Anh.
bắn bỏ chị P

em tìm hiểu là vì tò mò,trong cái quyển đề mà chị hay làm nó có câu đấy đấy ;))

@ Tùng: anh có kho sách về CNSH và muốn thực hiện điều này với 4rum HAU1. Em liên lạc giúp anh với nhóm admin HAU1, nếu đồng ý phối hợp thực hiện thì VLOS sẽ tiến hành với HAU1 và 1 số site khác.

3. Đối với các cuốn sách đặt trên site ĐH NN I thì tôi có cũng khá nhiều. Nếu nhiều người quan tâm thì tôi có thể mở 1 dự án "hack ebook". Tôi sẽ đưa lên đây danh sách ebook của mình. Bất kỳ ai muốn xin cuốn sách nào thì hãy dịch phần review của Amazon về cuốn đó rồi viết lại theo 1 format chuẩn trên VLOS. Việc này để đảm bảo ebook được tặng cho ng có khả năng sử dụng sách chứ ko phải dành cho những kẻ đầu cơ.

Dạ vâng... hay quá!

Em cũng chưa biêt phải tìm nguồn tài liệu Biotech ở đâu... Vậy, cho em time 1 tuần được không? Vì bi h, em đang thi!

EM làm trong BQL trên HAU1 nên việc bảo admin đơn mà, ông ý online 24/24...

Cám ơn an nhiều quá!

Chào thân ái!

P/S:Thế vụ với YKHOAVN, có thành công không hả anh?

Dạ vâng... hay quá!

Em cũng chưa biêt phải tìm nguồn tài liệu Biotech ở đâu... Vậy, cho em time 1 tuần được không? Vì bi h, em đang thi!

EM làm trong BQL trên HAU1 nên việc bảo admin đơn mà, ông ý online 24/24...

Cám ơn an nhiều quá!

Chào thân ái!

P/S:Thế vụ với YKHOAVN, có thành công không hả anh?

Anh Tiếp ở bên Thú y HAU1 cũng đang tham gia xây dựng VLOS, nếu có gì anh ấy sẽ hỗ trợ phía bên HAU1.

YKHOAVN thì anh chưa liên lạc vì site này vì kế hoạch đấy đang hoãn lại vô thời hạn. Nếu có quyết định tiếp tục sẽ liên lạc nhờ em sau nhé.

Cám ơn anh Hiếu nhiều! Cuối cùng cũng đã LK xong! Mêt, tại PM mãi ổng admin mấy hôm, vì HAU mới đổi hiệu trưởng, thành ra cơ cấu tổ chức thay xoành xoạch! Mệt!

Cho e hỏi tý: trong đề cương e có câu: Vai trò của Biotech trong việc bảo vệ nguồn gen quý???

Thế nguồn gen quý là gì và gồm gen của những loài nào à??? hay chỉ mỗi trong sách đỏ?

Nhân tiện, hỏi luôn về, anh Hiếu có thông tin hay kiến thức gì về Chiếu xạ gây ĐB cho củ Hoa Ly hông à? Em đang muốn tham gia đề án này, vì nó kéo dài lâu, gây ĐB rùi 2 năm sau mới cho KQ là ĐB gì?

Thân ái!

thân ái??????????????????????????????????????
hô hô

Hô hố giề! Phong cách Ban Quản lý quen roài kaka! Viết vậy mới prồ! HỌc tập đê... em xem cách viết: Chào than ái và quyết thắng của anh Nghĩa rùa chưa???

:D
Bây h em mới biết trên HAO có topic này,bọn lớp mình vào đây post bài mà chả nói cho bạn bè j` cả>:p

Nhân tiện em xin hỏi muốn tìm ảnh về các bệnh bên trong cơ thể thì tìm ở đâu ạ???0:)

em vào rồi ạ,nhưng hok tìm được j`:-< Trong sinhhocvietnam cũng hok có j`.Nhưng em tìm được trong wiki rồi :D
Thanks anh!!!0:)

Trong YKHOA của Bác Sỹ Trung có hết đây! Anh hay vào đó lấy tài liệu cho YKHOAVN mà! Chắc tại em chưa biết tìm máy cái này! Nếu tìm được ròi thì thôi!

@all: cho hỏi thế nào là nguồn gen quý?

0508 ;))
đừng hòng tớ gọi anh nữa nhá;)) >:p ;))

Uhm,nguồn gen quý...chắc là nguồn gen đảm bảo các yếu tố :hiếm,độc,hữu ích,đa dạng...(tớ bịa đấy:D)

0508 ;))
đừng hòng tớ gọi anh nữa nhá;)) >:p ;))

Uhm,nguồn gen quý...chắc là nguồn gen đảm bảo các yếu tố :hiếm,độc,hữu ích,đa dạng...(tớ bịa đấy:D)
Hic??? What's the matter with U?

Cái gì mà hiếm , độc với hữu ích, đa dạng cơ chứ???? Cần kiến thức chính xác, chớ cứ nói như vầy, cũng phét ra được! hic! Giống như Ô Nhiễm MT là gì??? pét ra đủ điều!

0508
đừng hòng tớ gọi anh nữa nhá

Uhm,nguồn gen quý...chắc là nguồn gen đảm bảo các yếu tố :hiếm,độc,hữu ích,đa dạng...(tớ bịa đấy)
ối giời thảo ôi, em ko thấy chị vẫn phải một điều anh hai điều anh hay sao chứ? há há hố hố? có cần chị nhắc lại rằng đây là anh Mìn đáng kính của chúng ta ?
@a.Mìn: sao a ko dùng nick của anh đi hử??

Ôi KIll ơi ko ngờ mày khôn ba năm dại một h.=)) Đây chẳng phải là anh Mìn đã từng có scandal ...8-} với...;;) năm ngoái sao, sao Kill quên nhanh nhỉ. Hí hí hí=))

To Anh Mìn: hôm trước bọn em học trong SH 12 phân ban một bài về cái gì mà bảo vệ vốn gen gì gì đó , không nhớ lắm, liệu nó có concern gì khôg HEHEEH nhưng chắc không phải rồi.:D =))

@ Phương: Nick anh bị trộm ròi, chả hỉu sao! đang nhờ BQL lấy hộ... hic!
@ Fặc: Tại a có cái câu: Vai trò của Biotechnology trong việc bảo vệ nguồn gen quý, thì trả lời pải có ý: Thế nào là nguồn gen quý hiếm... nên ko rõ khái niệm là gì?

Chết :">

Thôi nhá,mọi người đừng có thế nhá.Tại em hok biết mà :(( Ah,anh Mìn có hậu duệ ở 10 Sinh năm nay rồi đấy.Anh biết chưa nhỉ???;)):))

Ah,ai đấy cho em hỏi từ "jatropha" nghĩa là j` ạ???Hình như là một loại cây hạt có dầu,cái này nằm trong dự án làm Diezen:D Mà em tìm khắp nơi hok có thấy:(
Nhờ các tiền bối tìm giúp ạ :D

Đó là 1 loại cây nhịêt đới chủ yếu của Mỹ thụôc họ THầu dầu!

hix,cái đấy em cũng bít ạ,nhưg mà ko biết tên tiếng Việt là j`,vs lại,cây đấy có chủ yếu ở Đông Phi & West Indies chứ ạ;))

Ah,vậy cây này mọc ở điều kiện tự nhiên thế nào nhỉ???:D

To Kill: nếu mày tin cái đứa mà 3/4 tiết Địa ngồi vẽ bậy như tao thì tao nghĩ cây lấy dầu có lẽ là ở vùng nhiệt đớim nóng nóng ẩm ẩm chẳng hạn.\:d/

Không ai trả lời câu về nguồn gen quý của con người ạ, em cũng muốn bít câu trả lời ( một câu trả lời chính xác có cơ sở):D

Back
Bên trên