Sinh học... Vào đây để bàn luận!

Re: Sinh học... Vào đây để bàn luận.

hôm nay vừa đọc trên báo tin một ông cho con bò mình ăn cà rốt và thế là nó sản xuất ra sữa màu hồng :))

hôm nay vừa đọc trên báo tin một ông cho con bò mình ăn cà rốt và thế là nó sản xuất ra sữa màu hồng :))

Hô hô! ăn cái giề đỏ đỏ hồng hồng thì ... ra cái đó đỏ đỏ hồng hồng!

Hỏi mọi người chút, vì sao ở các loài ĐV Nhai lại ( như mấy trâu bò...), thì sự bài tiết các chất có nguồn gốc Nitơ qua thận lại giảm đi so với những ĐV có vú khác cùng ăn TV?

Ai có website nào mà có ảnh về giải phẫu người hoặc Thực vật thì share với, anh vs anh Sữa đang cần!

Bố Hoa:mấy cái tin bó đọc được trên mạng thì nên xác minh lại 50% sự thật nhá::-??
To anh Mìn: Câu hỏi của anh hình như đáp án nằm ở sách Phil&Chil 2 thì phải, ở bài tiêu hóa thức ăn ở động vật ăn cỏ ý phải không ạ.:D

Mọi người đội tuyển chuẩn bị thi cử thế nào rôi, dạo này ko thấy chị Phương và thẳng Ỉu, chắc là cày suốt đêm chứ gì.... CỐ LÊN NHÁ<:p (câu này chắc là hơi thừa với chị Phương, pro rồi mà <:p )

gà nhà mình cố lên ;) bật tụi trg khác :x

hô hô! Trường khác thì thêm KHTN??? còn rì nữa nhở??? Đến vòng 2 QT mới có tụi tỉnh khác! Cố nhá...

ngày nào chị chả lên, mỗi tội chưa nghĩ ra gì để post thoai, học cái nỗi gì, toàn chat đến 1h đêm
chả biết năm nay thi thế nào, lo quá, cái thằng Ỉu cứ tầm ngầm mà ghê lắm đấy, có khi nó vượt cả chị thừa sức.

ngày nào chị chả lên, mỗi tội chưa nghĩ ra gì để post thoai, học cái nỗi gì, toàn chat đến 1h đêm
chả biết năm nay thi thế nào, lo quá, cái thằng Ỉu cứ tầm ngầm mà ghê lắm đấy, có khi nó vượt cả chị thừa sức.
khiếp lâu lâu ko vào đây,chết thật thôi,để cho chị P bôi bác mình thế này :-w :-w
@ Nhật : đề nghị bạn tin tưởng bạn bè nhá,tớ là tớ ol suốt ngày ko có học hành gì sất ;)) ;))
hôm nay hỏi xem cô Hg gửi đề gì lên Bộ mà cô ko chịu nói,ác ghê

Chỉnh sửa lần cuối:

Anh Hiếu có biết trang web nào vè giải phẫu người hay ko ạ? đặc biệt là tranh ảnh về cái này
Thanks anh

Anh có quyền Color Atlas of Physiology (Color Atlas of Physiology ( Despopoulos)). (http://www.amazon.com/gp/product/1588900614?tag2=songstech-20). Nếu ai muốn lấy quyền này thì viết 1 bài review tại mục Giới thiệu sách VLOS (có thể dịch từ phần Book Description và Table of Contents). Để lại địa chỉ email trên VLOS anh sẽ gửi link down ebook theo đường email.

Chúc vui vẻ,

Chỉnh sửa lần cuối:

Anh có quyền Color Atlas of Physiology (Color Atlas of Physiology ( Despopoulos)). (http://www.amazon.com/gp/product/1588900614?tag2=songstech-20). Nếu ai muốn lấy quyền này thì viết 1 bài review tại mục Giới thiệu sách VLOS (có thể dịch từ phần Book Description và Table of Contents). Để lại địa chỉ email trên VLOS anh sẽ gửi link down ebook theo đường email.

Chúc vui vẻ,

Sữa hum trước add nick anh! Anh có gì, đừng DENY! hic... tại nó ko bít comment cho anh!

Anh có tài liệu gì về giải phẫu Thực vật (kèm hình) ko anh? Bên VLOS có ko à?

Sữa hum trước add nick anh! Anh có gì, đừng DENY! hic... tại nó ko bít comment cho anh!

Anh có tài liệu gì về giải phẫu Thực vật (kèm hình) ko anh? Bên VLOS có ko à?

Vậy ah, anh ko biết. Add nick anh thì nên nhắn là em từ HAO.

Anh đã khởi động chương trình giới thiệu sách trên VLOS. Em xem chủ đề này rồi giới thiệu lại trên HAU1 để mọi người tham gia nhân dịp Tết nhé.

Về plant anatomy thì em xem ở site này Plant Anatomy BIO311

đội tuyển đã ra đi anh dũng

đề thi như dở hơi,hỏi gì toàn hỏi cái ng ta chưa học

Chỉnh sửa lần cuối:

ủa sao có nhanh vậy nhở
làm mình mất công chép lại đề

đúng đề hôm qua vừa thi đấy anh ạ,thanks anh nhá ;))

Câu 8
b, Vì sao các dạng thực vật thường gặp ở những vùng khí hậu lạnh khắc nghiệt?
Không hiểu????

Chúc mừng đội tuyển Ams thành công trở về nhá.<:p
To chị Phương: Ava của chị vô đối quá=))
Câu 8 đấy có lẽ đề có ý ẩn dụ gì đấy. Công nhận nghe qua thấy khó đỡ quá.:D

Cây jatropha, quả khi khô có 3 hạt màu đen được dùng để ép dầu diesel sinh học tinh khiết, có mầu vàng chanh nhạt.

Tên gọi hử, xem nào:Jatropha curcas hình như VN hóa là dầu mè, cây cọc rào.. biết mỗi thế, còn hình vẽ của các Jatropha thì search google mà xem:http://images.google.com.vn/images?hl=en&q=jatropha&btnG=Search+Images

Hic!Xem tài liệu, ghi cây đó bị dân VN gọi là cây DIESEL! Chán!

:eek: :eek: :eek:
Kinh kinh!!!Thanks anh Mìn nhiều :D
Cái cây đấy bị gọi là cây Diesel là đúng rồi,vì nó dùng trong công nghệ Diesel Sinh học mà :D Cái này bây h bắt đầu đc tiến hành ở Vn nên có người nhờ em hỏi em nó có phù hợp với môi trường Việt Nam hok,mà tên chính xác tiếng Việt của nó là gì cũng cần nữa0:) Vậy cuối cùng tên tiếng Việt là cây cọc rào ạ???:eek:

Còn sữa bò có màu trắng là vì nó hok chứa phẩm nhuộm :)):)):))

Ai có website nào mà có ảnh về giải phẫu người hoặc Thực vật thì share với, anh vs anh Sữa đang cần!

Lên Google thì search đc cả đống,chỉ cần ngồi dịch thoi;;)

Chỉnh sửa lần cuối:

Search... đọc mỏi mồm, chả dại!

Anh HIếu là anh nào, cho em với thằng Duy cái link down cái Anatomy đi!>>> hic! Sách đó khủng quá...

Back
Bên trên