Sinh học... Vào đây để bàn luận!

Re: Sinh học... Vào đây để bàn luận.

Lại nói về HAU, thế nè, có nhiều khoa, Cơ Điện, Đất & Môi trường, Chăn nuôi Thú ý, và Nông học thì khoa Nông học là nhiều bộ môn nhất. và 1 trong số đó là CNSH, là lớp có điểm top 1 của trường... Môi trường giống như các bộ môn, chuyên ngành khác, điểm ngang nhau và bằng sàn. Nói thế chắc e hiểu. Nói chung, học ở NN là để lấy học bổng, không lấy được học bổng thì đừng học vì đây là " Trâu Quỳ", nói vậy chắc em hiểu. Còn nếu chọn thì nên chọn bên KHTN, cũng có cả Môi trường.

Mà em nói là thích Môi trường là em đụng vào tổ kiến của Nông nghiệp roài!hè, khiếp nhất là tổ Hóa của khoa Đất và MT, năm ngoái có vụ tự tử vì nó đấy!

Chỉnh sửa lần cuối:

Ah, về chuyện câu cú... viết đơn giản lắm...chắc tại em không quen soạn thảo nên vậy. Đầu tiên, KL hãy tham khảo cách sửa của thầy DVXê... http://forum.ctu.edu.vn/viewtopic.php?t=7286&start=0

Nhớ xem từ đầu đến cuối nhá, và người bị sửa trong đó là anh đấy

Tôi nghĩ rằng rèn luyện kỹ năng viết cũng cần thiết cho nhu cầu học tập hay làm việc của mỗi người. Văn phong rõ ràng, mạch lạc và chuẩn ngữ pháp tiếng Việt mà tôi ngưỡng mộ lại không phải là từ một người Việt mà là bác Mekong Bluesman, một người nước ngoài đã ở Việt Nam từ cái thời "các quan lại" còn đi lại trên phố Hà Nội. Bác là người đã cất công sửa lại từng lỗi chính tả nhỏ, từng câu viết lủng củng trên bộ từ điển Wikipedia tiếng Việt cũng như giảng giải cho nhiều bạn trẻ cần phải viết tiếng Việt như thế nào là "chuẩn". Với những đóng góp quý báu đó, bác là 1 trong số ít người nhận Huy chương Đóng góp Không ngừng trên Wikipedia tiếng Việt cũng như được sự kính trọng, yêu mến của mọi thành viên trên Wikipedia.

hehe cho bạn NA bứt rứt khó tả ;))
anh Mìn thỉnh thoảng lên SHVN có cái hay lắm,bít đâu đi thi có nh cái trúng tủ ;;)
Ah, về chuyện câu cú... viết đơn giản lắm...chắc tại em không quen soạn thảo nên vậy. Đầu tiên, KL hãy tham khảo cách sửa của thầy DVXê... http://forum.ctu.edu.vn/viewtopic.php?t=7286&start=0
Nhớ xem từ đầu đến cuối nhá, và người bị sửa trong đó là anh đấy
ko đơn giản đâu anh ạ. Viết hoa đầu câu,đúng chính tả,câu cú gọn gàng,ko bao gồm ý khích đểu,hàm ngôn hay bơm vá.Phải dạ vâng đàng hoàng,nếu có ăn cắp của đứa khác đề nghị ghi rõ "có sử dụng tư liệu của đồng nghiệp"

chị P hôm nay đi đâu rồi ý nhở ;)) ;))

@Long: chị đây. sáng đi chợ, chị thích ra chợ vì lần nào chị cũng khuân về vài con cá cảnh,chị thích cá cảnh lắm.
@a.Mìn: em hiểu HAU với HUS là cái gì nhưng em ko hiểu nó viết tắt của những từ gì cơ mà, chẹp chẹp, ai lại đánh giá em thấp thế cơ chứ??
Ngưỡng mộ anh Hiếu quá, hic hic, đúng là phong cách làm viếc ở nước ngoài có khác.

Anh Hiếu hồi trc hình như giải Nhì QG đấy,hơi bị hoành tráng zzzz..
Chị P cũng giải nhì nhá,chứng tỏ tương lai sau nì chị sẽ là 1 nhà khoa học lỗi lạc ( câu văn ko bao gồm nghĩa hàm ngôn và nói đểu ;)) ).
<<Có viết hoa đầu câu,cuối câu có chấm đàng hoàng. ;))

Sặc, Phương ra chợ vác cá cảnh về... hic! Sao ko ra Bốt Hàng đậu mà mua... vừa rẻ vừa đẹp! THích loại Đột biến cũng có... hè!
Về viết tắt, có gì đâu nhỉ?

HAU= HN AGri University?
còn HUS chả bít.. hè,

@a.Mìn: em ra chợ cho gần, đi lên tận đấy mua đc mấy con cá cảnh rẻ đc vài k thì tốn vài chục k tiền xăng.Mà nói là cá ở chợ thôi nhưng hơi bị đẹp nhá, chẳng qua là cái cửa hàng nó nằm sát chợ. HAU ->em nghĩ mãi ko ra chữ H là viết tắt của từ tiếng Anh gì, chuối!
@KL: ku này cứ như mafia, chưa gì đã điều tra đc tiền sự của anh Hiếu roài.

Hic, cá ở chợ toàn cá tào lao... bị H5N1 roài mang ra bán, để thả cho ông Táo, mua về hỏng bể.... hay là e mua về, nuôi cho nhớn nhớn rồi vớt ra thí nghiệm thụ tinh trong ông nghiệm?

Anh Hiếu khủng lắm ah, anh xem qua diễn đàn anh Hiếu điều hành, hay quá, nhưng trên tầm anh + đang đưa về soi đường cho diễn đàn HAU của tụi anh...

To chị Phương : theo em HUS là Hanoi university of sciences còn HAU là Hanoi agricultural university . Em trả lời cái này rồi chị giúp em câu con khỉ bắt chấy cho nhau đi.;;)

Hanoi University of Science

Ko có Ét sì đâu.. hè!

Sao e thắc mắc câu đó làm gì vậy? 1 fần như a trả lời đoá, bản năng.

khỉ bắt chấy à?
hồi trc câu này bố có đọc ở đâu đó, tức là không phải nó bắt chấy mà là ăn các hạt muối đọng trên da.Mồ hôi khỉ toát qua da, nước bốc hơi còn đọng lại hạt muối trên lông. :)) ăn cho thơm miệng =))

khỉ bắt chấy à?
hồi trc câu này bố có đọc ở đâu đó, tức là không phải nó bắt chấy mà là ăn các hạt muối đọng trên da.Mồ hôi khỉ toát qua da, nước bốc hơi còn đọng lại hạt muối trên lông. :)) ăn cho thơm miệng =))

Oh nghe câu của bố có vẻ có lí đấy.:D

To anh Mìn: tất cả là tại thằng khốn Ỉu, nó cứ úp úp mở mở, tỏ ra bí mật thú vị lắm khiến em tò mò thôi.:D

Ờ để mai xem thằng Ỉu nóa giải thik thế nào :)) lúc nào Ỉu chả khốn ;;)

Ô hay,trang trước tao nói rồi còn gì,giở lại mà xem ;))
ăn cho thơm miệng
Ý này hay đấy,phải bổ sung

anh Duy lên HAO chỉ giỏi cái đọc bài mà hok chịu post bài nhá,vào profile thì thấy ghi cái này :
Lần truy cập cuối cùng: Hôm qua 06:14 PM
chết thật ;))

cái thèng KL này lại còn điều tra cả anh Duy nữa, ông anh lên thấy toàn nói lăng nhăng nên xuống là phải.
@KL: đổi ava rồi mà vẫn để chữ kí đó à?ko hợp ko hợp.

ô,tại em đi loanh quanh HAO,thật tình cờ và thật bất ngờ mới nhìn thấy đấy chứ,có soi gì đâu ;))
chữ kí hok hợp hả chị,em đổi ;))
à mà các anh chị có ai bít phương pháp điện di là gì ko?

Em search rồi,đọc rồi nhg mà khó hiểu quá,vs lại tranh thủ hỏi để spam luôn cho tiện

CHó Ỉu: mày trả lời rồi à, sao tao không biết nhỉ<:p
Mà hình như mày có thói quen thik đièu tra người khác nhỉ,, nhiều chuyện như con gái vây.;;)

một tràng pháo tay cho em Nhật Anh.
điện di...cái này ...uhm, á à thèng KL định thi vòng 2 để đi quốc tế nhá!cái này tìm đâu chả có mà phải hỏi?rõ là spam...

Back
Bên trên