Sinh học... Vào đây để bàn luận!

Re: Sinh học... Vào đây để bàn luận.

chán, hôm nay tính điểm thấy tồi tệ quá....sai linh tinh hết cả, cái mình có thì đáp án ko, cái mình ko thì đáp án có!
có ai biết " thể keton" là cái gì ko?
thể keton là loại hợp chất hữu cơ được hình thành trong quá trình chuyển hoá chất béo, chủ yếu xảy ra trong gan(vd. axit axetoaxetic và axeton). Nếu cơ thể có ít hoặc không có cacbon hiđrat thì xảy ra quá trình sinh keton với số keton sinh ra nhiều hơn mức cơ thể có thể sử dụng được.
<< trong sách có nói,em chép lại cho chị xem.
đọc em cũng ko hỉu gì

sách nào thế em? để chị đọc lại, công nhận là cái đoạn này chung chung quá. chị đoc sách thấy có nói đến thể ketone nhưng lười tra, tiện thể có cái máy tính nên hỏi luôn, hì hì.
-------------

quên, tiện thể hỏi luôn, có ai biết oligomycin là cái chất gì và có tác dụng gì đối với tế bào ko?

sách nào thế em? để chị đọc lại, công nhận là cái đoạn này chung chung quá. chị đoc sách thấy có nói đến thể ketone nhưng lười tra, tiện thể có cái máy tính nên hỏi luôn, hì hì.
-------------

quên, tiện thể hỏi luôn, có ai biết oligomycin là cái chất gì và có tác dụng gì đối với tế bào ko?

hình như nó là kháng sinh thì phải :-??
em dịch từ sách ra nhớ : Oligomycin là 1 loại phân tử lớn tạo từ Streptomyces(nấm men thì phải ;)) )có thể gây độc đối vs các cơ quan khác.Nó được dùng như 1 loại kháng sinh.Ngoài ra,nó còn có khả năng gây ức chế tổng hợp ATP từ ATP syntaza,nơi photphorin hóa oxy hóa ADP thành ATP 8-}
hình tham khảo : cấu trúc của oligomycin A :

chị đang học cái gì đấy chị Phương
kinh khủng quá T.T

Chỉnh sửa lần cuối:

thể keton là loại hợp chất hữu cơ được hình thành trong quá trình chuyển hoá chất béo, chủ yếu xảy ra trong gan(vd. axit axetoaxetic và axeton). Nếu cơ thể có ít hoặc không có cacbon hiđrat thì xảy ra quá trình sinh keton với số keton sinh ra nhiều hơn mức cơ thể có thể sử dụng được.
<< trong sách có nói,em chép lại cho chị xem.
đọc em cũng ko hỉu gì

đọc thêm trên Wikipedia về thể ketone và quá trình tạo ra chất này

http://en.wikipedia.org/wiki/Ketone_bodies

http://en.wikipedia.org/wiki/Ketogenesis

@Long: lớp em hình như nhiều người giỏi bio_english lắm hử?? chị sợ rồi đấy!
đọc sách này sách kia thấy có nói đến nên muốn biết thôi mà, học mấy quyển cô nói còn ko xong..., cái quyển tế bào học của thầy Như Hiền chị còn chưa đọc được 1/5, phần đọc rồi thi quên quá nửa,sách vi sinh thầy Đạt thì đọc được nhiều hơn, khoảng 1/2, hic hic. chỉ có philip chilton thì đọc nhiều nát cả sách, nhưng ko khoái quyển này lắm, vì nhiều cái bị sai và ko cập nhật

@Long: lớp em hình như nhiều người giỏi bio_english lắm hử?? chị sợ rồi đấy!
trình độ tiếng Anh của em là trình độ chicken dành cho học sinh cấp 1

anh Duy đâu ấy nhở,post 1 2 bài rồi lặn mất tăm :-<
đọc thêm trên Wikipedia về thể ketone và quá trình tạo ra chất này

http://en.wikipedia.org/wiki/Ketone_bodies

http://en.wikipedia.org/wiki/Ketogenesis

English,not Vietnamese :-<

TIếng anh Sinh Học là cái mà em khoái nhất vì nó là sự kết hợp tuyệt vời giữa hai niêm đam mê lớn nhất cuộc đời em là SINH HỌC và ENGLISH Tuyệt vời.:D
Ỉu :dạo này bạn ỈU có vẻ ham học hỏi quá nhêy suốt ngày câu trên này.\:d/
Ôi bùn cười chết mất hum nay có ..4 và chỉ 4 đứa đi học, không đỡ được.=))

TIếng anh Sinh Học là cái mà em khoái nhất vì nó là sự kết hợp tuyệt vời giữa hai niêm đam mê lớn nhất cuộc đời em là SINH HỌC và ENGLISH Tuyệt vời.:D
Ỉu :dạo này bạn ỈU có vẻ ham học hỏi quá nhêy suốt ngày câu trên này.\:d/
Ôi bùn cười chết mất hum nay có ..4 và chỉ 4 đứa đi học, không đỡ được.=))
ko phải,mà là có mỗi 1 topic lớp mình nên spam hok đủ =)) =))
kèm theo mỗi bài spam bên này thì phải có liên quan 1 chút đến học tập,ko có mod giết ;)) ;))
hôm nay có 4 bạn đi học,thầy thì giảng bài rất chi là

ko đỡ được :-<

Hic!Không đỡ được tụi 11S...hic!
@PHương:Học ĐT ít thui,lên ĐH học thì toàn cái các em học hùi đội tuyển hết rùi đó....+ giảng viên nói sai tòe...anh với chị Linh trưởng giờ học BIOTECHNOLOGY mà thấy chán òm ah!Học đâu cũng thấy tài liệu cũ xì...mà thời đại nè còn "Tảo lam"...:((
Em hông bít anh Sữa với CHị Thủy ....ấy ấy à...

uhm ,chẳng qua hôm nay toàn lý thuyết nên thế thôi, chứ chị thần tượng thầy vụ lắm đấy, mấy hôm nữa làm bài tập xem,thầy cho toàn bài hay thôi.
cô Hương nói sẽ xử lý lớp em vì cái buổi học hôm nay, khổ thân cô, cô bảo là cô vẫn chưa hết bàng hoàng vì chưa năm nào đội tuyển lại thảm bại như thế, hic hic
-------------

@ anh "tùng": anh Duy chị Thủy ấy ấy nghĩ là " ấy ấy " hả anh? thế chị Linh có ý kiến gì ko ạ?
@NA11: cái ava của em có phải là anh diễn viên TRung Quốc đóng vai " quân hoa" trong phim buổi trưa trên vtv1 ko?

cô nói thế hả chị =))
thảm bại là sao hả chị :-?? em ko bít mấy năm trước thế nào,nhưng năm nay chắc do cải cách nên chả ai dám mạo hiểm đâu,nhất là em thấy mấy anh chị lớp chị có vẻ ... :D
à anh Duy em tưởng là ... vs chị Linh chứ nhở

mấy hôm nữa làm bài tập xem,thầy cho toàn bài hay thôi.
ôi cái khoản này mới thú vị làm sao :x
chị Phương hay lên chat đêm nhớ ;))

Chỉnh sửa lần cuối:

hic!Chị Linh trưởng ah...hớ hớ....
Phương ui!Nick của em là chi rứa?

nick của em là convitcon999 cấm mọi người cười, ai cười thi sẽ.... hở mười cái răng.
@Long : chị đâu có lên chat đêm đâu, chỉ lên check mail rồi xuống luôn mừ.

chẹp chẹp bạn Ỉu biết nhiều quá, cao thủ quá....

bao giờ mới biết kết quả hở giời?

bao giờ mới biết kết quả hở giời?
chị spam còn khiếp hơn cả mình

chị sốt ruột làm gì,chị yên tâm là được 17.5 đứng đầu,em thấy anh M Tuấn bảo chị nói chị được bao nhiu thì cứ phải cộng thêm 3 điểm vào mới ra điểm thật =))
14.5 + 3 = 17.5 >> quá chuẩn ;))
con chuột trong ava của chị đẹp nhở :-"

Chỉnh sửa lần cuối:

uhm ,chẳng qua hôm nay toàn lý thuyết nên thế thôi, chứ chị thần tượng thầy vụ lắm đấy, mấy hôm nữa làm bài tập xem,thầy cho toàn bài hay thôi.
cô Hương nói sẽ xử lý lớp em vì cái buổi học hôm nay, khổ thân cô, cô bảo là cô vẫn chưa hết bàng hoàng vì chưa năm nào đội tuyển lại thảm bại như thế, hic hic
-------------

Thầy VVV vẫn dạy đội tuyển Sinh ah? năm nay kết quả đội tuyển như thế nào mà cô Hương phải bàng hoàng thế? bây giờ ai là chủ nghiệm Bộ môn Sinh ở Ams?

Chỉnh sửa lần cuối:

TO anh Híu: cô Hương chủ nhiệm đáng kính của bọn em là chịu trách nhiệm đội tuyển ạ.;))
Hôm trước cô hỏi bọn lớp em là điểm số dự tính thế nào , bọn e kể ra toàn 5,6 ,7/20 thế là cô thở dài ngao ngán 8-} lại còn sự kiện lịch sử Học đội tuyển hum thứ 7 tuần trước với duy nhất 4 và chỉ 4 người. Hic hic\:d/

To anh Mìn: học NN có vui ko anh, hồi trc em cũng từng thik vào NN nhưng bị pama phản đối nên thôi rồi. bay h e thích Môi trường hơn cơ.8-}

To chị Phương: Đúng là cái ava của em là cái anh Quân Hoa đấy đấy\:d/ , đấy còn là Na tra Thái tử và Tôn Ngộ Ko cơ, tên thật là Trần Hạo Dân, đẹp nhở chị nhở,dẹp người đẹp nết. Nhưng thôi nó nữa sợ lại bị kêu là spam ko đúng chủ đề Hí hí hí8-}

anh Hiếu đang hỏi ai chủ nhiệm bộ môn cơ mà,có phải ai phụ trách đt năm nay đâu ;;)
hình như cô Dung hay cô Hương ấy anh ạ

đẹp nhở chị nhở,dẹp người đẹp nết
có thật là đẹp nết ko

mà hình như anh Hiếu có tham gia ở trong trang sinhhocvietnam đúng ko nhở :-??

@NA: ôi, chị mết anh ý lắm, nóii chung là mấy cái vai khác của anh ý thì chị ko để ý lắm, nhưng vai "quân hoa" thì chị rất khoái. sao lại có người cười như mùa hè tỏa nắng thế nhỉ, yêu quá cơ, mà chị rất thích con trai tính hài hước nữa chứ. anh ý trông cute thật! e hèm.. xin mọi người lờ đoạn này đi giùm em ạ.
@Long: cô Hương chỉ đoán đấy là chị thôi chứ chưa phải thông tin chính xác đâu,đừng làm chị tưởng thật lại hớn hở rồi đến lúc ko phải thì bị hụt hẫng thì khổ, hic.
@Anh Hiếu: anh thỉnh thoảng nhớ vào đây để bọn em hỏi bài nhá.thực ra thì chưa có kq đội tuyển ạ , nhưng mà tại bộ giáo dục nên tinh thần hs sa sút
-------------

xấu hổ quá, mình còn ko biết cái trang sinhhocvietnam , cho chị đường link đi Long.

Back
Bên trên