Senior students come here and discuss

Mọi người ơi, Thanh Hương chưa có điểm SAT I nè, lo quá mất thôi, mấy ngày này check collegeboard 7-8 lần/ ngày (mặc dù biết 2 hôm vừa rồi là weekend)
Minh ơi, chắc là bạn Vinh viết Why Swat rồi đổi tên trường bằng lệnh Find and replace đó, chứ ai ngu gì gửi Dear Swat, I love Amherst. (thật ra, cũng có kẻ sai lầm như kiểu như Dear A, I love B - điển hình là ..tớ năm ngoái) :)
Btw, chúc mừng sinh nhật Minh, xin lỗi vì chắc là hồi câp 2 tớ cũng ko nhớ rõ Sn ấy lắm (vì ấy ko thông báo thì ai mà biết được) với lại tớ cũng ko chơi thân với Minh, à btw, biết sinh nhật tớ chưa? hihi

Chú Minh nói hay nhỉ.Tất nhiên là phải sửa tên trường chứ.Ko để nó loại ngay từ vòng đầu à.
Tháng 11 chú cũng thi SATI hả? Thế tháng 12 đăng kí thi SATI lần nữa chưa ?
Đề nghị chú cứ đăng kí thi lần nữa cho nó cao rồi vào Stanford cho anh em còn cơ hội. :)) ok?

O, to tuong la cai Personal Statement cua Commonapp thi chi viet 1 cai roi gui cho tat ca cac truong chu, tuc la tat ca deu nhu nhau, lam sao ma doi ten duoc nua. Chi co bai additional essay moi doi duoc thoi chu.
To Huong: ko co diem cung dung lo, thang ban to co diem Math voi French may hom roi ma van chua biet diem writing day.

To Hương: Thi SAT ở VN phải đợi 30-60 ngày mới có điểm vì thư chuyển từ VN -> US đi mất 1-2 tuần. However, tớ thi June SAT mà đến giờ vẫn chưa có điểm (và sẽ không bao giờ có). Cãi nhau với bọn ETS 1 hồì xong nó bảo là Answer sheet bị thất lạc -> bọn nó refund fee. Nhưng số người đen dủi như tớ không nhiều lắm nên chắc Hương độ 1->2 tuần nữa là có điểm thôi.

Sao lại là thư, nó có điểm online cơ mà???

Van de la o cho: neu Oct SAT ma lower than expected thi to se phai sit it again, ma deadline dky Dec SAT la 10/30. Neu Oct SAT ma satisfatory roi, thi to ko thi lai nua (ton tien lam). Lo qua ...
Minh oi, y Trang la mat thoi gian gui answer sheet tu VN sang My mat 1-2 tuan co, nhung the cung ko phai vi to da hoi IIE : ho gui chuyen phat nhanh co 3 ngay bọ. Ma to cung da hoi 1 chi nam ngoai thi (thi o vn) thi duoc biet nam ngoai, chi y biet diem SAT cung ngay voi nhung nguoi thi o My. Đau tim quá...

huongpun đã viết:
Van de la o cho: neu Oct SAT ma lower than expected thi to se phai sit it again, ma deadline dky Dec SAT la 10/30. Neu Oct SAT ma satisfatory roi, thi to ko thi lai nua (ton tien lam). Lo qua ...
Minh oi, y Trang la mat thoi gian gui answer sheet tu VN sang My mat 1-2 tuan co, nhung the cung ko phai vi to da hoi IIE : ho gui chuyen phat nhanh co 3 ngay bọ. Ma to cung da hoi 1 chi nam ngoai thi (thi o vn) thi duoc biet nam ngoai, chi y biet diem SAT cung ngay voi nhung nguoi thi o My. Đau tim quá...
Sao Bi thu khong goi dien sang bon ETS ma hoi cho ra nhe? Mat do 8 US$ nhung ma do dau tim. Hom nay dung deadline dang ki SAT Dec roi day.

Bọn ETS làm ăn vớ vẩn lắm. Tớ gọi điện cho nó đến chục lần mới được việc (mà đấy là gân cổ lên cãi nhau nó mới sợ chứ nói năng lịch sự thì nó cũng sẽ trả lời rất lịch sự là : "We need time to investigate your case and will call you back later. Sorry for the inconvenience" và sau đó thì mất tích luôn). Nếu Hương không tự tin lắm thì nên đăng kí thi lại chứ chờ bọn nó thì chẳng biết đến bao giờ. Tuy vậy, tớ đoan chắc là điếm lần này của Hương at least cũng phải 1350 rồi.

ua? khong hieu! len collegeboard xem diem online thi ko mat tien ma..to len thay diem co tu hom 23/10

Nguyễn Kiều Trang đã viết:
Bọn ETS làm ăn vớ vẩn lắm. Tớ gọi điện cho nó đến chục lần mới được việc (mà đấy là gân cổ lên cãi nhau nó mới sợ chứ nói năng lịch sự thì nó cũng sẽ trả lời rất lịch sự là : "We need time to investigate your case and will call you back later. Sorry for the inconvenience" và sau đó thì mất tích luôn).
Noi bon ETS lam an vo vin thi truong hop cua to co le la dau thuong nhat. Goi dien nam lam bay luot duoc giai thich cuc ki lich su, cai nhau co nan ni co ma van tien mat tat mang.
Cu theo nhu ban Kieu Trang noi thi Bi thu nen tu tin ma apply, cu bao chung no tao duoc 1400 xem nao, hoac cung lam la chon truong ko can SAT. Bates nay, Bowdoin, dau phai chi co moi Middlebury la worth applying dau ;)
BTW, ca nha da ai san sang Common Application chua nhi? Co ban nao request interview voi bon no khong cho to hoi chut kinh nghiem?

Hà đang học ở trường nào vậy? Nếu đang học A Level mà năm nay graduate rồi thì chắc là học 1 năm rưỡi phải không?

Hey, DHuong, QAnh bao diem SAT cua may cao lam ha? Bao nhieu the?

:)) thong tin o dau ma vui the ha Diep? uh.. diem tao cao hon du kien mac du so voi cac ban thi.. hehe.. nguong that! Tao duoc 1240 may a, chang co gi phai giau. Verbal tao duoc 500 lan, luc lam bai xong tuong chi duoc 300.
Ua, QAnh thi SAT ha may? Sao hom no noi chuyen voi tao khong thay nhac gi the nhi?
Mai thi SAT II roi ma tao con chua biet de thi kieu gi day. Cha hieu co lam duoc ko. Dinh hom nay hoc thi lai ban di mua keo, phan phat keo voi lai xem phim .. hic.. :D

Cam oi Trang,
To da dang ky thi lai tu hom kia roi, nhung hinh nhu co truc trac gi do nen status la "waiting for test center assignment" -> registration incomplete. van la registration in progress thoi. chan qua, sao cai so minh cu lan dan the nay nhi? hic, neu nho ra ma answersheet lai bi that lac nhu cua KTrang thi co nuoc o nha cưới chồng, à, không sang Anh ở với Diễm Lan vui chán. Anh Khoa ơi, hay em đi từ tháng 1 như anh nhỉ? tình hình là vụ Mỹ của em rất lận đận. huhu
To Diệu Hương: lại khiêm tốn rồi hì hì, Khanh nói điểm của mày cho tao từ hôm nọ. híc, ko biết điểm của tao đến Tết ma roc có kô nữa huhu. À, QA thi SAT I từ tháng 1, ko ôn, ko học(it's the truth) hôm thi vác bút chì đi, vẫn được 1190. Hoan hô con bé

ua? may bao tao khiem ton gi co? Tao duoc 1240 ma.. tao chua he gap Khanh tu sau hom thi SAT thi lam sao Khanh bao diem cua tao cho may duoc ? chac no thu may roi.
hom nay thi SAT II, math IIC dai coc chiu duoc. Nhung cu nhat la gap may cau to biet ro la da hoc gan 1 thang truoc day ma ko nho noi lam the nao. Gia ma toi hom qua gio ra xem chi can 5phut thoi thi co phai xong roi khong? :(( cu wa!!! nhung ma dang nao thi it's over! Doi lai tuoi dep!

Chẹp, vậy là xong được quả SAT I...Híc híc...Đợi có điểm TOEFL xong đăng kí thi lại cả 2 là vừa. Các bạn Amser thi TOEFL từ lâu rồi phải không? Điểm thế nào vậy?

To Papa: Hôm nay bố làm ăn thế nào? 1500 chứ? Con vừa làm bài vừa ngủ gật (Sigh...Time thì thiếu mà không tài nào tập trung được), chắc tháng 1 thi lại.

To Hương: Năm nay có mấy nhân (not me) tăm tia Duke rồi.

4 hours ago, i finished SATI.
Section1 Verbal 29 quiet good (3 reading passages)
Section 2 Math 25 so easy
Section 3 Verbal 35 still good (Exper)
Section 4 Math 25 as usual
Section 5 Verbal 36 very bad (guess almost)
Section 6 Math 10 no comment
Section 7 Verbal 10 Reading about Art and Theartre, worse.
Cái Section 3 làm tốt thế mà bọn Collegeboard nó lại cho làm expe còn cái Section5 làm như dở hơi thì nó lại tính điểm.Đau khổ quá. :((
Thế này thì đăng kí thi lại với bạn Trang rồi.
Mà thi tháng 1 thì gửi điểm đến update cho mấy trường có được ko nhỉ ?
Mọi người làm bài thế nào ? Có giống của tớ ko?

To section 5 chac cung la worst nhat( diep tu roi).
Moi nguoi da ai co security number chua? apply co lang nhang lam khong

ơ bạn Vinh xem chỗ nào mà biết phần nào tính điểm với phần nào ko thế?? tớ chả nhớ verbal và math có mấy sections nữa :mrgreen: nhưng section1 của tớ là math...nói chung làm xong thì cũng quên luôn...chán thật

Back
Bên trên